Spotlight Giờ giấc thực sự của 1 cư dân chuyên về captcha ?

mún làm nhà nước thì cứ kím tầm vài trăm triệu rùi thêm quen biết chút ít thì vào dc thôi ... vào đó thì lại có ng` "lo lót lại" phất lên mấy hồi :| ...

thú thật ko ham nhà nước lắm [dân bên du lịch mà, đi tư nhân dễ giàu hơn :v mún đi bên nhà nước cũng chả biết đi sao =)) ] ... bởi vì ko có tiền, ko có thế :v ... có xin dc vào nhà nước lương cũng ba cọc ba đồng [lương cơ bản mới 1 triệu 2 hay 1 triệu 3 thì pải :| thưởng thiết j ko biết dc 5 triệu ko ... 5 triệu ở cái đất SG này thì hơi bị ít đó :| chả làm dc j vs 5 triệu đâu >__< ] xin vào nhà nước dc cái ko thất nghiệp =))

Có mấy bà chị wen biết kiu: "Em nghĩ đi bên tư nhân là sai lầm rùi, chị lúc trc cũng nghĩ như em mấy làm bên ngoài nè, giờ lương thấp, nên xin nghỉ lun ~ vs lại bên tư nhân nó ko có nhiều chế độ cho em đâu v.v... Bạn chị nó làm bên nhà nước, nhàn quá trời mà lương cũng dc ~" có bà thì thất nghiệp v.v... Nhưng mà, thấy ko nghe mấy chị dc =.= vì mấy bả toàn là dân kế toán, biên tập viên, ngân hàng mà :( ~ Còn dân du lịch thì đi tư nhân dễ sống hơn vs lại mún nhà nước cũng ko biết đào đâu ra nhỉ :|

________ ///\\\ ____________

ta nói ,, làm trong bất cứ ngành nghề j để kiếm ra đồng tiền cũng khổ .. Ví như trong quân đội , ai cũng nghĩ là nhàn , dễ hối lộ này nọ .. Chỉ người trong cuộc đi vào môi trường đó mới hiểu , trên căn bản, nếu giai cấp lãnh đạo phía trên ta ko thân thích với ai -- ko người đề bạt , cấp dưới ko quen biết -- ko nhờ vả được , chỉ có thể trông vào chính mình ==> con đường tiến quan ko hề dễ dàng , quyết định sẽ dựa vào tài ăn nói , học thức , giao tiếp với cấp lãnh đạo , suốt cuộc đời chỉ sống = tiền lương nhà nước .

Còn muốn trở mình , đổi đời , như cá gặp nước thì sao ? Ngoài dc ng thân nâng đỡ , nó sẽ phải dính líu vào những chuyện dơ bẩn , đè đầu cưỡi cổ người khác , sử dụng thủ đoạn hèn hạ nhất để vu cáo nỗi oan cho người làm họ bị sa thải khỏi ngành thậm chí còn bị ngồi tù , truy diệt tất cả những ai có đầu óc phẩm chất tốt đẹp hơn nó .. Ko ít những thằng từ 1 thằng thợ hồ , dựa vào cái mã bảnh trai đi cua con gái ông thượng tá , mục đích chỉ vì muốn lọt vào quân đội , sau khi đã đạt dc sự nghiệp , có tiền có cường thế , nó trở mặt với ông bố vợ lúc này đã già cả về hưu , xưng hô cũng ko còn nể trọng , đi khách sạn mỗi đêm với gái 18-20 , ko cho người vợ đi ra ngoài làm ăn bất cứ cái j , ko cho người vợ có tài sản riêng phải phụ thuộc vào nó , suốt ngày chỉ nhốt quanh quẩn trong nhà , bức bách ông bố vợ đến mức nổi điên , mặc người đời rủa xả " mày là thứ bất nhân , chết ko dc lành lặn " .. Vẫn trơ cái mặt ra , loại người này thì chắc chỉ có trời xử chứ trên đời ai có thể xử ..

Tự nhiên ngẫm ra thấy 1 số đạo lý thật đúng ... Người nông thôn thì lấy người thành phố làm mục tiêu phấn đấu , người thành phố lại lấy người ngoại quốc làm mục tiêu , người ngoại quốc lấy các bậc vĩ nhân làm nơi phấn đấu -- tùy theo vị trí sinh sống mà mỗi người có những mục tiêu hướng đến khác nhau , mà một khi mục tiêu đề ra thực hiện được , sẽ cảm thấy bản thân có tiếng nói nhất định trong cuộc sống , còn ko sẽ cảm thấy sống trong cuộc đời này thật mệt mỏi , cuộc đời quá dài ..

Nhà bác hay là họ hàng như thế rùi pải ko :| thấy bức xúc quá :( ... Haizzz nói chung mỗi nhà mỗi cảnh ="= ... cũng pải cố mà cười, cố mà sống, đừng để nh~ kẻ mình ko thích và nh~ kẻ ghét mình nắm dc cơ hội vùi dập mình thôi >"< ...

Ko ít những thằng từ 1 thằng thợ hồ , dựa vào cái mã bảnh trai đi cua con gái ông thượng tá , mục đích chỉ vì muốn lọt vào quân đội , sau khi đã đạt dc sự nghiệp , có tiền có cường thế , nó trở mặt với ông bố vợ lúc này đã già cả về hưu , xưng hô cũng ko còn nể trọng , đi khách sạn mỗi đêm với gái 18-20 , ko cho người vợ đi ra ngoài làm ăn bất cứ cái j , ko cho người vợ có tài sản riêng phải phụ thuộc vào nó , suốt ngày chỉ nhốt quanh quẩn trong nhà , bức bách ông bố vợ đến mức nổi điên , mặc người đời rủa xả " mày là thứ bất nhân , chết ko dc lành lặn " .. Vẫn trơ cái mặt ra , loại người này thì chắc chỉ có trời xử chứ trên đời ai có thể xử ..

Xin được nói với bác thế này, câu chuyện của bác đứng trên quan điểm của mình thì ko thể trách anh thợ hồ và cũng không nên thương hại gia đình nhà gái làm gì !!! Vì sao ư !!! Đơn giản là vì bất cứ ai trên thế giới này đều phải trả giá bởi những hành động của họ, nếu cô gái nhận ra sớm được bản chất của anh thanh niên thì đã ko có câu chuyện này(cắm đầu cổ yêu vì vài lý do vớ vẩn: anh ý có ý chí tiến thủ, anh ý đẹp zai lắm, anh ý như hòn đá để mình mài thành viên ngọc... xin lỗi đi !!! xem phim quá nhiều rồi, đời ko có mấy thằng như vậy đâu !!!), nếu ông bố vợ cương quyết chặt đứt mối quan hệ với thằng cha thợ hồ thì cũng ko xảy ra chuyện (dù độc tài nhưng đôi khi để ngăn chăn tội ác cần 1 bàn tay dơ bẩn). Còn anh thợ Hồ là do dòng đời xô đẩy, dìm anh xuống tầng lớp dưới đáy của xã hội, bất công đè nặng dẫn đến 1 cuộc đời chìm đắm trong khát vọng muốn đổi đời, muốn đạp lên cái tầng lớp thượng lưu mà thôi !!!

mình thì lấy mình làm mục tiêu, hôm nay đánh đc có vài xu, ngồi tám quá chừng, mai cố gắng hơn, hôm mai nghỉ học, tự nhủ mốt ko nghỉ, 1 tháng trước vác đơn xin việc nộp cho nó mà h gần 1 tháng nó ko hồi âm, biết mình rớt cha nó rồi, mai đi công chứng làm bộ hs khác nộp chỗ khác, hí hí, e là e chỉ mong thắng đc chính mình thôi

ước gì có ai thương cho gr pix nhỉ :D

nghĩ đời lạ thật, có việc, chê, ko làm, h thèm đi, ko mún ở nhà, chả ai cho việc. vậy là ngu hay .. số phần đưa đẩy nhỉ

thớt này bắt đầu giống nhật ký captcha lừng lẫy 1 thời ...

Mọi người thương bảo nghèo hay giàu đều do số, cuộc đời của bạn lúc có việc thì chê, lúc muốn thì ko tìm được, ai cũng thế thôi, đều mong chờ số mệnh đến, hên hên là làm giàu được. Nhưng cứ ngồi há miệng chờ sung có phải là tốt, số mệnh của mình do mình làm chủ, hãy bắt đầu làm chủ ngay từ hôm nay, hãy làm gì đó...

mún làm nhà nước thì cứ kím tầm vài trăm triệu rùi thêm quen biết chút ít thì vào dc thôi ... vào đó thì lại có ng` "lo lót lại" phất lên mấy hồi :| ...

thú thật ko ham nhà nước lắm [dân bên du lịch mà, đi tư nhân dễ giàu hơn :v mún đi bên nhà nước cũng chả biết đi sao =)) ] ... bởi vì ko có tiền, ko có thế :v ... có xin dc vào nhà nước lương cũng ba cọc ba đồng [lương cơ bản mới 1 triệu 2 hay 1 triệu 3 thì pải :| thưởng thiết j ko biết dc 5 triệu ko ... 5 triệu ở cái đất SG này thì hơi bị ít đó :| chả làm dc j vs 5 triệu đâu >__< ] xin vào nhà nước dc cái ko thất nghiệp =))

Có mấy bà chị wen biết kiu: "Em nghĩ đi bên tư nhân là sai lầm rùi, chị lúc trc cũng nghĩ như em mấy làm bên ngoài nè, giờ lương thấp, nên xin nghỉ lun ~ vs lại bên tư nhân nó ko có nhiều chế độ cho em đâu v.v... Bạn chị nó làm bên nhà nước, nhàn quá trời mà lương cũng dc ~" có bà thì thất nghiệp v.v... Nhưng mà, thấy ko nghe mấy chị dc =.= vì mấy bả toàn là dân kế toán, biên tập viên, ngân hàng mà :( ~ Còn dân du lịch thì đi tư nhân dễ sống hơn vs lại mún nhà nước cũng ko biết đào đâu ra nhỉ :|

________ ///\\\ ____________

Nhà bác hay là họ hàng như thế rùi pải ko :| thấy bức xúc quá :( ... Haizzz nói chung mỗi nhà mỗi cảnh ="= ... cũng pải cố mà cười, cố mà sống, đừng để nh~ kẻ mình ko thích và nh~ kẻ ghét mình nắm dc cơ hội vùi dập mình thôi >"< ...
bây giờ bạn theo nghề du lịch phải ko? ráng học hết đi xin việc thì mới cọ sát được với thực tế thế nào,chứ người này nói sướng người này nói khổ,giả dụ người ta nói nghề bạn sau ra sẽ ko sướng như bạn nghĩ và kì vọng thì sao?chẳng lẽ bạn lại học cho có rồi bỏ xó :). thực tế là khi dẫn một đoàn khách đi tour bạn cũng phải nộp thuế cho nhà nước nếu bạn làm ngoài hya làm trong gì cũng vậy,còn tại sao họ biết được mà bắt mình nộp thì đi làm bạn sẽ biết :).mà dù có gì đi nữa thì ra trường đã rồi tham khảo ý kiến,ko thì người đi học sẽ loạn cả lên trước khi ra trường./Nhưng mà ở vn nói thật phải học lại cái service,quá tệ ,ko tự nhiên cũng chẳng niềm nở,cứ như ông nội người ta,nhân viên thì bà 8 với quá nhiều+ cạnh nạnh với những nhân viên khác thấy bắt mệt,cái mà người ta nói nhân viên nói chuyện với nhau thắm thiết tình đồng nghiệp,thấy cũng chẳng cần thiết =))

Bản chất của người kinh doanh cũng như người phục vụ là phải cúi đầu xuống, cúi càng sâu thì khả năng móc túi người tiêu dùng càng cao, không biết cúi mà suốt ngày chỉ biết vênh mặt với đời thì trước hay sau cũng phá sản, thất nghiệp mà thôi.

@SunAngel : bên ngoại mình theo mỹ , bên nội lại đậm chất CNXH , bác và bố , em trai mình đều là CA . Bác bị buộc ra khỏi ngành vì chống đối thành phần tham nhũng , bị bọn tham nhũng bắt tay nhau lập mưu hãm hại . Bố thì từ chức vì lăng nhăng , bị vợ cả ngoài bắc ghen tuông gửi đơn thưa , Đảng bắt ổng lựa chọn giữa vợ bé và Đảng , ổng chọn vợ bé ( mẹ tui đó mà ) <-- mất chức .

Nói bạn nghe , xã hội ( ko dám nói chế độ ở đây nha ) có rất nhiều bất công . Người tốt bao h cũng bị thua thiệt . Khi em tui thi vô ngành , nhìn tờ giấy báo danh mà tui nhếch miêng cười , vô vàn mỉa mai . Trong tờ giấy báo danh , chình ình 1 dòng chữ dc tô đậm : Bạn là con của công an nào? Đang công tác tại khu vực nào? Nếu có đánh dấu x bên cạnh , cộng 4 điểm đại học . Thiên vị rõ ràng là thế , ai trải qua đời sv chả biết đối với thi cử , nửa điểm đã là quan trọng , 4d ?? thôi khỏi thi nữa , ko cần người mới nữa làm j , bốc hết con ông cháu cha vô làm luôn đi... Em tui kể , có nhiều thằng con bà lớn vào phòng thi , chả học hành j , giám thị đi xuống để nguyên tờ đáp án trc mặt cho nó chép , có thằng còn mặt dày chép xong còn ghi chú bên dưới tờ giấy làm bài " mẹ ta là thẩm phán X , thầy cô châm chước chấm điểm.." =))

@doivodoigame : lấy oán báo ơn ko giống cách làm của loài người nha bạn :) Thấy nó giả bộ ko cờ bạc rượu chè gái gú , lại 1 lòng chăm sóc con gái mình , 1 lòng hướng tới sự nghiệp , ai mà ngờ dc , nhìn mặt luôn bắt lầm hình dong ... Thằng thợ hồ đó , có lẽ ông trời cũng đã trừng phạt nó , chơi gái đầy ra mà chẳng có dc 1 mặt con , có mỗi 1 đứa con trai với ng vợ bị nó bạc đãi thì lại bị lưu manh chém năm mới 14t .. tuyệt tự ! Ông thượng tá kia trc lúc chưa về già mất trí nhớ , hay lại nhà bác mình trò chuyện , mình nhớ ổng vẫn hay cúi đầu lẩm bảm lầu bầu " cuộc đời tôi hối hận nhất chính là gả con Tuyết cho thằng Phùng , thằng đó ko phải con người , nhất định nó sẽ gặp quả báo... "

@kid : haha , chuồn đây ,,, mắc công 8 bị trảm lúc nào ko hay... Cmt cuối , mod tha cho em!

Có ai ngủ 4 giờ một ngày như mình không nhỉ?
Mình nghĩ quan trọng để giảm áp lực trong cuộc sống là tìm được 1 vài đứa bạn tốt cùng chung chí hướng.
Mấy thằng bạn thân của mình đều không uống rượu bia hay hút thuốc, ăn nói đàng hoàn nhưng vẫn xưng mày tao vs lâu lâu vài cậu chợ nhưng không quá :D
Quan trong nữa là phải cười khi có thể. Giảm tress nhìu lắm nhé.
Vs mình đã kiếm được bạn đời năm lớp 10 và giờ đang học 12 :D
Mình không dà dặn nhưng mình tự có thể nhận định là mình đã trưởng thành hơn nhiều đứa khác. Khi mà tụi nó đàn đúm thì mình chỉ ở nhà hoặc bên GF của mình thôi.
Quan trọng tiếp theo là đừng phí 1s nào cả. Thời gian không lấy lại được đâu :)
Thần tượng của mình là Warren Buffett và Bill Gates
Ở Warren mình thấy được sự thông thái trong chi tiêu và đầu tư.
Ở Bill mình thấy được sự đam mê máy tính vô hạn.
Và ở cả 2 mình đã thấy được sự thông minh, nhanh nhạy. :D
À bạn chí thân của mình là cafe. Ngày 3 4 ly. Bửa nào mệt thì nhìu hơn nữa. Ngày cũng tốn khoảng 20k mua cafe ( mình dùng cafe Việt, chưa tìm được cafe nào hiệu quả hơn mà rẻ hơn nữa, bạn nào biết chỉ mình giúp)

Ước mơ của mình sau này là ĐỊNH CƯ Ở ICELAND, CỐ GẮNG MỞ 1 CÔNG TY PHẦN MỀM VÀ PHÂN PHỐI SẢN PHẨM, TẠO LẬP 1 GIA ĐÌNH HẠNH PHÚC.
Và sau đó là từ thiện. :D
Hy vọng mình tìm được những người có tư tưởng giống mình :D

Có ai ngủ 4 giờ một ngày như mình không nhỉ?
Mình nghĩ quan trọng để giảm áp lực trong cuộc sống là tìm được 1 vài đứa bạn tốt cùng chung chí hướng.
Mấy thằng bạn thân của mình đều không uống rượu bia hay hút thuốc, ăn nói đàng hoàn nhưng vẫn xưng mày tao vs lâu lâu vài cậu chợ nhưng không quá :D
Quan trong nữa là phải cười khi có thể. Giảm tress nhìu lắm nhé.
Vs mình đã kiếm được bạn đời năm lớp 10 và giờ đang học 12 :D
Mình không dà dặn nhưng mình tự có thể nhận định là mình đã trưởng thành hơn nhiều đứa khác. Khi mà tụi nó đàn đúm thì mình chỉ ở nhà hoặc bên GF của mình thôi.
Quan trọng tiếp theo là đừng phí 1s nào cả. Thời gian không lấy lại được đâu :)
Thần tượng của mình là Warren Buffett và Bill Gates
Ở Warren mình thấy được sự thông thái trong chi tiêu và đầu tư.
Ở Bill mình thấy được sự đam mê máy tính vô hạn.
Và ở cả 2 mình đã thấy được sự thông minh, nhanh nhạy. :D
À bạn chí thân của mình là cafe. Ngày 3 4 ly. Bửa nào mệt thì nhìu hơn nữa. Ngày cũng tốn khoảng 20k mua cafe ( mình dùng cafe Việt, chưa tìm được cafe nào hiệu quả hơn mà rẻ hơn nữa, bạn nào biết chỉ mình giúp)

Ước mơ của mình sau này là ĐỊNH CƯ Ở ICELAND, CỐ GẮNG MỞ 1 CÔNG TY PHẦN MỀM VÀ PHÂN PHỐI SẢN PHẨM, TẠO LẬP 1 GIA ĐÌNH HẠNH PHÚC.
Và sau đó là từ thiện. :D
Hy vọng mình tìm được những người có tư tưởng giống mình :D
phải bit chút rượu bia, ra đời mí giao típ đc, rượu rất ngon, tìm hàng đc đc mà ún, đừng có ún fa cồn tào lao là đc, bia rượu là thú vui, 1 2 chai, vài cúp rượu, ko là vấn đề, còn tỉnh táo nữa, quan trọng đừng lạm dụng
đàn đúm với người iu miết ko tốt đâu, đàn đúm thêm 2 năm nữa thì hiểu
ở nhà riết cũng ko tốt luôn, lâu lâu hy sinh 10k xăng chạy vòng vòng cho nó thư thả
cuộc sống là trải nghiệm và hưởng thụ, đừng có ham làm quá và kêu là ko nên bỏ phí thời gian, cuộc sống ko phải marathon kiếm xiền
cà phê 1 ngày 1.5 ly là quá rồi, nước ngoài đó phang 5, 6 ly 1 ngày là cà phê đã tách caffein, gia giảm, cà phê mình phang kiểu đó mục xương và ko còn cà phê thì ngáp khan đó, mua trung nguyên loại đậm, ko nhớ 6,70k 1 kg gì đó, pha ún rẻ hơn, mà ngon hơn cf gói rồi
nếu có ai wen trên gia lai, đắc lắc, mua cà phê hột, tự xay, ún, bỏ thêm 1 ít hạt tiêu và xay cho nó nồng ( mình ún hơi mọi), 1 hột nước mắm, 1 dích bơ con bò, không thì để người ta xay, cà phê phin vẫn xịn hơn gói, bảo đảm, hít hơi cf là đã tỉnh ngủ rồi, và ún thì ước gì soft đang dừng sẽ dừng ở đó mãi
bữa nào chưa pha kịp nhét 2 hột cà phê vô 2 lỗ mũi, hít là tỉnh, giống như heroin, ko tin thì thử đi

phải bit chút rượu bia, ra đời mí giao típ đc, rượu rất ngon, tìm hàng đc đc mà ún, đừng có ún fa cồn tào lao là đc, bia rượu là thú vui, 1 2 chai, vài cúp rượu, ko là vấn đề, còn tỉnh táo nữa, quan trọng đừng lạm dụng
đàn đúm với người iu miết ko tốt đâu, đàn đúm thêm 2 năm nữa thì hiểu
ở nhà riết cũng ko tốt luôn, lâu lâu hy sinh 10k xăng chạy vòng vòng cho nó thư thả
cuộc sống là trải nghiệm và hưởng thụ, đừng có ham làm quá và kêu là ko nên bỏ phí thời gian, cuộc sống ko phải marathon kiếm xiền
cà phê 1 ngày 1.5 ly là quá rồi, nước ngoài đó phang 5, 6 ly 1 ngày là cà phê đã tách caffein, gia giảm, cà phê mình phang kiểu đó mục xương và ko còn cà phê thì ngáp khan đó, mua trung nguyên loại đậm, ko nhớ 6,70k 1 kg gì đó, pha ún rẻ hơn, mà ngon hơn cf gói rồi
nếu có ai wen trên gia lai, đắc lắc, mua cà phê hột, tự xay, ún, bỏ thêm 1 ít hạt tiêu và xay cho nó nồng ( mình ún hơi mọi), 1 hột nước mắm, 1 dích bơ con bò, không thì để người ta xay, cà phê phin vẫn xịn hơn gói, bảo đảm, hít hơi cf là đã tỉnh ngủ rồi, và ún thì ước gì soft đang dừng sẽ dừng ở đó mãi
bữa nào chưa pha kịp nhét 2 hột cà phê vô 2 lỗ mũi, hít là tỉnh, giống như heroin, ko tin thì thử đi
Để mai mình tìm mua Cafe đó thử. Mà mình uống nhìu thế quen rồi. Cứ thấy lừ đừ là uống cho tỉnh.
Vả lại mình cũng chơi thể thao. 1 tuần 2 ngày mỗi ngày 2 tiếng, chơi bóng rổ (hồi đó nằm trong tuyển trường mà giờ giải tán rùi)
Bạn gái thì ẻm học giỏi với biết lo lắm 2 đứa gặp cũng ko nhìu lắm. Đủ giữ độ nóng với không ảnh hưởng quá đến cuộc sống của nhau. :D
Vs mình thì cuộc sống không phải là hưởng thụ mà là chạy 9 dừng 1. Ý mình là cuộc sống là 10 thì làm 9 thì hưởng thụ 1 thôi.
Mình muốn tìm giới hạn của não. :D
Không biết có ai có ý muốn định cư ở 1 thế giới tốt đẹp hơn ở Iceland như mình không nhỉ :D

Announcements

Forum statistics

Threads
420,991
173,061
Latest member
minhboss

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back