Giúp đỡ về WP, DLE bỏ vào đây

Mấy bạn cho hỏi plugin WP hiện thị ngày tháng như này là plugin gì

mình post bài theo bbcode, post image theo thẻ
, post như vầy thì hiện full kích thước của ảnh
Vậy mình muốn resize tấm hình thì làm thế nào?

Mình có tùy chỉnh trong Media Settings, nhưng vẫn không được (có thể do mình post theo bbcode nên ko chỉnh được trong đây)
Và mình đã thử cách resize của bbcode theo thẻ

Mình có tùy chỉnh trong Media Settings, nhưng vẫn không được (có thể do mình post theo bbcode nên ko chỉnh được trong đây)
Và mình đã thử cách resize của bbcode theo thẻ và [img=480x640] cũng không được[/QUOTE]

Plugin iMax Width, tự động scale ảnh lại.

Và mình đã thử cách resize của bbcode theo thẻ và [img=480x640] cũng không được[/QUOTE]

ncode image resizer .

-có 1 Categories ko muốn nó hiển thị ở Home page mà muốn xem phải vào Categories ấy mới xem đc thì phải làm sao hả các bác

-đag dùng plugin WP-PostViews mà ko thấy hiển thị lượt view trên bài ở đâu cả
nên xài plugin nào để xem số view trên bài hả các bác

Last edited by a moderator:
-có 1 Categories ko muốn nó hiển thị ở Home page mà muốn xem phải vào Categories ấy mới xem đc thì phải làm sao hả các bác

-đag dùng plugin WP-PostViews mà ko thấy hiển thị lượt view trên bài ở đâu cả
nên xài plugin nào để xem số view trên bài hả các bác

1. Cái này thì t không rõ :)
2. WP-PostViews cậu vào phần hướng dẫn trong kho plugin của WP thì sẽ thấy. Cái này hình như phải chèn 1 đoạn code nhỏ vào trong theme thì phải.

các pro cho mình hỏi hỏi:cái site wp mình khi mà đăng ảnh chính qua lớn so với trang thì ảnh bị mất hình.các pro chỉ mình dùm cách fix lại để post ảnh size nào nó cũng nằm gọn đẹp trong trang với .cám ơn rất nhiều :)

các pro cho mình hỏi hỏi:cái site wp mình khi mà đăng ảnh chính qua lớn so với trang thì ảnh bị mất hình.các pro chỉ mình dùm cách fix lại để post ảnh size nào nó cũng nằm gọn đẹp trong trang với .cám ơn rất nhiều :)
Cái này có bác hướng dẫn cách edit trong theme rồi đó, bạn cứ tìm lại mấy trang trước ý. Còn không thì làm thủ công, resize ảnh rồi hẵng đặt vào bài post.

cũng đang mún kiếm cái này, hoặc chỉnh 1 categories hiện homepage cũng được. Pro nào giúp giùm :binhsua149::binhsua149::binhsua149:

Mình đang lập blog chiến 3x.
Sử dụng Wordpress.
Tất cả thì vẫn bình thường, trừ khi click vào search, hay vào mục Categories để kiếm bài theo chủ đề, thì bài viết chỉ hiện ra nội dung, chứ không hiện ra ảnh của từng bài viết :(
Mong các Pro chỉ cách khắc phục với!
YM: billgatesft

Mình đang lập blog chiến 3x.
Sử dụng Wordpress.
Tất cả thì vẫn bình thường, trừ khi click vào search, hay vào mục Categories để kiếm bài theo chủ đề, thì bài viết chỉ hiện ra nội dung, chứ không hiện ra ảnh của từng bài viết :(
Mong các Pro chỉ cách khắc phục với!
YM: billgatesft

cái này mình vào Editor copy nguyên code của index vào categories. Nó hiện như home mà ko biết có khác gì ko. :binhsua113::binhsua113::binhsua113:

Mình thấy nhiều file Index quá, không biết vị trí nó ở chỗ nào nhỉ :(

index.php có 1 cái thôi. Mà chỉ sài khi chỉ có 1 category, chứ nhiều categories thì phải chỉnh code thôi. Vì code index là có new post là hiện. :binhsua144::binhsua144::binhsua144:

Bạn nào biết chỉnh code, sửa hộ mình với
Bạn mở file archive.php trong thư mục chính của theme rồi tìm sửa:

Code:
<?php the_excerpt(); ?>
(Hoặc code nào tương tự có chứa từ the_excerpt)

Thành:
Code:
<?php the_content(); ?>

Announcements

Forum statistics

Threads
419,488
171,536
Latest member
phongtom

Most viewed of week

Most discussed of week