Có nên nghĩ học ở tuổi 17 không

học hết cấp 3 rồi học 1 nghề gì đó. đi làm kiếm vài triệu/tháng.
mmo có kếm vài trăm triệu 1 tháng cũng coi là nghề phụ thôi .gia đình, hàng xóm vẫn nghĩ bạn là 1 đứa thất nghiệp, lông bông.

11 lớp đã qua được không lẽ 1 lớp nữa bạn lại bỏ cuộc. Cơ mà đi học k hề lãng phí thời gian đâu bạn à..

đam mê chỉ là nhất thời,ko phải là mãi mãi,kiếm tiền cũng vậy thôi,giờ thì bạn tụt hậu với người khác,có kiến thức rồi chắc gì bạn đã thua,tiền bạc bạn có thể ko cần nhiều cũng được,còn trường học học hay ko do bạn thôi,nhưng nói cho em biết nếu nghỉ học khi gần hết phổ thông,công việc em có mà sụp đổ,thì em nên nghỉ học từ lúc học lớp 1 chứ ko nên tốn thời gian ở lớp 11,vậy nên ráng kiếm cái bằng đi rồi tính tiếp,bồng bột cái gì cũng muốn cho bằng được,em sẽ hối tiếc sớm thôi

em thích câu nói này
Đó..vậy còn chần chừ gì nữa bạn..luôn và ngay thôi...
Thêm một câu nữa cho bạn:
Một khi đã quyết định thì hãy biến khả năng từ 0% thành 100%. Hết..:D

đam mê chỉ là nhất thời,ko phải là mãi mãi,kiếm tiền cũng vậy thôi,giờ thì bạn tụt hậu với người khác,có kiến thức rồi chắc gì bạn đã thua,tiền bạc bạn có thể ko cần nhiều cũng được,còn trường học học hay ko do bạn thôi,nhưng nói cho em biết nếu nghỉ học khi gần hết phổ thông,công việc em có mà sụp đổ,thì em nên nghỉ học từ lúc học lớp 1 chứ ko nên tốn thời gian ở lớp 11,vậy nên ráng kiếm cái bằng đi rồi tính tiếp,bồng bột cái gì cũng muốn cho bằng được,em sẽ hối tiếc sớm thôi
nói thiệt chứ huyện em còn nghò lắm các bác ạ ! em chỉ muốn có 1 công việc luôn ở bên cạnh gia đình mình thôi

trong đầu giờ rất nhiều ý tưởng kinh doang mmo lẫn chăn nuôi làm giàu bác ạ
Ko biết ý tưởng hay đến đâu, nhưng sao phải nghỉ học mới có thể thực hiện đc ý tưởng của mình nhỉ ?
đừng gọi tui là nhóc nhá ghét lắm à
Tâm lý trẻ vị thành niên, anh hiểu chú mày mà :D

nói thiệt chứ huyện em còn nghò lắm các bác ạ ! em chỉ muốn có 1 công việc luôn ở bên cạnh gia đình mình thôi
mmo sau này ko ổn định vì lượng người gia nhập ngày một đông,vậy em nghĩ em có thể trụ được lâu khi em ko có một chút gì trong đầu,kiến thức ko,bươn chải ko,ko kiếm ra được công việc,em buộc sẽ phải xa gia đình mình hơn là những gì em nghĩ em có thể gần

đi học sướng thế mà nghỉ, có ng đưa đón, lo cho ăn học, rồi còn có gái mà kua nữa, nghỉ học ở nhà cầm tiền quay tay chứ dc gì đâu.

Tốt nhất thì cậu cứ học hết đi , càng ngày càng cải cách , càng cải cách càng khó , bỏ rồi sau này hối hận không kịp đâu :D

ặc ọc quay tay là gì bác
thế ko lên gôogle xem hả, bao nhiều thằng có xèng muốn kua mấy iem thơm ngon nữ sinh mà có cơ hội đâu, mún đi học mà hem dc, đành nhìn những đưa khác mà gato.

đi học có cái bằng đại học, sau này còn khoe với con là bố mày vừa học vừa chơi cũng tốt nghiệp được đại học, mày phải lấy bố mày làm gương thì mới dạy được con. chứ bảo nó cãi lại : ông còn đé o học hết cấp 3, tuổi gì nói tôi . thì lúc đó cũng nhục vkl :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,419
171,472
Latest member
playzoneapp

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week