• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Đã ai bị scam mà đi báo CA chưa?

Status
Not open for further replies.
Tình hình là mình vừa bị scam 1 số tiền hơn 4 triệu. Đối với nhiều người thì đây không phải 1 số tiền lớn nhưng với sinh viên như mình thì nó thực sự có ý nghĩa. Người lừa đảo có số tài khoản VCB là 0811000002947 đứng tên là NGUYEN TRONG DUY ở Ninh Thuận. Sáng nay mình đã ra ngân hàng nhờ hold tài khoản nhưng cuối cùng cũng không có kết quả gì vì scamer giãy nãy đòi mở hold và cho rằng giao dịch mua bán đã thực hiện. Ngân hàng mới gọi báo cho mình là họ không thể làm được gì hơn vì đây là tranh chấp cá nhân trong khi tiền đã vào tài khoản người nhận rồi không thể chuyển ngược lại được. Mình dự định sẽ đem chuyện này ra CA nhưng không biết cách thức thế nào nên mới hỏi ý kiến mọi người. Trên diễn đàn mình có ai tố CA mà nhận lại tiền chưa? Khả năng thành công thế nào? Mọi người cho ý kiến hộ mình nhé.

gì thế thằng ông nội sao Reporf con

Đm sao Reporg tao :m098...........

Kiểu này scam theo A B C rồi :D

- - - Updated - - -

Bên A và bên C chụp proof lên nào :D

cho nó vào tù đi , cho nó hiểu thế nào là luật đời

up log chat lên đi thớt.

dm có tháo cái Info tao xuống ko thì bảo :|

dm có tháo cái Info tao xuống ko thì bảo :|

chắc có uẩn khúc gì rồi, chứ có ai dại đâu lại đi làm vậy!bình tĩnh nhé bro!

chờ chủ thớt nói rỏ ràng, post đầy đủ bằng chứng lên coi !

Scam kiểu middle man rồi...chia buồn cho cả 3 người...

Bên topic bên kia thấy có proof đầy đủ mà nhỉ? Chủ thớt có nhầm ko?!

uẫn cái lol gì trong này dm ng có bảo hiểm ko gd đi gd với thằng lạ nó scam kiểu ACB rồi nó phán mình Lừa đảo mẹ nó còn cho info mình lên :| biết ta kị nhất lộ Info ko

- - - Updated - - -

cái đm mài ko biết nhìn cái chữ ký hả troll cái lol

- - - Updated - - -

dm ai bảo ngu send $ nó trước nó chơi kiểu ACB rồi giờ reporf mình đệch :|
này thì chửi bậy quote cho mod vào xem :))
ko học được bài học từ lee88dung à, thích thì chửi sao :))
Cái tk vcb này giấu kĩ ghê, share google có đúng 2 kết quả ;))

đành chấp nhận đi bạn...mấy vụ scam này ca ko làm đâu, tại vì VCB có veri phone,,,bạn tự send chứ phải người ta send đâu...

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,910
170,985
Latest member
storemam
Back
Top Bottom