em phải làm sao?

luuha

Senior
Reactions
261
MR
0.000
6h sáng đang làm off thấy có tin nhắn, nghĩ bụng ko biết ai nhắn giờ này, mở tin nhắn thấy google báo mã đăng nhập Gmail, mình có làm gì gmail đâu, chả có nhẽ bị máy mình dính ... :binhsua163: rồi, lại thêm tn nữa này :binhsua155:

khả năng bị dính virut của bọn hack là bao nhiêu % nhỉ. phải làm sao giờ, em ko muốn cài lại win:binhsua153:

Chúc mừng bác. Chắc ai đó lỡ tay log nhầm chẳng may trúng username với password của bác :binhsua160:

tiền long chả có, mỗi cái gmail ko mà cũng dòm ngó, cuối năm rồi, tha cho em đi :binhsua157:

biết đâu trước đó bạn log gmail. nhưng nó không gửi tin lúc đó. ( nghẽn mạng ) . sáng nay mò vô thì giao thông ầm ầm nên nhận dc tin :binhsua172:

log từ tối qua mà :binhsua160:

Lại hack cookie của trình duyệt rùi :D

Lại hack cookie của trình duyệt rùi :D

cái này có nguy hiểm đến tính mạng của cai mail ko nhỉ, mà liệu có phải xử lí virut ko nhỉ:binhsua163:

Đơn giản như đan giởn, add cái số Phone vào .v.v. Có Pass thì đã sao ?

add rồi thôi, vấn đề là liệu trong máy đã dính virut chưa, gmail dùng phone dc chứ mấy cái khác thì :binhsua153:

add rồi thôi, vấn đề là liệu trong máy đã dính virut chưa, gmail dùng phone dc chứ mấy cái khác thì :binhsua153:
Muốn tìm Virus thì cũng đơn giản thôi bác, nếu bác biết dùng MS DOS là ok, còn tệ hơn nữa là lại máy ! Còn mấy cái kia thì đổi Pass, sửa lại câu hỏi bảo mật . . . an toàn là trên hết nên chịu khó tí cũng được mà ?

Các pro cho mình hỏi về LR với :m003:
LR khi đăng nhập khác IP thì bắt Veri Code gửi vào Gmail => Gmail active 2 bước số điện thoại là coi như an toàn...
Nhưng mình thấy có nhiều khi mình để lâu lâu độ gần tuần chẳng hạn.Hoặc 1 số tài khoản LR mình lâu lâu ko vào mà rõ ràng là IP Khác lần vào từ mấy ngày trước đó.Nhưng khi mình vào thì Đăng nhập OK luôn.Ko thấy bắt Veri gì cả...
:binhsua163:
Trường hợp này thì làm thế nào ???
:m003:

Tải vitual BOX về cài Linux lên -> các thứ quan trọng dùng linux mà vào.

Các pro cho mình hỏi về LR với :m003:
LR khi đăng nhập khác IP thì bắt Veri Code gửi vào Gmail => Gmail active 2 bước số điện thoại là coi như an toàn...
Nhưng mình thấy có nhiều khi mình để lâu lâu độ gần tuần chẳng hạn.Hoặc 1 số tài khoản LR mình lâu lâu ko vào mà rõ ràng là IP Khác lần vào từ mấy ngày trước đó.Nhưng khi mình vào thì Đăng nhập OK luôn.Ko thấy bắt Veri gì cả...
:binhsua163:
Trường hợp này thì làm thế nào ???
:m003:
Ta chưa bị bao giờ, chi khi chấp nhận authorz (cái này hình như nó record MAC) thì nó mới không cần xác nhận

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,776
170,865
Latest member
Anhquys
Back
Top Bottom