Dípute PP - lần đầu mở case, nhờ ace chỉ giáo

iDcomp

Senior
Reactions
146
MR
0.032
Tình hình là mềnh có mua hàng online, nhưng đã lâu ko nhận đc... khả năng là bị thất lạc rùi
Giờ mình mở cái dis PP đòi tiền, cho lên leo thang luôn òi :p
Bên bán hàng nó phản hồi lại cho PP cái track number (mà ko có tác dụng track)
Rùi bi giờ PP nó bảo chờ phản hồi của mình, nhưng mà bấm nút "repond" xong rùi ko thấy chỗ nào đẻ mình trả lời
Cũng ko biết chỗ nào để mình up lên file (hình ảnh, log... history..)
...
ace có kinh nghiệm dis rùi chỉ giáo dùm mềnh vs

coá ai chỉ dùm iem.... :rolleyes:

mình cũng bi trương hộp như bạn
Thường thì bằng chứng phải đưa ra lúc dispute lần đầu tiên luôn
Còn trường hợp đến đây rồi thì chỉ có cách gửi ảnh qua support paypal, nhưng thường hay thất lạc.
Do đó, ở bước này thường không mấy khi làm được gì cả, bạn cứ chờ sang bước Paypal review thôi .
Bước này là bước Paypal gửi tự động theo bước có sẵn, khi bên Seller đã phản hồi.
Giờ bước này có thể bỏ qua và chờ Paypal review xem bằng chứng bạn nêu lúc đầu + seller trả lời như thế nào rồi đưa ra quyết định.

còn nếu muốn thì bạn support: [email protected] thì repply nhanh. Nhớ ghi (case number: PP....................). dispute đễ paypal biết. Chúc bạn thành công.

mình cũng bi trương hộp như bạn
Thường thì bằng chứng phải đưa ra lúc dispute lần đầu tiên luôn
Còn trường hợp đến đây rồi thì chỉ có cách gửi ảnh qua support paypal, nhưng thường hay thất lạc.
Do đó, ở bước này thường không mấy khi làm được gì cả, bạn cứ chờ sang bước Paypal review thôi .
Bước này là bước Paypal gửi tự động theo bước có sẵn, khi bên Seller đã phản hồi.
Giờ bước này có thể bỏ qua và chờ Paypal review xem bằng chứng bạn nêu lúc đầu + seller trả lời như thế nào rồi đưa ra quyết định.

còn nếu muốn thì bạn support: [email protected] thì repply nhanh. Nhớ ghi (case number: PP....................). dispute đễ paypal biết. Chúc bạn thành công.
mà làm sao b biết hay vậy ?
Em loay hoay mãi cái chỗ "contact us" của PP mà ko thấy

mà làm sao b biết hay vậy ?
Em loay hoay mãi cái chỗ "contact us" của PP mà ko thấy

Thì người khác chỉ mình, mình chỉ giúp lại bạn ^^

Track k thấy deliver. chụp cái này up cho pp thôi.

View attachment 70463
vâng, em cũng theo chỉ dẫn của b KimNhanh gửi cho PP theo mail rầu
trong chỗ Resolution với Contact ko thấy có chỗ nào để mà upload

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,616
170,726
Latest member
fb88vnme
Back