Giúp đỡ về WP, DLE bỏ vào đây

Mọi người ơi cho mình hỏi tẹo để thiết kế ảnh gắn kèm tên site của mình vào trong đó như banner này làm kiểu gì vậy , dùng cái gì để thiết kế vậy Vd như thế này. Mình gà quá chả biết ufree.png. Ai biết chỉ mình với. Thanks all

Last edited by a moderator:
Mọi người ơi cho mình hỏi tẹo để thiết kế ảnh gắn kèm tên site của mình vào trong đó như banner này làm kiểu gì vậy , dùng cái gì để thiết kế vậy Vd như thế này. Mình gà quá chả biết View attachment 18800. Ai biết chỉ mình với. Thanks all

Photoshop làm tốt việc này, cậu tạo thêm layer và gõ text vào :binhsua141:

Nếu WP thì Thử cách này nha : Tạm thời disable cái Plugin đó đi.
Vào Theme -> Appearance -> Editor , nhìn bên tay phải chọn file single.php.
Thêm đoàn này vào sau get_header();
Code:
add_filter('the_content', 'make_clickable');

Trông nó giống thế này, có thể khác tùy theme, update rồi thử lại nhá
Code:
<?php get_header();
	  add_filter('the_content', 'make_clickable');   ?>

Cho mình hỏi dùng Plugin nào, để mỗi bài viết nó tự động lấy thumbnail làm ảnh đại diện cho bài viết đó trong phần tóm tắt bài viết .Mình dùng Theme ' Twenty Ten ' . HÌnh như theme này không hỗ trợ . Đã cài fw-post-image mà không được ai biết chỉ mình với.

Như nào nhỉ? Nếu là tự động lấy image đầu tiên làm featured image thì cậu có thể dùng Auto Post Thumbnail. Còn nếu là related post thì cứ Related Posts Thumbnails mà táng. Không thì dùng nrelate ý, nó có cả widget luôn.

Chủ thớt cố gắng update đều để mọi người hiểu rõ hơn, chứ lâu rồi chẳng thấy update gì cả @@

Như nào nhỉ? Nếu là tự động lấy image đầu tiên làm featured image thì cậu có thể dùng Auto Post Thumbnail. Còn nếu là related post thì cứ Related Posts Thumbnails mà táng. Không thì dùng nrelate ý, nó có cả widget luôn.

Auto Post Thumbnail Version 3.3.0

Automatically generate the Post Thumbnail (Featured Thumbnail) from the first image in post (or any custom post type) only if Post Thumbnail is not set manually.

Mình cài rồi active roài mà nó không lấy được ảnh đại diện cậu ạ :binhsua36:

dùng đủ mọi plugin vẫn không thể hiện ảnh? Bro nào có thể nói nguyên nhân của vụ này không?
thank!

dùng đủ mọi plugin vẫn không thể hiện ảnh? Bro nào có thể nói nguyên nhân của vụ này không?
thank!

Cậu dùng theme nào .Mình Chuyển qua dùng theme khác thì dùng bình thường :binhsua94:

- - - Updated - - -

thế thì do theme của bạn dùng rồi

Mình tưởng theme nào cài plugin vào nó cũng hỗ trợ từ bản 2.9 đi thấy nó nói thế mà :binhsua36: Sao Theme ' Twenty Ten ' phổ biến thế lại k được nhỉ ^^!

Cậu dùng theme nào .Mình Chuyển qua dùng theme khác thì dùng bình thường :binhsua94:

- - - Updated - - -

Mình tưởng theme nào cài plugin vào nó cũng hỗ trợ từ bản 2.9 đi thấy nó nói thế mà :binhsua36: Sao Theme ' Twenty Ten ' phổ biến thế lại k được nhỉ ^^!

mình cũng tưởng chỉ cài plugin là xong chứ, có cách nào code theme không nhỉ

- - - Updated - - -

mình thử dùng nó lấy dc featured image mà? :-/ cậu bị ko hiện ở ngoài hay ko lấy được?

mình thử dùng nó lấy dc featured image mà? :-/ cậu bị ko hiện ở ngoài hay ko lấy được?

featured image thì có . Nhưng mà mình muốn lấy ảnh đại diện từ 1 host up ảnh cơ . Chứ không muốn up ảnh lên host của mình rồi cho nó ra đại diện ^^!

plugin đó lấy ảnh đầu tiên trong bài làm featured image mà :| ý cậu là post riêng link ảnh để nó lấy hả?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,441
172,445
Latest member
hathuong1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week