Đã ai bị scam mà đi báo CA chưa?

Status
Not open for further replies.
Mình hiểu vấn đề ở đâu rồi. thủ đoạn thằng scamer này là làm 2 cuộc thương lượng 1 lúc, 1 mặt nó mua LR của magic, 1 mặt nó lừa bán STP cho mình rồi bảo mình chuyển tiền vô số tài khoản cho Magic (Magic cứ tưởng đó là tiền nó trả để mua LR). Thế là kết cục mình mất trắng mà không biết phải tố cáo ai, còn nó thì ôm 1 cục LR cao chạy xa bay. Phục thật!

:binhsua45:tiếc cho bạn

thủ đoạn thật quá sức ranh ma!không thể lường trước được... Bác chủ thớt dao dịch sao không nhìn kỹ nick. cục tiền chứ có phải cục c... đâu mà muốn quăng cho ai thì quăng?

Do bạn thôi, bạn gd với 1 ng ko hề có uy tín Lỗi là bên bạn. mình chỉ biết ng ta send tiền cho mình mình nhận đc và send LR.... cũng thắc mắc tại sao giờ này bạn mới reporf ?

- - - Updated - - -

Hết chửi rồi hả bạn Magic. Cái gì cũng từ từ chứ đừng có nóng nảy quá. Mình là người mất tiền mà mình còn chưa phản ứng gì quá đáng mà. Cũng chính vì mình nghĩ lỗi hoàn toàn do mình nên mình không report scam mà chỉ nhờ sự hỗ trợ của ngân hàng. Cũng may là bạn không mất tiền, bạn nên mừng vì điều đó. Xin lỗi vì đã để bạn liên lụy đến những rắc rối này. Chúc bạn làm ăn phát đạt

Đúng là đạo cao 1 thước ma cao 1 trượng :binhsua75: Scam càng ngày càng lên level

Không biết cậu thonghuynhcr này có liên quan đến việc dis PZ đã bán cho mình từ lâu rồi không , Mình xin cảnh báo acc PZ này nha. các bạn gd hãy cẩn thận .

pz của mình là [email protected]. Cái bạn đăng có dư 1 chữ c rồi, tuyệt đối không phải của mình mà mạo danh bạn nhé.

Theo như thớt thì có người giả danh thớt , lấ y địa chỉ Payza gần giống với yahoo của thớt ( tên acc cũng giống -> Thông Huỳnh ) để bán pz cho mình và sau đó mở dispute .....
Anh em hay suy nghỉ nha . Tên bán pz có acc này chính là uytixxx . Thủ đoạn rất tinh vi :binhsua36:

Cảnh báo Anh em tự suy nghỉ thôi. còn cái này đã lâu rồi nên yahoo không còn lưu chat:binhsua45:

Comment cứ như newbie vừa vào forum ấy :binhsua47:

Mình dù đã lập nick lâu nhưng rất ít khi vô đây cũng như giao dịch. Lâu lâu giao dịch bị dính 1 vố thế này thì cũng khác gì newbie đâu

- - - Updated - - -

Hết chửi rồi hả bạn Magic. Cái gì cũng từ từ chứ đừng có nóng nảy quá. Mình là người mất tiền mà mình còn chưa phản ứng gì quá đáng mà. Cũng chính vì mình nghĩ lỗi hoàn toàn do mình nên mình không report scam mà chỉ nhờ sự hỗ trợ của ngân hàng. Cũng may là bạn không mất tiền, bạn nên mừng vì điều đó. Xin lỗi vì đã để bạn liên lụy đến những rắc rối này. Chúc bạn làm ăn phát đạt

bạn mất tiền là việc của bạn bạn reporf mình scam ko phản ứng thế éo nào đc:| Mai ra ngân hàng bỏ phong tỏa 4tr150 đó đi, mình đc đt trên VCB báo mai sẽ giải quyết khiếu nại của mình và sẽ khởi tố nếu bên Hold lừa đảo :|

Thôi thì chẳng làm gì được. Mod close hộ mình cái 2pic cái. Coi như của đi thay người. Cám ơn mọi người đã quan tâm

Đúng là đạo cao 1 thước ma cao 1 trượng :binhsua75: Scam càng ngày càng lên level

level nó có cao cỡ nào đi nữa cũng không qua mắt được cái công đoạn copy và dán nick vào yahoo, từ diễn đàng chứ ở đâu xa... vậy mà bác chủ thớt lại sơ xuát vậy... Vẫn thắc mắc là nguyên cơ từ đâu mà bác dao dịch với cái nick đó mà thôi!

bạn mất tiền là việc của bạn bạn reporf mình scam ko phản ứng thế éo nào đc:| Mai ra ngân hàng bỏ phong tỏa 4tr150 đó đi, mình đc đt trên VCB báo mai sẽ giải quyết khiếu nại của mình và sẽ khởi tố nếu bên Hold lừa đảo :|
Vietcombank đã hủy đơn khiếu nại của mình. Bạn yên tâm về vấn đề đó. Tiền của bạn sẽ sớm mở hold thôi. Nếu vietcombank có chức năng khởi tố thì người khởi tố là mình chứ không phải là bạn

Vietcombank đã hủy đơn khiếu nại của mình. Bạn yên tâm về vấn đề đó. Tiền của bạn sẽ sớm mở hold thôi. Nếu vietcombank có chức năng khởi tố thì người khởi tố là mình chứ không phải là bạn

VCB chưa hủy đơn khiếu nại mà họ đưa đơn lên Tổng Cục của họ giải quyết, Tiền vẫn bi Hold đợi giải quyết :|

thằg scam bạn là needAmen, scammer của 4rum này, Lr: U0899008, STK DAB nó là 0103970729 - NGUYEN BA MINH TRI.
Info nó đấy, còn muốn xử thế nào thì tùy vào thớt.

- - - Updated - - -

thằg scam bạn là needAmen, scammer của 4rum này, Lr: U0899008, STK DAB nó là 0103970729 - NGUYEN BA MINH TRI.

Riêng giao dịch qua internetbanking không có chuyện nhờ được pháp luật can thiệp, kể cả khi anh chuyền nhầm tiền mà bên nhận họ không trả lại cũng chịu, đấy là rủi ro đã được cảnh báo trước với hình thức giao dịch qua Internetbanking,trừ khi bị hack tài khoản và phải có đầy đủ bằng chứng, đọc kỹ quy định của Vietcombank trước khi đăng ký !

- - - Updated - - -

Xử lý sao nữa bác. Nó chơi kiểu đó thì làm gì còn bằng chứng gì mà thưa với kiện

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,454
171,506
Latest member
henrykun263

Most viewed of week

Most discussed of week