• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Có nên nghĩ học ở tuổi 17 không

xong cấp 3 em có thể nghỉ rồi làm. nếu ko hợp thì em lai có thể đi học tiếp. còn trẻ còn vấp ngã nhiều

Nghĩ học đi em, anh có bằng đại học rồi và giờ đang vẫn thất nghiệp như thường, cảm thấy lãng phí thời gian khi còn ngồi ở 1 hệ thống giáo dục ko được tốt cho lắm. Đồng cảm với em.
Ai bảo chú đại học mà hoc hok giỏi thì mới thất nghiệp
Chứ anh lúc mới ra trường nó hốt luôn rồi lo gì thất nghiệp
Cầm cái bằng loại khá giỏi thì sao mà lo thất chứ

Nếu xác định theo mmo thì học cntt đi :)
Đam mê + kiến thức >> đảm bảo sẽ giàu :D

Mức thu nhập bn 1 tháng mà đòi nghỉ. Nghĩ theo cái hướng bi quan thế. Đừng nghĩ làm ra tiền là mình giỏi. Dám cá ba mẹ cậunk cho nghỉ đâu

Da em bằng khá đây anh :D

Lấy xong bằng cấp 3 rồi TIẾP hay NGHĨ tuỳ bạn :)
Sau này bất trắc, bằng cấp 3 cho phép bạn làm các việc tay chân dễ dàng hơn (bưng cafe, trông net, phục vụ....)

Có em gái nào đang học 11 mà có ý định nghĩ học kiếm tiền thì pm anh nhé :D, anh sẽ chỉ bảo, kèm cặp tận tình cho :D

bằng khá trường gì thế? mấy trường tỉnh thì nhiều khi giá trị bằng không bằng trường trong khối đại học quốc gia.
hay là học chuyên ngành khó xin việc rồi

Kiến thức phổ thông cũng ko phải là vứt đi :rolleyes: ráng hết cấp 3 rồi tính ;) học ko những mở mang kiến thức mà tư duy của mình cũng từ đó phát triển theo, làm nền tảng sau này :oops: còn học để lấy bằng đi xin việc thì thôi nghỉ mợ cho rồi :D

củng tuỳ ak cậu mình học xong đại học thất nghiệp hjx nghỉ lại bit vậy hồi xưa đừng đi học đỡ tốn bao nhiêu là tiền

Nghĩ học đi em, anh có bằng đại học rồi và giờ đang vẫn thất nghiệp như thường, cảm thấy lãng phí thời gian khi còn ngồi ở 1 hệ thống giáo dục ko được tốt cho lắm. Đồng cảm với em.

Để thời gian phát triển những kĩ năng sống sẽ thiết thực hơn cho em, hãy làm những gì mình thích và đam mê. Tiền sẽ tự động đến với bạn ;)
Tự mình không kiếm đc việc làm thì phải trách mình chứ đừng đổ tại giáo dục. Ông có bằng rồi nói cứng đc chứ em nó còn chưa học xong cấp 3. Đừng xui dại linh tinh.

bằng khá trường gì thế? mấy trường tỉnh thì nhiều khi giá trị bằng không bằng trường trong khối đại học quốc gia.
hay là học chuyên ngành khó xin việc rồi
em bằng khá, chuyên ngành hệ thống điện, trường đại học bách khoa hà nội, đang thất nghệp đây, :D

Em cảm thấy lưioi biến khi đi học và không muốn học tiếp nữa chỉ coi nó như là 1 nghĩa vụ đạo làm con của mình ,em cảm thấy chán nản khi ngồi trong lớp học và để học những tiết học coi như là không có ích gì hết.Khi ngồi thực lại như em cảm nhận được thời gian nó đang trôi rất nhanh mà em bây giờ đang ngồi trong lớp lúc này em cảm thấy mình như đang phí phạm thời gian quá .Vâng các bác có thể coi như em là 1 kẻ lười biến

nhưng khi làm mmo thì em cảm thấy rất hăng say và em coi nó như ý tưởng để em làm giàu không có cách nào nhanh bằng mmo và cũng sắp hè đến rồi băn khoăn có nên nói cho ba mẹ mình biết hay không :oops::oops:

Mình cũng đánh giá cao việc kiếm tiền nhưng càng từng trải người ta sẽ càng hiểu có nhiều thứ còn quan trọng hơn tiền, hay nói 1 kiểu khác thì tiền chỉ là điều kiện cần thôi; cái điều kiện đủ để tạo nên một con người nó gồm nhiều thứ lắm.

Con người có nhiều cách để tích lũy những giá trị sống, tích lũy kiến thức. Nếu bạn tự tin về khả năng tự học, tự tiếp thu tri thức, tự rèn nhân cách của mình thì hãy nghỉ học; còn không chỉ biết ngồi kiếm tiền lì bên máy tính trong khi mới 17 tuổi mọi thứ còn mới mẻ con người non nớt chưa tích lũy được gì nhiều thì rất khó nói trước tương lai, nhiều tiền chưa chắc đã được trân trọng.

:(:(:(
bác là lứa 4x-7x phải ko
bác nghĩ đi học và ra xin được việc là làm xếp ko phải làm culi vs tạp vụ ak bác
suy nghĩ đơn giản nhỉ
Mình thuộc đời đầu 8x chứ ko xưa cũ như bạn nói đâu :D Ngày xưa mình đã từng thực hiện công việc mà thớt ở trên đã nói, nhưng không phải là ở cấp 3, mà là ở Đại học, mà là Đại học Bách Khoa Tp.HCM hẳn hoi, nghĩ ngay đầu năm 4. Mình phải nói là cảm thấy rất mất mặt và xấu hổ mỗi khi nhắc đến chuyện này. Sau đó, khi sống giữa đất SG mà ko còn được chu cấp từ gia đình, phải 1 mình bươn chải để kiếm miếng ăn, rồi sau này đi xin việc làm, mặc dù chuyên môn mình cũng có 1 ít nhưng lúc đó mới thấy cái bằng nó có giá trị đến mức nào. Cũng may mắn là mình ko phải đi làm những công việc như là culi hay tạp vụ, giờ mở 1 tiệm Net nho nhỏ kiếm sống qua ngày, thời gian rãnh rỗi hằng ngày lên đây xem có thể kiếm thêm được đồng nào mua sữa cho con hay không.
Trong thế giới MMO này, mình chỉ là 1 con gà chính hiệu, mặc dù nick lập từ năm 2012. Thớt có thể pro hơn mình nhiều , rất nhiều nhưng về kinh nghiệm sống, từng trải thì mình đảm bảo thớt với tuổi 17 chưa là gì so với mình đâu. Mặc dù MMO có thể đem đến cho bạn nhiều tiền, nhưng mình khuyên thớt hãy tập trung vào việc học ngay bây giờ, để sau này không cảm thấy hối tiếc như mình hiện tại. Hãy xem MMO như 1 nghề tay trái, bạn cũng có thể xem như nghề chính thức nếu bạn đã có đủ kiến thức và kinh nghiệm để tự kinh doanh trên MMO như nhiều Mod trên 4room đã và đang làm. Còn bây giờ, tập trung tối đa để lấy bằng cấp 3 sau đó là bằng Đại học, rồi sau đó bạn hãy định hướng cho tương lai của chính mình. Thân !

Close topic tại đây học hết cấp 3 rồi mở lại nhé.

Học cho giỏi đến lúc ấy kiếm gấp chục lần MMO, đừng bẻ gãy bậc thang để đốt lửa sưởi ấm trong ngắn hạn rồi đánh mất cơ hội đi lên của chính mình.

không nên bạn học, học xong phổ thông cái rồi học nghề

được 2k/tháng chưa ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,015
171,072
Latest member
Thanhluan33
Back
Top Bottom