• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

[HỎI]Làm sao tăng tốc upload cho VPS Azure

lntinh

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
Hôm trước ref free đc 2 con vps azurepass, nhưng xài được 2 hôm thì hết...vì reg con cấu hình cao :D Mặc dù cấu hình maxximum nhưng tốc độ upload của em nó thật sự là cùi bắp, dù mình chọn ở US hay ASIA đều up chậm (file 1GB mà up lên 15p/file).

Nay mình có reg thêm 1 con bằng tiền, cấu hình chỉ 2core và 7GB RAM. Upload thì cũng y chang 2 con VPS trước mình reg. Pro nào đi ngang qua cho mình hỏi làm thế nào để upload đc nhanh hơn ạ ?

Những lần trước mình mua bên box Service thì up ngon lắm, tầm 1-2p là xong 1 file 1GB, nhưng nay mình tự reg thì cùi quá. Chẳng biết làm sao để nhanh hơn đc.

Mong được giúp đỡ. Mình chân thành cảm ơn.

P/S: Mình Upload lên Google nhé.

Sức nó ngang đó thì ngang đó thôi chứ chắc cũng chả có cách nào khác, :D:D
P/s: Upload lên GG thì dùng VPS GG hoặc dùng VPS Vultr ấy, tốc độ up nhanh cực kỳ.

của bác up sao chậm thế nhỉ,em chỉ reg loại 1 core 3,75 GB htrc up vài cái file iso 3-4 lên ggDrive mà mất 2-3p thôi.NÓi chung cung tuỳ trc taoj VPS Vultr tạo 5 con giống nhau Upload và down như nhau mà có con rất là chậm :D :D :D

của bác up sao chậm thế nhỉ,em chỉ reg loại 1 core 3,75 GB htrc up vài cái file iso 3-4 lên ggDrive mà mất 2-3p thôi.NÓi chung cung tuỳ trc taoj VPS Vultr tạo 5 con giống nhau Upload và down như nhau mà có con rất là chậm :D :D :D

Mình cũng chẳng biết, mình chỉ vào web rồi tạo vps thôi, nhập username + pass rồi chọn plan. Hic

Sức nó ngang đó thì ngang đó thôi chứ chắc cũng chả có cách nào khác, :D:D
P/s: Upload lên GG thì dùng VPS GG hoặc dùng VPS Vultr ấy, tốc độ up nhanh cực kỳ.

VPS Vultr không có remote desktop hả bác :( Xài cái trình duyệt web khó xài vãi ra

VPS Vultr Server Japan sao mình down file có 400MB mà 2 tiếng. Hic

Có ai bị giống mình ko ?

Mạng VPS gì mà thế này đây các bác ợ. Còn thua mạng em đang xài ở nhà nữa @@

Em chọn Server Japan

Thớt là admin xemvn.net trước mua chịu 2 tháng rồi bùng của mình đây mà.Mình biết nhưng ko bao giờ chỉ cho thành phần như này

bác cần upload và download tốc độ cao hả?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,907
170,978
Latest member
duonglong1
Back
Top Bottom