Đã ai bị scam mà đi báo CA chưa?

Status
Not open for further replies.
tội này là tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản công nghệ cao, theo bộ luật hình sự của pháp luật việt nam thì bạn có quyền khởi kiện đới với bị cáo và nếu bị cáo thực sự phạm tội và có chủ ý thì sẽ bị truy tố pháp luật, nhẹ thì bồi thường thiệt hại cho người bị hại, nặng thì ngồi tù chứ không bỡn đâu! :binhsua38: Kiện CMND bạn ơi... cho lũ này vào tù để đại ca tù tẩn cmmn đi!

gì thế thằng ông nội sao Reporf con

Không biết cậu thonghuynhcr này có liên quan đến việc dis PZ đã bán cho mình từ lâu rồi không , Mình xin cảnh báo acc PZ này nha. các bạn gd hãy cẩn thận .

Thông báo anh em nhá :binhsua43:

:binhsua39:chuyện gì đây......bên kia thì report bên đây bên đây thì report bên kia :binhsua36:ta éo hiểu nữa

có report thì đúng chỗ vs up bằng chứng lên nhỉ?

thằng thớt đang onl mà ko úp log chat là sao

muốn report để người ta vào đối chất vui lòng sang bên box report scam nhá. Và up đầy đủ thông tin cũng như bằng chứng để tiện giải quyết

:binhsua39:nói sai sự thật:binhsua39:tố cáo không bằng chứng:binhsua39:sủa không đúng chỗ:binhsua39:ra đảo nằm yên:binhsua39:

Tình hình là mình vừa bị scam 1 số tiền hơn 4 triệu. Đối với nhiều người thì đây không phải 1 số tiền lớn nhưng với sinh viên như mình thì nó thực sự có ý nghĩa. Người lừa đảo có số tài khoản VCB là 0811000002947 đứng tên là NGUYEN TRONG DUY ở Ninh Thuận. Sáng nay mình đã ra ngân hàng nhờ hold tài khoản nhưng cuối cùng cũng không có kết quả gì vì scamer giãy nãy đòi mở hold và cho rằng giao dịch mua bán đã thực hiện. Ngân hàng mới gọi báo cho mình là họ không thể làm được gì hơn vì đây là tranh chấp cá nhân trong khi tiền đã vào tài khoản người nhận rồi không thể chuyển ngược lại được. Mình dự định sẽ đem chuyện này ra CA nhưng không biết cách thức thế nào nên mới hỏi ý kiến mọi người. Trên diễn đàn mình có ai tố CA mà nhận lại tiền chưa? Khả năng thành công thế nào? Mọi người cho ý kiến hộ mình nhé.

Đang tháng cao điểm trấn áp tội phạm công nghệ cao, cậu có 2 lựa chọn
1. Nếu biết chính xác info (địa chỉ thường trú phải chính xác), cậu viết đơn,( in sao kê bằng chứng, nhớ là phải rõ ràng, sắp xếp theo thời điểm để họ dễ review) đem thẳng đến công an xã, phường nơi đối tượng cư trú, thời gian cao điểm này đảm bảo cậu được giải quyết rất nhanh
2. Không biết info thì vác thẳng đơn + bằng chứng lên đường Phạm Văn Đồng, lựa chọn này thì nhàn nhã hơn, nhưng đợi lâu hơn lựa chọn 1 tý xíu
:ban:

Thớt bạn ko chịu rb tiền lại cho mình, mình thế cho bạn vào Khám :|

- - - Updated - - -

Đang tháng cao điểm trấn áp tội phạm công nghệ cao, cậu có 2 lựa chọn
1. Nếu biết chính xác info (địa chỉ thường trú phải chính xác), cậu viết đơn,( in sao kê bằng chứng, nhớ là phải rõ ràng, sắp xếp theo thời điểm để họ dễ review) đem thẳng đến công an xã, phường nơi đối tượng cư trú, thời gian cao điểm này đảm bảo cậu được giải quyết rất nhanh
2. Không biết info thì vác thẳng đơn + bằng chứng lên đường Phạm Văn Đồng, lựa chọn này thì nhàn nhã hơn, nhưng đợi lâu hơn lựa chọn 1 tý xíu

nếu thớt cần Info chủ thẻ đó pm mình--Vì mình là chủ thẻ thớt đang reporf mà:))

:binhsua39:cẩn thận cái mồm nhé thớt:binhsua39:Scam mà đi report người ta .:binhsua39:coi chừng vỡ mồm

:binhsua39:cẩn thận cái mồm nhé thớt:binhsua39:Scam mà đi report người ta .:binhsua39:coi chừng vỡ mồm

Nghe thì hiểu là thớt bị người khác lừa rồi, chứ không phải người chủ thẻ đúng không ạ? chủ thẻ là bác MagicKaitokid, không phải là người chat với thớt, theo mình hiểu thì là vậy

Mình đã up lên đoạn chat mà mình và người đó nói chuyện ngày 15/12 đó mọi người. Xin nói lại đây không phải là 1 2pic report scam vì người đó giả danh nick chat nên có report cũng chẳng được gì. Mình post 2pic này chỉ với mục đích mọi người cho ý kiến tham khảo để giải quyết vụ việc

Mình đã up lên đoạn chat mà mình và người đó nói chuyện ngày 15/12 đó mọi người. Xin nói lại đây không phải là 1 2pic report scam vì người đó giả danh nick chat nên có report cũng chẳng được gì. Mình post 2pic này chỉ với mục đích mọi người cho ý kiến tham khảo để giải quyết vụ việc

tao hỏi mài 1 điều bị scam từ hôm đó sao giờ mới Reporf....

:binhsua47:giải quyết gì nữa... nó lấy tiền người này, zả mạo người kia, tiếc vài đồng trung gian là vậy đó, gần tết zồi quýt đắt lắm, ăn khoai thôi!

Tiên phong đi, sẽ có cuộc cách mạng..ủng hộ cậu.

Mình hiểu vấn đề ở đâu rồi. thủ đoạn thằng scamer này là làm 2 cuộc thương lượng 1 lúc, 1 mặt nó mua LR của magic, 1 mặt nó lừa bán STP cho mình rồi bảo mình chuyển tiền vô số tài khoản cho Magic (Magic cứ tưởng đó là tiền nó trả để mua LR). Thế là kết cục mình mất trắng mà không biết phải tố cáo ai, còn nó thì ôm 1 cục LR cao chạy xa bay. Phục thật!

Mình hiểu vấn đề ở đâu rồi. thủ đoạn thằng scamer này là làm 2 cuộc thương lượng 1 lúc, 1 mặt nó mua LR của magic, 1 mặt nó lừa bán STP cho mình rồi bảo mình chuyển tiền vô số tài khoản cho Magic (Magic cứ tưởng đó là tiền nó trả để mua LR). Thế là kết cục mình mất trắng mà không biết phải tố cáo ai, còn nó thì ôm 1 cục LR cao chạy xa bay. Phục thật!

Do bạn thôi, bạn gd với 1 ng ko hề có uy tín Lỗi là bên bạn. mình chỉ biết ng ta send tiền cho mình mình nhận đc và send LR.... cũng thắc mắc tại sao giờ này bạn mới reporf ?

- - - Updated - - -

hiểu ra vấn đề rồi thì chạy ra ngân hàng Mở đóng băng tài khoản đừng để nó gữi đơn lên Tổng của nó Lúc đó rắc rối dài dài đó :|

Comment cứ như newbie vừa vào forum ấy :binhsua47:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,852
170,914
Latest member
CKT

Most viewed of week