• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

giúp mình với ,phải làm sao đây

ToGo

Senior
Reactions
909
MR
0.000
mình làm nghề xây dựng hôm nay vô tình đạp cây đinh sâu khoảng gần 1cm ,nhưng đinh rất mới,vì mói mua về ocfn trong bọc ,mình đã nặng máu và rửa sạch vết thương ,nhưng chưa đi chích ngừa nảy h lên mạng xem nhiều bệnh liên quan về uốn ván quá nên rất sợ,chắc mai sẽ đi ngày thôi,có ai từng đạp đinh như mình chưa ko đi chích ngừa có sao ko............

Ghê vậy, ko cần bit là đinh sạch hay dơ. Tốt nhất là đi chích đi bác. Mai lễ 2-9 ko bit bệnh viện có nghĩ Lễ gì ko. :binhsua160:

mình làm nghề xây dựng hôm nay vô tình đạp cây đinh sâu khoảng gần 1cm ,nhưng đinh rất mới,vì mói mua về ocfn trong bọc ,mình đã nặng máu và rửa sạch vết thương ,nhưng chưa đi chích ngừa nảy h lên mạng xem nhiều bệnh liên quan về uốn ván quá nên rất sợ,chắc mai sẽ đi ngày thôi,có ai từng đạp đinh như mình chưa ko đi chích ngừa có sao ko............
đã từng đạp nhưng ko đi chích
mà đi chích đi cho chắc ăn
h ko sao , lỡ sau này lại đạp thì có vấn đề thì sao

nếu đinh còn mới thì ko cần phải sợ. Vì vi trùng uốn ván nó chỉ có khi kim loại bị rỉ sét do oxi hóa. Nhưng để đề phòng nên uống 1 ít kháng sinh

lấy tờ 500k , dán vào vết thương là khỏi , làm thử thì biết !

Đi chích đi cho chắc, 1 mũi có mấy chục ngàn à, có điều tiêm xong ráng ăn uống cho lại sức, thuốc nó hại người lắm :(

Tùy trường hợp thôi, nhưng ko đi tiêm phòng mà sống thì hãn hữu lắm. Nếu chọn giữa sự đảm bảo là 1 mũi tiêm và 1 bên là tính mạng thì ai cũng biết là phải chọn gì rồi. Chúc bạn may mắn.

do bất cẩn nên đạp phải,đinh thì mới 100% chưa khui ra khỏi bọc nữa,nhưng nảy h xem trênmajng nhiều trường hợp ghê quá,h này mà đi chích đc là đi ngày rồi,chiều h mình cứ ngĩ ko sao nên ko để ý nữa,h đang lo đây .chỗ vết thương hơi sưng rồi
thank all nha

thôi em đi ngủ đây sáng đi chích sớm,hix nhỏ đứt tay chân ,đạp đinh miễn đủ thứ ko biết gì cho qua cũng hok sao,h lơn biết cái nhiều cái phải lo quá.........chúc các bạn ngủ ngon

đinh sạch thì không làm sao cả. Ko cần tiêm vừa tốn tiền mà quan trọng là hại sức khỏe

chết biết liền đấy mà. bác về báo mộng cho ae biết con đề là dc:)

Bạn lấy nước oxy già hay nước muối rửa sạch đi. Đinh mới thì nguy cơ là thấp, bạn đừng lo lắng quá.
Trước mình nhảy từ bờ tường xuống dẫm phải mảnh chai thuốc sâu máu chảy đẫm cả cái băng trắng mà hồi ấy nhà không có điều kiện cuối cùng rửa qua nước muối + dịt thuốc lào ấy. Nhờ trời đến giờ không sao hì

mình đạp cây đinh gỉ còn sâu hơn bạn đấy, nhưng làm biếng đi tiêm, chỉ xát muối vào thôi ah, vô tư đi =))

Bác lấy 1 cục gạch (gạch thẻ ấy - dạng lỗ nhỏ hơi dẹp chứ không phải gạch ống nghe) nung cho nó thật là nóng (nóng nhất có thể)

Xong bác lấy 1 xị giấm ăn (giấm tốt nhất là giấm nuôi) tưới từng chút lên viên gạch

Hơ vết thương lên để nó giải độc.

Hồi tớ 14 tuổi đạp phải cây móc dừa (thanh sắt bẻ cong 3 phân ấy) thấu bàn chân mà làm cách đó giờ không sao hết :D

Chúc bác mau khỏi.

Bác lấy 1 cục gạch (gạch thẻ ấy - dạng lỗ nhỏ hơi dẹp chứ không phải gạch ống nghe) nung cho nó thật là nóng (nóng nhất có thể)

Xong bác lấy 1 xị giấm ăn (giấm tốt nhất là giấm nuôi) tưới từng chút lên viên gạch

Hơ vết thương lên để nó giải độc.

Hồi tớ 14 tuổi đạp phải cây móc dừa (thanh sắt bẻ cong 3 phân ấy) thấu bàn chân mà làm cách đó giờ không sao hết :D

Chúc bác mau khỏi.
nên vi trùng uốn ván ăn bớt não nên giờ đầu mà nc như con nít ;))

đi ngay trong vòng 3 ngày:binhsua168:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,932
171,011
Latest member
nguoidaibieuvn
Back
Top Bottom