Spotlight Giờ giấc thực sự của 1 cư dân chuyên về captcha ?

Ngồi từ 12h - 6h sáng đáng được có 3$ đây, đánh chậm lắm. :p
Cho hỏi mọi người làm dự án nào luôn, còn đây làm Mega. :cool:

Giờ giấc với 1 captcha mình thấy rất khó để có 1 thời gian biểu, lúc thì thức đêm, lúc thì thức ngày. Nói tóm lại là nên làm bất kể lúc nào muốn làm, ngủ bất kể lúc nào muốn ngủ, đã làm thì trên 3 tiếng, đã ngủ thì ngủ trên 4 tiếng, hạn chế làm 1 tiếng rồi lướt web với facebook v.v., hạn chế ngủ vật vờ 1 tiếng.

Giờ giấc với 1 captcha mình thấy rất khó để có 1 thời gian biểu, lúc thì thức đêm, lúc thì thức ngày. Nói tóm lại là nên làm bất kể lúc nào muốn làm, ngủ bất kể lúc nào muốn ngủ, đã làm thì trên 3 tiếng, đã ngủ thì ngủ trên 4 tiếng, hạn chế làm 1 tiếng rồi lướt web với facebook v.v., hạn chế ngủ vật vờ 1 tiếng.
Đã ngủ thì ngủ cho đã, làm thì làm cho hăng, mình toàn quyền quyết định h giấc công việc của mình mà, mình là chủ mà

Tập trung dậy từ 12h đêm làm đến 8h sáng là ok! Còn khoảng time còn lại mình có thể quyết định ăn ngủ chơi bời mái thoải :'') .

mình chỉ khuyên các bạn là đã làm việc thì phải xác định tinh thần là làm việc. Các bạn đặt 1 khoảng thời gian phù hợp và cố định làm dần đồng hồ sinh học và bản thân cơ thể các bạn sẽ thích ứng dần và sẽ ko có cảm giác mệt mỏi dẫn đến không thể tập trung làm việc đc.
Và trong thời gian làm thì phải có nghỉ ko thì sẽ ko duy trì lâu. VD 1 tiếng làm thì nghỉ 5' (làm gì thì tùy) miễn là vận động chút ít cho cơ thể giải lao . Muốn làm 6 tiếng thì phải đặt thời gian lên là 7 tiếng trừ thời gian nghỉ ngơi.
Và nên đặt mục tiêu trong công việc , ngày sau tốt hơn ngày trước để lên tinh thần làm việc :D

mình thì thất nghiệp ở nhà nên thời khóa biểu thế này.

Bắt đầu tính từ 22h nha:

Proxy thì là proxy thuể nên ổn định. Có hơn 50 ID chủ pix (10%) và gần 100 ID con pro 0,1,2 nên hầu như lúc nào cũng có thể đạt năng xuất tối đa

22h -> 8h (10 tiếng) : gõ captcha : 15k (có dao động lên xuống)
8h ->15h (7 tiếng) : ngủ đợt 1
15h ->16h (1 tiếng) : ăn + tập thể dục + tắm rửa
16h ->20h (4 tiếng) : gõ captcha : 5k (có dao động lên xuống)
20h -> 21h ( 1 tiếng) : ăn + giải trí + tập thể dục nhẹ
21h -> 22h (1 tiếng) : ngủ đợt 2

=> 1 ngày:
Làm việc : 14 tiếng
Ngủ : 8 tiếng
Ăn + tập thể dục + tắm rửa + giải trí : 2 tiếng

1 Tuần dành nửa ngày chủ nhật đi chơi + ăn uống + giải trí :p

Lương tháng >10 chai + sức khỏe cũng ổn định :D

cái này thấy khó tin quá =))

thật lòng khâm phục bác captchater quá :)

Làm trong nghề này cần phải chịu 1 chút áp lực mới có thể thành công: ví dụ như để gia đình khích bác: Mày làm thế này bao giờ mới giàu được !!! Thức đêm nhiều bệnh lắm con ạ !!! Tao chả thấy mày cuối tháng đưa cho tao được đồng nào v.v. Bạn bè thì khinh đểu: nghe nói mày gõ captcha được 10 triệu 1 tháng cơ mà, sao giờ ko khao được bữa lẩu à ??? Anh ko có tiền đưa em đi ăn buffet hay vào khách sạn xxx được à ??? v.v. Sau mỗi lần như vậy sẽ càng tạo thêm động lực cho chúng ta lao vào gõ điên cuồng hơn.

Tùy mỗi người thôi
Nhưng nên thứ sớm khoảng 4h và ngủ sớm hơn 11h để đảm bảo sức khỏe và ko ảnh hưởng giờ giấc ban ngày nhiều . Buổi trưa thì ngủ 2h để bù lại

Làm trong nghề này cần phải chịu 1 chút áp lực mới có thể thành công: ví dụ như để gia đình khích bác: Mày làm thế này bao giờ mới giàu được !!! Thức đêm nhiều bệnh lắm con ạ !!! Tao chả thấy mày cuối tháng đưa cho tao được đồng nào v.v. Bạn bè thì khinh đểu: nghe nói mày gõ captcha được 10 triệu 1 tháng cơ mà, sao giờ ko khao được bữa lẩu à ??? Anh ko có tiền đưa em đi ăn buffet hay vào khách sạn xxx được à ??? v.v. Sau mỗi lần như vậy sẽ càng tạo thêm động lực cho chúng ta lao vào gõ điên cuồng hơn.

Ghê gớm thật
, gõ hăng say có ngày nhập viện

Làm việc văn phòng quen rồi nên tay + mắt + lưng ko có vấn đề gì.

Mắt thì vẫn 10/10 chưa phải đeo kính.

cao 1m78 nặng 77 kg nha các bác. Em tập thể dục + thể hình hàng ngày .
Đầu tư tiền mua 1 ghế gập bụng + 1 bộ ghế tập tạ + 1 bộ ta tay + 1 bộ tạ nâng + 1 xà đơn + 1 sợi dây + 1 đôi giày adidas xịn là đủ cho sức khỏe của các bác.
1 ngày chỉ cần bỏ 30' -> 1h tập là đủ. Ko cần phải ra trung tập cày trâu bò như mấy ông dân thể hình mà chỉ cần tập sao cho : NGƯỜI THON GỌN + CƠ BẮP NỔI ĐẸP + SỨC KHỎE ĐỂ LÀM VIỆC.

Và tốt nhất là các bác dành thời gian 15' 1 ngày để ra sưởi nắng hít thở không khí còn ko nhà có cửa sổ thì để vi tính cạnh cửa sổ rồi mở cửa ra cho nắng vào phòng (tránh nắng gắt nha). Vì theo nghiên cứu ko có ánh sáng mặt trời sẽ dễ bị buồn ngủ + mệt mỏi.

Nói chung là ko biết các bác thế nào chứ em thì coi captcha là 1 công việc thật sự (dù em còn chơi nhiều cái khác trong mmo nữa) thật sự. Thời khóa biểu phải cố gắng làm theo chỉ thay đổi nếu có việc gì cần thiết.

Làm captcha thì các bác phải hiểu sẽ gặp nhiều vấn đề về sức khỏe nên phải cải thiện sức khỏe và tinh thần rồi hãy nghĩ đến làm năng suất cao.

Sức khỏe : Tập thể dục + ăn uống khoa học + bổ sung các chất cần thiết nếu bạn có điều kiện ( dầu cá, vitamin tổng hợp, protein tổng hợp)

Tinh thần :Tạo niềm vui trong công việc bằng cách vừa làm vừa nghe nhạc hoặc xem phim thuyết minh tiếng việt (nghe là chính)
Tạo niềm vui trong cuộc sống : tự đặt mục tiêu và cố hoàn thành nó, và đặt mục tiêu về những thứ giải trí mình sẽ mua. VD: cố gắng sang tháng mua cái ghế tập, mua cái bể cá, mua ít cây cảnh, mua cái nhẫn, cái dây chuyền....
Và nếu có điều kiện hơn thì nuôi nấy 1 2 con chó (nếu nhà có sân) , nuôi 1 ,2 con mèo (nếu nhà ko có sân) hoặc nuôi 1 số con vật khác.

Em thì nuôi 1 con mèo, 1 bể cá với hơn 30 con cá các loại + 1 số cây phong lan . Nên là thú vui cũng đơn giản chỉ có vậy, ko cần phải có bạn gái vì ko có đủ thời gian chăm sóc nên ko muốn quen ai

HÃY NGHĨ CAPTCHA LÀ 1 CÔNG VIỆC THẬT SỰ (trước khi bạn kiếm đc việc ngoài xã hội tốt hơn) HÃY LÀM VIỆC NGHIÊM TÚC NHƯNG ĐỪNG QUÊN PHẢI BỒI BỔ SỨC KHỎE VÀ TINH THẦN ĐỂ CÓ THỂ TRỤ VỮNG VỚI CÔNG VIỆC VẤT VẢ NÀY
e đã suýt khóc khi đọc cái này, rất hay! :D:D
P/s: mà bác đầu tự bộ dụng cụ tập thể hình mất bao nhiêu thế?

Last edited:
ông múc dự án nào nhiều mà ngày 11$ vậy :-?? hơi bị ngưỡng mộ à nghe ^^

pix !!! ban ngày kiếm 4 đô, ban đêm kiếm 7 đô !!! Đấy là tui còn phải đi học ĐH, đang suy xét xem hay là nghỉ phứt nó ĐH đi, tập trung kiếm tiền :))

Announcements

Forum statistics

Threads
421,077
173,157
Latest member
gsugiacuibap

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back