Giá Bitcoin lại giảm đột biến, nhiều cụ vẫn lời khủng, nhiều cụ lại lỗ to

Cặp BTC/USDT trở lại khi 250 triệu Tether mới nhập vào lưu thông :::

Khởi đầu tiền điện tử Tether đã phát hành 250 triệu đô la trong các mã thông báo mới vào thứ hai, làm dấy lên suy đoán rằng một cuộc biểu tình giá bitcoin có thể được gửi đến.

Dữ liệu Blockchain chỉ ra rằng Tether , người tạo ra tiền điện tử “stablecoin” USDT (gọi là tether), đã phát hành 250 triệu thẻ mới vào sáng nay, ngày 25 tháng 6.

USDT, được gán cho USD theo tỷ lệ 1 đến 1, đóng vai trò là ủy quyền cho đô la thực trên nhiều trao đổi tiền điện tử, do thực tế là nhiều nền tảng giao dịch gặp khó khăn trong việc thu thập các mối quan hệ ngân hàng cần thiết để giữ tiền tệ fiat thay mặt khách hàng. Trong 24 giờ qua, khối lượng giao dịch 4,2 tỷ đô la của tether cao thứ hai trong số tất cả các tiền điện tử, xếp hạng chỉ sau bitcoin.

Tether phát hành mã thông báo mới là dấu hiệu cho thấy vốn mới đang chảy vào thị trường tiền điện tử, vì ít nhất theo mã thông báo của công ty được tạo ra khi các cá nhân hoặc tổ chức gửi tiền vào tài khoản ngân hàng dự trữ của Tether.

Do đó, việc phát hành các mã này có thể là một chỉ báo tăng giá bitcoin (và mở rộng thị trường tiền điện tử rộng hơn), xem xét, tất nhiên, chủ sở hữu có thể giữ chúng trong một khoảng thời gian không xác định trước khi giao dịch.

Việc tạo ra 250 triệu mã thông báo mới thứ hai đã đánh dấu đợt phát hành quan trọng đầu tiên kể từ ngày 18 tháng 5, khi Tether phát hành 250 triệu USD bằng USDT. Giá bitcoin tăng trong những ngày sau sự kiện này, từ 8.100 đô la vào ngày 18 tháng 5 đến 8.500 đô la vào ngày 21 tháng 5. Tuy nhiên, cuộc biểu tình đó đã tỏ ra ngắn ngủi và giá bitcoin giảm hơn 2.300 đô la trong những tuần tiếp theo.

Các câu hỏi từ lâu đã xoay quanh khả năng thanh toán của Tether, đặc biệt là kể từ khi công ty chưa bao giờ phát hành một kiểm toán độc lập về bảng cân đối kế toán.

Hwwever, tuần trước, công ty luật pháp Freeh, Sporkin & Sullivan LLP (FSS) đã công bố một báo cáo chỉ ra rằng USDT đã được hỗ trợ đầy đủ bằng đô la vật lý được lưu trữ trong tài khoản ngân hàng Tether, kể từ ngày 1 tháng Sáu. bước quan trọng đối với các cáo buộc tái thiết rằng công ty đã vận hành một khoản dự trữ phân đoạn, sử dụng các mã thông báo không được sử dụng để thao túng giá bitcoin tại các điểm chính trong các biến động của thị trường.

Mã thông báo hiện có một vốn hóa thị trường lưu hành hơn 2,6 tỷ đô la, biến nó thành tiền điện tử lớn thứ 11. Theo trang “Minh bạch” của Tether, công ty đang nắm giữ hơn 3 tỷ đô la trong các tài khoản ngân hàng dự trữ của mình, cho thấy rằng nó có thể phát hành khoảng 400 triệu đô la trong các mã thông báo mới mà không vượt quá tài sản của nó.

View attachment 114746

Nguồn: CryptoBrainS

Tin khá tốt, nhưng chắc giá chưa thể go to the moon được đâu. Dòng tiền đổ vào để bảo chứng cho tether thôi.

View attachment 114741

Cứ tập trung thư giãn hết mùa WC đã anh em ơi. WC 4 năm mới có 1 lần chứ BTC SML thì tháng nào chả có, không việc gì phải xoắn!:p:p:p

Lạy thánh. Nhưng đây là lựa chọn tốt nhất hiện nay rồi. Một vài người bạn cũng bảo qua WC sẽ có khởi sắc. Hy vọng BTC len 10k sớm.

Lạy thánh. Nhưng đây là lựa chọn tốt nhất hiện nay rồi. Một vài người bạn cũng bảo qua WC sẽ có khởi sắc. Hy vọng BTC len 10k sớm.
Cũng có nhiều người bảo rằng WC đã ảnh hưởng đến giá BTC hiện nay. Nhưng dường như điều này chỉ là phỏng đoán. Tuy vậy cũng hy vọng rằng qua tháng 7 thị trường sẽ khởi sắc hơn.

Cũng có nhiều người bảo rằng WC đã ảnh hưởng đến giá BTC hiện nay. Nhưng dường như điều này chỉ là phỏng đoán. Tuy vậy cũng hy vọng rằng qua tháng 7 thị trường sẽ khởi sắc hơn.
Cũng hy vọng giống bác xong WC giá Bit sẽ lên, cứ tình hình thế này thì đói quá

Tin khá tốt, nhưng chắc giá chưa thể go to the moon được đâu. Dòng tiền đổ vào để bảo chứng cho tether thôi.
Bảo chứng gì đâu bác, cá mập với các sàn hơp lực kill margin thôi :v, hồi càng mạnh thì dump càng sâu.
3K in comming

Bảo chứng gì đâu bác, cá mập với các sàn hơp lực kill margin thôi :v, hồi càng mạnh thì dump càng sâu.
3K in comming

3k thì quá khổ rồi bác. Minh hy vọng 6k rồi lên. Nhưng chắc khó.

ai cũng hy vọng hết, sợ thất vọng toàn tập.

hic WC năm nay sm quá, nằm trên toàn sm. Mới đầu mùa mà nghèo rồi, lấy gì chơi tiếp đây

vào tô píc này mới thấy các bác đu tít trên mây chứ k phải đỉnh nữa :D:D
mình biết bit từ 2011 2012 lúc cào 1 cặp 5770 mỗi ngày đc 0.55bit, lúc ấy giá có 2 3$ 1 bit thôi, nhưng phải đến giữa năm trc mới quay lại, tình cờ đứa bạn gọi thế là quất 1 ít eth @50 1 ít @170 1 ít ltc @33 sau E lên sút 1 ít @300 con lại sút @650 ltc sút hết @250. Sau chúng pump E lên 1k4 LTC gần 350 cũng hơi tiếc nhưng thôi kệ. Đợt đấy gần noel nên xác định noel vs tết dương và sắp tới là tết âm chúng nó sẽ xả sml. y như rằng. Đến 27 28 trc tết âm nó xả 1 cây xuống 6k5. May mà tỉnh dự trc kiểu gì bọn chúng cũng xả cho sml. Quả đấy liều mà bắt thì chắc cũng x2 tk rồi =)))
Bây giờ chỉ đập vào 1k bắt ít coin giá thấp thấp chờ x2 thôi. Thị trường này giàu thì nhanh mà ra đê cũng chả mấy hồi.

vào tô píc này mới thấy các bác đu tít trên mây chứ k phải đỉnh nữa :D:D
mình biết bit từ 2011 2012 lúc cào 1 cặp 5770 mỗi ngày đc 0.55bit, lúc ấy giá có 2 3$ 1 bit thôi, nhưng phải đến giữa năm trc mới quay lại, tình cờ đứa bạn gọi thế là quất 1 ít eth @50 1 ít @170 1 ít ltc @33 sau E lên sút 1 ít @300 con lại sút @650 ltc sút hết @250. Sau chúng pump E lên 1k4 LTC gần 350 cũng hơi tiếc nhưng thôi kệ. Đợt đấy gần noel nên xác định noel vs tết dương và sắp tới là tết âm chúng nó sẽ xả sml. y như rằng. Đến 27 28 trc tết âm nó xả 1 cây xuống 6k5. May mà tỉnh dự trc kiểu gì bọn chúng cũng xả cho sml. Quả đấy liều mà bắt thì chắc cũng x2 tk rồi =)))
Bây giờ chỉ đập vào 1k bắt ít coin giá thấp thấp chờ x2 thôi. Thị trường này giàu thì nhanh mà ra đê cũng chả mấy hồi.

Tóm lại bác thắng to rồi, giờ chờ thời cơ để vào thôi. Bác lấy 1 phần thắng đạp vào cũng chả sợ thua.

Tóm lại bác thắng to rồi, giờ chờ thời cơ để vào thôi. Bác lấy 1 phần thắng đạp vào cũng chả sợ thua.
cũng k to đâu bác, mình mua chơi vui nên k đổ vốn nhiều như mấy bác trên này. Quả thật năm ngoái báo đài đưa tin hàng loạt khiến dân tình đổ vốn vào cực nhiều, ngay cả đứa bạn gọi mình nhảy vào thị trường này cũng tin năm nay lên 50k mà. Mình thì lại k nghĩ vậy nên cũng có tư tưởng xả sớm bảo toàn tính mạng :D
Tốt nhất nên chơi trong hạn mức chịu đc, thấy có mấy bác đi vay chịu lãi cao mà gồng lỗ ghê thặc.
Năm nay dân tình tỉnh hơn nên tinh thần Hold to die rất cao, khả năng năm nay sẽ còn dập dìu dài, Mập nó sẽ ép cho cá con nhả hết hàng ra rồi mới bắt đầu chu kì mới đc.

cũng k to đâu bác, mình mua chơi vui nên k đổ vốn nhiều như mấy bác trên này. Quả thật năm ngoái báo đài đưa tin hàng loạt khiến dân tình đổ vốn vào cực nhiều, ngay cả đứa bạn gọi mình nhảy vào thị trường này cũng tin năm nay lên 50k mà. Mình thì lại k nghĩ vậy nên cũng có tư tưởng xả sớm bảo toàn tính mạng :D
Tốt nhất nên chơi trong hạn mức chịu đc, thấy có mấy bác đi vay chịu lãi cao mà gồng lỗ ghê thặc.
Năm nay dân tình tỉnh hơn nên tinh thần Hold to die rất cao, khả năng năm nay sẽ còn dập dìu dài, Mập nó sẽ ép cho cá con nhả hết hàng ra rồi mới bắt đầu chu kì mới đc.

tỉnh hơn không bac, mình thấy toàn đu đỉnh không thể xã, nên chấp nhận chờ chết thôi. Ko phải tỉnh hơn đâu :rolleyes::rolleyes:

Cũng chỉ biết Hold to die và xem WC thôi, vay lãi chơi thì năm ngoái may ra ăn chứ năm nay chưa biết thế nào :D

3k thì quá khổ rồi bác. Minh hy vọng 6k rồi lên. Nhưng chắc khó.

ai cũng hy vọng hết, sợ thất vọng toàn tập.

Có cây nến xuống 2k9 lúc sàn BT.C-e open lại, cây nến đó chưa tét lại lần nào, mình cũng huy vọng nó không phải tét lần nào :D:D:D Nhưng mà khả năng cũng khá cao

Hên quá bữa trước dự đoán nó down nữa nên có vào kèo short của altcoin, nên cũng gỡ được 1 mớ rồi, :D

@milong8x @dark89 do k cutloss thôi, coin rác mà xdinh hold to die thì ra đê sớm. Chỉ nên hold top 10 -15 thui. Còn coin rác thì đánh nhanh rút nhanh.
Đang ngắm Dash vs Zec mức giá cũng gần thấp nhất trong năm ngoài rồi. Có khi múc ít :D
BTG bạn mình nó cũng đu 350 chờ pump 1k như BCH. Đợt đấy cứ BTC HF là sốt :D:D

@milong8x @dark89 do k cutloss thôi, coin rác mà xdinh hold to die thì ra đê sớm. Chỉ nên hold top 10 -15 thui. Còn coin rác thì đánh nhanh rút nhanh.
Đang ngắm Dash vs Zec mức giá cũng gần thấp nhất trong năm ngoài rồi. Có khi múc ít :D
BTG bạn mình nó cũng đu 350 chờ pump 1k như BCH. Đợt đấy cứ BTC HF là sốt :D:D
so với mức giá hiện tại và thị trường hiện tại mà để BTG pump 1 phát lên 350 thì đúng là chờ mỏi mòn luôn.

Thực ra thì ý ở đây không phải là việc ảnh hưởng WC bạn ơi. Ý ở đây nghĩa là giai đoạn này thị trường khó có thể phục hồi nhanh chóng, nên cứ yên tâm thư giãn hết mùa WC rồi mới tính chuyện tiếp theo! :cool::cool::cool:

Tin ra sau chart mà bạn, tin bổ sung cho chart hai cái này khi nào cũng phải song hành. Phải tung cái tin tốt tốt để hỗ trợ chart không bị rơi sâu.

so với mức giá hiện tại và thị trường hiện tại mà để BTG pump 1 phát lên 350 thì đúng là chờ mỏi mòn luôn.
Mình hold mà, nên giá thời điểm này mình cũng k quan tâm. Bao giờ đạt taget thì mình bán, chứ h bán thì lỗ sml :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,431
169,774
Latest member
likebalens

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom