góp ý , muốn đi học 1 khóa ngắn hạn về web , coder

lephambaothy

Junior
Reactions
38
MR
0.003
Phone Number
Call me! Call me!
làm MMO nhiều nhưng mấy cái về web, code chưa rành mấy , :binhsua08: tính đi học 1 khóa về web, code để chủ động hơn trong mmo :binhsua11: có bợn nào biết chỉ mình với, gần thanh xuân hà nội nhé :binhsua14:

làm MMO nhiều nhưng mấy cái về web, code chưa rành mấy , :binhsua08: tính đi học 1 khóa về web, code để chủ động hơn trong mmo :binhsua11: có bợn nào biết chỉ mình với, gần thanh xuân hà nội nhé :binhsua14:

là nữ thì qua đây mình dạy choa 1 khóa free luôn!!! :))

tiếc là 2 nơi khác nhau,cũng có ý định đi học giống bạn,đi 1 mình buồn chít >M<

ai cho em hỏi ké xí,học phần mềm C có phải là học viết soft ko mấy bác,em phân vân ko biết chọn viết web hay C ,nhìn rối nhùi,mà nếu dạy nó nói chỉ dạy cơ bản,vậy học cơ bản xong về có viết được gì hông mấy bác,trong khi em mù sẵn công nghệ

ai cho em hỏi ké xí,học phần mềm C có phải là học viết soft ko mấy bác,em phân vân ko biết chọn web hay C ,nhìn rối nhùi

cả 2 đi bợn, mình ra trường rồi . tính đi làm nhưng ở nhà làm mmo thỏa đam mê đã :binhsua02:

Nếu bạn là newbie, nên tự tìm hiểu về HTML + CSS
Sau đó tìm hiểu về hosting + domain + server
Cuối cùng tìm hiểu về php, jquery
- Muốn Pro thì thêm tý PTS

++
Mình cũng từng như bạn..sau mình từ tìm hiểu về html+ css...rồi vọc up thử lên kiss.vn, go.to, .tk rồi dns, ip....cuối cùng vọc php, mysql.....giờ có thể làm 1 cái web ok, chuẩn seo on-page bằng php nhưng nếu đi làm cty chưa đủ,

Nếu bạn là newbie, nên tự tìm hiểu về HTML + CSS
Sau đó tìm hiểu về hosting + domain + server
Cuối cùng tìm hiểu về php, jquery
- Muốn Pro thì thêm tý PTS
mình muốn đi học có thầy dễ hơn . với lại thấy mấy cái CSS , code nó lằng nhằng quá . ko biết nghĩ ra cái đó khó không @@

mình muốn đi học có thầy dễ hơn . với lại thấy mấy cái CSS , code nó lằng nhằng quá . ko biết nghĩ ra cái đó khó không @@
CSS với HTML hosting domain +server cũng dễ lắm bạn
nhưng mà cái php,nhiều tài liệu nó ghi dấu thiếu,rất khó học,khi chạy lên sever nó bão lỗi sửa đuối

CSS với HTML hosting domain +server cũng dễ lắm bạn
nhưng mà cái php,nhiều tài liệu nó ghi dấu thiếu,rất khó học,khi chạy lên sever nó bão lỗi sửa đuối

bác nào có tài liệu về cái này cho newbie cho e với, tiện chỉ luôn cho e lớp nào ngắn hạn luôn, học phí 10-15tr / 1 khóa thôi :binhsua09:

Nếu bạn có tiền, có time thì nên đi học, nhưng thầy dạy cũng từ mấy tài liệu share sẵn trên mạng thôi. Hiện mình đang rảnh. Nếu bạn nào thích thì cứ PM mình, tuy mình ko phải là PRO nhưng sẽ chỉ những gì mình biết qua skype nhé.

Lời khuyên chân thành dành cho các bạn chỉ muốn tìm hiểu thêm về web và phần mềm mà không xác định nó là nghề nghiệp chính của mình

_ Về web thì các bạn nên tìm hiểu về blogspot và wordpress, cũng như tạo forum. Nó đều là các công cụ hỗ trợ tạo website rất mạnh mẽ, các bạn chỉ nên học cách sử dụng chúng, học thêm một chút HTML và CSS để có thể tùy biến, còn những cái như PHP, SQL thì các bạn không nên học, nếu chỉ học để biết thì không nên học làm gì tốn thời gian, vì học với mức độ vừa phải thì sau này sẽ không dùng làm gì được. Bạn sẽ không đủ khả năng để tạo 1 web về PHP và SQL có thể sử dụng để làm gì đó trên mạng được, có thì chỉ tạo để nghịch mà thôi

_ Học về phần mềm thì cũng tương tự. Nếu không học một cách nghiêm túc mà chỉ học cơ bản thì gần như là không có khả năng tạo ra các phần mềm hữu ích cho bản thân, nói chung là tốn thời gian

Với các bạn ngoại đạo không phải chuyên CNTT thì các bạn chỉ nên học cách sử dụng phần mềm và website một cách hợp lí là đã quá đủ rồi, không nên tham lam học cả cách tạo ra chúng, sẽ mất thời gian vô ích của các bạn

Đôi lời góp ý :)

tự học đi thím :binhsua15:...............
cũng muốn tự học mà không biết bắt đầu từ đâu, và cần học những cái gì bỏ những cái gì để làm được nhanh chóng

Lời khuyên chân thành dành cho các bạn chỉ muốn tìm hiểu thêm về web và phần mềm mà không xác định nó là nghề nghiệp chính của mình

_ Về web thì các bạn nên tìm hiểu về blogspot và wordpress, cũng như tạo forum. Nó đều là các công cụ hỗ trợ tạo website rất mạnh mẽ, các bạn chỉ nên học cách sử dụng chúng, học thêm một chút HTML và CSS để có thể tùy biến, còn những cái như PHP, SQL thì các bạn không nên học, nếu chỉ học để biết thì không nên học làm gì tốn thời gian, vì học với mức độ vừa phải thì sau này sẽ không dùng làm gì được. Bạn sẽ không đủ khả năng để tạo 1 web về PHP và SQL có thể sử dụng để làm gì đó trên mạng được, có thì chỉ tạo để nghịch mà thôi

_ Học về phần mềm thì cũng tương tự. Nếu không học một cách nghiêm túc mà chỉ học cơ bản thì gần như là không có khả năng tạo ra các phần mềm hữu ích cho bản thân, nói chung là tốn thời gian

Với các bạn ngoại đạo không phải chuyên CNTT thì các bạn chỉ nên học cách sử dụng phần mềm và website một cách hợp lí là đã quá đủ rồi, không nên tham lam học cả cách tạo ra chúng, sẽ mất thời gian vô ích của các bạn

blogspot và wordpress thì 2 cái này mình khá tự tin về khả năng , muốn đi xa thêm chút nữa :D

nôm na theo ý bác em dịch ra lun theo sát nghĩa bóng là :nên học cầm tiền chứ ko nên học cách làm ra tiền ,còn nếu học cách làm ra tiền thì nên học cách làm ra tiền lẻ chứ đừng học làm ra tiền chẵn :binhsua07:

Announcements

Forum statistics

Threads
419,638
171,675
Latest member
qtrikd

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom