• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

dự định làm offer như nghề chính liệu có ổn ?

tình hình mình đang có dự định chuyển đổi công việc chính xang làm offer mặc dù chưa làm bao giờ !!

thằng bạn gần nhà nó làm dc 3 năm nay và giờ đang có thu nhập khá là ổn . Nó hiện đang thuê mấy người làm và trả lương theo tháng . Và mình hỏi ý kiến nó thì nó bảo nếu làm thì nó chỉ cho làm solo .

nên lập pic hỏi các bậc đi trước cho xin ý kiến ak . Nó đang làm ios ak

cứ theo học đi bác , ko uổng đâu , mình từ năm 2013 tới nay vẫn chưa biết làm offer là gì ? chưa có ai chỉ dạy cả ;)

Công việc của mình mà, mình phải tự tính chứ, phải xác định bây giờ làm gì, 2 năm nữa mình sẽ làm gì, 5 năm nữa sẽ làm gì, 10 năm nữa sẽ làm gì. Đặt mục tiêu rõ ràng và làm. Không có cái gì ổn định 100% cả, ngay cả công việc chính bây giò của bạn cũng không phải ổn định 100%. Bây giờ bạn có cơ hội học offer, nếu muốn chuyển nghề thì cứ thử nhưng phải đặt mục tiêu, trước học cách làm offer, vùa học vừa cày thêm kiến thức web hay gì các kiến thức kinh doanh bên ngoài ( nhà đất, chứng khoán ...). Học xong offer vừa làm vừa tích luỹ vốn làm thêm chuyện khác như lập web, đầu tư chứng khoán, nhà đất.
Còn tiếp tục làm việc chính cũng vậy, cày tiếp có lên chức không, có nhiều cơ hội thăng tiến, tạo lập quan hệ không... Tự mình trả lời các câu hỏi đó.

Làm gì thì làm chung quy vẫn là kiếm tiền và xây dưng đam mê ước muốn cá nhân thôi. Tự mình trả lời là ra vấn đề nên làm gì. :)

P/S: Cho mình học ké offer được thì hú mình với nhé =)) . Goood luckkk

Đừng thấy ng ta làm đc mà nghĩ mình làm đc:rolleyes:
Đừng thấy thất bại của ng khác mà nghĩ mình ko làm được
Cái gì cũng nên thử sức ko cố gắng thì cái gì cũng như nhau thôi:D

Nói như bác này mới chuẩn nè. Nghề nó chọn người chứ người chọn nghề thì ít lắm. Nhiều bác cứ bảo chủ thớt cứ lao vào làm đi thì mình nghĩ cũng hài quá. Các bác có biết chủ thớt có thể nhanh nhạy đủ để trụ được với mmo? có biết được 2 năm nữa, 5 năm nữa tình hình offer sẽ ntn? có biết thằng bạn của chủ thớt nó kèm cho tới lúc kiếm đc đủ cơm ăn hay đc vài bữa phát sinh này nọ rồi cãi nhau các kiểu bỏ luôn... Chưa kể ông thớt có vợ con nữa, mà lại định theo một thứ rất là bất định, lên voi xuống chó như mmo. muốn làm thì xác định LIỀU thôi, còn có đc gì không thì tùy hên xui :D

nếu chơi Real thì nghề chính thì ổn mà chơi cheat thì xác định may rủi nhá :v
bác giải thích hộ em real là làm thế nào còn cheats là thế nào ạ.thank bác

mmo pro thì hái ra tiền, nghề nào cũng cái khổ riêng nhưng khổ của mmo sướng gấp 10 lần làm công nhân

Công việc của mình mà, mình phải tự tính chứ, phải xác định bây giờ làm gì, 2 năm nữa mình sẽ làm gì, 5 năm nữa sẽ làm gì, 10 năm nữa sẽ làm gì. Đặt mục tiêu rõ ràng và làm. Không có cái gì ổn định 100% cả, ngay cả công việc chính bây giò của bạn cũng không phải ổn định 100%. Bây giờ bạn có cơ hội học offer, nếu muốn chuyển nghề thì cứ thử nhưng phải đặt mục tiêu, trước học cách làm offer, vùa học vừa cày thêm kiến thức web hay gì các kiến thức kinh doanh bên ngoài ( nhà đất, chứng khoán ...). Học xong offer vừa làm vừa tích luỹ vốn làm thêm chuyện khác như lập web, đầu tư chứng khoán, nhà đất.
Còn tiếp tục làm việc chính cũng vậy, cày tiếp có lên chức không, có nhiều cơ hội thăng tiến, tạo lập quan hệ không... Tự mình trả lời các câu hỏi đó.

Làm gì thì làm chung quy vẫn là kiếm tiền và xây dưng đam mê ước muốn cá nhân thôi. Tự mình trả lời là ra vấn đề nên làm gì. :)

P/S: Cho mình học ké offer được thì hú mình với nhé =)) . Goood luckkk
cũng là 1 ý kiến từ đáy lòng . Mình cũng có dự định của mình hjc . Thank you

Thớt có người chỉ thì chính là cơ hội rồi đấy. Rủi ro thì cái nào cũng có, được thì được nhiều, cậu có dám chấp nhận không? Nếu có gan thì làm giàu thôi, còn lưỡng lự thì nên dừng. Hơn nữa, bạn cậu đã làm được 3 năm + lời hứa giúp cậu, cậu có thể kiên trì được = NGON thôi.
p/s: chút ý kiến mọn dành cho thớt. Mình tốt nghiệp Luật Kinh tế, nhưng quyết theo MMO, dù giờ cũng chưa có gì nổi bật!
lập pic không uổng công !! Nghe những lời từ a em mình thêm nhiều hiểu biết quá

Hay lắm thớt à ! Em cũng đang có ý định như thớt và em đã viết đơn nghỉ việc theo đuổi Offer . E làm được công ty nước ngoài 5 Năm với mức lương 8 triệu ,công việc an nhàn và chế độ rất tốt và rồi cuộc sông mãi mãi sẽ vậy ,sông phải nhìn mặt người ta mà sống , ngày qua ngày làm mãi việc như nhau ,chỉ là đủ ăn chứ ko thể nào dư được ,em chỉ mơ ước tự do tài chính , tự do ngôn luận trong công việc của mình nên em đã quyết định viết đơn tuy rằng em chưa tìm ra người thầy nào đào tạo, thớt quá may mắn ,bản thân em cũng vì ham học hỏi nên liều mạng bỏ tiền cho những người ko quen biết để hy vọng tìm ra người thày tốt và bị dân tình scam lợi dụng đến gần như sạch vốn , nhưng em ko nản thớt à vì cái gì nó cũng rất khó khăn phải đi từng bước 1 , ko làm được thì đí lam thuê -> có kinh nghiêm-> quen việc -> nhân bản công việc -> lên lương-> giỏi rồi thì xin ra solo ( 1 đên 2 năm sẽ được còn làm công ăn lương mỗi năm tăng vài trăm ngàn - để rồi phải 1 vòng tuần hoàn đến cuối cuộc đởi ) Thớt hãy làm và càng phải làm hơn nếu năm nay thớt chưa đến 30 tuổi và chưa gia đình nên sẽ thoải mái hơn
P/s em có gia đình có con và mới 27 tuổi nhà em ko có điều kiện nhưng cũng vì tương lai đột phá phải làm thôi thớt à ..

Hay lắm thớt à ! Em cũng đang có ý định như thớt và em đã viết đơn nghỉ việc theo đuổi Offer . E làm được công ty nước ngoài 5 Năm với mức lương 8 triệu ,công việc an nhàn và chế độ rất tốt và rồi cuộc sông mãi mãi sẽ vậy ,sông phải nhìn mặt người ta mà sống , ngày qua ngày làm mãi việc như nhau ,chỉ là đủ ăn chứ ko thể nào dư được ,em chỉ mơ ước tự do tài chính , tự do ngôn luận trong công việc của mình nên em đã quyết định viết đơn tuy rằng em chưa tìm ra người thầy nào đào tạo, thớt quá may mắn ,bản thân em cũng vì ham học hỏi nên liều mạng bỏ tiền cho những người ko quen biết để hy vọng tìm ra người thày tốt và bị dân tình scam lợi dụng đến gần như sạch vốn , nhưng em ko nản thớt à vì cái gì nó cũng rất khó khăn phải đi từng bước 1 , ko làm được thì đí lam thuê -> có kinh nghiêm-> quen việc -> nhân bản công việc -> lên lương-> giỏi rồi thì xin ra solo ( 1 đên 2 năm sẽ được còn làm công ăn lương mỗi năm tăng vài trăm ngàn - để rồi phải 1 vòng tuần hoàn đến cuối cuộc đởi ) Thớt hãy làm và càng phải làm hơn nếu năm nay thớt chưa đến 30 tuổi và chưa gia đình nên sẽ thoải mái hơn
P/s em có gia đình có con và mới 27 tuổi nhà em ko có điều kiện nhưng cũng vì tương lai đột phá phải làm thôi thớt à ..
mình thích cách sống của bạn, mình bằng tuổi bạn có suy nghĩ giống bạn nhưng chưa dám viét đơn. nếu có thể cho mình yahoo or FB. mình với cậu trao đổi. đồng cảnh ngộ

Mún tìm dc niềm vui trong công việc thì mmo là đúng rồi, nhưng phải làm ăn chân chính chứ ko phải cheat nhé bác, nếu bác theo nghề cheat thì bác sẽ thấy công việc cực nhàm chán lun đấy.

vâng cám ớn bác , em cũng người mới nên chưa hình dung được nhiều em cám ơn bác đã tư vấn ạ

mình thích cách sống của bạn, mình bằng tuổi bạn có suy nghĩ giống bạn nhưng chưa dám viét đơn. nếu có thể cho mình yahoo or FB. mình với cậu trao đổi. đồng cảnh ngộ
vâng xin bạn để lại fb để mình có thể add , mình rất mong muốn được học hỏi

thích bạn rồi đây, cho mình facebook, yahoo học hỏi giao lưu

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,946
171,018
Latest member
hypercorevn

Most discussed of week

Most discussed of week

Back