Spotlight Giờ giấc thực sự của 1 cư dân chuyên về captcha ?

Reactions
8
MR
0.000
Dạo này mình hay bị rối loạn giờ giấc , mình thường ngủ vào lúc 15h chiều , cũng có lúc hay bị làm phiền ( bạn rủ mời đi ăn , làm việc ,... ), nếu 1 người bình thường ngủ 8 tiếng thì đáng lẽ ra là 23h tối đã dậy rồi ( 23h dậy lọc proxy tới 00h :confused:), nhưng ng` mình dạo nì sao í ,nó không chịu tự dậy đc h ấy, tới 3h tối lum mới gượng dậy nổi , đặt báo thức thì có khi nướng quên mất, mà gắng dậy thì đầu óc cứ trên trời .
Đến nay vẫn chưa có 1 khung h cụ thể thật tốt ! nếu bắt đầu khò khò lúc 12 h trưa thì mình còn phải làm công việc buổi sáng nữa ( làm vải, màn , gối.. cho ma'ma từ 6h sáng tới 2h chiều ) . Gõ cạp 2 năm rồi ! nhưng sao xuống cấp nhanh quá :eek:-Vậy khung h của các bác như thế nào thế cho mình đc kham khảo nào ?? Nếu mình muốn đc gõ buổi sáng thì dự án nào tốt như pix rate 1$ vào buổi tối !!!
Dàn pri mình như shjt í 7 có 8 có 2 có 4 có ,...thấy nhìu nhứt là ...7 !!:cool:-gõ phân biệt hoa thường đầy đủ , 10 ngón speed 19 có khi 21,22 mà sao nó ko xuống pri ??? :(

Tùy vào mỗi người thôi...
Chỉ có bạn mới hiểu rõ bạn nhất
Mà thấy bạn bận từ 6h sáng -- 2 trưa là căng rồi đó chỉ có nước làm đêm, tối pix load như rùa

Bill Gates nói ngày ngủ 5h là nhiều rồi, cứ lấy đó làm kim chỉ nam mà tiến lên làm... tỷ phú !:rolleyes:

"làm vải, màn , gối.. cho ma'ma từ 6h sáng tới 2h chiều "
cái này, nếu làm ở nhà, thì có thể chuyển sang buổi chiều
sáng tranh thủ gõ đến 10h sáng là nghỉ
chiều làm việc nhà sẽ có hiệu quả hơn

Bill Gates nói ngày ngủ 5h là nhiều rồi, cứ lấy đó làm kim chỉ nam mà tiến lên làm... tỷ phú !:rolleyes:
Mình ngủ ngày có 4h thôi. :) Mà lâu lâu được bữa nghỉ hoặc thứ 7 thì ngủ 10h tới 6 7h bù.
Cạp thì rãnh giờ nào cạp giờ đó. Do còn đi học nên bận kinh :(

"làm vải, màn , gối.. cho ma'ma từ 6h sáng tới 2h chiều "
cái này, nếu làm ở nhà, thì có thể chuyển sang buổi chiều
sáng tranh thủ gõ đến 10h sáng là nghỉ
chiều làm việc nhà sẽ có hiệu quả hơn

Nếu xin chuyển sang chiều thì mama mình ko cho phép ! làm gấp hàng mà bác , giao ko kịp là bị khách hàng mắng !! Mình thấy từ 15h chiều khò khò tới 23h tối là thích hợp nhưng dậy thì đầu óc ko tỉnh táo cho lắm , có khi bị làm phiền nữa ! ngủ 4 tiếng như bác mirinda, Programmer xem coi nó như thế nào , ngủ nhiều wa mệt cũng nên ( ngủ ít giảm tuổi thọ ) !!! captcha thời nì khó xơi quá , buổi sáng có cái dự án nào ngon ngon như pix ko ? share mình vs nào ?? Mình đi 1 vòng quang trái đất chỉ thấy yêu pix nhứt nhưng cũng ko thích lắm !! sao chỉ có buổi tối là đúng rate 1$ !

bọn tây nó tác phong lắm đâu có khoái ngủ nướng như mình :)

chả biết nói gì hơn
nếu không còn sự lựa chọn thì
chỉ biết nói " Cố lên bạn ơi"
còn nếu có sự lựa chọn thì khuyên bạn chuyển nghề :))
Vì ở ngoài có rất nhiều việc kiếm dc số tiền như cạp mà không vất vả hơn cạp tí nào cả!
Nhìn từ ngoài vào thì thấy cạp dễ - không cần bằng cấp - lao động chân tay - được làm ở nhà
Nhưng trải qua rồi thì thấy số tiền kiếm dc với cái công sức lao động với giờ giấc thế này thì mình thấy đây là 1 nghề quá khó chứ chả dễ tí tẹo nào cả! Mình thật sự khâm phục những bạn có thể theo đuổi lâu dài với nghiệp này :))
Nếu như không vào đường cùng - nợ nần - bắt buộc - thất nghiệp thì mình không thể nào kiên trì gõ cạp được :D

Chung là mình không muốn ai coi cái cạp này là nghề chính vì nó sẽ làm bạn phải hi sinh rất nhiều đấy!
Nhưng chấp nhận hi sinh đồng nghĩa với việc chấp nhận trưởng thành nó sẽ giúp bạn tốt hơn về suy nghĩ và cách sống!
Rồi sau này khi bạn đủ tài chính thì hãy cố gắng lập 1 công việc ổn định hợp lý hơn và coi cạp chỉ là 1 nghề tay trái nếu bạn vẫn muốn cạp :))

Mình thì thế này!!!
Ngày ngủ tầm 5-6h( chia 2 canh)
---2-3h đêm ngủ đến 6-7h
---13h-14h ngủ 15-16h
Các h hay ngày đi chơi,cv... thì ko tếnh hề hề!!

Còn Capt chỉ để lấy vốn of nghề tay trái thôi bạn à
Chứ ko theo nó được mãi đâu!!
Pù pù!!!

dạo này công việc stress nhiều nên mỗi lần ngủ là nước miếng dính đầy ra gối,cứ như là mấy chục năm chưa ngủ,cũng bị rối loạn giờ giấc,ngủ gà ngủ gật,ngày ngủ được cỡ 5 tiếng,hôm nào trời mát mát là ngủ 14 h/ngày

Mình thấy chia canh 2, 3 h trong 1 ngày để ngủ là ổn định nhứt , ngủ rỉa từ từ !! Thấy mí bác tài lái đêm hay uống cà phê khi ngủ ( uống xong ngủ ngay , ko đợi nó ngấm rồi mới ngủ ) , khi dậy sẽ tỉnh táo hơn rất nhiều !!! Mình đang áp dụng đây , xui xui uống xong ko chịu ngủ , ngấm rồi khỏi ngủ lum :D

mình thì thất nghiệp ở nhà nên thời khóa biểu thế này.

Bắt đầu tính từ 22h nha:

Proxy thì là proxy thuể nên ổn định. Có hơn 50 ID chủ pix (10%) và gần 100 ID con pro 0,1,2 nên hầu như lúc nào cũng có thể đạt năng xuất tối đa

22h -> 8h (10 tiếng) : gõ captcha : 15k (có dao động lên xuống)
8h ->15h (7 tiếng) : ngủ đợt 1
15h ->16h (1 tiếng) : ăn + tập thể dục + tắm rửa
16h ->20h (4 tiếng) : gõ captcha : 5k (có dao động lên xuống)
20h -> 21h ( 1 tiếng) : ăn + giải trí + tập thể dục nhẹ
21h -> 22h (1 tiếng) : ngủ đợt 2

=> 1 ngày:
Làm việc : 14 tiếng
Ngủ : 8 tiếng
Ăn + tập thể dục + tắm rửa + giải trí : 2 tiếng

1 Tuần dành nửa ngày chủ nhật đi chơi + ăn uống + giải trí :p

Lương tháng >10 chai + sức khỏe cũng ổn định :D

Bắt đầu tính từ 22h nha:

Proxy thì là proxy thuể nên ổn định. Có hơn 50 ID chủ pix (10%) và gần 100 ID con pro 0,1,2 nên hầu như lúc nào cũng có thể đạt năng xuất tối đa

=> 1 ngày:

thím này lên thánh cạp cmnr :D

Bắt đầu tính từ 22h nha:

=> 1 ngày:

Rồi sẽ nhọ thôi e :D

Bắt đầu tính từ 22h nha:

=> 1 ngày:

nhanh đi lắm bác, mà bác có được 50kg ko :))

Bắt đầu tính từ 22h nha:

=> 1 ngày:

vãi cả thánh này , aizzz cố gắng được như bác mà chả bao giờ tập trung được ... :(

Làm việc văn phòng quen rồi nên tay + mắt + lưng ko có vấn đề gì.

Mắt thì vẫn 10/10 chưa phải đeo kính.

cao 1m78 nặng 77 kg nha các bác. Em tập thể dục + thể hình hàng ngày .
Đầu tư tiền mua 1 ghế gập bụng + 1 bộ ghế tập tạ + 1 bộ ta tay + 1 bộ tạ nâng + 1 xà đơn + 1 sợi dây + 1 đôi giày adidas xịn là đủ cho sức khỏe của các bác.
1 ngày chỉ cần bỏ 30' -> 1h tập là đủ. Ko cần phải ra trung tập cày trâu bò như mấy ông dân thể hình mà chỉ cần tập sao cho : NGƯỜI THON GỌN + CƠ BẮP NỔI ĐẸP + SỨC KHỎE ĐỂ LÀM VIỆC.

Và tốt nhất là các bác dành thời gian 15' 1 ngày để ra sưởi nắng hít thở không khí còn ko nhà có cửa sổ thì để vi tính cạnh cửa sổ rồi mở cửa ra cho nắng vào phòng (tránh nắng gắt nha). Vì theo nghiên cứu ko có ánh sáng mặt trời sẽ dễ bị buồn ngủ + mệt mỏi.

Nói chung là ko biết các bác thế nào chứ em thì coi captcha là 1 công việc thật sự (dù em còn chơi nhiều cái khác trong mmo nữa) thật sự. Thời khóa biểu phải cố gắng làm theo chỉ thay đổi nếu có việc gì cần thiết.

Làm captcha thì các bác phải hiểu sẽ gặp nhiều vấn đề về sức khỏe nên phải cải thiện sức khỏe và tinh thần rồi hãy nghĩ đến làm năng suất cao.

Sức khỏe : Tập thể dục + ăn uống khoa học + bổ sung các chất cần thiết nếu bạn có điều kiện ( dầu cá, vitamin tổng hợp, protein tổng hợp)

Tinh thần :Tạo niềm vui trong công việc bằng cách vừa làm vừa nghe nhạc hoặc xem phim thuyết minh tiếng việt (nghe là chính)
Tạo niềm vui trong cuộc sống : tự đặt mục tiêu và cố hoàn thành nó, và đặt mục tiêu về những thứ giải trí mình sẽ mua. VD: cố gắng sang tháng mua cái ghế tập, mua cái bể cá, mua ít cây cảnh, mua cái nhẫn, cái dây chuyền....
Và nếu có điều kiện hơn thì nuôi nấy 1 2 con chó (nếu nhà có sân) , nuôi 1 ,2 con mèo (nếu nhà ko có sân) hoặc nuôi 1 số con vật khác.

Em thì nuôi 1 con mèo, 1 bể cá với hơn 30 con cá các loại + 1 số cây phong lan . Nên là thú vui cũng đơn giản chỉ có vậy, ko cần phải có bạn gái vì ko có đủ thời gian chăm sóc nên ko muốn quen ai

HÃY NGHĨ CAPTCHA LÀ 1 CÔNG VIỆC THẬT SỰ (trước khi bạn kiếm đc việc ngoài xã hội tốt hơn) HÃY LÀM VIỆC NGHIÊM TÚC NHƯNG ĐỪNG QUÊN PHẢI BỒI BỔ SỨC KHỎE VÀ TINH THẦN ĐỂ CÓ THỂ TRỤ VỮNG VỚI CÔNG VIỆC VẤT VẢ NÀY

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,907
172,993
Latest member
vlv007

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week