Hành trình cháy tài khoản của 1 Newbie :D

Một ngày trade khá thành công, hy vọng hết hôm nay sẽ huề vốn lại :D

trade giỏi thế , ok rồi đó sau này xuống núi nhớ dạy em tí võ công nghen :p

trade giỏi thế , ok rồi đó sau này xuống núi nhớ dạy em tí võ công nghen :p
New thôi bác ơi, hôm nay được vàng cứu vớt :p

Mấy cái indicator của bạn ko giúp dc gì nhiều cho việc xác định xu hướng .

Mấy cái indicator của bạn ko giúp dc gì nhiều cho việc xác định xu hướng .

Bác có cái nào hay giới thiệu cho e với :rolleyes: ... mới tập tành, mong bác chỉ giáo

em cũng đang tập tành đây bác có muốn lấy cái nào ko

Hic, nhìn cái biểu đồ đau đầu luôn :confused: ... Cho mình xin cái time phiên giao dịch đi :D

Hic, nhìn cái biểu đồ đau đầu luôn :confused: ... Cho mình xin cái time phiên giao dịch đi :D
nhớ vào chỉnh lại time hiện 2 cái khung nhé 1 cái của london 1 cái của newyork

Attachments

• FOREX.zip
    12.2 KB · Views: 63
Bác có cái nào hay giới thiệu cho e với :rolleyes: ... mới tập tành, mong bác chỉ giáo

Những hệ thống phức tạp hoặc nhiều indicator tập hợp lại tạo thành 1 hệ thống là 1 xu hướng phân tích của đa số những người mới bước chân vào forex . Newbie mình đoán ko hơn 3 tháng .

Tốt nhất là bạn nên tìm hiểu các hệ thống đơn giản mà có hiệu quả cao . Thay vì tập hợp nhiều hệ thống sau đó chờ tất cả các hệ thống cùng đưa ra tín hiệu buy hoặc sell cùng lúc .

Qúa nhiều quá phức tạp sẽ làm ảnh hưởng đến tâm lý, khả năng phân tích và khả năng quyết định vào lệnh của bạn khi giao dịch . Các hệ thống chỉ giúp cho bạn khoãng 20% lợi ích khi giao dịch . Còn lại là do chính bản thân bạn vào lệnh như thế nào .

Bạn nên chỉ sữ dụng tối đa 2 Indicator trên 1 biểu đồ . Thậm chí bạn có thể vào lệnh chỉ bằng cách vẽ các đường thẵng nói các đỉnh hoặc đáy của sóng .

Các Indicator hữu ích bạn nên tham khảo : Bollingerband , Stoch , 2 Đường trung bình cắt nhau .

nhớ vào chỉnh lại time hiện 2 cái khung nhé 1 cái của london 1 cái của newyork
Sửa như thế nào nhỉ, mình k rành lắm @@

Những hệ thống phức tạp hoặc nhiều indicator tập hợp lại tạo thành 1 hệ thống là 1 xu hướng phân tích của đa số những người mới bước chân vào forex . Newbie mình đoán ko hơn 3 tháng .

Tốt nhất là bạn nên tìm hiểu các hệ thống đơn giản mà có hiệu quả cao . Thay vì tập hợp nhiều hệ thống sau đó chờ tất cả các hệ thống cùng đưa ra tín hiệu buy hoặc sell cùng lúc .

Qúa nhiều quá phức tạp sẽ làm ảnh hưởng đến tâm lý, khả năng phân tích và khả năng quyết định vào lệnh của bạn khi giao dịch . Các hệ thống chỉ giúp cho bạn khoãng 20% lợi ích khi giao dịch . Còn lại là do chính bản thân bạn vào lệnh như thế nào .

Bạn nên chỉ sữ dụng tối đa 2 Indicator trên 1 biểu đồ . Thậm chí bạn có thể vào lệnh chỉ bằng cách vẽ các đường thẵng nói các đỉnh hoặc đáy của sóng .

Các Indicator hữu ích bạn nên tham khảo : Bollingerband , Stoch , 2 Đường trung bình cắt nhau .
Thank bác, e cũng đang tính vậy chứ nhiều quá rối thật, cho e hỏi thường thì bác để SL và TP là bao nhiêu, với khung thời gian nào là nên đánh?

Thank bác, e cũng đang tính vậy chứ nhiều quá rối thật, cho e hỏi thường thì bác để SL và TP là bao nhiêu, với khung thời gian nào là nên đánh?
Mình ko SL cũng ko TP . Mình đánh theo kiểu Sniper . Một ngày vào lệnh rất ít . Có khi nằm chờ cả ngày đến vài ngày để đợi 1 tín hiệu chắc chắn và vào lệnh . Mình từ H1 trở xuống , Time nào có tín hiệu thì mình vào lệnh . Lệnh dài hay ngắn tuỳ theo tín hiệu ở biểu đồ nào .

Có vẻ hay đó, để e nghiên cứu tiếp :rolleyes:

món này có vẻ hay nhỉ, bác nào có tài liệu tham khảo cho mình xin link với :D mà dep bằng tiền j vậy các bác, PM à hay Skrill vậy ạ ^^

Có bài hướng dẫn trong box đó bác

mình vừa chơi thử tài khoản thử nghiệm của EXNESS, có tạo tk ảo check trên web 100$ mà tới lúc mình đặt lệnh mua nó cứ báo không thấy tiền trong tk, bác nào chơi thử thằng này chưa @@

vãi bác sell GU gì mà lỗ 100 pip llận vậy, mỗi lần 2-30 pip là cắt lệnh rồi mà @@ , treo máy hả

hành trình cháy tài khoản mà bác :p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,320
170,448
Latest member
ghalbehamed

Most viewed of week

Most viewed of week

Back