Hành trình cháy tài khoản của 1 Newbie :D

qua myfxbook của thớt mình xin góp ý vài điều cậu có thể rút kinh nghiệm hay ko thùy tùy ở cậu.
- lot vào trên blance như thế là không đúng rùi quá cao so với ạc ( lổi quản lý vốn ) dù acc cent hay mini
- 2 tuần nhưng 126 lệnh quá kinh > ảnh hưởng trầm trọng tâm lý > đường nào củng chết
- quá nhiều lệnh cùng lúc khi thị trường ko ủng hộ > cháy
* kết : dù ạc cent thớt củng nên xem như acc chính có phương pháp trade ..v.v hợp lý mới có tiến bộ được chứ không là công cóc thì phí lắm.
good luck

E có tính rủi ro trong đó mà bác, đánh scalp khung thời gian thấp nên ăn ít thua cũng ít hơn :D

1 Weak / 5 day , chạy ra 10 day mà 126 lệnh scap , 1 là chủ thớt thuộc cực Pro nằm bên Wall street và xài system tự nghiên cứu hơn 5 năm trong nghề chắc mới có khả năng tính rủi ro , tâm lý vững :D => Cao thủ ẩn dật :rolleyes:

nếu muốn đầu tư vào đây thì phải nghiên cứu nhiều nhiều vào

1 Weak / 5 day , chạy ra 10 day mà 126 lệnh scap , 1 là chủ thớt thuộc cực Pro nằm bên Wall street và xài system tự nghiên cứu hơn 5 năm trong nghề chắc mới có khả năng tính rủi ro , tâm lý vững :D => Cao thủ ẩn dật :rolleyes:
Mình newbie thui, đánh nhiều cặp nên cứ cặp nào rơi vào đúng "thế" thì đánh thôi :D:D

Có lẽ vì tk 5$ nên thớt không bị tâm lý nhiều. ai lại để DD=60%
Vãi quá. nếu muốn thử cảm giác tâm lý thì nạp tầm 500$ biết ngay chứ chơi tk này mình nghĩ khó mà lên tay. ko khác demo là mấy

Buy USDCHF 0.99960, kỳ vọng 1.00161

Có lẽ vì tk 5$ nên thớt không bị tâm lý nhiều. ai lại để DD=60%
Vãi quá. nếu muốn thử cảm giác tâm lý thì nạp tầm 500$ biết ngay chứ chơi tk này mình nghĩ khó mà lên tay. ko khác demo là mấy

cái đoạn âm 60% đó là chiến lược khác, cái đó lỗ ghê quá nên đổi cái khác, đi lên từ đáy ý :p

SL ở đâu?

e đặt sl ở xa phòng ngừa tin lớn, còn cắt lệnh dựa vào RSI nên k đưa vào, thông thường cắt lỗ k quá 30 pip :)

đã cắt lệnh, do thị trường k đẹp, lời một nữa 13$... chờ cơ hội tiếp theo :p

Sau 1 thời gian nghiên cứu và đánh demo thì cũng có 1 chút kinh nghiệm, DEP 1 số vốn dư dả để có mất cũng không tiếc, đăng lên đây mong được các pro chỉ bảo các sai sót để có thêm kinh nghiệm!

Phương pháp đánh của mình là sử dụng các Indicator để xác định xu hướng và các đường hỗ trợ, kháng cự, giao dịch trên khung thời gian M30.

Tài khoản cũ đã cháy, và đây là tài khoản mới, chỉ dám chơi tài khoản cent với 5$ vốn, sợ rồi :D:D
Lần này có 1 số kinh nghiệm, kết quả cũng khá tốt, sau 2 tuần mới dám đem khoe với mọi người ^^!

Myfxbook: https://www.myfxbook.com/members/hoangvu17692/breakout-st/1521679

Sẽ cập nhật thường xuyên các điểm vào lệnh, mọi người góp ý dùm mình nhé!
nói chung tổng số tiền mà bác chay là được bao nhiêu rồi?
Em lần đầu trade cũng thua lắm nhưng cái thua không phải vì kỹ thuật mà do tham quá bác ah :D

lại cháy acc cent , chia bùn với thớt :D

kinh thật có ai hack acc của bác thớt hay sao làm cháy rồi hic :(

hành trình cháy acc của thớt củng thuận lợi gớm:oops: khi nào bắt đầu hành trình tìm kiếm lợi nhuận thì pm mình góp ý cho nha ;)

vẫn do sai sót tâm lý, đánh k chịu đặt SL, cứ mong chờ nó hồi lại, nhưng e ấy 1 đi k trở lại, haha... thôi cháy nhiều nó mới có nhiều kinh nghiệm... :D:D

vẫn do sai sót tâm lý, đánh k chịu đặt SL, cứ mong chờ nó hồi lại, nhưng e ấy 1 đi k trở lại, haha... thôi cháy nhiều nó mới có nhiều kinh nghiệm... :D:D
yeah . cháy acc cent 5$ , coi như rút kinh nghiệm lần sau. ngó qua thấy bạn vào lệnh trên nhiều cặp khác nhau , thì khó kiểm soát kinh người. Vả lại có chơi có chịu, mình nghĩ nên đặt SL , có sai hướng thì chịu lỗ còn hơn cháy tài khoản :v
Mình luyện demo đc 6 tháng , cũng giống bạn mới làm cái acc cent 10$ ở exness . có hứng thú ngó qua xem bao giờ cháy cùng bạn :D
https://www.myfxbook.com/members/ThanhNam/thanh-nam-2/1547121

Last edited:
Điều kiên kị của forex là pub acc , ko phải mê tín chứ ai đã pub acc nào thì chắc chắn acc đó sẽ cháy ko sớm thì muộn :D

nhìn bác lên đẹp quá.. :rolleyes::rolleyes:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,787
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back