đợi admin SHIN vào xử lý hộ MOD sadl0ve

Status
Not open for further replies.

phunghoanglua

Banned
Reactions
28
MR
0.000
Đầu tiên mình xin gửi ADMIN luôn topic mình chứng minh s2_lhe0 scam để admin hiểu tại sao mình đi ép nó bắt nó thanh toán cho mem
http://mmo4me.com/showthread.php?66263-chung-minh-s2_lhe0-scam-cua-tuonglaimmo&p=1365689#post1365689

tình hình là 2 đứa mình cảm thấy có dấu hiệu scam mình can thiệp đã đều bộc lộ sự scam đến 99% là 5Tin và s2_lhe0.

Về việc cần nói với admin:
Mình cho s2_lhe0 vào tầm ngắm là vì:
_Info trên google cho thấy đây là con trai mà lại tỏ vẻ ăn nói giống con gái trong forum
_Số lượng post tăng nhanh chóng mặt
_Làm thân với rất nhiều người trên box captcha, thank và nói chiện ủng hộ nhiều người để lấy lòng
_Vay tiền, ko trả đúng hẹn, biến mất, đợi người ta lập topic đòi mới trả , và con ăn cháo đá bát ko cảm ơn còn nói người ta này nọ
_Lập nhóm captchaguru, nói vì 1,2 người phá nhóm mà bị ban nguyên group xong rồi lại nói là đc unban ID rồi mọi người làm việc tiếp, còn tiền trả mem thì ....ko trả

Còn mod sadl0ve thì rất thân với s2_lhe0 trên chatbox bé heo bé heo suốt =))
thôi ko nói nhiều nữa vì cái nick s2_lhe0 đã bị ban nhưng mình kể sơ qua về s2_lhe0 cho admin biết

Còn đây là topic s2_lhe0 "khất nợ" mà ko ghi rõ ràng trả (rất nhiều topic như vậy) chỉ nói qua loa để làm dịu mem
-> http://mmo4me.com/showthread.php?66215-s2_lhe0-Thong-bao-Mem-cap-Guru-Vao-Xem-Ho
mình đã vào vạch mặt nó và ép nó chỉ để vì 1 mục đích nó sẽ cảm thấy bị ném gạch và nhanh chóng thanh toán cho mem
và kết quả có nhiều người chửi mình, trong đó có Mod sadl0ve
(mình chụp ảnh cho mọi người thấy rõ mod sadl0ve quote lại comment của mình và chửi thẳng vào mặt mình chứ ko phải nói bâng quơ nhé vì mình đã vạch mặt thằng s2_lhe0)
->
Rồi sau đó vì bị động chạm đến gia đình (ở đây là dòng họ) mình đã chửi lại
Tự hỏi mod là cái gì mà có thể chửi người khác?? chưa kể ở đây mod sadl0ve nếu ở ngoài đời chỉ đáng tuổi em tôi mà lại ăn nói bố láo hổ báo như thế à??
Và sau khi tôi chửi lại thì kết quả là : BAN NEVER vì lý do CHỬI MOD

Và có nhiều người ko biết tại sao tôi lại đi bốc mẽ 2 đứa tôi nghĩ là scam hỏi trên chatbox thì đây là câu trả lời của Mod sadl0ve

Bản chất ngông cuồng và ăn nói bố láo của MOD ở 2 bức ảnh kia mình ko nói thêm

Ngoài lề: Ai nói mình là scammer uytinlagi hay là nhocnhut thì mình ko nói lại vì mình ko có hoạt động gì trong forum nên ko quan trọng uy tín của nick đang dùng
_ Bạn thử nghĩ nếu mình muốn scam thì mình sẽ đi ném gạch người khác, làm mất lòng người khác, lập topic tự tố cáo mình (theo ý bạn cho đỡ làm phiền mình) để làm gì???
_Nếu mình thật sự muốn scam, mình sẽ giống s2_lhe0, giả gái, nói chiện xì teen, lấy lòng mọi người, để mọi người tin tưởng mà dễ scam chứ :D

Admin Shin đã từng nói là mình hãy góp sức giúp forum giống vụ 5Tin có lẽ vụ s2_lhe0 này là vụ cuối cùng của mình rồi :D vì việc chửi người khác là bị ban là đúng rồi :D
Mình cũng nản vì việc bị ném đá trong khi mình chỉ nói lên "SỰ THẬT" chứ ko có ăn ko nói có cho ai
Kết quả: chỉ nhận đc gạch đá của ban bè chúng nó, còn cũng chẳng nhận đc lời cảm ơn của ai ngoài admin

Mong admin vào xử lý vụ này:
MÌNH ĐỀ NGHỊ UNSET: MOD sadl0ve và ban (admin xem cảm thấy ban thời gian bao nhiều là đúng thì xử lý)
và admin nên xem xét lại 1 số người ăn nói rất dung tuc, ngông cuồng, coi thường người khác trên chatbox: ruby, kutjhocdoi, pro_offer_VN.....

Đợi ý kiến của admin

Dự đoán: topic sẽ có nhiều người là bạn của 1 số người mình kể trên vào ném đá, nhưng xin lỗi topic này mình chỉ dành góp ý cho SHIN người mà mình tin tưởng và nể phục.

Góp ý: việc coi thường chức vụ của mod sadl0ve và 1 số mod khácsau khi bị mình lập topic và yêu cầu unset thì đây là thái độ của MOD sadl0ve

việc này cho thấy 1 số mod, tmod đc lên làm vì đc bầu mà ko hiểu đc trách nhiệm và lợi ích của mình, đc góp sức trong BQT mà họ nói như là họ "bị ép" phải làm, mà đã có tư tưởng này thì mình nghĩ ADMIN nên xem xét lại

Và sự ngông cuồng bắt đầu từ sự phân chia PHE CÁNH, dù sai hay đúng cũng nhảy vào bênh vực , đây chính là vấn đề nhức nhối mình nói với Shin lần trước và nó đã thể hiện rõ ràng

À mình thấy lạ là ADMIN uy quyền nhất thì ăn nói nhất nhỏ nhẹ BẠN - TÔI , trong khi 1 số người chỉ làm tmod, mod thì lại xưng hô rất uy quyền và bá đạo : TA- NGƯƠI, TA - NÓ....???????

1 số comment mình cảm thấy là người hiểu chuyện
Vừa qua đọc topic bên kia thì thấy bị ban ID Group là do tên heo gì đó ( chả muốn nhớ tên làm gì cho hại não ^^) chơi xấu với admin, xác nhận vẽ chuyện hay ko cũng vậy :)
Còn pro này nói sai rồi, ko phải là ko ai bênh vực ủng hộ mà có nhiều là khác, chỉ tiếc là chủ thớt bị mọi người nghĩ có tiền sự scammer nên thay vì ủng hộ thì lại quay ra đáp gạch, tâm lí chung thôi, nếu đó ko phải là chủ thớt mà là 1 member có chút uy tín thì mọi sự sẽ khác ^^

dù mình có phải scammer hay ko nhưng qua cách nhìn của 2 bạn mình cũng rất đồng tình, giải thích nhiều mệt
Trong phim tể tướng lưng gù Hoàng thượng dù biết Hòa thân có ý đồ tạo phản nhưng không vì lý do đó mà đưa ông ta ra trảm.Cứ để vậy nhưng thường xuyên theo dỏi và quản lý chặt vì Hòa thân vẫn có ích trong 1 số việc :D...................
Ko theo dõi nên ko có ý kiến, cũng chả quan tâm heo hiếc, love liếc gì ^^ chỉ muốn nói chút, người nào có thể giảm bớt đc nạn scam thì dù bất kể họ có là ai cũng đc, đừng có lấy cái lí do họ trong quá khứ là scammer này nọ mà gạch đá người ta, biết người, biết ta, hacker mũ trắng cũng đa phần là từ hacker mũ đen mà ra :) Giúp đỡ đc cộng đồng thì bất kể là ai cũng đc

mấy đứa comment spam vào hùa có bị scam đâu mà biết nỗi khổ của newbie bị scam, mình vạch mặt mấy đứa scam cũng chỉ cho mem mới chứ ko phải mấy đứa spam này ^^
Để ý cả topic sẽ thấy những người bị scam thì không nói gì, toàn các mem không đâu vào chém lung tung rồi chửi bới theo hùa với nhau. Vấn đề nan giải vẫn là ai cũng muốn mình tăng post thật nhanh.

vấn đề ở đây là việc hống hách dễ dàng buông lời xỉ nhục mem
thôi để admin vào giải quyết. mod lại đi chửi nhau với mem đúng là không nên ^^ . nhưng mà s2 heo scam thì cũng không nên bao che.

vấn đề phe cánh vào hùa = hình thức thanked mọi lúc mọi nơi
thấy ai cũng dc sadlove thanks , cmt kiếm cái thanks :m021

chính vì giống như bạn nói mà nhiều người trong BQT nghĩ mình là vua, người khác phải nịnh nọt mình nên ngày càng ăn nói xấc xược hống hách
xã hội thay đổi, bản chất con ng thay đổi, mình thấy dạo này lắm mem muốn kết bạn làm quen với MOD để nhờ cậy cho nó ha oai thì phải :binhsua146:

Last edited by a moderator:
Đề nghị s2_lheo ra cho anh check hàng coi là boy hay girl nhé :m021: còn việc bị ban ID Group thì ta đã xem proof rồi nên xác nhận s2_lheo ko có vẽ chiện :m131:
Còn vụ thiếu tiền gì đó thì ta ko rõ vì ta ko dính liếu và cũng ko có quan tâm :m131: Để mod và pô lích vào xem xét :m131:

Còn chủ thớt, nói người thì nghĩ lại mình... Mình làm gì trên xã hội muốn thành công cũng cần có sự ủng hộ của người khác :m021: Tại sao mọi người bên vực s2_lheo mà ko ai bên vực chú. Các nói chiện chú thế nào mà để ai cũng quay lưng. Cho dù s2_lheo có là boy đi nữa nhưng ít ra cũng còn biết nói chiện cho hợp lòng mọi người :m131:.

làm sao check?/?...:binhsua146:

Upvote 0
đệch , what háp bầng, đứa nào dám vào tố cáo em iu sad của tao vậy. muốn chết không có chỗ chôn thân hả :m131:

Upvote 0
Đề nghị s2_lheo ra cho anh check hàng coi là boy hay girl nhé :m021: còn việc bị ban ID Group thì ta đã xem proof rồi nên xác nhận s2_lheo ko có vẽ chiện :m131:
Còn vụ thiếu tiền gì đó thì ta ko rõ vì ta ko dính liếu và cũng ko có quan tâm :m131: Để mod và pô lích vào xem xét :m131:

Còn chủ thớt, nói người thì nghĩ lại mình... Mình làm gì trên xã hội muốn thành công cũng cần có sự ủng hộ của người khác :m021: Tại sao mọi người bên vực s2_lheo mà ko ai bên vực chú. Các nói chiện chú thế nào mà để ai cũng quay lưng. Cho dù s2_lheo có là boy đi nữa nhưng ít ra cũng còn biết nói chiện cho hợp lòng mọi người :m131:.

Vừa qua đọc topic bên kia thì thấy bị ban ID Group là do tên heo gì đó ( chả muốn nhớ tên làm gì cho hại não ^^) chơi xấu với admin, xác nhận vẽ chuyện hay ko cũng vậy :)
Còn pro này nói sai rồi, ko phải là ko ai bênh vực ủng hộ mà có nhiều là khác, chỉ tiếc là chủ thớt bị mọi người nghĩ có tiền sự scammer nên thay vì ủng hộ thì lại quay ra đáp gạch, tâm lí chung thôi, nếu đó ko phải là chủ thớt mà là 1 member có chút uy tín thì mọi sự sẽ khác ^^

Upvote 0
Hix,dạo này BQT lắm Xì căn đan quá......

xã hội thay đổi, bản chất con ng thay đổi, mình thấy dạo này lắm mem muốn kết bạn làm quen với MOD để nhờ cậy cho nó ha oai thì phải :binhsua146:

Upvote 0
Nó mãi mãi chả có đựoc uy tín đâu pro à cái cách nói chuyện quyết định nên con người 1 người bình thường không ai vào quấy phá người khác :D làm police thì không ai nói gì giống như dạng phản động

Upvote 0
Mong admin vào close cái topic này dùm
Đây là nơi dành cho spam sao :binhsua163:

Upvote 0
Nó mãi mãi chả có đựoc uy tín đâu pro à cái cách nói chuyện quyết định nên con người 1 người bình thường không ai vào quấy phá người khác :D làm police thì không ai nói gì giống như dạng phản động

Chỉ dựa vào cách nói chuyện mà biết đc con người à, hay nhỉ, lần đầu tiên nghe đc câu này, vậy cậu có biết bản chất mình là người thế nào ko ^^ Biết người, Biết mặt còn chẳng biết đc lòng, đó là thế giới thực còn chả nói, nói gì đây chỉ là ảo, trong ảo, đa số đều tốt đẹp thì phô ra, xấu xa thì đậy lại thôi, đc mấy người thật lòng với nhau ^^
mình cũng nói rồi, miễn là giúp được cộng đồng giảm thiểu đc nạn scam thì mình ủng hộ, còn đối phương có là ai cũng mặc :)

Upvote 0
Mỗi lần có 1 vụ scam là kéo theo hàng loạt các vụ khác :-j

Upvote 0
Mong admin vào close cái topic này dùm
Đây là nơi dành cho spam sao :binhsua163:

close theo yêu cầu rồi đó ..
...

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays