Report Dính rule xác nhận cuối cùng, quyền lợi nhỏ bé của người bị hại lohan53

Status
Not open for further replies.

lohan53

Verified
Reactions
372
MR
0.000
Insuree Balance
0
@Shin Anh shin à, em đã cố gắng dùng những lời lẽ siêu dễ thương, :(,siêu cute nhất có thể:) để thương lượng nhưng không thành công. Cho nên em đành phải trò lật keo này.
Anh shin à em có những nhận định và bằng chứng - nếu chỉ là nhận định thì có thể bỏ qua bài này của em, em muốn nói nhận định trước để bài viết được logic:
Nhận định
- Thứ nhất là 1 member newbie dùng VND lân la vào box money exchange bị lừa có hành xử rất khác với 1 mem lão làng biết sữ dụng ví Z classic sành điệu như senbohung.
- Câu đầu tiên sau khi send Z cho nick fake là: buz, cậu ơi, cậu confirm topic mmo4me.
- Cậu senbohung xoáy sâu vào chủ đề confirm topic trong đa số câu conment trên diễn đàn và trong yahoo.
- Ví Z của send bohung đã up classic , 1 người khá sành sỏi trong limit, giới hạn - mà đi send Z từa lưa hột dưa .
- Nick fake netbooker57 netbooker57, là nick fake chát với cậu ta, 1 mem 2012 đến nay đã 3 năm mà không nhận ra nick fake là 1 người chưa hiểu biết j về mua bán trong mmo.
- Nick fake chát, Ví Z người nhận limit liên tục, ví lại thay đổi liên tục . Rất nhiều dữ kiện scam xâu chuổi mà nói là mới ngủ dậy bất cẩn.
- Cuối cùng, cậu ta chụp màn hình, đưa lên log chat khá đẹp. Chú ý là quote bài viết, insert bài viết rất bài bản, vậy mà nói là không để ý ví trên topic của em. Topic của em ngắn 2 3 trang chứ mấy, trước đó đêm qua cũng đã quote 1 lần rồi và ví nó hiện ở trang 2.

Quyền lợi và bằng chứng:
- Trước khi buộc phải đền tiền, em nghĩ rằng mình còn 1 quyền lợi tối thượng nữa:
+ Là người thật việc thật log vào xem những giao dịch Z, những tin nhắn yahoo,
+ Các môc thời gian xác nhận và send Z khớp đúng.
Và trong quá trình này nếu không có hoặc có sai khác của việc chuyển Z, em có toàn quyền được giải thoát khỏi vụ này.
Vậy mà cớ sao em mới nếu vấn đề này ra trong topic này
https://mmo4me.com/threads/ve-vu-ru...an53-va-senbohung-cau-vao-tra-loi-nhe.223056/
Thì 1 người vẫn tiếp tục chơi cái trò giận hờn vu vơ
Một người khác thì quá nhanh quá nguy hiểm - là người mà ai cũng biết là ai đây mod đánh máy.

Anh shin à em chưa gặp anh lần nào nhưng em biết anh là người cách tụi em 1 thế hệ, anh có đủ chính chắn và rộng lượng để hiểu được những việc xãy ra trong diễn đàn này. Em muốn có thời gian để thực hiện quyền lợi mong manh cuối cùng này. Xin hãy cho em thời gian - Lưu Hương Giang:(.
P/S: Em 27 tuổi, còn FA, và đang đói, cho em được theo vụ này tới cùng:(. Em cám ơn.

Attachments

• Vi clasic cua senbohung.png
    Vi clasic cua senbohung.png
    115.6 KB · Views: 433
  • cau dau tien yahoo.png
    cau dau tien yahoo.png
    280.1 KB · Views: 280
100 vụ scam thì có tới 99 vụ là seller ko đọc topic đầu tiên, trong khi exchange đã để lại tất cả thông tin 1 cách rõ ràng: yahoo, ví, fone . . . nếu cứ giao dịch theo đúng thông tin từ topic #1 thì đâu có chuyện xảy ra, seller cứ không chịu đọc kĩ thông tin trước khi giao dịch thế này thì sẽ vẫn còn những vụ tương tự.

Upvote 0
100 vụ scam thì có tới 99 vụ là seller ko đọc topic đầu tiên, trong khi exchange đã để lại tất cả thông tin 1 cách rõ ràng: yahoo, ví, fone . . . nếu cứ giao dịch theo đúng thông tin từ topic #1 thì đâu có chuyện xảy ra, seller cứ không chịu đọc kĩ thông tin trước khi giao dịch thế này thì sẽ vẫn còn những vụ tương tự.
Có nhiều vụ Scam dù khách gởi đúng số ví ex nha bạn, ko phải gửi vào đung ví là an toàn. Làm ex mà không biết tự bảo vệ cho khách và cho chính bản thân thì nên dẹp đi, ngay và luôn.

Upvote 0
Shin was last seen:
Viewing member profile lohan53, Today at 8:14 AM

:D
Nên chăng Admin ra rule mới, yeu cầu ai đã đ1ng BH bang VND thì chuyển sang PM hay WMZ ngay đi. Vụ lohan này đã tuyên bố lật kèo rồi kìa.

Upvote 0
cứ ra cái rule là ai là người xác nhận cuối cùng mà không kiểm tra kỷ khi scam ABCD xảy ra thì người xác nhận cuối cùng phải chịu 100% và seller chỉ nhận được 50% còn 50% nạp quỷ để cho bác nào cũng phải xác nhận kỷ thông tin trước khi sent và mua

Upvote 0
Nên chăng Admin ra rule mới, yeu cầu ai đã đ1ng BH bang VND thì chuyển sang PM hay WMZ ngay đi. Vụ lohan này đã tuyên bố lật kèo rồi kìa.
lật kiểu j @@ báo công an là Shin lừa đảo chiếm đoạt tài sản :-?

Upvote 0
Có nhiều vụ Scam dù khách gởi đúng số ví ex nha bạn, ko phải gửi vào đung ví là an toàn. Làm ex mà không biết tự bảo vệ cho khách và cho chính bản thân thì nên dẹp đi, ngay và luôn.
Vụ nào vậy, gởi link giúp mình đc ko ? Nếu đã gởi đúng số ví: ghi rõ ràng VCB trong memo, nếu có xảy ra thì chính ex là người scam.
Cậu có thể gởi lại link giúp mình đc ko ? mình thích nói có sách mách có chứng

Upvote 0
ông ấy sẽ xuất hiện và dọa dẫm sau khi admin banned với lấy tiền bảo hiểm , giờ ông ấy chỉ hóng thôi

Upvote 0
Vụ nào vậy, gởi link giúp mình đc ko ? Nếu đã gởi đúng số ví: ghi rõ ràng VCB trong memo, nếu có xảy ra thì chính ex là người scam.
Cậu có thể gởi lại link giúp mình đc ko ? mình thích nói có sách mách có chứng
có rồi đó bạn, trường hợp này là scam dùng 2 nick. 1 nick mua hàng của seller. 1 nick bán hàng cho exchange. scammer sẽ bảo seller sent tiền vào ví của exchange, exchange nhận tiền ảo xong sẽ pay tiền cho scammer chứ ko pay tiền cho seller vì thực tế exchange đang làm việc với scam chứ ko phải làm việc với seller

Upvote 0
có rồi đó bạn, trường hợp này là scam dùng 2 nick. 1 nick mua hàng của seller. 1 nick bán hàng cho exchange. scammer sẽ bảo seller sent tiền vào ví của exchange, exchange nhận tiền ảo xong sẽ pay tiền cho scammer chứ ko pay tiền cho seller vì thực tế exchange đang làm việc với scam chứ ko phải làm việc với seller
Vạy thì lúc scam chat với seller, scammer đưa topic of exchange de confirm thì quay lại topic đọc kĩ lại như mình đã nói thì sao xảy ra scam đc. Info yahoo, ví, fone

Upvote 0
Thôi thì em đành chờ thêm đến hết ngay hôm nay, nếu từ giờ đến 24h đêm nay mà bác này(không biết là trai hay là gái, dù gì thì cũng nhiều tuổi hơn em, thôi thì gọi bác cho chắc ăn) không online hoặc không có hành động gì thì lúc đó yêu cầu BQT giải quyết dứt điểm và đưa ra quyết định cuối cùng, chấm dứt tranh chấp.

Còn bây giờ thì chỉ yêu cầu anh @Shin tạm thời gỡ bỏ biểu tượng tiền bảo hiểm của bác này xuống giúp em!

Upvote 0
Vạy thì lúc scam chat với seller, scammer đưa topic of exchange de confirm thì quay lại topic đọc kĩ lại như mình đã nói thì sao xảy ra scam đc. Info yahoo, ví, fone
nếu ai cũng cẩn thận như thế thì sẽ ko có scam đâu.

Upvote 0
Tiền của mình làm ra mà ko lo giữ thì bảo ai giữ giúp cho. Hay tìền từ ug, scam mà có được nên mất cũng ko tiếc.

Upvote 0
Rule là Rule cũng vì trước đây Rule chỉ lợi cho EX ko nên sau này mới có rule này đó bạn, bụ biran đấy ex mắt nhắm mắt mở xác nhận để ng ta bị scam nên mới loài ra cái rule như bây giờ, nên đừng đổ lỗi gì cứ theo Rule mà làm, với lại do ông ex này nữa bạn ah, ko chịu SN theo hướng ABC mà cứ suy nghĩ ng ta dàng dựng chơi ổng vậy thì đừng trách ai .
Cứ Áp Dụng Rule mà làm việc thui giờ a-e đừng BL nữa shin ra quyết định cuối từ hôm kia rồi, nhưng vì shin vẫn mún 2 bên thương lượng nên mới để vậy thui .

Upvote 0
cái Rule thì EX dính chắc rồi vì bao giờ EX cũng là người xác nhận cuối

Upvote 0
Trong memo chuyển tiền có ghi tài khoản nhận thì làm sao bị scam được. Do ko ghi mới để tên scam đổi tk nhận nhé.cứ send đúng ví và ghi tk nhận tiền thì ko bao giờ bị scam. Trừ khi bị hack nick 4rum.

Upvote 0
Tiền của mình làm ra mà ko lo giữ thì bảo ai giữ giúp cho. Hay tìền từ ug, scam mà có được nên mất cũng ko tiếc.
Loại ẽ nhu bạn thấy là chạy dài rồi, không dám gd đâu.

Upvote 0
Rule là Rule cũng vì trước đây Rule chỉ lợi cho EX ko nên sau này mới có rule này đó bạn, bụ biran đấy ex mắt nhắm mắt mở xác nhận để ng ta bị scam nên mới loài ra cái rule như bây giờ, nên đừng đổ lỗi gì cứ theo Rule mà làm, với lại do ông ex này nữa bạn ah, ko chịu SN theo hướng ABC mà cứ suy nghĩ ng ta dàng dựng chơi ổng vậy thì đừng trách ai .
Cứ Áp Dụng Rule mà làm việc thui giờ a-e đừng BL nữa shin ra quyết định cuối từ hôm kia rồi, nhưng vì shin vẫn mún 2 bên thương lượng nên mới để vậy thui .
Nói thẳng ra thì vụ brian, nếu seller đọc topic #1 thì cung ko bị scam, nguoi bán fải tim hiểu kĩ thong tin rồi hãy bán, cứ vào confirm mà chẳng biết thông tin người bán thì thật bótay. Đồgn ý forum có RULE nhưng EX thì cũng có rule of họ là fải đọc kĩ thong tin EX truoc khi giao dịch, để rồi đến lúc bị scam lại lôi EX ra, và hầu như ai EX cũng để câu này mà chắc nó cũng chẳng có ý nghĩa gì. haizz

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,611
170,717
Latest member
Suboy2021
Back