Help Refund từ nhà cung cấp Host

Chuyện là mình tham khảo trên diễn đàn biết đến thằng IONOS, hosting 1 đô/ 1 tháng.
Mình đăng kí dùng thử với thông tin đăng kí khác trên Visa.
Sau thanh toán xong chờ 24h thì được thông báo là đơn hàng không thành công.
Mình để nghị hoàn tiền thì bên đó báo:

Thank you for contacting IONOS.

We understand that you are requesting for a refund however we ca not process a refund for a payment we have not collected.

You may check your bank account and the payment you are referring to is in pending. That means that the funds is still in your bank but is on hold due to

process called Authorization hold. The funds that is currently on hold will be released automatically in the next few days.

However, if you wish not to wait, you may contact your bank to have the funds manually release.

Đọc trên diễn đàn thì cũng có thành viên chờ hoàn tiền mà vẫn không về tài khoản.
Có anh em nào rành về cái này thì giúp mình với.
Xử lý như thế nào?

đăng ký dùng thử nó trừ tạm 1$ xong hoàn luôn, còn thời gian nhận đc tùy vào bank của bạn, nhưng thường là xong luôn. Lưu ý 1 số bank sẽ không thể hiện cái giao dịch hoàn này trên sao kê, bạn cần so sánh số dư mới biết là không bị trừ tiền.

đăng ký dùng thử nó trừ tạm 1$ xong hoàn luôn, còn thời gian nhận đc tùy vào bank của bạn, nhưng thường là xong luôn. Lưu ý 1 số bank sẽ không thể hiện cái giao dịch hoàn này trên sao kê, bạn cần so sánh số dư mới biết là không bị trừ tiền.
Dạ này em đăng kí 1 năm là 12 đô mà nó nhân 25 000 là 300k. Nó trừ tiền hết rồi. Hehe có bạn trên đây ko nhận đc refund và xem review trên Reddit nó cũng ko hay lắm. Tiếc 300k khởi nghiệp của em,

Bank trừ tiền nhưng không gửi đi được thì nó sẽ giữ lại. Mấy bữa nữa nó hoàn vào tài khoản thui đừng lo. Hoàn sẽ không thông báo. Vào app để check số dư

các bác ơi ai có mẹo tạo tài khoản ionos để thuê vps không ạ? e tạo nó toàn trừ tiền xong trả lại rồi không có thông tin gi luôn, chắc nó k cung cấp dịch vụ cho thuê vps tại vn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,660
170,751
Latest member
LuDiTu
Back
Top Bottom