Help Có thể xem forex là tiền đồ sự nghiệp của mình được hay không?

Chứng khoán & forex thì thằng nào bảo giàu nhờ phân tích thì đúng,nhưng chỉ làm cò con ăn tiền lẻ được thôi,chứ làm quy mô lớn thì chỉ có chết,thật ra mấy thằng kiếm ăn được là do may mắn đang đi đúng vào ý muốn của mấy thằng lớn,chứ còn bảo do tài năng thì xin lỗi éo có đâu.

Quả thật học kinh tế mảng tài chính có lẽ là sai lầm nhất của sinh viên kinh tế,vì cái lý thuyết chỉ là trên giấy tờ,các mô hình các kiểu chỉ để làm kiểm tra.Muốn ăn chắc mặc bền thì né mấy cái này ra,ko có tương lai đâu.

Mình thì thấy trước khi tin ra khoảng 5-10 phút thị trường đã chạy rồi tới khi tin ra thì gần như vào không kịp nữa. Mình toàn chơi đặt lệnh stop lướt sóng lúc tin ra thôi đến khi tin ra được khoản 20 phút rồi thì mới xem nội dung tin tốt hay xấu để vào lệnh trade lâu dài thôi.
Cụ thể là 8h30' "PM VN" công bố thông tin thì 7h30' bắt đầu chạy rồi, luôn đi trước 1h ,khi đến 7h29' hãy click button refresh hoặc F5 site đó để xem số liệu và xu hướng,còn các bạn đoán biết được trước thì thì hãy order và xem số $ của mình phi như ngựa ,"thật là 1 cảm giác mạnh :D:D" các bạn hãy nhớ rõ giờ giấc để trade.

Mỗi lần mình chơi nonfarm, lúc 7h30 nó ra tin thì lúc 7h25 là đã nhảy lên xuống như điện tâm đồ rồi đến 7h30 thì nhảy như điện tâm đồ lúc cấp cứu vậy:D, chỉ là 3 tháng gần đây nhảy hơi chán chút :(

Chứng khoán & forex thì thằng nào bảo giàu nhờ phân tích thì đúng,nhưng chỉ làm cò con ăn tiền lẻ được thôi,chứ làm quy mô lớn thì chỉ có chết,thật ra mấy thằng kiếm ăn được là do may mắn đang đi đúng vào ý muốn của mấy thằng lớn,chứ còn bảo do tài năng thì xin lỗi éo có đâu.

Quả thật học kinh tế mảng tài chính có lẽ là sai lầm nhất của sinh viên kinh tế,vì cái lý thuyết chỉ là trên giấy tờ,các mô hình các kiểu chỉ để làm kiểm tra.Muốn ăn chắc mặc bền thì né mấy cái này ra,ko có tương lai đâu.

Là trader nhỏ thì tất nhiên phải xuôi theo dòng chảy của các ông lớn thế giới rồi, mà nếu đã xuôi theo thì làm gì có chuyện may mắn ở đây bác, phân tích nổ cả não đấy chứ chẳng chơi :)

Sao IronFX ở VN hot quá mà sao qua mấy diễn đàn forex nước ngoài thì thấy hơi chìm, đa số là FXCM, HotForex, Exness. Chắc IronFX marketing ở VN tốt, mà dạo này dân tình đang chuyển qua đánh binary option quá trời hoặc chơi sàn có cả forex và binary.

Theo ý kiến của mình là có
Mình ở Huế có thằng bạn đang làm best seo của cty forex này
Và cty đang làm ăn rất phát đạt tuyển người rất mạnh nhé @@!

Sao IronFX ở VN hot quá mà sao qua mấy diễn đàn forex nước ngoài thì thấy hơi chìm, đa số là FXCM, HotForex, Exness. Chắc IronFX marketing ở VN tốt, mà dạo này dân tình đang chuyển qua đánh binary option quá trời hoặc chơi sàn có cả forex và binary

công tác pr tốt thì mọi người biết nhiều thôi mà, với lại thị trường này ở VN còn rất tiềm năng, đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn mà bạn, bỏ tiền marketing trước các sàn khác thì nổi hơn ^^

Thứ nhất: Forex là một cái "nghề", hay nước ngoài gọi là trader or investor. Nghề gì cũng có rủi ro của nó và FX không ngoại lệ. Thứ hai: Số người chiến thắng trong thị trường này chỉ có 5%. Sai vì số người thắng thực sự lớn hơn, khoảng 15-25%. Chúng ta ít thấy nên nghĩ số người thắng ít, họ không rảnh hơi mà đi khoe chiến thắng của mình ở khắp mọi nơi, điển hình là bác Max trong forum, và mình nghĩ bác là một successful trader. "Chiến thắng" ở đây tức là có được lợi nhuận ổn định và lâu dài, chứ không phải ôm được cả cục tiền trong vài ngày hoặc vài tháng. Thứ ba: Forex là một kênh đầu tư hay là kênh cờ bạc, tất cả đều do mình. Một trader tốt là một trader chấp nhận được rủi ro của mình, sẵn sàng chịu mất một số tiền nhất định nhưng không để ảnh hưởng một tý nào đến tình hình tài chính của mình, chịu mất 1 nhưng trong tương lai sẽ được 3, đó gọi là đầu tư. Còn những người còn lại, hay còn gọi là gambler, họ chỉ có một chút kiến thức hoặc không có tý kiến thức nào mà đã bước chân vào thị trường, đến lúc thua lỗ tìm mọi cách để gỡ lỗ, sau đó ai cũng biết kết quả là ntn rồi đấy. Cho nên, ai có đam mê với Forex thì mình khuyến khích nên tiếp tục, phải biết giới hạn tài chính của mình và khuyết điểm của mình, "biết mình biết ta trăm trận trăm thắng". Nhưng, Forex là một kênh đầu tư khá rủi ro, cho nên hãy chỉ coi nó là một nghề tay trái, đừng là công việc kiếm sống cả đời. Còn những ai mà than Forex khó kiếm, cờ bạc này nọ bla bla bla..... LÀM ƠN BIẾN DÙM, ngoài kia có quá nhiều những người như các bạn rồi và Trader chúng tôi không cần thêm một ai nữa trong forum này đâu
Best Regard, Sơn :)

Thứ nhất: Forex là một cái "nghề", hay nước ngoài gọi là trader or investor. Nghề gì cũng có rủi ro của nó và FX không ngoại lệ. Thứ hai: Số người chiến thắng trong thị trường này chỉ có 5%. Sai vì số người thắng thực sự lớn hơn, khoảng 15-25%. Chúng ta ít thấy nên nghĩ số người thắng ít, họ không rảnh hơi mà đi khoe chiến thắng của mình ở khắp mọi nơi, điển hình là bác Max trong forum, và mình nghĩ bác là một successful trader. "Chiến thắng" ở đây tức là có được lợi nhuận ổn định và lâu dài, chứ không phải ôm được cả cục tiền trong vài ngày hoặc vài tháng. Thứ ba: Forex là một kênh đầu tư hay là kênh cờ bạc, tất cả đều do mình. Một trader tốt là một trader chấp nhận được rủi ro của mình, sẵn sàng chịu mất một số tiền nhất định nhưng không để ảnh hưởng một tý nào đến tình hình tài chính của mình, chịu mất 1 nhưng trong tương lai sẽ được 3, đó gọi là đầu tư. Còn những người còn lại, hay còn gọi là gambler, họ chỉ có một chút kiến thức hoặc không có tý kiến thức nào mà đã bước chân vào thị trường, đến lúc thua lỗ tìm mọi cách để gỡ lỗ, sau đó ai cũng biết kết quả là ntn rồi đấy. Cho nên, ai có đam mê với Forex thì mình khuyến khích nên tiếp tục, phải biết giới hạn tài chính của mình và khuyết điểm của mình, "biết mình biết ta trăm trận trăm thắng". Nhưng, Forex là một kênh đầu tư khá rủi ro, cho nên hãy chỉ coi nó là một nghề tay trái, đừng là công việc kiếm sống cả đời. Còn những ai mà than Forex khó kiếm, cờ bạc này nọ bla bla bla..... LÀM ƠN BIẾN DÙM, ngoài kia có quá nhiều những người như các bạn rồi và Trader chúng tôi không cần thêm một ai nữa trong forum này đâu
Hic...!bác nói nghề tay trái e lại hơi buồn ,e đang coi đây là công việc chính sau khi đã trải qua khá nhiều nghề và chán nó,công việc này ta có thể làm ở bất cứ nơi đâu,vào thời gian nào mà mình thích miễn là 1 ngón tay vẫn còn cử động được và đầu óc còn tỉnh táo.

Hic...!bác nói nghề tay trái e lại hơi buồn ,e đang coi đây là công việc chính sau khi đã trải qua khá nhiều nghề và chán nó,công việc này ta có thể làm ở bất cứ nơi đâu,vào thời gian nào mà mình thích miễn là 1 ngón tay vẫn còn cử động được và đầu óc còn tỉnh táo.
Tùy bạn thôi, mình chỉ đưa ra lời khuyên thôi mà, chứ có bắt ai làm theo đâu. Đó là lựa chọn của mỗi người :)

từ lúc mở topic mình chưa thấy lời khuyên nào mà thấm thía như của Sơn đây, cảm ơn Sơn nhiều nhé! Nhờ Sơn mà mình đã xác định được con đường đi sắp tới của mình :)

Trader là một nghề mà mình có thể làm chủ thời gian làm việc và nghỉ ngơi của mình, đó mới là nghệ thuật của đầu tư :)

Hơi không liên quan topic nhưng chủ thớt cho mình hỏi bên ấy đang rộn ràng vụ gì mà 500k like facebook phải không? Mình là gà nên qtâm mấy cái khuyến mãi này nọ lắm

Bạn không hỏi thì mình cũng hổng biết luôn :)) Do mình đang đánh demo ý nên ít theo dõi để ý mấy cái bonus này, mà lâu lâu có mấy cái event vầy cho gà tập tành cũng đỡ :D

Announcements

Forum statistics

Threads
420,594
172,653
Latest member
vchihhu725

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back