Chat Niềng răng liệu có dễ ăn ??

pipidn

Hero
Reactions
3,427
MR
7.221
Insuree Balance
0

Niềng răng liệu có dễ ăn ?? , những bí mật mà các nha sĩ không bao giờ nói cho bạn biết
Các bạn trước khi niềng ngoài tìm hiểu thật kỷ nha sĩ sẻ niềng cho các bạn là ai , thì nên tìm hiểu cho thật kỷ nhửng gì sẽ trải qua or có thể gặp phải khi niềng
1.sâu răng khi niềng.mình thấy nhìu bạn bị lắm
.có bạn thì bị sâu to ngay răng cửa luôn .báo hại là niềng xong phải venneer hay bọc cái răng đó lại
2 .cái này xui hơn là sâu nặng ngay răng hàm chịu lực bên trong, niềng kéo gảy luôn cái răng
3. Xui xẻo mà ko vệ sinh thật kỷ là sâu toàn hàm (phãi bọc hoặc venneer toàn hàm....tốn tiền dả man tới chết luôn)
■cái vụ sâu khi đang niềng này ko phải ai củng bị,nhưng nhiều ca bị lắm,vì niềng khó vệ sinh
4.thật sự thì ko pải răng ai củng có thể niềng..phải khám đo xương và kiểm tra răng kỷ mới có thể quyết định niềng dc ko .mình thấy có bạn xương hàm mõng quá nhưng nha sỉ ko có kinh nghiệm hoặc dạng ham tiền ko nghĩ gì về sức khỏe bệnh nhân,niềng bất chấp gảy hết răng ngta luôn
5. niềng sai ,lực kéo quá mạnh thì vẩn gảy răng như thường
6.mài tách kẻ quá đà. Gây ê buốt kéo dài nặng,báo hại bệnh nhân phải bọc luôn (nha tặc làm bị hoài)
7.mài tách kẻ nhiều,mình nghe nhiều người nói là sau này tháo niềng vài năm là dễ bị sâu kẽ lắm(có ca chưa niềng xong là lấm tấm sâu kẻ rồi) ( cái này các bạn tham khảo thêm nhe,vì mình viết theo các bệnh nhân kể thôi)
■còn Bác sỉ họ bảo mài trong chỉ định thì sẻ ko ảnh hưởng,nên các bạn tự quyết định thôi
8.sau niềng phải đeo hàm duy trì cả ngày 2 năm đầu ,và đeo cả đời vào ban đêm .mình gặp rất nhiều bạn , niềng xong đeo hàm duy trì 1 2 năm rồi bỏ .nó trả lại..vừa thưa vừa xấu,vừa ghê (các ca có nhổ răng nhe) hoặc là trả lại gồ ghề như củ (tốn tiền và mất thời gian..lại đau nửa)
■ nhưng có bác thì bảo là tùy trường hợp.nên mình ko rỏ nửa
■ hàm duy trì phải đeo đúng loại mới hy vọng ko bị trả răng lại,đeo hàm duy trì loại đểu thì nó trả răng lại là khóc luôn ,nhiều bạn bị lắm rồi (máng nhựa ép máy loại tốt nó mới khít)
9.niềng sai ,không cẩn thận có thể gây đau khớp thái dương hàm,đau thần kinh ,đau đầu cả ngày kéo dài
10.niềng sai khớp ,răng sẽ yếu đi dần và sau này răng sẽ lung lay dễ rụng,nên nhiều bạn phải niềng đi niềng lại 2 , 3 lần để chữa trị nhé(ko phải vì đẹp nữa rồi)
11.ko pải ai niềng xong cũng đẹp ,phải đến nha khoa có chuyên môn về thẩm mỷ và tay nghề cao nhé ,nhiều ca niềng xong bị hóp vĩnh viển ,mặt già chát như trái cà ,nhìn xấu đớn đau luôn, nghe nói hóp là do thay đổi cấu trúc hàm dưới ấy (có ca thì hóp là do ko ăn nhai được ,dạng này sau này tháo niềng từ từ là hết hóp)
12.thời gian niềng thì ko giống nhau..tùy răng á.có ca 1 năm.có ca 9 năm rồi niềng chưa xong nửa( chắc do tay nghề nha sỉ và tùy răng nửa.nên ai mà niềng thì chuẩn bị trước tinh thần nhe
●nhiều bạn niềng lâu quá muốn bỏ cuộc nhưng không thể bỏ ,vì răng nó thưa ra nhìn kỳ lắm(ví dụ như các ca nhổ răng trị hô ấy)
13.mình thấy nhìu nha sỉ kỳ lắm.bệnh nhân muốn niềng để giử răng thật.nhưng khi ngta gần tháo niềng là dụ người ta bọc sứ thẩm mỷ 2 hàm cho đẹp( tiền niềng + tiền bán răng thì nha sĩ nào nghèo nổi, ) Tâm TO NHƯ BÁNH XE BÒ
14..hô răng mà ko niềng nghe bọn nha tặc ham bọc sứ trị hô mì ăn liền là chết chắc
15..răng khấp khểnh vô ra,ngả lệch mà bay đi bọc sứ trị khấp khểnh thì củng banh xác
16.có ca mới tháo niềng song đẹp lắm
17.buồn nhất là nhiều bạn bị sâu răng khi niềng nha sĩ họ xem nhẹ và rất mừng khi ngta phãi bọc sứ hết cả 2 hàm ( ôi )
● kết quả là nhiều bạn họ ghét,đi nơi khác bọc 2 hàm ,chứ k thèm bọc nơi bọn nó
18.theo ý kiến của bản thân mình nghĩ ,chỉ nên niềng răng khi thật sự cần thiết ví dụ như niềng chửa bệnh do sai lệch khớp cắn ,răng nằm chồng đè chen lấn nhau từa lưa hoặc răng xấu ma chê quỷ hờn ko chịu dc thì mới nên niềng thôi(mà phải lựa nha sĩ giỏi +bạn phải siêng năng vệ sinh nữa)

CÁI RĂNG CÁI TÓC LÀ GÓC CON NGƯỜI , MỖI NGƯỜI CHỈ CÓ MỘT BỘ DUY NHẤT, QUÝ NHƯ VÀNG NHƯ NGỌC HÃY GIỮ GÌN NÓ , TRÂN TRỌNG NÓ

Nhưng câu chuyện bá đạo mình được nghe các khổ chủ chia sẻ, trầm cmn cảm luôn.......
1. Chủ nk khoe giàu lắm tiền nhiều của, tài khoản ngân hàng triệu ĐÔ, lắm mối quan hệ sẵn sàng xử lí khách hàng nếu phàn nàn trên mạng xã hội. Vll nhân cách loài Vượn trong hình hài bác sĩ!
2. Chủ nk đánh khách tại nk khi khách đến phàn về chất lượng như lol..... Sau đó lôi nhau ra phường. Chị chủ Nk này công lực thâm hậu, vặt răng khách lấy tiền nhanh mà vả khách cũng nhanh.....
3. nk có khách đăng bài lên mxh thì cho người đến tận nơi đòi xử lí khách trên đường. Éo hiểu nha khoa hay giang hồ khoa , phụ khoa răng. Kkkk
3. nk làm răng khách hàng xấu như chưa từng niềng ,khách kêu xấu, chủ nk bảo tại mặt khách hàng nó thế nên chỉ làm đến vậy. Vl thật
4. nk nối tiếng lắm chi nhánh toàn quốc hứa hẹn xử lí vs thanh toán cho khách hàng, sau khi khách đi nước ngoài cho người nhà đến thanh lí thì viện đủ lí do ko trả tiền, đổ lỗi tại khách hàng ko đến, muốn thanh toán phải đem mắc cài về. Khắm lọ.....
5. Ngày đầu làm admin, lập bảng xếp hạng, nhân viên nk nọ vào comment bẩn chửi đểu, ngay sau đó bị 1 bạn bị hỏng bên nk ấy vào chửi lại, kết cục nv nk kia xóa comment vội. Hài vl. Từ ấy éo dám comment bxh nk
6. Nk nọ nổi tiếng hàng đầu, sang chảnh đẹp đẽ, ai mà nhìn bẩn bẩn xấu xấu nv tiếp tân nó ko cười cũng ko muốn nói chuyện. Ôi sao nó ko đổi tên thành ''nk chỉ cười vs người giàu''
7. khách hàng bọc sứ vào nk gắn sứ xong đi ra , vừa cười phát gió thổi rụng mợ nó răng, quay lại nk bắt đền, chủ nk nói: ơ các cháu nhà em nó trẻ chị thông cảm để các cháu nó còn có cơ hội thực tập sửa sai-) khách: Ơ thế tiền vs tgian của tôi là trò đùa anh chị đấy à......
8. nk tự phong số 1 Đông Nam Á, chất lượng bốc phét võ mồm hàng đầu thế giới có ca niềng răng bá đạo như sau: nhổ răng lành để răng sâu lại niềng, nhổ nhầm cmn răng vì theo phác đồ ko cần nhổ vì thiếu răng nhưng vẫn nhổ thêm, chủ nk đưa ra phương pháp chữa cháy kéo răng 7vs 8 bù chỗ trống cho răng 5 ko có từ trước và r4 nhổ nhầm . kết quả răng 7 răng 8 đang tư thế đứng chuyển sang tư thế vừa quỳ vừa nằm, thật là vkk.
9. Nha khoa mồm tó vó ngựa tuyên bố sẽ kiện khách ra tòa vs tội dám đánh giá 1 sao nk mình trên google map. Khách đánh hội đồng khi rủ 1 loạt đồng đội bóc phốt trên các mặt trận, sau đó thấy ko ăn được nên trả tiền khách. Thật là vkl. Nk nhà anh là độ mõm hàng đầu chất lượng hàng đuôi nha các em!!!!!
😏

10. Nha khoa mới mở tại Hải Phòng, có chi nhánh nhiều nơi trên toàn quốc, cứ tưởng làm ăn tốt. Ai ngờ đâu khi khách hàng comment phàn nàn trên mạng xã hội, quay lại phòng khám bác sĩ nó hành đủ trò, như kiểu con nợ nhà nó. được tin admin cho bay màu toàn bộ seeder mõm chúng nó khỏi hội ngay lập tức! chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng! kkkk
11. Nk niềng cho khách xong méo mợ nó mặt! mấy con thợ niềng tại nk bảo vs khách là ô chị có thấy làm sao đâu và vô tư tháo niềng cho khách, đúng là cái tên thì Thơm mà nhân cách thì bốc mùi!!! Thằng chủ nk cũng cá mè một lứa vs con thợ niềng! đên lúc khách đi chỗ khác chụp chiếu chán đem kết quả về đối chứng mới ậm ờ nhận sai và hứa sẽ sửa lai: " cháu yên tâm sửa là nghề của bác mà!" còn sửa bao lâu thì méo biết! thanh xuân của bạn chỉ có ăn vs sửa niềng! chia buồn cùng bạn !
cre: Huy Duy Review niềng răng HP

Tác hại của niềng răng: các điều nha sĩ không bao giờ tiết lộ( gặp bọn nga tặc phá răng niềng sai ..sẽ chết tủy gãy răng bọc sứ nhé)
1.Sâu răng
Khi niềng răng, bạn sẽ khó vệ sinh răng hơn thông thường, do bàn chải đánh răng khó có thể vệ sinh kỹ các ngóc ngách trong kẽ răng. Do đó, bạn rất dễ bị sâu răng. Đối với người niềng răng, bạn nên làm sạch răng kỹ lưỡng 2 lần/ngày kết hợp cùng việc sử dụng bàn chải kẽ răng. Bạn cũng có thể cân nhắc sử dụng máy tăm nước để răng hàm được vệ sinh sạch sẽ hơn.
2. Mất canxi răng
Việc thực hành vệ sinh răng miệng tốt rất quan trọng đối với người niềng răng. Tình trạng vệ sinh răng kém có thể gây sâu răng, làm xuất hiện các vết trắng đục trên răng. Điều này xảy ra do các vi khuẩn làm mất các khoáng chất có trên men răng, đặc biệt là canxi.
3..Phản ứng dị ứng
Nhiều người có thể gặp phản ứng dị ứng với dây thun cao su latex được sử dụng trong niềng răng hoặc mắc cài kim loại. Bạn nên thông báo với nha sĩ nếu có bất kỳ triệu chứng dị ứng nào xảy ra để được chỉ định sử dụng các sản phẩm khác thay thế.
4. Tiêu chân răng
Tiêu chân răng (root resorption) nghĩa là chân răng bị rút ngắn lại trong khoảng thời gian niềng răng. Trên thực tế, điều này thường không quá ảnh hưởng đến sức khỏe răng miệng, do chân răng chỉ bị tiêu phần nhỏ. Trong một số trường hợp hiếm gặp, người bệnh có thể bị tiêu mất 50% chân răng, điều này có thể gây ra những thay đổi đáng kể cho sức khỏe lâu dài của họ.
5.Cứng liền khớp
Chứng cứng liền khớp (ankylosis) là tình trạng hiếm gặp có thể ảnh hưởng lớn đến sức khỏe, có thể xảy ra do chân răng tích hợp vào xương. Tình trạng này xảy ra khiến răng không thể dịch chuyển dù đã niềng răng và tất cả các răng xung quanh sẽ bắt đầu di chuyển xung quanh, kết quả gây hở các kẽ răng. Tình trạng này rất khó dự đoán, thường được xác định thông qua chụp X-quang và kiểm tra lâm sàng.
6.Răng về vị trí cũ
Mặc dù đây không phải là tác hại của việc niềng răng, nhưng tình trạng răng dịch chuyển về vị trí cũ là vấn đề phổ biến sau khi tháo niềng răng. Nếu bạn không đeo hàm duy trì (retainer) thường xuyên, răng có thể dễ dàng trở về chỗ cũ, đặc biệt là ngay sau khi tháo niềng.
7.khó chịu nhẹ
Ban đầu, việc đeo niềng răng thường khiesn bạn cảm thấy khó chịu nhưng cảm giác này sẽ giảm dần theo thời gian. Phương pháp niềng răng hoạt động bằng cách dịch chuyển răng theo hướng căn chỉnh phù hợp. Do đó, thủ thuật này thường khiến bạn cảm thấy khó chịu ở răng, đôi lúc còn có thể khiến bạn bị đau đầu.
8. Làm tổn thương niêm mạc
Sau khi hoàn thành quá trình niềng răng, bạn sẽ được gắn mắc cài (bracket) và dây cung (wire) lên răng, điều này có thể gây kích thích lên niêm mạc miệng khiến bạn cảm thấy khó chịu. Một trong những cách phổ biến nhất giúp giảm bớt sự khó chịu do bộ niềng răng gây ra là sử dụng sáp chỉnh nha.
9.Đau hàm
Niềng răng có đau không? Thực tế, đau hàm là tình trạng khá phổ biến khi niềng răng, vì quá trình điều trị chỉnh nha làm dịch chuyển răng, hàm cũng thay đổi để phù hợp với răng nên có thể gây đau. Tùy thuộc vào mức độ nghiêm trọng, bạn có thể sử dụng thuốc giảm đau không kê đơn để kiểm soát các cơn đau này. Tình trạng này thường xảy ra mỗi khi tái khám chỉnh nha định kỳ.
10.Khó khăn khi ăn và nhai
Bạn sẽ được nong hàm khi riềng năng. Tác hại của nong hàm, niềng răng là khiến bạn gặp khó khăn khi nhai thức ăn đặc biệt là sau mỗi lần siết răng. Bạn sẽ cảm thấy đau, ê răng mỗi khi nhai, đặc biệt là lúc ăn các thực phẩm rắn. Tuy nhiên, tình trạng này chỉ xảy ra trong thời gian ngắn ban đầu, bạn sẽ nhanh chóng cảm thấy dễ chịu hơn sau vài ngày đến 1 tuần tùy tình trạng.

[KINH NGHIỆM CHỈNH NHA]
📌
Nếu bạn chuẩn bị niềng răng thì không nên bỏ qua bài viết này.
"Mình chót dính nha tặc một lần, nên muốn chia sẻ chút kinh nghiệm bản thân cho các bạn đã đang và có ý định đi niềng răng.
Chọn nha khoa cho cẩn thận
Chuyện quan trọng phải nhắc lại 3 lần.
- Trc khi niềng phải có đủ 2 film mặt thẳng và mặt nghiêng. Lấy dấu mẫu hàm, ảnh chính diện và ảnh chụp nghiêng 2 bên.
Phim chụp phải đc phân tích kỹ càng đừng để giống mình bị nhổ oan 2 răng, giờ kéo kiểu nào cũng ko ổn.
- Trước khi nhổ răng phải xét nghiệm máu và ktra sức khoẻ nếu cần thiết, đừng để như mình đang huyết áp thấp, thiếu máu bị vặt 1 lúc 4 răng 2r8, 2r4 đều ở hàm dưới ăn uống khó khăn, cộng 2 cái kia thành ra có vé nhập viện.
- Yêu cầu phác đồ điều trị ngay từ đầu, nếu phác đồ điều trị có thay đổi thì phải nhận đc lời giải thích hợp lý từ bs. Lời giải thích phải thống nhất, nếu hôm trước đá hôm sau thì nên cẩn thận suy sét.
- Giữa 2 phương án: an toàn hơn cho bệnh nhân và phương án tiết kiệm chi phí khí cụ hơn, nếu bs chọn pa2 thì nên cẩn thận suy sét lại đạo đức nghề nghiệp của bs.
- Tránh xa mấy nk hoạt động theo kiểu hộ gd, thiếu chuyên nghiệp, bởi khi xảy ra tranh chấp lợi ích bạn sẽ biết thế nào là vừa ăn cắp vừa la làng.
- Trong một thời gian ngắn kéo răng mà răng bị nghiêng đổ vào trong, chỉ có phần trên di chuyển, chân răng ko di chuyển nghĩa là lực kéo có vấn đề, về lâu dài có thể gây tiêu xương hàm, tiêu cụt chân răng. Cực kỳ nguy hiểm, trường hợp xấu có thể sẽ phải ghép xương, cắm implant.
- Kéo răng mà ko mở đc miệng, há miệng bị đau, một thời gian mà ko đỡ thì chú ý kiểm tra khớp thái dương hàm.
- thời gian kéo răng, nâng khớp mà Đau đầu kéo dài cũng nên chú ý.
- Hợp đồng ở các NK đa phần là sẽ có lợi cho các NK nếu xảy ra tranh chấp, đọc kỹ và chú ý trước khi ký vào bất kỳ giấy tờ gì.
- Hàm duy trì, trong 1 số trường hợp, có thể sẽ phải đeo cả đời.
- Xương hàm mỏng nên cẩn thận khi niềng răng, đôi khi film XQ ko thấy vde gì, nhưng chụp CT conebeam bạn sẽ tá hoả.
Trên đây là kinh nghiệm xương máu phải trả giá bằng chính sức khoẻ of mình. Hy vọng là có ích cho ai đó, và sẽ ko ai gặp phải nha tặc giống mình!"

Giành cả thanh xuân để niềng răng là có thật
5 năm rồi niềng chưa đâu vào đâu.. tìm hiểu thiệc kỹ về nha sĩ nhé các bạn.nếu ko mún trải qua như chủ tus bên dưới

🥰
🥰
Lần đầu bạn ấy vì đẹp mà đi niềng
😭
😭
😭
Lần 2 lại bắt buộc phải niềng để điều trị vì sợ rụng răng
P/s mình gặp nhiều ca niềng 2 3 lần rồi,ngưng ko được ,ko có quyền lựa chọn tiến hay lùi nửa rồi
●nếu bắt buộc phải niềng thì hãy niềng với người giỏi, giàu kinh nghiệm(cân thận bọn nha tặc bán boom,nổ tung trời)
●●●●mình ko tẩy chay niềng hay bọc sứ hay venneer gì hết..răng các bạn là do các bạn tự quyết định.

Chào các bạn đồng niềng! Có ai gặp trường hợp như của em ko? Chước khi niềng răng bs bảo ca rễ 6thang đến 1 năm. nếu ko thay đổi hoàn lại tiền. Cho đến lúc ko thay đổi xấu hơn hô hơn , khớp cắn hở, cắn chéo, lệch nhân Chung. Lúc bs cho đeo chun liên hàm thì mình lại bị há mồm ra kêu ở mang tai. Mình đã nt với bs và Yêu cầu dừng điều trị. Bs bắt mình kí cam kết ko phốt nha khoa mình đồng ý và kí thì bs mới trả mình tiền cọc. Nhưng điều đáng nói là bs này có sự tính toán rồi bắt mình phải ra để bs tháo mắc cài. Mình có bảo để mình đi chỗ khác tháo cũng đc bs ko cho. Nếu bs có tâm thì mình cũng sẽ ko viết lên những dòng tâm sự với các bạn như vậy. Đằng này bs đó cố tình mài mất men răng của mình giờ nhìn cái răng đó bị vàng luôn ngay răng chước cửa rất mất thẩm mỹ. Mình bị stress lắm khi gặp phải bs ko có tâm như vậy.mình khuyên chân thành các bạn chuẩn bị niềng răng lên tìm hiểu những nha khoa uy tín nhé đừng để như mình
Copy
Nghe cái kêu kêu là ám ảnh khớp thái dương.hy vọng bạn ấy k pãi

Tác hại của niềng răng: các điều nha sĩ không bao giờ tiết lộ( gặp bọn nga tặc phá răng niềng sai ..sẽ chết tủy gãy răng bọc sứ nhé)
1.Sâu răng
Khi niềng răng, bạn sẽ khó vệ sinh răng hơn thông thường, do bàn chải đánh răng khó có thể vệ sinh kỹ các ngóc ngách trong kẽ răng. Do đó, bạn rất dễ bị sâu răng. Đối với người niềng răng, bạn nên làm sạch răng kỹ lưỡng 2 lần/ngày kết hợp cùng việc sử dụng bàn chải kẽ răng. Bạn cũng có thể cân nhắc sử dụng máy tăm nước để răng hàm được vệ sinh sạch sẽ hơn.
2. Mất canxi răng
Việc thực hành vệ sinh răng miệng tốt rất quan trọng đối với người niềng răng. Tình trạng vệ sinh răng kém có thể gây sâu răng, làm xuất hiện các vết trắng đục trên răng. Điều này xảy ra do các vi khuẩn làm mất các khoáng chất có trên men răng, đặc biệt là canxi.
3..Phản ứng dị ứng
Nhiều người có thể gặp phản ứng dị ứng với dây thun cao su latex được sử dụng trong niềng răng hoặc mắc cài kim loại. Bạn nên thông báo với nha sĩ nếu có bất kỳ triệu chứng dị ứng nào xảy ra để được chỉ định sử dụng các sản phẩm khác thay thế.
4. Tiêu chân răng
Tiêu chân răng (root resorption) nghĩa là chân răng bị rút ngắn lại trong khoảng thời gian niềng răng. Trên thực tế, điều này thường không quá ảnh hưởng đến sức khỏe răng miệng, do chân răng chỉ bị tiêu phần nhỏ. Trong một số trường hợp hiếm gặp, người bệnh có thể bị tiêu mất 50% chân răng, điều này có thể gây ra những thay đổi đáng kể cho sức khỏe lâu dài của họ.
5.Cứng liền khớp
Chứng cứng liền khớp (ankylosis) là tình trạng hiếm gặp có thể ảnh hưởng lớn đến sức khỏe, có thể xảy ra do chân răng tích hợp vào xương. Tình trạng này xảy ra khiến răng không thể dịch chuyển dù đã niềng răng và tất cả các răng xung quanh sẽ bắt đầu di chuyển xung quanh, kết quả gây hở các kẽ răng. Tình trạng này rất khó dự đoán, thường được xác định thông qua chụp X-quang và kiểm tra lâm sàng.
6.Răng về vị trí cũ
Mặc dù đây không phải là tác hại của việc niềng răng, nhưng tình trạng răng dịch chuyển về vị trí cũ là vấn đề phổ biến sau khi tháo niềng răng. Nếu bạn không đeo hàm duy trì (retainer) thường xuyên, răng có thể dễ dàng trở về chỗ cũ, đặc biệt là ngay sau khi tháo niềng.
7.khó chịu nhẹ
Ban đầu, việc đeo niềng răng thường khiesn bạn cảm thấy khó chịu nhưng cảm giác này sẽ giảm dần theo thời gian. Phương pháp niềng răng hoạt động bằng cách dịch chuyển răng theo hướng căn chỉnh phù hợp. Do đó, thủ thuật này thường khiến bạn cảm thấy khó chịu ở răng, đôi lúc còn có thể khiến bạn bị đau đầu.
8. Làm tổn thương niêm mạc
Sau khi hoàn thành quá trình niềng răng, bạn sẽ được gắn mắc cài (bracket) và dây cung (wire) lên răng, điều này có thể gây kích thích lên niêm mạc miệng khiến bạn cảm thấy khó chịu. Một trong những cách phổ biến nhất giúp giảm bớt sự khó chịu do bộ niềng răng gây ra là sử dụng sáp chỉnh nha.
9.Đau hàm
Niềng răng có đau không? Thực tế, đau hàm là tình trạng khá phổ biến khi niềng răng, vì quá trình điều trị chỉnh nha làm dịch chuyển răng, hàm cũng thay đổi để phù hợp với răng nên có thể gây đau. Tùy thuộc vào mức độ nghiêm trọng, bạn có thể sử dụng thuốc giảm đau không kê đơn để kiểm soát các cơn đau này. Tình trạng này thường xảy ra mỗi khi tái khám chỉnh nha định kỳ.
10.Khó khăn khi ăn và nhai
Bạn sẽ được nong hàm khi riềng năng. Tác hại của nong hàm, niềng răng là khiến bạn gặp khó khăn khi nhai thức ăn đặc biệt là sau mỗi lần siết răng. Bạn sẽ cảm thấy đau, ê răng mỗi khi nhai, đặc biệt là lúc ăn các thực phẩm rắn. Tuy nhiên, tình trạng này chỉ xảy ra trong thời gian ngắn ban đầu, bạn sẽ nhanh chóng cảm thấy dễ chịu hơn sau vài ngày đến 1 tuần tùy tình trạng.

con bạn mình đi niềng nghe bs nhổ 5 cái răng, xong tụt mất 7 kg. niềng 3 năm tháo ra chả thấy dc hơn tí nào, hỏi bs nó bảo do cấu trúc hàm rồi muốn đẹp hơn p mổ >.<. đi tong cả đống tiền chả dc cái tác dụng gì
niềng răng là cái chiêu trò của mafia y tế , nó là hình thức điều trị bệnh với mấy người có bệnh lý chứ k chỉ định thẩm mỹ , sau này lũ nha tặc thấy ngon ăn nên mới bày ra để dụ con mồi , kẻ đứng sau là các công ty sản xuất vật liệu dùng cho ngành nha đó , giờ vì tiền họ bất chấp , giờ có MXH mấy chiêu trò này bị vạch trần ra hết , răng đang bt , mắc mớ j đi nhổ mới niềng , ăn nhai tốt là được , chỉ cần giữ cho ko bị sâu bệnh là đc rồi ,

Sao nhiều người đi niềng lắm mà idol. Mà kết quả cũng ok phết.
P/s: cùng công ty có em gái có bộ nhá làm ảnh hưởng đến tiến trình kiếm chồng, đang niềng răng, thấy niềng mấy hôm xong có cảm tình hẳn =))))

P/s: cùng công ty có em gái có bộ nhá làm ảnh hưởng đến tiến trình kiếm chồng, đang niềng răng, thấy niềng mấy hôm xong có cảm tình hẳn =))))
hahaha , phải đeo niềng cả đời , sơ hở là răng về lại như cũ , rồi về sau rụng răng sớm , khi đã rụng là rụng hàn loạt , nhiều vấn đề lắm , các bác sĩ đều giấu k nói để sau này họ còn cắm implant kiếm thêm chứ

hãy cân nhắc , chả ai nhìn vào cái răg đó cả, nếu nó k quá xấu thì cứ để vậy , ăn nhai tốt , ko sâu là ok . cái đứa mà luôn tự hào và nhìn vào đó nhiều nhất chính là chủ nhân của bộ răng đó thôi , tự nhiên tốn cả đống tiền để hành xác , niềng răng biến chứng rất nhiều , chắc chắn răng sẽ lung lay và rụng rất sớm ,

bạn đang bị 1 hiệu ứng tâm lý của mấy bọn bán răng ấy mà , niềng đi rồi sớm mua răng sứ của bọn nó thôi , đa số là bị truyền thông dắt mũi hết , tốt nhất là ko nên can thiệt , cứ giữ sạch sẽ ko sâu k bệnh là đc rồi , ăn uống cực sướng , việc j phải chịu khổ , về già sẽ lãnh hậu quả nhé , nhất là già đi rất nhanh

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,759
Latest member
vutran105
Back
Top Bottom