Ask Tại sao Paypal lại bị limit?

matchless2003

Junior
Solutions
5
Reactions
84
MR
10.069
Em chào mọi người, dạo gần đây em thường sử dụng cổng thanh toán của Paypal. Mọi người có thể cho em hỏi tại sao paypal lại bị limit ạ? Và nếu bị limit thì mình gỡ bằng cách nào ạ? Em có xem 1 số video thấy bảo phải gọi điện cho paypal nhưng em không biết tiếng Anh thì làm sao ạ? Em cảm ơn!

Limit là sở trường của paypal mà bác, tuỳ theo yêu cầu của paypal mà làm theo, làm theo thứ tự mà paypal yêu cầu thì sẽ giữ được, kẹt quá thì tìm bạn bè người thân ai biết tiếng anh thì kêu họ nói dùm

Upvote 0
cái này có nhiều nguyên nhân , do nguồn tiền , và 1 nguyên nhân nữa là do bạn cứ đăng nhập hoài , tiền về là chuyển điu ngay là nó limit , cái cốt lõi là ngâm tiền , ngâm ít nhất phải 2 tuần mới được sử dụng là nó sẽ khó bị j

Upvote 0
cái này có nhiều nguyên nhân , do nguồn tiền , và 1 nguyên nhân nữa là do bạn cứ đăng nhập hoài , tiền về là chuyển điu ngay là nó limit , cái cốt lõi là ngâm tiền , ngâm ít nhất phải 2 tuần mới được sử dụng là nó sẽ khó bị j
ví dụ hàng ngày mình nhận cứ vài trăm $ mà có đợt nhận 10K $ xong ngâm ơ đấy 1 tháng thì không biết nó có limit không sếp nhỉ?

Upvote 0
Việc limited sẽ để phục vụ 2 vấn đề chính:
1. Xác minh danh tính.
2. Làm rõ các thông tin liên quan đến giao dịch đã phát sinh.
Thông thường thì sẽ chỉ bị cái 1 và việc xử lý khá đơn giản, chỉ cần thông tin đăng ký tài khoản đúng và chính chủ là ok. Còn cái số 2 thì tùy theo đặc thù các giao dịch đã phát sinh mà sẽ có các yêu cầu từ đơn giản đến phức tạp.

Upvote 1
Paypal nó thấy phát sinh thu chi bất thường là limit, limit chỉ loanh quanh xác thực giấy tờ chính chủ thôi, pass là sau chơi bt, mình có con pp đang bt nhận quả 5k$ nó limit luôn và sau hồi xác thực linh tinh nó nhả giờ nhận rút thoải mái
Cảm ơn bạn!

Upvote 0
1. Xác minh danh tính.
Thông thường thì sẽ chỉ bị cái 1 và việc xử lý khá đơn giản, chỉ cần thông tin đăng ký tài khoản đúng và chính chủ là ok. Còn cái số 2 thì tùy theo đặc thù các giao dịch đã phát sinh mà sẽ có các yêu cầu từ đơn giản đến phức tạp.
Xin chân thành cảm ơn ạ!

Upvote 0
1. Xác minh danh tính.
Tại sao người ta lại phân ra thành PPVN và PPUS vậy bác?

Upvote 0
Info vn và info us, info us thì có một số đặc quyền của pp ví dụ như nhận bitcoin qua pp được mà pp vn ko có, thi thoảng pp us có tí 5$ tiền free nếu tk us may mắn nhận dc, còn đâu như nhau hết
vậy thì nó có ảnh hưởng gì tới tỉ giá của PPVN và PPUS hả bác (Tại e thấy khi mua PP giá PPVN 1 khác giá PPUS một khác)

Upvote 0
Info vn và info us, info us thì có một số đặc quyền của pp ví dụ như nhận bitcoin qua pp được mà pp vn ko có, thi thoảng pp us có tí 5$ tiền free nếu tk us may mắn nhận dc, còn đâu như nhau hết
Thêm là gửi $ từ ppvn qua ppus hoặc ngược lại dù gửi dạng bạn bè cũng có phí😂

Upvote 0
Em chào mọi người, dạo gần đây em thường sử dụng cổng thanh toán của Paypal. Mọi người có thể cho em hỏi tại sao paypal lại bị limit ạ? Và nếu bị limit thì mình gỡ bằng cách nào ạ? Em có xem 1 số video thấy bảo phải gọi điện cho paypal nhưng em không biết tiếng Anh thì làm sao ạ? Em cảm ơn!
câu hỏi quá khó để trả lời ... còn call có sp bằng tiếng việt nên khỏi lo

Upvote 0
ví dụ hàng ngày mình nhận cứ vài trăm $ mà có đợt nhận 10K $ xong ngâm ơ đấy 1 tháng thì không biết nó có limit không sếp nhỉ?
vậy khả năng cao rồi , vì bạn hoạt động quá bất thường , nếu vài ngày bạn nhân vài trăm $ thì đc , lúc nhận thì vào mail mà kiểm tra mail báo , đừng có đăng nhập vào , lâu lâu , ít nhất là 2 tuần mới đăng nhập paypal 1 lần , tiền về thì cứ ngâm , vậy là ổn ,
nếu nguồn tiền sạch thì đảm bảo ko sao
còn 1 vấn đề nữa là 10k $ , cái này hình như vượt quá giới hạn của tài khoản cá nhân rồi nên limit rất cao , với tài khoản cá nhân thì theo luật là 1 tháng ko đc rút hay chuyển đi quá 10k $ thì phải , tài khoản cá nhân thì tầm 5000 trở xuống là an toàn

Upvote 0
Mọi người có thể cho em hỏi tại sao paypal lại bị limit ạ?
Để xác minh danh tính ( random ) hoặc giao dịch bất thường ( sợ bạn rửa tiền ).
Và nếu bị limit thì mình gỡ bằng cách nào ạ?
Làm theo các bước mà PP đưa ra trong phần giải quyết vấn đề của PP.
Em có xem 1 số video thấy bảo phải gọi điện cho paypal nhưng em không biết tiếng Anh thì làm sao ạ?
Có tiếng việt và tiếng anh. Bạn đừng sợ ngoại ngữ.

Tóm lại càng minh bạch thì càng tốt. Tạo invoice khi cần nhận tiền là 1 trong những bước quan trọng trong 1 số giao dịch lớn.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,659
170,751
Latest member
LuDiTu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back