[Help] Bị xúc phạm trên facebook. Cần giúp đỡ !!!

Reactions
283
MR
0.000
Insuree Balance
0
Chào anh em mmo4me !
Mình có đứa bạn bị người ta đăng ảnh nói xấu súc phạm danh dự trên facebook.
Người đó lập một nick facebook mới và đăng ảnh của bạn mình rồi nói xấu tùm lum hết.
Mình vào thông tin chỉ có ngày sinh thôi ko có mail sdt gì hết.
Vậy có cách nào để lấy được mail đăng nhập của facebook đó ko các bạn
Bạn nào có biết chỉ dùm mình với ! Cảm ơn nhiều !

hjhj kệ họ mình không xấu thì thâu sợ gì nói chán mà không ai tin thì ngán thôi bác lo gì ? còn bạn bác xấu thiệt thì nó nói đúng rồi kiếm mail nó chi kekeke

Bạn mình thì ko có vậy rồi. Nhưng khổ nổi người đó tag toàn người thân bạn bè của bạn mình vô. mà nói xúc phạm nặng quá. Người thì hiểu chuyện thì không nói rồi người không hiểu lại nghĩ xấu thì ko hay. Nên minh muốn tìm thử coi có manh mối nào truy ra người nói xấu đó, để biết thủ phạm là ai ???? Mình định tố cáo ra pháp luật nhưng chỉ có facebook sợ cugnx ko làm gì đc. :(

Giờ chỉ có mỗi cái là tìm mail facebook để lần theo thôi. Chứ chắc ko có cách nào. Nếu mail mới tạo chưa sử dụng trên các trang mạng chắc cũng bó tay hixhix :(
Có bạn nào biết cách lấy mail facebook ko giúp mình với cảm ơn các bạn nhiều !!!

Bạn mình thì ko có vậy rồi. Nhưng khổ nổi người đó tag toàn người thân bạn bè của bạn mình vô. mà nói xúc phạm nặng quá. Người thì hiểu chuyện thì không nói rồi người không hiểu lại nghĩ xấu thì ko hay. Nên minh muốn tìm thử coi có manh mối nào truy ra người nói xấu đó, để biết thủ phạm là ai ???? Mình định tố cáo ra pháp luật nhưng chỉ có facebook sợ cugnx ko làm gì đc. :(
nếu admin face là người VN thì may ra

sao không được cậu.bao nhiêu vụ đã điều tra ra đó

:( bỏ ặc delete

sao không được cậu.bao nhiêu vụ đã điều tra ra đó
Cảm ơn góp ý của cậu :) . Phương này chắc là phương án cuối cùng quá.

Bây giờ mình có gắng thu thập thông tin và bằng chứng trước rồi tố cáo sau

Có bạn nào có cao kiến gì ko giúp mình với !!! Cảm ơn các bạn nhìu !

:( bỏ ặc delete
Bỏ thì dễ rồi chặn người đó cũng được nhưng khổ cái là người ta lập 1 nick khác và lấy hình ảnh của bạn mình đăng lên rồi nói xấu. mà toàn tag những người thân trong gia đình và bạn bè của bạn mình mới khổ. :(

Cảm ơn góp ý của cậu :) . Phương này chắc là phương án cuối cùng quá.

Bây giờ mình có gắng thu thập thông tin và bằng chứng trước rồi tố cáo sau

Có bạn nào có cao kiến gì ko giúp mình với !!! Cảm ơn các bạn nhìu !
Chụp lại hết đi làm bằng chứng cậu.hehe

chụp lại hết báo police đi, để police lần manh mối rồi "mời" th tạo acc fb đó lên xử cho vài phát.

pm yh nhung mai moi giup dk nhe
Cảm ơn cậu. Mai cũng dduojc miễn có cách là tốt quá rồi :) cảm ơn cậu trước nha :)

chụp lại hết báo police đi, để police lần manh mối rồi "mời" th tạo acc fb đó lên xử cho vài phát.
Cảm ơn cậu mình đã chụp lại rồi :)

1 là report post đó với facebook face có chức năng này mà
2 nghiêm trọng hơn là báo cho c50 biết :)

Up lên tiếp...
Mình thử reset pass facebook của người đó biết được nó xài sdt để đăng ký facebook biết có 2 sdt cuối thôi àh :(\

Bạn nào có cao kiến gì ko giúp mình với ! Cảm ơn nhiều !

Up lên... có ai biết cách nào hay ko giúp mình với

nếu bản thân ko xấu thì kệ đi, chứ giờ nó lập nick fake mà muốn tìm thì đúng là bó tay (ngoại trừ biết nó là ai rồi =)) ), dù có mail cho Mark cũng chịu thôi :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,668
170,768
Latest member
thuyquynh13511
Back
Top Bottom