Có nên nghĩ học ở tuổi 17 không

Em cảm thấy lưioi biến khi đi học và không muốn học tiếp nữa chỉ coi nó như là 1 nghĩa vụ đạo làm con của mình ,em cảm thấy chán nản khi ngồi trong lớp học và để học những tiết học coi như là không có ích gì hết.Khi ngồi thực lại như em cảm nhận được thời gian nó đang trôi rất nhanh mà em bây giờ đang ngồi trong lớp lúc này em cảm thấy mình như đang phí phạm thời gian quá .Vâng các bác có thể coi như em là 1 kẻ lười biến

nhưng khi làm mmo thì em cảm thấy rất hăng say và em coi nó như ý tưởng để em làm giàu không có cách nào nhanh bằng mmo và cũng sắp hè đến rồi băn khoăn có nên nói cho ba mẹ mình biết hay không giờ ba mẹ em chưa biết được mức thu nhập củ em mỗi tháng nữa.Ba mẹ hy vọng em trở thành sĩ quan để nở mài nở mặt với dòng họ nhưng điểm số trong lớp của em coi như het sức tệ hại:(:( em cảm thấy mệt mỏi khi sáng và trưa đi học đến 5h mới về rồi phải làm mmo nưa em cảm thấy hết sức mệt mỏi kết hợp 2 ngành
Em đam mê mmo [offer+ptc].Em thích được làm việc kiếm tiền ngay bây giờ để không uổng phí thời gian trôi ba me em năm nay cũng có tuổi mình buổi sáng [tập thể dục ăn sáng vui chơi] buổi trưa về nhà làm việc đến chiều tối uống cafe đá bóng :rolleyes::rolleyes::oops:
Anh em ho khảo sát em có nên nghĩ học luôn vào mua hè này không:oops::oops:

Cố gắng học tiếp đi e . Kiếm thêm ít cũng tốt nhưng đừng nên thấy lợi ích trước mắt mà quên cái lâu dài .

Thực ra khi xin việc chẳng thấy ai đòi coi bằng ĐH/ThSĩ đâu :D

Thực ra điểm số cũng không phải là không quan trọng.
ai nói ko yêu cầu thế, trừ khi bạn là người quá nổi tiếng, master trong lĩnh vực đó ai cũng biết :D

trước tiên mình khuyên chủ thread nên tốt nghiệp hết cấp 3 rồi tính gì thì tính, sau này có làm gì thì ít nhất vẫn có bằng cấp 3. 17t kiếm được ra tiền là rất tốt . nhưng bạn hãy còn quá trẻ ,bây giờ cứ vừa học vừa làm. cũng đồng thời có thêm thời gian để suy nghĩ về con đường mà mình sẽ lựa chọn , suy nghĩ hết lợi hại tham khảo thêm ý kiến của nhiều người rồi hãy quyết định , thời gian còn dài. Không phải cứ phải học đại học v.v... thì mới thành công ,nhiều người đâu có học đại học nhưng vẫn giàu có và nổi tiến, nhưng đa số những người học hành đến nơi đến chốn có bằng cấp thường sẽ có cuộc sống tương đối tốt hơn những người còn lại .
Em có đnh hướng rồi nhưng mà phải có vốn anh ạ

giờ đi vay vốn và làm thành công thì ok, thế thất bại thì sao :D . ra thương trường rồi biết nhiều thằng nó đểu thế nào , và ngã 1 nhát là dẹo luôn =)) còn nếu thành công thì quá tốt

Nói thật nếu thớt đã có quyết định và quyết tâm của mình thì tại sao lại còn có cái topic này. :D

" túi tiền và túi tri thức túi nào nên đầy trước " .

Cái gì cũng đến lúc nát thôi. Biết là trên mạng còn nhiều cách kiếm tiền khác, nhiều kiểu mới nhưng chắc gì em đã thành công lúc đó. giờ có thể kiếm được 50, 100tr/ tháng đó nhưng ai dám chắc sang năm thế nào. Nên học đi, ít nhất là làm bố mẹ vui, không bị ng ngoài nói ra nói vào, bố mẹ khổ tâm lắm, tiền cũng k mua được đâu.

Đừng học những gì người khác thành công
Hãy nhìn những gì người khác thất bại

Quả thật là mình chưa bao giờ cầm bằng ĐH ra khỏi nhà!!! vì chưa ai đòi coi nó cả :D

Bảng điểm thì có, mà muốn fake cũng dễ.
Bảng điểm thì cũng tương tự bằng đại học rồi. Thậm chí còn chi tiết hơn, biết hết lịch sử mấy năm ăn chơi :D

Cái bằng để làm cảnh thôi nhưng không có thì không được, tớ tuyển nhân viên chả bao giờ quan tâm nó học trường nào, học được mấy chấm cả, tớ hỏi đơn giản lắm:
1. Bạn đã làm qua công việc đang ứng tuyển chưa?
2. Bạn sẵn sàng tăng ca và đi công tác theo phân công của công ty không?
3. Theo mô tả vị trí công việc như vây bạn có chắc làm được không?

tớ khuyên là ko nên nghĩ r sẽ hối hận, kiếm đc nhìu tiền thì ko sao ko kiếm đc nhìu thì cạp dất thật sự

Announcements

Forum statistics

Threads
419,918
171,964
Latest member
sonbachtuyet247

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back