Có nên nghĩ học ở tuổi 17 không

đi học có cái bằng đại học, sau này còn khoe với con là bố mày vừa học vừa chơi cũng tốt nghiệp được đại học, mày phải lấy bố mày làm gương thì mới dạy được con. chứ bảo nó cãi lại : ông còn đé o học hết cấp 3, tuổi gì nói tôi . thì lúc đó cũng nhục vkl :D
bằng đại học à sao lấy nỗi như con cá bé xiu vượt ngàn trùng xa

Ai bảo chú đại học mà hoc hok giỏi thì mới thất nghiệp
Chứ anh lúc mới ra trường nó hốt luôn rồi lo gì thất nghiệp
Cầm cái bằng loại khá giỏi thì sao mà lo thất chứ
Da em bằng khá đây anh :D
Tốt nghiệp Đại học của mình chỉ là TB-Kha :oops:
May mắn cái bằng Thạc Sĩ được loại Khá hic hic :confused:

Em cảm thấy lưioi biến khi đi học và không muốn học tiếp nữa chỉ coi nó như là 1 nghĩa vụ đạo làm con của mình ,em cảm thấy chán nản khi ngồi trong lớp học và để học những tiết học coi như là không có ích gì hết.Khi ngồi thực lại như em cảm nhận được thời gian nó đang trôi rất nhanh mà em bây giờ đang ngồi trong lớp lúc này em cảm thấy mình như đang phí phạm thời gian quá .Vâng các bác có thể coi như em là 1 kẻ lười biến

nhưng khi làm mmo thì em cảm thấy rất hăng say và em coi nó như ý tưởng để em làm giàu không có cách nào nhanh bằng mmo và cũng sắp hè đến rồi băn khoăn có nên nói cho ba mẹ mình biết hay không giờ ba mẹ em chưa biết được mức thu nhập củ em mỗi tháng nữa.Ba mẹ hy vọng em trở thành sĩ quan để nở mài nở mặt với dòng họ nhưng điểm số trong lớp của em coi như het sức tệ hại:(:( em cảm thấy mệt mỏi khi sáng và trưa đi học đến 5h mới về rồi phải làm mmo nưa em cảm thấy hết sức mệt mỏi kết hợp 2 ngành
Em đam mê mmo [offer+ptc].Em thích được làm việc kiếm tiền ngay bây giờ để không uổng phí thời gian trôi ba me em năm nay cũng có tuổi mình buổi sáng [tập thể dục ăn sáng vui chơi] buổi trưa về nhà làm việc đến chiều tối uống cafe đá bóng :rolleyes::rolleyes::oops:
Anh em ho khảo sát em có nên nghĩ học luôn vào mua hè này không:oops::oops:
Lười biếng vì em thiếu đam mê với học hành. Em chỉ muốn có tiền tiền và tiền để thỏa mãn nhu cầu cá nhân của em. Đồng ý giờ em kiếm tháng 5-7tr hơn những người khác thật đầy rồi em có thấy em ích kỉ với gia đình với niềm tin và hi vọng của bố mẹ không. Tiền liệu có bù đắp được hết. OK có nếu em kiếm thật nhiều được thật nhiều. Nhưng em có nghĩ lại 1 lúc nào em không kiếm được khi em thất bại, dưới ánh mắt khinh khi của bao người. Không dành cho riêng em mà cả người thân em. Em không đứng lên được rồi em sẽ làm gì culi, phụ hồ ? Cũng bao nhiêu người đi làm và vẫn sống. OK nếu cảm thấy thế chịu được thì nghỉ ngay và luôn. Còn suy nghĩ 1 cách thực tế về phía xa. Khuyên 1 câu chân thành, tiền từ từ em cũng kiếm được. Tiền cày mỏi mắt khác với 1 thằng ăn trắng mặc trơn ngày ngồi 8 tiếng chửi mắng người khác vẫn có tiền. Bao kẻ phải cung phụng nể nang. Ok chẳng ai dám khinh khi mình hay gia đình.

đi học có cái bằng đại học, sau này còn khoe với con là bố mày vừa học vừa chơi cũng tốt nghiệp được đại học, mày phải lấy bố mày làm gương thì mới dạy được con. chứ bảo nó cãi lại : ông còn đé o học hết cấp 3, tuổi gì nói tôi . thì lúc đó cũng nhục vkl :D
Đừng cho nó tiền, để xem nó có bố láo được không? :D

đang do dự sợ ba má trách
Ba má nào chả trách vì thương con nhưng chẳng trách mãi được đâu.
Mà nói thật chứ không học thì em làm được gì? Học là để làm.

Mình học xong dh và cái bằng vẫn treo ở 1 xó :p Tiếc là cái xh này không thích hợp với nhân tài, Nên trang bị kỹ năng sống cho mình . Còn nếu bạn có cơ cánh và có tương lai khi ra trường ( vì mình nghe nói bố mẹ bạn muốn bạn là sỹ quan) chắc cũng không phải dạng vừa . thì mình khuyên bạn nên học ra trường rồi kiếm việc:)

Mình học xong dh và cái bằng vẫn treo ở 1 xó :p Tiếc là cái xh này không thích hợp với nhân tài, Nên trang bị kỹ năng sống cho mình . Còn nếu bạn có cơ cánh và có tương lai khi ra trường ( vì mình nghe nói bố mẹ bạn muốn bạn là sỹ quan) chắc cũng không phải dạng vừa . thì mình khuyên bạn nên học ra trường rồi kiếm việc:)
điểm số tệ hại
(lòng ta trăm mối tơ vò)

Vừa học vừa làm MMO nói theo kiểu của e thì chắc a nghĩ bỏ học rồi e cũng chả làm dc gì đâu, học còn lười thì làm dc gì nữa?

vai~ thế tui làm được gì ào_Oo_Oo_Oo_Oo_O
còn 1 năm nữa là lấy dc cái bằng cấp 3. h nghĩ nó bắt đi nghĩa vụ ngay, đi về ko có bằng thì làm dc gì, công nhân bt yêu cầu thấp nhất = cấp 3 rồi, còn 1 năm nữa ko ráng thì chỉ có mà ....

Nghĩ thì phải có kế hoạch rõ ràng, làm MMO sau này kinh doanh hay gì, có hướng rõ ràng rồi nghĩ, vì giờ học ra việc khó kiếm mà cũng chả kiếm đc nhiều tiền đâu.
vâng em đang suy ra chiến lược đang tính chắn nuôi trang trại côn trùng tệ hại giờ chưa có vốn đã gặp được cong ty thu mua khảng 4 năm nưa em tiến xa hơn

nói chung cứ học hết cấp 3 rồi kiếm cái trường IT nào ngon ngon theo học trang bị thêm kiến thức cũng con. chỉ cheat choác ptc với offer thì cũng ko chắc cơ lắm thì được 1 thời gian thôi chứ ko bền được :D . còn ý đã quyết thì nghỉ mẹ đi hỏi cũng thế vì có nghe đâu :D quyết là làm , yolo

Lười biếng vì em thiếu đam mê với học hành. Em chỉ muốn có tiền tiền và tiền để thỏa mãn nhu cầu cá nhân của em. Đồng ý giờ em kiếm tháng 5-7tr hơn những người khác thật đầy rồi em có thấy em ích kỉ với gia đình với niềm tin và hi vọng của bố mẹ không. Tiền liệu có bù đắp được hết. OK có nếu em kiếm thật nhiều được thật nhiều. Nhưng em có nghĩ lại 1 lúc nào em không kiếm được khi em thất bại, dưới ánh mắt khinh khi của bao người. Không dành cho riêng em mà cả người thân em. Em không đứng lên được rồi em sẽ làm gì culi, phụ hồ ? Cũng bao nhiêu người đi làm và vẫn sống. OK nếu cảm thấy thế chịu được thì nghỉ ngay và luôn. Còn suy nghĩ 1 cách thực tế về phía xa. Khuyên 1 câu chân thành, tiền từ từ em cũng kiếm được. Tiền cày mỏi mắt khác với 1 thằng ăn trắng mặc trơn ngày ngồi 8 tiếng chửi mắng người khác vẫn có tiền. Bao kẻ phải cung phụng nể nang. Ok chẳng ai dám khinh khi mình hay gia đình.
chài đúc rút kinh nghiệm bản thân vậy là tốt :))

trước tiên mình khuyên chủ thread nên tốt nghiệp hết cấp 3 rồi tính gì thì tính, sau này có làm gì thì ít nhất vẫn có bằng cấp 3. 17t kiếm được ra tiền là rất tốt . nhưng bạn hãy còn quá trẻ ,bây giờ cứ vừa học vừa làm. cũng đồng thời có thêm thời gian để suy nghĩ về con đường mà mình sẽ lựa chọn , suy nghĩ hết lợi hại tham khảo thêm ý kiến của nhiều người rồi hãy quyết định , thời gian còn dài. Không phải cứ phải học đại học v.v... thì mới thành công ,nhiều người đâu có học đại học nhưng vẫn giàu có và nổi tiến, nhưng đa số những người học hành đến nơi đến chốn có bằng cấp thường sẽ có cuộc sống tương đối tốt hơn những người còn lại .

Tôi khuyên em tiếp tục đi học nhé!
  • Offer giờ thì làm đc liệu 1 năm sau có ổn không?
  • PTC giờ site ăn ngon, liệu vài tháng sau nó có scam không?
  1. Bây giờ không lấy đc bằng cấp 3 liệu vài năm sau có can đảm đi học lấy bằng để đi làm không?
  2. Kinh doanh nuôi côn trùng liệu có dễ như em nghĩ không? người ta làm thì đc chưa chắc mình thành công nhe!
Đôi điều cùng em trai!

Announcements

Forum statistics

Threads
419,918
171,964
Latest member
sonbachtuyet247

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week