[Help] Tư vấn mua laptop (12tr-14tr)

askynet176

Banned
Reactions
106
MR
0.016
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Hôm qua mình có lập topic tư vấn mua laptop, hôm nay mới mua con Asus X550L , nhưng thấy nó khó dùng sao ấy, các bạn đánh giá con này thế nào? mình hơi mù mờ về phần cứng chút,hi

Last edited:
ASUS X550LC - giá tầm 12-13, BH 2 năm, 4GB DDR3 bus 1600, Chip core i5 @2.30, HDD 500GB, VGA Ndivia Geforce 720M upto 2GB, màn 15.6 mình đang dùng thấy khá ok bạn tham khảo nha.

mình đang có cái Sony Vaio SVF1421DSG mua đc 3 tháng còn bảo hành tới 15-12-2014 mình mới nâng cấp ram từ 2GB lên 8GB máy mua cho bạn gái xài nên còn mới nguyên bạn có nhu cầu mua thì mình bán cho 11triệu :)

ra Ha Noi competer chỗ đường Thái Hà ấy cậu

Chào cả nhà!
Như title thì các pro về lap khuyên nên mua loại máy nào cho bền, đẹp chút thì càng tốt!
Tiện thể, mình ở Láng ( Hà Nội) thì có siêu thị, cửa hàng nào bán uy tín, bảo hành tốt không? các bạn tư vấn giup mình với
thank cả nhà.
Nếu bạn thích bền + văn phòng .. thì nên mua dòng cao cấp business nhé . Dòng này có thinkpad T Lenovo , dell latidude và HP elitebook . Cả 3 cái này hiện tại ở Vn ko có bán .. bạn nên mua dòng này vì nó siêu bền , chống nước + tốt tất cả ngoại trừ màn hình hơi tối vì chóng lóa và nó nặng + dày .
Hiện tại bên vozforum có nhiều dân buôn ( hà nội nhiều lắm ) toàn nhập từ bên mỹ về = xách tay hay nhập khẩu gì đó . bạn nên qua đó xem . Mua dòng này rồi ko bao giờ hối hận ^^ đa số là model cũ 1 2 năm trước nên giá nó tầm 8 -> 13 triệu đủ bạn mua chứ hiện tại mấy dòng này model mới ra rất đắt tiền .
Clip quảng cáo nè :

Last edited:
Chào cả nhà!
Như title thì các pro về lap khuyên nên mua loại máy nào cho bền, đẹp chút thì càng tốt!
Tiện thể, mình ở Láng ( Hà Nội) thì có siêu thị, cửa hàng nào bán uy tín, bảo hành tốt không? các bạn tư vấn giup mình với
thank cả nhà.
---------------------------------------------
Với công ty mình thì có đội ngũ kỹ thuật lành nghề nhé. Bạn hoàn toàn yên tâm khi đến với công ty mình.

có site bán laptop theo yêu cầu của bạn luôn đó
Code:
laptopbendep12den14trieu.com

Bạn làm con lenovo thinkpad e430 ram 8 g chip 4 số , ngon nghẻ :D trâu bò , rẻ khỏe :D

có con asus i7 nào dành cho người hay game ( như Tom raider...) tầm 14-16tr ko mọi người

http://www.maihoang.com.vn/san-pham/5127/dell-inspiron-15r-7537-p02jd1-silver.htm

Procesor
Intel® Core™ i3 4010U( 1.7Ghz,3M Cache )
Chipset Intel® Mobile Express Chipset
Memory 4GB DDR3 1600MHz SDRAM
Storage 500 GB SATA /No DVD
Graphic Intel HD Graphics 4440
Monitor 15.6 " HD LED Backlit Display with True Life and HD (1366 x 768)
Network 10/100/1000 BASE-T Ethernet LAN, 802.11 b/g/n
Interfaces USB 3.0 (1), Microphone jack, Headphone/speaker out
8-in-1 card reader, HDMI™ connector, Bluetooth wireless networking, Reader, 15-pin VGA video connector,
W/ H/ Bat 2.29 Kg/ Batterry 4Cell
Software Free Dos / Made in China​

thích thì nhích lun con này đi khỏi phải nghĩ

ăn chơi nữa thì quất con này nhé
http://www.maihoang.com.vn/san-pham/5199/dell-inspiron-15r-7537-1405563-silver.htm
Procesor
Intel® Core™ i5-4200U Haswell
(3M Cache, 1.6GHz Turbo Boost 2.6GHz)
Chipset Intel® Mobile Express Chipset
Memory 6GB DDR3 1600MHz SDRAM
Storage 500 GB SATA /No DVD
Graphic Nvidia GT750M 2GB
Monitor 15.6 HD WLED Display with True Life and HD (1366 x 768)
Network 10/100/1000 BASE-T Ethernet LAN, 802.11 b/g/n
Interfaces USB 3.0 (1), Microphone jack, Headphone/speaker out
8-in-1 card reader, HDMI™ connector, Bluetooth wireless networking, Reader, 15-pin VGA video connector,
W/ H/ Bat 2.45 Kg/ Batterry 4Cell
Software Free Dos / Made in China​

có con asus i7 nào dành cho người hay game ( như Tom raider...) tầm 14-16tr ko mọi người
Ko bạn , Phải chơi laptop gaming thì mới bền . Asus có dòng chuyên gaming đấy nhưng ko có giá 14t đâu . Laptop thường mà chơi game nhiều chỉ có nước mau nát thôi trừ mấy game nhẹ .
Đã chấp nhận mua laptop gaming thì nhẹ lắm củng 3 4 ký lô đấy mua máy bàn ngon hơn

làm gì làm k chơi ASUS nhé. nhớ cách day 3 tháng đi mua hàng giùm người ta mà mất uy tín vì nó.

mua về tối thử sạc k vào pin, đổi mới

lần thứ 2 về ngày đầu tiên k sao. qua ngày thứ 2 thì lại ko vào pin. mang ra thì đã qua 24h k cho đổi mới.

haizz. phải làm khó dễ và nhờ hội bảo trợ hàng tiêu dùng nó mới cho đổi mới. đợt đó nghe mấy đứa em trên SG nói rằng ai mua cũng bị.

khong, y minh hoi la cac ban danh gia con X550L the nao ay,:(
Nếu thật sự bạn chã làm việc gì nặng hoặc xài lâu thì máy nào củng dc . Bạn chỉ quan trọng là bàn phím , màn hình , cân nặng , dày hoặc mỏng thôi . những cái này bạn xem = mắt thường dc cứ ra tiệm kêu nó sách ra cho ngắm :D . Còn nóng hay mát , hiệu năng ra sao ko cần lắm làm việc nhẹ thì ko cần quan tâm lắm mấy thứ đó . Bạn làm công việc gì nặng thì nói ra xem ?

Nếu thật sự bạn chã làm việc gì nặng hoặc xài lâu thì máy nào củng dc . Bạn chỉ quan trọng là bàn phím , màn hình , cân nặng , dày hoặc mỏng thôi . những cái này bạn xem = mắt thường dc cứ ra tiệm kêu nó sách ra cho ngắm :D . Còn nóng hay mát , hiệu năng ra sao ko cần lắm làm việc nhẹ thì ko cần quan tâm lắm mấy thứ đó . Bạn làm công việc gì nặng thì nói ra xem ?
tai minh thay no kho' dung- sao ay, hic

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,890
170,949
Latest member
TuanDarcy

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week