Hành trình cháy tài khoản của 1 Newbie :D

hoangvuptc

Junior
Reactions
17
MR
0.000
Sau 1 thời gian nghiên cứu và đánh demo thì cũng có 1 chút kinh nghiệm, DEP 1 số vốn dư dả để có mất cũng không tiếc, đăng lên đây mong được các pro chỉ bảo các sai sót để có thêm kinh nghiệm!

Phương pháp đánh của mình là sử dụng các Indicator để xác định xu hướng và các đường hỗ trợ, kháng cự, giao dịch trên khung thời gian M30.

Tài khoản cũ đã cháy, và đây là tài khoản mới, chỉ dám chơi tài khoản cent với 5$ vốn, sợ rồi :D:D
Lần này có 1 số kinh nghiệm, kết quả cũng khá tốt, sau 2 tuần mới dám đem khoe với mọi người ^^!

Myfxbook: https://www.myfxbook.com/members/hoangvu17692/breakout-st/1521679

Sẽ cập nhật thường xuyên các điểm vào lệnh, mọi người góp ý dùm mình nhé!

UPDATE 6/2016 : Chuyển qua giao dịch ở khung H4, đã có chiến lược giao dịch của riêng mình, lần đầu tiên rút dc tiền từ forex...
New Myfxbook: https://www.myfxbook.com/members/hoangvu17692/trends-trading/1637073

:D:D

Last edited:
Phương pháp quản lý vốn của mình là sử dụng 2% số tài khoản cho rủi ro cao nhất, tỉ lệ lợi nhuận/thua lỗ 1:1

Hiện đang có 3 lệnh:

AUDGBP Buy 0.01 0.49
USDCHF Buy 0.01 1.0151
AUDCAD Sell 0.01 0.99096

Sai lầm: đánh ngược, đều có AUD ở đầu mà 1 cái buy 1 cái sell :confused:

có lên bác ơi, hiện tại thì thị trg đang nằm ngang chán quá chờ tới 8h thui hic

Biết làm gì khi trót thích e nó rồi :oops:

bác trade toàn mấy cặp em ko trade ko hihi
ucf với cad thường thì nó ít biến đông nen em ko trade nhưng cũng có ảnh hưởng 1 nửa
em trade mấy cặp ÚSD EUR GPB với JPY thui

Tại đo mình đi tìm các cặp có đúng dạng để đánh, mà trúng mấy cái spread cao quá, thôi giờ chơi mấy cặp cơ bản cho khỏe :D

Cặp EU Sell tốt này, quất đi ae :p

50$ mà mở đến tận 6 lệnh khác nhau . Quản lý cực kỳ mệt. Bạn tập trung phân tích chỉ 1 loại sẽ tốt hơn nhiều loại.

Phương pháp quản lý vốn của mình là sử dụng 2% số tài khoản cho rủi ro cao nhất, tỉ lệ lợi nhuận/thua lỗ 1:1

Theo kinh nghiệm của mình thì ko nên cố định 2% làm rủi ro. Mà là thấy thị trường chắc chắc đi khác hướng phán đoán là cắt ngay. Vì cũng có khi nó âm đến 3 hoặc 5% rồi mới quay lại theo đúng hướng mình đánh. Lúc đấy cắt>đặt ngược lại>> xong lại cắt>> rất ức chế phải ko?

Hiện đang có 3 lệnh:

AUDGBP Buy 0.01 0.49
USDCHF Buy 0.01 1.0151
AUDCAD Sell 0.01 0.99096

Sai lầm: đánh ngược, đều có AUD ở đầu mà 1 cái buy 1 cái sell :confused:

Luôn luôn đánh theo đúng xu hướng, đừng có nghĩ tới bắt đáy làm gì. Trừ khi bạn thực sự là một pro. Lấy khung thời gian lớn hơn để xác định xu hướng và trade theo khung thời gian nhỏ. Và chỉ đánh 1 loại lệnh buy hoặc sell phù hợp với xu hướng thị trường.

Tại đo mình đi tìm các cặp có đúng dạng để đánh, mà trúng mấy cái spread cao quá, thôi giờ chơi mấy cặp cơ bản cho khỏe :D

Spead ko quan trọng, quan trọng cách nhìn nhận thị trường. bạn cứ trade mấy cặp gắn với USD là dc rồi.

EA đã lên 1 đỉnh hồi trưa hồi lại ròi và đang lấy đà , ai nhào vô ko :D:D

50$ mà mở đến tận 6 lệnh khác nhau . Quản lý cực kỳ mệt. Bạn tập trung phân tích chỉ 1 loại sẽ tốt hơn nhiều loại.

Theo kinh nghiệm của mình thì ko nên cố định 2% làm rủi ro. Mà là thấy thị trường chắc chắc đi khác hướng phán đoán là cắt ngay. Vì cũng có khi nó âm đến 3 hoặc 5% rồi mới quay lại theo đúng hướng mình đánh. Lúc đấy cắt>đặt ngược lại>> xong lại cắt>> rất ức chế phải ko?

Luôn luôn đánh theo đúng xu hướng, đừng có nghĩ tới bắt đáy làm gì. Trừ khi bạn thực sự là một pro. Lấy khung thời gian lớn hơn để xác định xu hướng và trade theo khung thời gian nhỏ. Và chỉ đánh 1 loại lệnh buy hoặc sell phù hợp với xu hướng thị trường.

Spead ko quan trọng, quan trọng cách nhìn nhận thị trường. bạn cứ trade mấy cặp gắn với USD là dc rồi.

Cảm ơn kinh nghiệm của bác!.. Đánh nhiều lệnh rối quá, rút kinh nghiệm :oops:

Rút ra kinh nghiệm là chỉ nên đánh 1 vài cặp, và k nên giao dịch vào thứ 2 :oops:

Rút ra kinh nghiệm là chỉ nên đánh 1 vài cặp, và k nên giao dịch vào thứ 2 :oops:
bình tĩnh đi bác ui đừng trade liên tục chưa gì lỗ quá trời rùi hic :(

newbie nên đánh time frame dài, đánh m30 nhanh chết lắm, mấy năm trước có rờ vào forex, hoà vốn lui ngay luôn, cachj đến tận bây giờ :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,639
170,742
Latest member
dngocmai

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom