Report Dính rule xác nhận cuối cùng, quyền lợi nhỏ bé của người bị hại lohan53

Status
Not open for further replies.

lohan53

Verified
Reactions
372
MR
0.000
Insuree Balance
0
@Shin Anh shin à, em đã cố gắng dùng những lời lẽ siêu dễ thương, :(,siêu cute nhất có thể:) để thương lượng nhưng không thành công. Cho nên em đành phải trò lật keo này.
Anh shin à em có những nhận định và bằng chứng - nếu chỉ là nhận định thì có thể bỏ qua bài này của em, em muốn nói nhận định trước để bài viết được logic:
Nhận định
- Thứ nhất là 1 member newbie dùng VND lân la vào box money exchange bị lừa có hành xử rất khác với 1 mem lão làng biết sữ dụng ví Z classic sành điệu như senbohung.
- Câu đầu tiên sau khi send Z cho nick fake là: buz, cậu ơi, cậu confirm topic mmo4me.
- Cậu senbohung xoáy sâu vào chủ đề confirm topic trong đa số câu conment trên diễn đàn và trong yahoo.
- Ví Z của send bohung đã up classic , 1 người khá sành sỏi trong limit, giới hạn - mà đi send Z từa lưa hột dưa .
- Nick fake netbooker57 netbooker57, là nick fake chát với cậu ta, 1 mem 2012 đến nay đã 3 năm mà không nhận ra nick fake là 1 người chưa hiểu biết j về mua bán trong mmo.
- Nick fake chát, Ví Z người nhận limit liên tục, ví lại thay đổi liên tục . Rất nhiều dữ kiện scam xâu chuổi mà nói là mới ngủ dậy bất cẩn.
- Cuối cùng, cậu ta chụp màn hình, đưa lên log chat khá đẹp. Chú ý là quote bài viết, insert bài viết rất bài bản, vậy mà nói là không để ý ví trên topic của em. Topic của em ngắn 2 3 trang chứ mấy, trước đó đêm qua cũng đã quote 1 lần rồi và ví nó hiện ở trang 2.

Quyền lợi và bằng chứng:
- Trước khi buộc phải đền tiền, em nghĩ rằng mình còn 1 quyền lợi tối thượng nữa:
+ Là người thật việc thật log vào xem những giao dịch Z, những tin nhắn yahoo,
+ Các môc thời gian xác nhận và send Z khớp đúng.
Và trong quá trình này nếu không có hoặc có sai khác của việc chuyển Z, em có toàn quyền được giải thoát khỏi vụ này.
Vậy mà cớ sao em mới nếu vấn đề này ra trong topic này
https://mmo4me.com/threads/ve-vu-ru...an53-va-senbohung-cau-vao-tra-loi-nhe.223056/
Thì 1 người vẫn tiếp tục chơi cái trò giận hờn vu vơ
Một người khác thì quá nhanh quá nguy hiểm - là người mà ai cũng biết là ai đây mod đánh máy.

Anh shin à em chưa gặp anh lần nào nhưng em biết anh là người cách tụi em 1 thế hệ, anh có đủ chính chắn và rộng lượng để hiểu được những việc xãy ra trong diễn đàn này. Em muốn có thời gian để thực hiện quyền lợi mong manh cuối cùng này. Xin hãy cho em thời gian - Lưu Hương Giang:(.
P/S: Em 27 tuổi, còn FA, và đang đói, cho em được theo vụ này tới cùng:(. Em cám ơn.

Attachments

• Vi clasic cua senbohung.png
    Vi clasic cua senbohung.png
    115.6 KB · Views: 434
  • cau dau tien yahoo.png
    cau dau tien yahoo.png
    280.1 KB · Views: 281
Cảm ơn mọi người đã quan tâm và chi sẻ! Cái ngu này coi như là bài học cho đời em! Cũng không yêu cầu BQT banne nick bác ấy vội, chỉ mong là được giải quyết dứt điểm chuyện này. Còn vấn đề delay thì cứ để cho BQT giải quyết!
Rất thích tinh thần hợp tác của bạn!

Upvote 0
im lặng có nghỉa là âm thầm chấp nhận, chấp nhận bỏ 10tr, chấp nhận ban nick, còn hơn phải bỏ thêm 2tr nửa @@@,
topic kia ý là lôi CA vào cuộc để hù dọa gì gì đó, ----- kéo dài thời gian ko chịu hợp tác với mod.
phải chi lúc đầu chịu chia 50/50 là ổn rồi.
nhưng đằng này bạn @senbohung noí bỏ qua ko bắt đền gì hết, thì EX cám ơn liền nói rút kinh nghiệm lần sau, + với nói @senbohung dàn dựng , giờ thì than là FA rồi đói........
ko hiểu EX đang có chiến lượt gì nửa..@@@@

Upvote 0
Tự nhiên mất oan 10 triệu. Đây cũng là bài học cho những người đang làm dịch vụ :(
Chia buồn.

Còn về phần người bị hại cũng không phải không có lỗi. Cứ nhắm mắt đi giao dịch vậy thì ra ngoài xã hội không có chuyện may mắn như thế nữa đâu.

Upvote 0
tự nhiên lãnh đạn cho 1 thằng ngu nai tơ ( chả biết nai tơ thật không ) cũng cay thật... thông cảm cho @lohan53 nhưng luật là luật... hic hic :( sao mà thấy chạnh lòng quá :(

Upvote 0
tự nhiên lãnh đạn cho 1 thằng ngu nai tơ ( chả biết nai tơ thật không ) cũng cay thật... thông cảm cho @lohan53 nhưng luật là luật... hic hic :( sao mà thấy chạnh lòng quá :(

Làm gì có cái gì tự nhiên, làm ăn thiếu trách nhiệm thì lãnh sẹo, có thế thôi

Upvote 0
Cho teamview không chịu team, vẫn còn cơ hội để thoát án mà bỏ không thèm làm??? Nghi vấn ngược lại Ex chính là scammer và biết chắc teamview cũng không được gì ( vì mình chính là scammer) nên khỏi teamview cho xong?? Bao nhiêu lời nói hù dọa, câu giờ cũng nhằm mục đích thương lượng refund 50/50 và ẵm trọn 50% còn lại

Upvote 0

sao lại tự nhiên, ngu nai tơ là cái ông ex kia kìa :D

không làm sai thì ai mà vào lấy được tiền của bạn ấy.

Upvote 0
nói chung trong vụ này không biết thằng cha nào ăn được 600z (cầu cho thằng cha ấy ăn không ngon, ngủ không yên, ngồi trong nhà thì xà nhà rơi trúng đầu, đi ngoài đường thì cây ngã đè, đi bộ vấp đá, đi xe nổ bánh....), nhưng một người luôn tìm mọi cách biện hộ cho bản thân và đẩy hết mọi trách nhiệm cho người khác thì không phải là người ĐÁNG TIN CẬY.
chỉ thế thôi.
đi qua ghé vào hóng hớt tí rồi chạy ra ngay, tránh gạch đá.

P/S: Xin kể một câu chuyện ngoài lề.
Cũng khá lâu rồi, lúc mà mem gmb còn gọi m là Niệm (hoainiem0407)
vào một ngày đẹp trời, một nick gmb là rerach lập top: Gọi Viettel với 2k/h. Mình lúc đó tí ta tí tởn nhảy vào cmt một phát:
"lâu quá không thấy bác online. Lát phải ủng hộ bác 20k mới được".
Ờ, vì hắn từng lập top nhận kết nối cuộc gọi Viettel miễn phí, rồi 500đ/cuộc...nhiều lần. Nick thì 2009. Thế là m gửi hắn 20k card = 10h gọi.
Nhiều mem khác thấy m vui vẻ cmt nhận người quen như vậy thì cũng lao đầu theo. Kể cả Tuanphuong, một cựu admin thuộc hàng lão làng, đầu có trăm hạt sạn, cũng vô tư gửi 2 cái thẻ 20k.

Thế rồi hắn SCAM. Tiền ra đi không trở lại.

Hôm ấy lóc cóc bắt xe bus từ Biên Hòa lên tận Q1 ôn thi, trời mưa tầm tã, ướt lướt thướt, đt đổ chuông liên tục. Vào wap, 1 loạt topic tố cáo hoainiem0407 bảo kê lừa đảo. Đến cả 2 admin cũng sốt ruột vào server riêng đặt vấn đề tạm khóa nick, nghi ngờ hack nick.
Ôi...
Ngày ấy, tổng quỹ đen (tiền nằm ngoài sổ sách, có được nhờ cày xu avatar, mẹ không biết nên không tịch thu được :D ) của mình chỉ có hơn 300k. Tổng số tiền các mem bị scam là 270k. Có khoảng 12-13 mem bị lừa. Tất cả đều được đền bù 100%. Duy nhất Tuanphuong là không, vì theo m, một tên cựu admin từ thời hồng hoang của wap, mà để mem lừa, thì là do anh ấy tự quyết định nộp mạng cho thằng kia, chứ không phải vì chịu tác động từ câu cmt của tớ.

300k của năm 2012 = 2 tháng ôm cái đt nokia 5300 nát cày xu, mỗi ngày 4-5 tiếng.

Chúc chủ top và @senbohung ngủ ngon.
chúc luôn cả rerach ngủ ngon
sau nhiều lần bị lừa mới khôn ra được bà chị nhỉ :v

Upvote 0
vẫn biết mất 10tr sẽ thiệt thòi cho bạn Exchanger, nhưng mình mong BQT sẽ áp đúng luật đền 100% vì cần phải làm như vậy thì các Exchanger khác mới rút kinh nghiệm và có trách nhiệm hơn về cái mác bảo hiểm của mình. Nói thật là dù ko phải người mất tiền nhưng mỗi lần thấy vụ scam fake nick lớn lớn mình rất là tức, thậm chí gọi là cay cú cũng đc, chỉ mong sao ngày nào đó tóm đc thằng chuyên đi fake nick và mọi người đối xử (thực ra là hành xử) nó như những thằng trộm chó ở ngoài đời thì mới hả.
Trở lại câu chuyện này thì mong BQT áp dụng đúng luật đền 100% (sau đó bạn @senbohung nếu có thể thì trao đổi ngoài yahoo hỗ trợ lại bạn ấy một phần thì càng tốt), sau vụ phạt này mỗi Exchanger nói riêng và bất kỳ ai xác nhận trên forum nói chung hãy cẩn thận hơn và luôn chú ý đến nick chat, memo chuyển tiền,... Làm kỹ những cái đó thì những thằng scam fake nick nó cũng khó ăn trộm ăn cắp hơn vì ko có bank trung gian để nó rửa tiền.

Upvote 0
chờ quyết định cuối cùng của BQT bạn ạ! Bác thớt ko chịu check tiemview, nên cũng chẳng còn cách nào khác
hy vọng là cậu sẽ được nhận đủ số tiền bảo hiểm,

ex yêu cầu teamview, đồng ý cho teamview

ex muốn dời đến 9h, đồng ý dời đến 9h, trong khoảng thời gian 9h đó thì lập thread khác đòi thương lượng, mang ra tòa, rồi bảo là học chuyên lý ở Quảng Trị, học Học viên ngân hàng Hà Nội, 28 tuổi, thất tình rồi FA blah blah blah...

sau 9h vẫn không cho teamview, quá ư là bất hợp tác rồi @@

Upvote 0
chờ quyết định cuối cùng của BQT bạn ạ! Bác thớt ko chịu check tiemview, nên cũng chẳng còn cách nào khác
dù sao mình thấy cũng tội bạn ấy , gần tết rồi ai cũng muốn có 1 cái tết vui vẻ , có lẽ bạn ấy cũng nóng tính quá nên nói có phần ko suy nghĩ , mình thì mong bạn chịu 50/50 cho đôi bên vui vẻ có tình người hơn

Upvote 0
Hix. Vụ này thế nào rồi các bác. Chứ chị thớt 1 thân 1 mình FA mà dính vụ này mất têt rồi. :(

Upvote 0
Hix. Vụ này thế nào rồi các bác. Chứ chị thớt 1 thân 1 mình FA mà dính vụ này mất têt rồi. :(
ủa thớt là nữ hả cậu, mình nghĩ là nam chớ!

Upvote 0
giờ mới biết thớt là nữ nhé. đàn ông con trai mà chèn ép phụ nữ vậy,ko biết thương hoa tiếc ngọc gì cả

Upvote 0
giờ mới biết thớt là nữ nhé. đàn ông con trai mà chèn ép phụ nữ vậy,ko biết thương hoa tiếc ngọc gì cả
Lưu Hương Giang thì chắc là nữ rồi!

Upvote 0
hoa với ngọc gì ở đây sai thì phải chấp nhận ! sống trong môi trường phức tạp như mmo này trước sau cũng phải có 1 bài học sáng mắt ra :D (tập bên kia đang hay thì bị vi phạm nguyên tắc cộng đồng close rùi hic)

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,923
Latest member
Benerrn

Most viewed of week