Spotlight Đề xuất 1 số giải pháp về tình trạng Offer hiện nay. Từ sup, mem tới admin vào cho ý kiến nhé

ttlnyth1812

Verified
Reactions
953
MR
0.000
Mình xin mạo muội lập topic này nha, cứ tham khảo bt đừng thần thánh hóa mình lên quá :d. Dài lắm nên mọi người chịu khó đọc vậy. Tính làm video tốn nước miếng ra để nói cho nhanh mà sợ mọi người ko nghe được kĩ thành ra đọc chay trước đi vậy.

Bài viết nhằm cùng thảo luận giải pháp với mọi người về tình trạng chung của hệ thống offer ở vn hiện nay, mọi người lắng nghe ý kiến của mình nhé

Vấn đề giữa mem và admin chắc các bạn cũng biết nhiều .... có khá nhiều kịch bản được tạo ra lắm, mình có thể nói sơ qua các kịch bản này rồi phân tích cho mọi người nghe nhé

Các bạn có nghĩ tại sao dù training cho newbie rất vất vả nhưng các sup vẫn khoái training ko ?
Đầu tiên là tâm lí khi làm việc của con người, ai cũng vậy cả, từ làm mem rồi dần muốn mạnh hơn làm tới sup rồi thành admin ...
Các sup mới của ta cũng vậy, phấn đấu lên cho = anh = em, nên họ cần member cho group của mình, rồi càng nhiều group dần thì càng cần member hơn nữa, và khi đạt tới số lượng có hạn, lúc đó tất phải tuyển member mới (newbie). Lí do là các mem mà qua cái thời newbie rồi sẽ tìm tới các group lớn để phát triển chứ cũng ngại làm cho sup mới ra lò lắm, đúng ko ?
Đó là 1 điểm hay, vì càng lúc càng có nhiều người tìm hiểu offer, thì càng cần người hướng dẫn cho nên họ cần sup, mà sup uy tín, lâu đời rồi thì thường ngại tuyển newbie và hướng dẫn lắm, vì các vấn đề như, chôm sock, cạnh tranh ko lành mạnh giữa các group ... từ đây nãy sinh ra 2 cái khó chịu
1. newbie làm wa 1 đợt, rồi nhận credit hỡi ôi, toàn gì đâu ko
2. newbie bao giờ cũng chỉ gắn bó với các sup mới này 1 thời gian ... ngắn rồi mạnh ai nấy tiếp
Hai cái này rất rất phổ biến hiện nay, cho nên chắc các bạn đều hiểu => cái quá trình này, dường như trở nên vô vị và dư thừa​

Đó là lí do đầu tiên mình lập topic hướng dẫn cho mem
Mình có thể đảm bảo phần lớn chất mềm là mem nghiên cứu hết các video của mình, có thể tự làm offer khá chất lượng, và .. sẽ có tư duy khi gặp các con offer mới, khác dạng nhưng vẫn biết cách làm cơ bản ... như thế đỡ đi quá trình đào tạo mem cho các sup - thứ mà có thể nói là làm ko công

Tuy vậy, mình nói thẳng ra là, đa số (đa số thôi nhé) các sup mới sẽ dễ ăn chặn credit các mem mới của mình với lí do (exp chú như *** thì làm đc như thế phải rồi) nó cũng như 1 tâm lí ngầm của sup là "mình bỏ sức đào tạo nó, thì ăn 1 miếng cũng là phải đạo rồi, chắc gì nó theo mình mãi, huống hồ tình trạng credit offer càng lúc càng ... nên cho dù có ... cũng chưa chắc gì nó hiểu ... haizz"

Đây là 1 trog số nhiều mail đã gửi tới cho mình để tâm sự về vấn đề này:

+Mình rất muốn làm offers, nhưng mình toàn gập những chủ site hút máu thành viên không. Mình cũng đã có tham gia 1 nhóm làm offers họ quay video mình làm theo, và họ cung cấp HMA mình làm theo cả tuần hi vọng kiếm chút tiền đi học,.... mà mình làm suốt ròng rã cả tuần họ chỉ trả cho 1$ mình nghe ứa nước mắt công "sức tất bật cả tuần chỉ được nhiu đó hay sao?...Mình hỏi anh em trong MMO4 thì họ chữi mình là "Ngu"
+Mình mong bạn giúp mình, thật sự mình chưa biết nhiều về offers lắm,.... Mong bạn giúp đỡ mình có xíu tiền để trang trải việc học hành,,,,...

Mong được sự giúp đỡ từ bạn đó là lời khẩn xin tha thiết từ mình!

THANKS BẠN VÌ ĐÃ GIÀNH CHÚT THỜI GIAN QUÝ BÁU LẮNG NGHE NHỮNG TÂM SỰ CỦA MÌNH!

Đọc xong, mà thật sự rưng rưng nm ....

Vậy nên, Các bạn newbie tự học cách làm offer cho rành trước khi đến với sup theo mình là 1 ý tốt, đỡ tốn công sup, mem cũng tự hiểu biết hết trước khi bắt đầu hơn thì sẽ đỡ bị ăn chặn từ sup hơn ... ?

.Tiếp theo, mình muốn nói rằng, đôi khi, các sup hướng dẫn cho mem chưa có hệ thống lắm, từ đó có thể vô tình làm cho 1 luồng sai sót, ko rành ... dẫn đến những ảnh hưởng chung cho toàn bộ hệ thống offer như các bạn đang thấy hiện nay, tại sao?

Tâm lí của mem khi làm như thế này, làm kĩ, làm tốt, bỏ công nhiều, chưa chắc nhận được đúng thành quả của mình, admin bảo lỗi, sai sót ngoài dự kiến, rồi đền bù 0,2$/mail thì cũng biết than trời, lập topic, ca cẩm, than trách cũng éo làm được gì.
Thế thì ... thà làm sơ sơ những con dễ lead, làm 1 acc tốn tầm 10' thôi, đánh số nhiều cho nó vuông :-< ...
Tình trạng trên ko ai nói, nhưng mình tin chắc đại đa số hiện tại đều biết và hiểu như thế
Từ đó càng có lí do cho admin bảo rằng, "tụi bây làm ẩu thì vậy phải rồi, chưa kể tao die net thấy mẹ luôn có ai hiểu ko, đền bù 0,2 cho những rủi ro mà có thể tao phải chịu là phải đạo rồi" :-"

Điều này khá khó chịu, vì giống như trứng và gà vậy, trứng có trước hay gà có trước. Lỗi tại phía nào trước mà dẫn đến như vậy ?

Và dần dần như thế, trong vòng 2 tháng đổ lại đây, nếu bạn nào theo dõi đc diễn biến, quá trình phát triển của hệ thống offer ở vn trên các 4rum lớn nhỏ đều sẽ thấy, ... tình trạng big network cạch mặt vn, và khiến cho credit thấp là điều đã được dự báo trước ...

Nói qua thì cũng phải nhắc lại
Admin, sup tốt, uy tín ko phải thiếu, nhưng với tình trạng, nhà nhà đều muốn càng ngày càng lợi, người người đều muốn làm admin (vì nghĩ rằng làm admin lời hơn), thì cái con đường càng nhiều xe đi càng dễ gây tai nạn, đường xá càng xuống cấp, càng xuất hiện nhiều ổ gà, ổ voi. Như thế vô hình chung ảnh hưởng cho cả các admin, sup tốt, uy tín khác
Và. ... vô hình chung, các admin, sup này cũng bị ảnh hưởng trong phong cách làm việc của mình ít nhiều

Mình lấy ví dụ nha, đường xá vn, ỏ dưới quê ko nói, nhưng ở các tp lớn, mạnh ai nấy chạy, qua đường ko ai nhường ai, thậm chí bạn cứ nhường mãi thì bạn ko thể nào rẽ xe qua đường được ? Đúng hem, ... thì dần dần tâm lí sẽ trở thành "mình cứ phang qua đường, đằng nào nó cũng phải né, ko né nó tung xe chết mẹ nó thôi" ... và như thế giờ cao điểm, kẹt xe là dĩ nhiên ...

Ví von vậy ko biết các bạn hiểu hem ;))

Mình có thể khẳng định sơ 1 chân lí, ko admin uy tín nào sẽ mãi uy tín hoặc ổn định được cả, đùng 1 cái, gặp vấn đề khó xử, 1 tình hướng ko lường được, mà ko có khả năng xoay sở, thì sao ?
Có thể, họ sẽ im lặng để đó, giả điên, hốt 1 mớ lớn hơn nữa, "big event" chẳng hạn hoặc làm dịch vụ này nọ để hốt 1 mớ lớn, rồi lẳng lặng chuồn luôn :binhsua168:
Hoặc nếu admin tốt tính, mong muốn sau này mình đẻ con có lỗ đít á, thì họ sẽ đền bù 1 phần rồi giã từ :(( ... chứ có mà trở lại cũng chưa chắc ai chịu làm do scandal ...

Ngoài ra, các bạn còn phải hiểu cho cái nổi khổ làm admin là ntn, chứ đừng nghĩ rằng là admin là lời mà phán đoán người ta "đã ngồi ko, ăn nhiều trên công sức của mem rồi mà còn ăn chặn nữa ..."
Vì sao, ... Cái bạn nên biết offer là hình thức affiliate gồm rất nhiều cấp mới tới cấp của các admin ta, nôm na là từ net về site của admin ít nhất cũng thêm 2 bậc nữa, cho nên rủi ro từ các bậc rất cao, mà admin thì chỉ nhận được tiền vào khoảng 2 tháng 1 lần, do đó họ đau đầu tính toán kĩ lưỡng về số điểm từng con 1 sao cho tốt nhất, chứ cứ bạ ra lập site credit cho cao thì vỡ nợ. (hoặc nghĩ cứ đề điểm cao hút mem, rồi từ từ cheat dần hạ xuống cho vuông ...) Ví dụ đơn giản như những con offer nào tỉ lệ lead càng cao thì nguy cơ bị net khắm con đó rất cao, và có thể mất trắng ko đc net trả 1 xu nào cho con đó (AcraMax mình nghĩ sẽ là nạn nhân sắp tới đấy :]])...

Vấn đề các admin là thế. Nên, điều này lại nảy sinh mâu thuẩn nữa
.Member kĩ tính quá, làm luôn cầm chừng, thì lại khó cho các admin, vì ko đáp ứng được đủ cái tham của mỗi con người, từ đó họ sẽ tuyển thêm group mới, vân vân để đáp ứng được nhu cầu của mình...
.Hay mem làm ẩu, cheat ngược lại admin quá đáng dẫn đến net die thì lúc đó admin biết than với ai ?
.Còn nếu, group nào sống chết với admin đó quá, thì xui xui lại tèo ko kịp ngáp với admin đểu
.. vân vân ...
Thực trạng hiện nay có vô vàn các minh chứng cho những điều tớ nói, các cậu có thể quan sát và thấy được

Nói chung, đòi hỏi ở cả 2 phía, member, sup, admin làm việc phải có trách nhiệm với nhau,
Nhưng hầu như với tình hình lộn xộn của hệ thống offer hiện tại, và tính chất của công việc online, điều mong muốn này sẽ trở nên quá xa vời

Nếu tớ đặt ra giải pháp, có thể sẽ được hưởng ứng, nhưng chưa chắc gì toàn bộ sẽ hưởng ứng,
Từ đó, sẽ lại có 1 hướng đi cho các đứa con của vua bán cam hành động, "tụi bây cứ vậy đi, xàm ... tao đi dụ mấy đứa chưa biết gì thì chết ai đâu :-j"

Thành ra, 1 phần lí do để tớ lập topic hướng dẫn cho member kia là để gây dựng 1 hình ảnh tốt của tớ đặng tiếng nói của tớ có thể lớn mạnh hơn chút, vì tớ tham gia mmo cũng lâu rồi, trước h` toàn hoạt động bên nước ngoài, gần đây mới hoạt động trong 4rum mình, cơ mà cũng tàu ngầm, ko phát biểu nhiều :d​

Trở lại chủ đề, topic hướng dẫn của mình có thể giải quyết 1 phần nào đó vấn đề đào tạo member cơ bản cho các sup, các group, các admin. như thế sẽ đỡ phần nào tình trạng "tụi bây làm như shjt, exp éo có làm ... haizz" và các newbie cũng có thể tin tưởng thêm về khả nặng của mình, có thể mạnh dạn nhận biết mình có đang bị cheat credit hay ko (khi đã hiểu hết hệ thống offer) và buông tay, đi tìm 1 nơi tựa khác tốt hơn
Tuy nhiên, các newbie cần phải tham khảo cho gọi là hiểu hết các video của tớ, chứ đừng có ta đây, tưởng mình ngon, thì sẽ càng khiến hệ thống của chúng ta tòi tệ thêm nữa, ăn no đi đâu cũng kêu admin này cam admin nọ quýt mà éo biết cái giống gì cả

Qua đó, có lẽ 2 video, "kinh nghiệm chọn group và mem tốt cho admin, sup" hay "mẹo tìm group, tâm lí và nhận biết admin, sup tốt, làm gì khi bị scam" sẽ giúp các bạn loại bỏ dần các thành phần "con sâu làm rầu nồi canh"

Vì như mình khẳng định, tình trạng net cạch mặt vn là lỗi của tất cả chúng ta, khi chỉ nghĩ tới cái lợi của bản thân mỗi người VÀ "nghi ngờ" lợi ích của người khác, mà ko nghĩ tới sự phát triển chung của đôi bên.

...

1.Vì tính chất công việc online, nhưng hy vọng mọi người hợp tác với nhau rõ ràng, minh bạch, các group và admin có thể gặp gỡ trự tiếp ngoài đời, bàn luận như những đối tác làm ăn, kinh doanh thực thụ​

2.Nên có hợp đồng lao động, quy định rõ các điều khoản, lợi ích của đôi bên 1 cách cụ thể nhất có thể, ví dụ như group sẽ phải đáp ứng ntn cho admin, admin phải đảo bảo độ ổn định ntn, khi xảy ra sự cố thì đề bù như thế nào đc gọi là "thỏa cả đôi bên" (0,2$/mail các bạn chịu ko ?) admin nào ko đảm bảo được, có nghĩa là vốn ít, ko đủ khả năng, đừng nên dây dưa, tuy có thể người ta xoay sở được tháng đầu, nhưng chơi dao dễ đứt tay lắm, đùng 1 cái có chuyện là sẽ scam cho đáng

3.Khi đền bù do lỗi site, lỗi hệ thống, sao admin ko lấy thống kê các con lead trên net, rồi chia đều theo doanh số ra cho các group?
Vú dị nha ;)) admin có 2 group, 1 group làm đc 40% mail, 1 group 60%. thống kê các con lead được trên net đi, rồi chia ra cho group theo đúng tỉ lệ (giá trên net khác với giá credit để trong site thì excel cái 1 sửa lại :-<) Chứ cái mẹ gì, 0,2-0,3$/mail, đền bù cho có rồi đống dư còn lại ăn 1 mình à. Cơ mà ,lúc này các sup đừng có "group e làm chất lượng hơn nên % hơn chứ admin" ... cứ chia đều đi, đỡ hơn ngồi nhận 0,2$ :-< ... Nói để các admin tự giật mình là thế "có rất nhiều cách để đền bù thóa đáng công sức của mem, đừng có viện lí do ko thống kê được mà 0,2 gì ở đây cả, cứ thế hỏi sao mem chỉ làm offer tập trung vài con ... ko có vốn thì biến gấp đi, đừng có bon chen rồi bày vẽ đủ thứ chuyện"​

4.Đáp ứng được tính ổn định của đôi bên hay ko, ví dụ nhé (có đụng chạm tới ai thì mình xin lỗi trước, mình chỉ dựa theo tâm lí con người mà nói thôi, ko có ý gì cả):

+Site pay tuần, hay 5 ngày pay 1 lần, đợt đầu gắn bó tốt lắm, credit ngon ... "chiến mạnh thôi anh em ơi", và ngay đợt sau đó giãm thê thảm, bạn có chấp nhận được ko, trong khi có thể, khoảng cách giữa 2 đợt chỉ cách nhau có vài giờ ? Nếu bạn nào am hiểu hệ thống network sẽ biết ...

+Hoặc, site đang làm ngon, đùng 1 cái, lỗi csdl, lỗi ko nhận được phản hồi click offer của member ? wtf ??? bạn nghĩ các admin nhà ta có thường xuyên kiểm tra tình hình site mình ko ? mà ngay khi xuất hiện lỗi lại ko thông báo, mà lặng yên để member làm, tới đợt check credit thì bảo lỗi, "thôi thì anh đền bù cho chú vậy :-s" ?
và thực sự, có phải lỗi hay ko ?

+Nhiều site ... admin lai ko cho vào lại acc để check điểm thì dám tầm 90% sẽ cheat lắm à :|... Thực sự mà nói cái site làm việc của các admin vn chỉ là hình thức thôi, tạo tài khoản để kiểm soát credit và trả điểm credit cho dễ thống kê với member thôi, chứ ko liên quan gì tới hệ thống offer từ net cả, các bạn có vào lại = ip việt mà ko đụng gì tới offer, chỉ vào để kiểm tra thôi mà cũng cấm thì xác định đi nhé.

+Tuy nhiên, cho dù có vào lại acc check điểm gì cũng còn vô số cách cheat credit của mem. Các bạn phải tự cảm nhận khả năng làm việc của mình là sẽ tự có kinh nghiệm phán đoán được 1 acc vào thời điểm đó mình làm được bao nhiêu điểm (chỉ yêu cầu các bạn phải rành hệ thống offer thôi, chứ nếu ko hệ thống chung quy toàn bộ bị giảm credit, ảnh hưởng này kia, khiến credit bạn nhìn chung cũng giảm, mà bạn cứ phán admin cheat thì ko ai giúp được đâu)
Và có lẽ các video hướng dẫn của tớ sẽ giúp ích cho các cậu có kinh nghiệm tự làm và cảm nhận credit mình đạt được. Chứ cứ lập topic, rồi admin vào trả lời này nọ, rồi cho mem ruột vào nói "admin uy tín, tớ làm được rất tốt, cậu gà ráng chịu cứ ca cẩm" ... Ờ, Cũng đúng, nhưng mình nói thẳng, ai mà chả có bè phái, admin nào chả nuôi mem ruột cho mình, càng như thế càng dễ cheat new mem ... cứ như thế chả giải quyết được vấn đề gì. Vì vậy trong các video kia, mình cũng khuyên các bạn nên "kết thân" với các admin, bao giờ cũng vậy, làm bạn rồi sẽ tiện chia sẻ và hợp tác với nhau hơn, ngồi chung bàn nhậu rồi thì mời 1 ly là thành thân thiết, thành "bạn nhậu" vs nhau :"> ... Chỉ có đứa nào lòng dạ nham hiểm quá, thì chịu ...

5.Theo mình nghĩ, nên có 1 hệ thống review các trang cho tiện minh bạch quá trình làm việc với nhau, tuy nhiên để đảm bảo tính cạnh tranh lành mạnh, thì các site ko public, chỉ có khi nào "có chuyện" thì cần mọi người công khai để phản ánh cho toàn bộ giới offer được biết mà né, cũng như dìm chết ****** tụi admin bố láo (Tuy nhiên cần nhắc nhở các bạn trẻ trâu, là cần phân biệt được cái nào là scam, cái nào là cần thăm dò, chứ đừng hở ra bảo scam này scam nọ, ko hay) Vì thế nên Mình sẽ tạo 1 trang blog trong thời gian tới với mục đích report scam và tham dò điều tra tình trạng 1 site khi có sự cố, và khi có với đề cam quýt thì sẽ nhờ sức mạnh của cộng đồng để giải quyết hoặc pháp luật (nếu có hợp đồng rõ ràng). Cho nên đòi hỏi các group khi hợp tác làm, nên biết rõ cụ thể địa chỉ của admin để tiện hỏi thăm =]] (nhớ phân biệt cái nào là địa chỉ ma và điạ chỉ hộ khẩu nhé, và coi chừng giấy tờ giả :-")​

6.Xác định cụ thể 1 ngày thanh toán lương chính xác, ko hứa hẹn linh tinh, ko đáp ứng được thì đền bù hợp đồng làm việc, sai sót gì bên phía site, ... thì admin đền bù cho thỏa đáng, khỏi nói nhiều, admin nào ko tự chắc chắn được điều này thì là ko có khả năng, chưa đủ vốn cần thiêt, về tu luyện thêm rồi hãy xuống núi

7.Từ đó đòi hỏi các group, khi hợp tác làm việc, phải có khả năng làm đáp ứng được cho yêu cầu admin, thì họ mới ko có lòng tham, và ko có lỗ hỏng để móc chúng ta, và nếu group làm kỉ thuật kém, die net mà lỗi ở group thì chính group phải đền bù do ko quản lí tốt (điều này cũng sẽ hạn chế tình trạng làm sup ồ ạt mà ko có chất lượng quản lí). ngoài ra các yếu tố khác nên trao đổi với nhau ngay từ lúc hợp tác làm, đừng bạ đâu làm đó.​

8.Tiếp theo, đó là, cần phổ biến cho rộng rãi và toàn thể cùng biết cùng thực hiện và "cam kết thực hiện" bởi lí do, nếu các group làm căng quá, admin đành tìm gà lôi kéo, hoặc 1 vài group mờ mắt vì admin hứa hẹn nghe chừng hấp dẫn quá, mà táp vào làm ko cảnh giác, để rồi bị scam. Dần dần thêm nhiều đứa, ... rồi từ từ, sẽ trở lại như cũ ...

9.Cuối cùng, đó là nếu mọi người đồng ý cam kết thực hiện, thì trong quá trình ta đi theo hướng này, sẽ có những nốt trầm (chắc chắn có), nhưng nếu mọi người giữ vững lập trường và thực hiện đúng quy tắc, dần dần thì sẽ tốt đẹp, còn nếu chán nản, hoặc cảm thấy áp dụng mà chưa có hiệu quả gì cả (cái gì cải tổ cũng cần có 1 thời gian dài mới đi vào ổn định được) hoặc vì 1 số lợi ích nhỏ nhen mà ko nghĩ tới ảnh ưởng chung của toàn bộ thì ... (Xin nhắc lại các bạn lần nữa, hãy tự nghĩ vì sao credit bây giờ thấp như thế ...)​
...

Đó là những cơ bản tớ đề cập cho mọi người, theo thời gian, chắc chắn nó sẽ còn biến tướng nữa
, nhưng cho tớ nói lại "nếu chúng ta vì lợi ích chung của toàn bộ giới offer của chúng ta" thì tình hình chung mới tốt hơn được ... còn ko thì ...

Tớ tự biết những ý kiến tớ đề xuất là rất khó thực hiện nghe chừng viễn vong, tuy nhiên, mọi người cứ bàn bạc thêm và cho ý kiến thêm nhé. Còn ko thì topic này thay cho 1 bài review về tình trạng hiện tại của hệ thống offer VN cho toàn thể có dịp được hiểu ...

Hy vọng sẽ ko còn, hoặc giảm đi phần nào những lộn xộn ko đáng có như thời gian gần đây
Hy vọng mọi người đều mong muốn sau này đẻ con có lỗ đít =]]

Đó là tất cả mục đích của mình qua 3 topic gần đây, Chắc là sẽ có người vào phán "dư time quá, làm những chuyện ko đâu, thay vì tốn time vô bổ thì làm gì có ít hơn cho đời đi" :-" Tớ sẽ trả lời trước rằng "thay vì bạn vào phán câu vô bổ đó, thì cứ góp ý, chỉnh sửa những thứ vô bổ của tớ đi, vậy thì có ít cho đời hơn đó"

Cảm ơn mọi người đã chịu khó đọc hết

Last edited by a moderator:
dài quá. tóm tắt đi

Bác thấy dài như thế đủ biết công sức em như thế nào rồi, chưa kể nó liên quan tới các topic trước ...

Thành ra bác ko đọc hết thì em buồn lắm đấy :-s hức hức. khi nào đầu óc thanh thản thì hãy đọc cho đỡ ngại vậy :(

1 Mớ lí thuyết , nhìn chả muốn đọc :-s

1 Mớ lí thuyết , nhìn chả muốn đọc :-s

Khù khù khẹc khẹc, review lại tình trạng offer từ đầu cho tới giờ, nguyên nhân và lí do dẫn tới những mặt tồi tệ như hiện nay, và giải pháp sơ bộ

một điều tớ nhận thấy ở cậu đó là sự tâm huyết,cậu đáng được nhận những thành công từ mmo.thân!

Cố hết sức nhai xong cái mớ này, thì cũng hiểu dc cái ý mà bạn ttlnyth1812 muốn nói. Nhưng nói luôn là cái mong muốn của bạn muốn áp dụng được cho offer vn thì chắc ko bao h có thể. Ý thức người vn ở thế giới thật như nào thì mọi người cũng biết rồi nói gì thế giới ảo :)). Thế giới thật thì còn có chính phủ lãnh đạo, còn có pháp luật. Chứ thế giới ảo thì lấy đâu ra những cái đó mà đòi ép mọi người làm theo . Nên là tuy hơi phí công nhưng cũng thanks bạn đã có ý tốt . close topic

Lại 1 topic rất hay nữa của bạn !

Mình hoàn toàn với những phân tích của bạn.Nhưng những đề xuất thì chưa :

1. Gặp gỡ trực tiếp.Ok ! ( Sẽ khó nếu Admin ở HN còn Mem ở SG.. )
2. Hợp đồng lao động: quá khó và không khả thi !
3. Đền bù.Ok !
4. Tính ổn định.Ok !
5. Hệ thống review.Khó ! ( Chỉ có thể review admin chứ show site thì nguy )
6. Ngày thanh toán cụ thể.Ok !
7.8.9 Nếu làm đơn giản nó sẽ ở Rules ( hợp đồng )

Còn với Mình:Trước mắt nên cập nhật và xây dựng thêm cho topic hướng dẫn chi tiết mọi người làm off của bạn
ở đó sẽ có: Yêu cầu,hướng dẫn bằng video,góp ý và kinh nghiệm...

Các bạn có tin site của mình cre trung bình chỉ có chưa đến 0,1$/ acc mà mọi người vẫn thoải mái và cố gắng khi làm việc không ?!
Tất cả sẽ tốt đẹp khi suy nghĩ khi chúng ta thay đổi !

Rất hay.........
Bạn ấy viết rất hay
good lắm..
tớ tán hành với bạn ý cho dù viễn vong đó
tớ rất mong các admin, sub, mem, hợp tác với nhau 1 cách hợp lý, cùng nhau đi lên chứ đừng xảy ra tình trang arcamax như vậy nữa..
Nhân tiện đây tớ xin nói với 1 mem của tớ....
" Những gì cậu đã nói chuyện với tớ, cậu nên nghĩ lại mình nói như vậy đúng hay là sai, hay là chỉ biết trách móc tớ. Đỗ tội cho tớ hợp tác với admin bóc lột mem "
thật sự khi cải nhau qua yahoo tớ không biết nói sao cho mem tớ hiễu..
Nhờ topic này có lẽ cậu ấy sẽ nhận ra
Tớ ủng hộ cho ttlnyth1812 hết mình

Rất hay và tâm huyết, nhưng mình thấy khá khó để thực hiện vì cái suy nghĩ " Admin, Sup kiểu gì chẳng ăn chặn của mình" nên khi credit thấp hay xảy ra sự cố gì thì cũng sẽ đổ hết lên đầu Admin,Sup và với tâm lý đó thì chỉ làm các con lead cao mà bỏ các con khác, có mail chỉ làm đúng 2 con.
Nhưng dù sao cũng mong mọi người vì nhau 1 chút, đừng vì chút lợi trước mắt mà đạp đổ bát cơm dài dài.

Dài quá, không có time mà đọc, THanks phát, rảnh đọc tiếp!

không có ý kiến thêm. chắc hồi nhỏ làm văn cô giáo ghi vô câu văn lủng củng nên dài

Forum này vẫn còn vài cao thủ chưa xuất hiện
Topic này khá dài nhưng ý nghĩa, mình chỉ đọc tóm tắt 9 bước chính

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,773
170,863
Latest member
duy1326

Most viewed of week

Most viewed of week