Spotlight Giờ giấc thực sự của 1 cư dân chuyên về captcha ?

đầu tư dàn vps cắm coin đi , đỡ phải thức đêm hôm .
ngày vài củ = ))
nó scam thì bác ăn cháo, nó ko scam thì cũng tìm cách khắc phục chứ nó thừa tiền để mang đi cho bác chắc. Coin hay các chương trình khác cũng chỉ gọi là THỜI VỤ thôi, ko tồn tại lâu đc đâu. Còn captcha nó là công việc. Có người thuê, người làm và người cần.

Làm việc văn phòng quen rồi nên tay + mắt + lưng ko có vấn đề gì.

Mắt thì vẫn 10/10 chưa phải đeo kính.

cao 1m78 nặng 77 kg nha các bác. Em tập thể dục + thể hình hàng ngày .
Đầu tư tiền mua 1 ghế gập bụng + 1 bộ ghế tập tạ + 1 bộ ta tay + 1 bộ tạ nâng + 1 xà đơn + 1 sợi dây + 1 đôi giày adidas xịn là đủ cho sức khỏe của các bác.
1 ngày chỉ cần bỏ 30' -> 1h tập là đủ. Ko cần phải ra trung tập cày trâu bò như mấy ông dân thể hình mà chỉ cần tập sao cho : NGƯỜI THON GỌN + CƠ BẮP NỔI ĐẸP + SỨC KHỎE ĐỂ LÀM VIỆC.

Và tốt nhất là các bác dành thời gian 15' 1 ngày để ra sưởi nắng hít thở không khí còn ko nhà có cửa sổ thì để vi tính cạnh cửa sổ rồi mở cửa ra cho nắng vào phòng (tránh nắng gắt nha). Vì theo nghiên cứu ko có ánh sáng mặt trời sẽ dễ bị buồn ngủ + mệt mỏi.

Nói chung là ko biết các bác thế nào chứ em thì coi captcha là 1 công việc thật sự (dù em còn chơi nhiều cái khác trong mmo nữa) thật sự. Thời khóa biểu phải cố gắng làm theo chỉ thay đổi nếu có việc gì cần thiết.

Làm captcha thì các bác phải hiểu sẽ gặp nhiều vấn đề về sức khỏe nên phải cải thiện sức khỏe và tinh thần rồi hãy nghĩ đến làm năng suất cao.

Sức khỏe : Tập thể dục + ăn uống khoa học + bổ sung các chất cần thiết nếu bạn có điều kiện ( dầu cá, vitamin tổng hợp, protein tổng hợp)
Tinh thần :
Tạo niềm vui trong công việc bằng cách vừa làm vừa nghe nhạc hoặc xem phim thuyết minh tiếng việt (nghe là chính)
Tạo niềm vui trong cuộc sống : tự đặt mục tiêu và cố hoàn thành nó, và đặt mục tiêu về những thứ giải trí mình sẽ mua. VD: cố gắng sang tháng mua cái ghế tập, mua cái bể cá, mua ít cây cảnh, mua cái nhẫn, cái dây chuyền....
Và nếu có điều kiện hơn thì nuôi nấy 1 2 con chó (nếu nhà có sân) , nuôi 1 ,2 con mèo (nếu nhà ko có sân) hoặc nuôi 1 số con vật khác.

Em thì nuôi 1 con mèo, 1 bể cá với hơn 30 con cá các loại + 1 số cây phong lan . Nên là thú vui cũng đơn giản chỉ có vậy, ko cần phải có bạn gái vì ko có đủ thời gian chăm sóc nên ko muốn quen ai

HÃY NGHĨ CAPTCHA LÀ 1 CÔNG VIỆC THẬT SỰ (trước khi bạn kiếm đc việc ngoài xã hội tốt hơn) HÃY LÀM VIỆC NGHIÊM TÚC NHƯNG ĐỪNG QUÊN PHẢI BỒI BỔ SỨC KHỎE VÀ TINH THẦN ĐỂ CÓ THỂ TRỤ VỮNG VỚI CÔNG VIỆC VẤT VẢ NÀY

Làm sư phụ e nhé :)

Làm sư phụ e nhé :)
mình nói hết rồi đó.
Quan trọng là mình đầy đủ phương tiện làm việc để đạt hiệu quả tốt nhất, mình ko vướng bận gì và cũng ko phải lo lắng chăm sóc cho ai.
Còn tùy theo điều kiện mỗi người mà điều chỉnh sao cho phù hợp thôi :D

mình thì thất nghiệp ở nhà nên thời khóa biểu thế này.

Bắt đầu tính từ 22h nha:

Proxy thì là proxy thuể nên ổn định. Có hơn 50 ID chủ pix (10%) và gần 100 ID con pro 0,1,2 nên hầu như lúc nào cũng có thể đạt năng xuất tối đa

22h -> 8h (10 tiếng) : gõ captcha : 15k (có dao động lên xuống)
8h ->15h (7 tiếng) : ngủ đợt 1
15h ->16h (1 tiếng) : ăn + tập thể dục + tắm rửa
16h ->20h (4 tiếng) : gõ captcha : 5k (có dao động lên xuống)
20h -> 21h ( 1 tiếng) : ăn + giải trí + tập thể dục nhẹ
21h -> 22h (1 tiếng) : ngủ đợt 2

=> 1 ngày:
Làm việc : 14 tiếng
Ngủ : 8 tiếng
Ăn + tập thể dục + tắm rửa + giải trí : 2 tiếng

1 Tuần dành nửa ngày chủ nhật đi chơi + ăn uống + giải trí :p

Lương tháng >10 chai + sức khỏe cũng ổn định :D
ăn lúc 9h tối mà 3h chiều sau mới ăn lại, thánh cmnr
chúc bác sớm quy tiên

ăn lúc 9h tối mà 3h chiều sau mới ăn lại, thánh cmnr
chúc bác sớm quy tiên

đó là 2 bữa chính đó bác, còn bữa phụ thì 3->4h ăn 1 lần nhé. Có thể là trái cây + bánh quy +bánh sanwich+ sữa + 100gr ức gà hoặc thịt bò hay phi lê cá thì tùy bác. Kể thì chỉ kể 2 bữa chính đó thôi. Chẳng lẽ kể chi tiết là uống mấy li cafe, ăn những gì thì mỗi ngày 1 khác nhau chứ giống nhau sao đc.

Với lại ko ai trâu bò ngồi cày liên tục 10 tiếng như vậy đâu , làm cỡ 1h là phải đứng dậy đi bộ vài phút hay gập bụng vài cữ hoặc nằm nhắm mắt 2,3 phút cho đỡ mệt . Còn ko thì ăn đơn giản cái gì đó. Nói chung là tùy cách sắp xếp . Hơn nhau là ở chỗ đấy thôi

Thức ăn trong tủ lạnh em đầy, thích ăn lúc nào thì lấy ra ăn . 1 tuần đi siêu thi mua đồ ăn 1 lần.

Mà bác bỏ cái kiểu chúc quy tiên đó đi. Giờ em chúc cả họ nhà bác quy tiên xem bác có thấy bực mình ko???

Còn nữa đó là thời khóa biểu của em, còn của các bác thì em chịu vì trong hoàn cảnh khác nhau. Còn ai thích GATO mà ăn nói kiểu mất dạy hay khó chịu thì em cũng ko comment thêm.

1 ngày dc 15k code, thế thì giàu to rồi bác.

1 ngày dc 15k code, thế thì giàu to rồi bác.
20k code đó

mình thì thất nghiệp ở nhà nên thời khóa biểu thế này.

Bắt đầu tính từ 22h nha:

Proxy thì là proxy thuể nên ổn định. Có hơn 50 ID chủ pix (10%) và gần 100 ID con pro 0,1,2 nên hầu như lúc nào cũng có thể đạt năng xuất tối đa

8h ->15h (7 tiếng) : ngủ đợt 1
15h ->16h (1 tiếng) : ăn + tập thể dục + tắm rửa
20h -> 21h ( 1 tiếng) : ăn + giải trí + tập thể dục nhẹ
21h -> 22h (1 tiếng) : ngủ đợt 2

=> 1 ngày:
Làm việc : 14 tiếng
Ngủ : 8 tiếng
Ăn + tập thể dục + tắm rửa + giải trí : 2 tiếng

1 Tuần dành nửa ngày chủ nhật đi chơi + ăn uống + giải trí :p

Lương tháng >10 chai + sức khỏe cũng ổn định :D

khụ ~~~ idol của mình đây o__0

thế ko có time ăn chơi, đàn đúm vs bạn bè à T___T ... chỉ nửa ngày CN ăn chơi dc j?

chả biết nói gì hơn
nếu không còn sự lựa chọn thì
chỉ biết nói " Cố lên bạn ơi"
còn nếu có sự lựa chọn thì khuyên bạn chuyển nghề :))
Vì ở ngoài có rất nhiều việc kiếm dc số tiền như cạp mà không vất vả hơn cạp tí nào cả!
Nhìn từ ngoài vào thì thấy cạp dễ - không cần bằng cấp - lao động chân tay - được làm ở nhà
Nhưng trải qua rồi thì thấy số tiền kiếm dc với cái công sức lao động với giờ giấc thế này thì mình thấy đây là 1 nghề quá khó chứ chả dễ tí tẹo nào cả! Mình thật sự khâm phục những bạn có thể theo đuổi lâu dài với nghiệp này :))
Nếu như không vào đường cùng - nợ nần - bắt buộc - thất nghiệp thì mình không thể nào kiên trì gõ cạp được :D

Chung là mình không muốn ai coi cái cạp này là nghề chính vì nó sẽ làm bạn phải hi sinh rất nhiều đấy!
Nhưng chấp nhận hi sinh đồng nghĩa với việc chấp nhận trưởng thành nó sẽ giúp bạn tốt hơn về suy nghĩ và cách sống!
Rồi sau này khi bạn đủ tài chính thì hãy cố gắng lập 1 công việc ổn định hợp lý hơn và coi cạp chỉ là 1 nghề tay trái nếu bạn vẫn muốn cạp :))
Nếu như không vào đường cùng - nợ nần - bắt buộc - thất nghiệp thì mình không thể nào kiên trì gõ cạp được

bac cũng nợ nần giống e ak

khụ ~~~ idol của mình đây o__0

thế ko có time ăn chơi, đàn đúm vs bạn bè à T___T ... chỉ nửa ngày CN ăn chơi dc j?
:oops: thì đc cái này mất cái kia mà bác, Ko có niềm vui bạn bè , người yêu thì tìm niềm vui trong gia đình, thú nuôi, cây cảnh.... Biết là cái nghề nó vất vả nhiều khi cũng buồn buồn lên mạng lướt lung tung rồi comment như thế này này vì đơn giản là ..........NGỒI GÕ CAPTCHA NHIỀU CŨNG BUỒN QUÁ , làm 1,2h rồi nghỉ tay 5' đi lướt forum, facebook comment lung tung xong lại gõ tiếp.... Hài đc 8k rồi cố 7k nữa rồi đi ngủ.

Nửa ngày chủ nhật thì là : Đi ăn + đi xem phim + đi dạo công viên xem trẻ con chơi đùa, đi shoping, siêu thị .... Nói chung là cũng đủ thời gian giải trí rồi :D

Trong cơ thể bạn có đồng hồ sinh lý , nó luôn thay đổi theo lối sống hằng ngày của bạn cho phù hợp

Chỉ cần bạn cố gắng thay đổi , thì mình chắc chắn trong vòng 1 tuần bạn sẽ được như ý :p

Nếu xin chuyển sang chiều thì mama mình ko cho phép ! làm gấp hàng mà bác , giao ko kịp là bị khách hàng mắng !! Mình thấy từ 15h chiều khò khò tới 23h tối là thích hợp nhưng dậy thì đầu óc ko tỉnh táo cho lắm , có khi bị làm phiền nữa ! ngủ 4 tiếng như bác mirinda, Programmer xem coi nó như thế nào , ngủ nhiều wa mệt cũng nên ( ngủ ít giảm tuổi thọ ) !!! captcha thời nì khó xơi quá , buổi sáng có cái dự án nào ngon ngon như pix ko ? share mình vs nào ?? Mình đi 1 vòng quang trái đất chỉ thấy yêu pix nhứt nhưng cũng ko thích lắm !! sao chỉ có buổi tối là đúng rate 1$ !

Khuyên bạn lên phụ giúp gia đình, còn thời gian học, ngủ, nghỉ. Khỏi gõ cap cho mệt? Giúp gia đình kiếm tiền còn thu hoạch nhiều hơn là bạn ngồi cap đấy.

Capchater có phải là anhhungvole ko nhỉ? Sao trước bảo là sv dh năm 3 mà bh lại bảo ở nhà thất nghiệp thú vui cây cảnh vs thú nuôi vậy, rồi còn cái t.gian biểu kia nữa, sao khác với hồi anhhungvole thế @@

giờ làm việc của mỗi người tùy đk hoàn cảnh tâm trạng... cứ thế là tự xử lấy chứ ai mà sắp dùm đc đâu, ngày nay capt khó khăn toàn phải làm đêm chứ hồi trc làm ngày thì sướng rồi, 1 ngày ngủ tầm 5-6h làm việc 12h còn lại time ăn uống giải trí... cuối tuần đi chơi vs bạn bè, tiền mất thì kiếm ra đc chứ mất sk thì có núi tiền cũng ko lấy lại đc, làm nhìu có mà lên ngắm gà khỏa thân sớm. Cái gì cũng có cái giá của nó, tuy bây giờ khỏe chưa đau ốm nhưng đến thời chuẩn bị già rùi thì sẽ hiểu, lúc đó hối hận ko kịp ấy chứ ^^. Tiền nhìu mà ko có mqh ko có bạn bè cũng bùn lắm, bít cân bằng mọi thứ trong cs mới gọi là thành công -- chào thân ái và quyết thắng ;)

lúc còn captcha thì lịch mình thế này
- 2h30 khuya dậy cap tới 7h sáng
- còn lại nghĩ hết
ngày 10$ khỏe rồi

Khuyên bạn lên phụ giúp gia đình, còn thời gian học, ngủ, nghỉ. Khỏi gõ cap cho mệt? Giúp gia đình kiếm tiền còn thu hoạch nhiều hơn là bạn ngồi cap đấy.
_ Làm cho mama ko có tiền lương .Bùn không cho .Vui vui cho chút ít.Lấy biếu ngoại mình nốt lum( 500k ) !:rolleyes:, khi nào nhà hết nợ nần thì mình đc "siu thoát" -Chỉ có cạp cạp cạp .Thực ra mình chả giúp gì nhìu lắm cho gia đình đâu ! Có hàng mới kêu mình ra làm , không có thì thôi , mà đã có thì làm ko kịp lum !!! 6h sáng tới 15h đi ngủ --> chỉ là lí thuyết, có khi làm tới đêm !!:eek:. Đám thợ nhà mình sướng chết nó đi lòng vòng thui làm cứ như đi chơi ngày làm có 10 tiếng ( 10 con khỉ nó ngủ trưa hết 2h , đi trễ hết 30', cứ làm 1 tiếng đi uống nc hết 15' .Làm tới 4h chiều là bắt đầu xem TV ngưng làm ) , thi thoảng cúp điện,đặc biệt còn ăn cắp hàng hóa. Lương tụi nó mỗi thèn 3 chai . Nói đồ ăn ở đây dở quá ,xin thêm mỗi tháng 500k ăn ngoài nữa ! Mình méc má , tụi nó về thành phố hết, dưới sự quản lí rất chặt chẽ, và cái kho ...mình vs bà chị gì í lãnh hết !! oh yeah :D
giờ làm việc của mỗi người tùy đk hoàn cảnh tâm trạng... cứ thế là tự xử lấy chứ ai mà sắp dùm đc đâu, ngày nay capt khó khăn toàn phải làm đêm chứ hồi trc làm ngày thì sướng rồi, 1 ngày ngủ tầm 5-6h làm việc 12h còn lại time ăn uống giải trí... cuối tuần đi chơi vs bạn bè, tiền mất thì kiếm ra đc chứ mất sk thì có núi tiền cũng ko lấy lại đc, làm nhìu có mà lên ngắm gà khỏa thân sớm. Cái gì cũng có cái giá của nó, tuy bây giờ khỏe chưa đau ốm nhưng đến thời chuẩn bị già rùi thì sẽ hiểu, lúc đó hối hận ko kịp ấy chứ ^^. Tiền nhìu mà ko có mqh ko có bạn bè cũng bùn lắm, bít cân bằng mọi thứ trong cs mới gọi là thành công -- chào thân ái và quyết thắng ;)

_Đồng í 2 tay vs bạn mỗi ng` mỗi khác chỉ có chính mình mới biết mình như thế nào thôi , mình lập topic nì này chỉ để mọi ng` trao đổi h giấc, kinh nghiệm, học hỏi lẫn nhau để cạp.... "trâu" hơn:D

miễn ra tiền thì cái nào cũng được,giống bạn này nè
gõ ko phải ngày nào cũng thức được như nhau,cũng ko phải ngày nào cũng speed cao và hứng thú gõ như nhau.em là em bỏ cạp được vài tháng rồi nên cũng ko bình loạn gì thêm,hết ạ

Capchater có phải là anhhungvole ko nhỉ? Sao trước bảo là sv dh năm 3 mà bh lại bảo ở nhà thất nghiệp thú vui cây cảnh vs thú nuôi vậy, rồi còn cái t.gian biểu kia nữa, sao khác với hồi anhhungvole thế @@
ko liên quan nha bạn. mình đi làm và nghỉ việc rồi vì công ty có vấn đề

Nói rồi mà nhiều người ko hiểu nhỉ. Mỗi người 1 hoàn cảnh khác nhau nên làm thế nào là phụ thuộc vào cách sắp xếp của các bạn.:rolleyes:
Còn nếu có việc gì kiếm đc tiền chỉ cần khoảng = 2/3 tiền gõ captcha thì chắc chắn mình sẽ chuyển nghề chứ gõ captcha tất nhiên là có ảnh hưởng cả về sức khỏe và tinh thần rồi. Cái đó ai cũng biết nhưng ko nhiều người biết khắc phục cái đó.;)

Còn ai nói là hại sức khỏe , hay chóng chết thì chẳng qua là bạn chẳng có chút kiến thức về dinh dưỡng, sắp xếp, không chịu thể dục thể thao, suy nghĩ thì bi quan thì ko gõ captcha cũng vẫn chóng chết thôi :D

Còn ai nói ko có thời gian cho bạn bè, cho người yêu thì là ko biết cân bằng cuộc sống. Nói thật chứ bước ra ngoài đời ko có tiền thì chẳng có có bạn bè người yêu gì hết. Người ta nhìn ví của bạn trước khi nhìn mặt bạn. Người yêu mà suốt ngày gọi điện nhõng nhẽo bắt mua cái này cái kia, bạn bè suốt ngày chỉ vay mượn và rủ đi nhậu thì thà ko có còn hơn. Niềm vui đơn giản và to lớn nhất chính là niềm vui gia đình. Thay vì đi chơi vớ vẩn và nghĩ nó là "cân bằng cuộc sống" thì hãy thử cầm chổi quét nhà, nấu ăn phụ mẹ, mua sắm đồ gia dụng , trò chuyện với gia đình thì còn tốt hơn tỉ lần đấy.:oops:

Kết lại 1 câu là : "cách nhìn cuộc sống tùy theo độ tuổi mà khác nhau, càng có tuổi thì càng chính chắn hơn và biết đâu mới là điều cần đặt lên quan trọng nhất và đó chính là : GIA ĐÌNH":D

P/S: bác nào nói kiếm tiền dễ như captcha ngoài xã hội nhiều thì tỉnh mộng đi nhé. Muốn có 1 công việc tốt lương đc như captcha (như em là 10tr) thì cứ phải có vài trăm triệu đi đút tay là ít nhé, còn đừng nghĩ giỏi mà xin đc việc. Càng giỏi người ta càng ko nhận. Nhận để bác về làm bố người ta à. Captcha là công việc kiếm tiền đơn giản và nhanh nhất nhưng cũng đòi hỏi sự kiên trì , sắp xếp quản lý thời gian và cơ thể của bạn. 100 người làm captcha chưa chắc có đc 1 người trụ lại với nghề 1 năm đấy o_O

nói và làm đc
hay lắm bác ;)
chúc bác sức khỏe

Announcements

Forum statistics

Threads
420,996
173,061
Latest member
guongled

Most viewed of week

Most discussed of week