Hacker đã dùng thủ đoạn gì?

tonghieu

Verified
Reactions
1,376
MR
0.000
Tối qua và rạng sáng nay liên tiếp có khoảng 20 vụ Reset Code từ LR gửi về và LR đã Block cái Acc LR của mình.
Dear Hieu,

Your account has been blocked for 3 hours due to 5 unsuccessful Reset Code tries. Please contact us immediately if you did not try to login to your account. 3 hour block is meant to give you enough time to notice and react in case your account was compromised.

Please DO NOT reply to this e-mail.

For information and support please use our contact form in the help section of our web site.

Thank you.
Mình đã email cho LR nói mình k yêu cầu Re-set Code.
Sau vài giờ thì LR đã thả Acc.
Mình truy cập vào Acc LR và check mấy cái IP thì thấy là IP tĩnh và xuất phát từ Nga,Bồ Đào Nha,....

Một vài tiếng sau thì lại có email Reset Code và ngay lập tức có email báo chuyển tiền đi.Mất 62$.@@

You have successfully sent a payment from your account U7068701 (Vietnamese NetWorker):

Date: 4/5/2012 8:46 AM
Batch: 90550174
Sent To: U6498470 (holdingstrade.net)
Amount: $62.00
Memo: Deposit to holdingstrade.net

Vấn đề ở đây,không thể lý giải nổi bọn Dog đã dùng thủ đoạn gì?
-Vì email mình cài mật khẩu 2 lớp (qua cả SMS) & vẫn OK.
-LR thì bật tính năng khi thay đổi IP thì email gửi Code về mới verify và đăng nhập được.
-Truy cập dùng Virtual Key Board,PC có cài chống malware.
Vậy sao nó vẫn có thể vô được và lấy tiền đi?

Có Pro nào giải thích được không?
Để anh em ở đây biết mà tránh?
Thanks.

Last edited by a moderator:
Chia buồn cùng anh! Em thì chẳng có nhiều tiền để cho bọn hacker dòm ngó! Các pro vào giúp anh Hiếu cái kìa! :)

Upvote 0
1 site hyip à :-s
ông xem có làm gì liên quan đến cái site đó ko. hay là nó team qua dc máy nhỉ >"<

Upvote 0
1 site hyip à :-s
ông xem có làm gì liên quan đến cái site đó ko. hay là nó team qua dc máy nhỉ >"<

chưa thấy mặt mũi nó bao giờ!!!
cũng k có cho ai xem qua team.

Upvote 0
chả có gì khó hiểu cả, mình từng cheat để chơi mmo cần vài trăm acc LR,và quản lý mớ LR này ko thể login từng acc, mọi giao dịch đều dc quản lý bằng tool do mình code, và quản lý qua api lr, mình chẳng nhớ password tài khoản mình là gì, nhưng mình send tiền dc,check balance dc,....

Cái này gọi là api của lr nhé.vào đó del đi

Upvote 0
hoặc là nó ăn đc 10 mã số lúc gmail đưa cho cậu :| ( cái này khả năng cao nhất ) hoặc là nó làm 1 số giả giống với số cậu :-?
mình k biết có trang nào làm đc số giả nhưng cách đây 6 năm mình từng sài trang surem.net - 1 trang của hàn quốc - nó là 1 trang online để gửi tin và có thể fake đc bất cứ ố nào của quốc gia nào- tuy nhiên chỉ có thể gửi tin còn việc nhận thì k :| còn trang fake số để nhận theo mình đoán chắc chắn phải cũng có cách - nhưng chắc là hiếm :|
ip tĩnh từ nhiều nước thì 100% nó fake IP rồi :|
up cho pro hơn vào giải quyết

Upvote 0
Code:
Vấn đề ở đây,không thể lý giải nổi bọn Dog đã dùng thủ đoạn gì?
-Vì email mình cài mật khẩu 2 lớp (qua cả SMS).
Mật khẩu 2 lớp sẽ bị vô hiệu khi cậu vẫn để pop mail " mình đã test trên tk của mình chả cần very login ầm ầm "
Nếu có pop mail mà không tạo mật khẩu để login " nó không phải cái mk để login ngoài trang chủ đâu nhé " Nó gồm 1 dẫy 12 chữ và số thì phải
hoặc cookie + profile của cậu bị mất " khi cậu tích vào nhớ mật khẩu 30 ngày "
1. Nếu là FF thì login vào ầm ầm chả cần điền mk
2. Crome kể cả có profile vẫn phải điền mật khẩu vào
Đây là kinh nghiệm của mình vì mình hay cài win lại lên phải lưu profile
Code:
-LR thì bật tính năng khi thay đổi IP thì email gửi Code về mới verify và đăng nhập được.
Vậy sao nó vẫn có thể vô được và lấy tiền đi?
Cái này dành cho pro vào

Upvote 0
pó tay hic. bảo mật kiểu đó mà nó còn hack dc thì @@. a e xoắn dần đi là vừa

Upvote 0
Vãi thật nó hack inh quá

Upvote 0
đáng lí tnay thì mấy lão exe to phải có tin trước chứ nhỉ :m131:

Upvote 0
Đêm qua mình cũng bị 2 lần ,sáng nay LR lại ko gửi mã pin, tiền từ JBP về nhiều, mà lo quá không nuốt nổi cơm , vừa vào được ,may là vẫn nguyên vẹn :)

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu
Back
Top Bottom