Có ai xem MMO như nghề chính không?

Bạn nên nhớ , nếu vi phạm pháp luật thì chắc chắn đã đi tù cả lũ rồi , MMO vào VN từ những năm 90 của thế kỷ trước , bất kì một hình thức kiếm tiền nào mà được thanh toán đều được coi là hợp pháp . Như xin đi làm , nếu làm sai , phạm pháp sẽ không có 1 ông chủ nào thanh toán cho 1 xu :) Chỉ khi đôi bên đều có lợi thì mới có thanh toán .

Sau nhiều năm , chỉ có duy nhất các hacker , lừa đảo , chiếm đoạt tài sản mới được coi là vi phạm pháp luật.

Nếu tất cả các hình thức kiếm tiền trên mạng đều là phạm pháp , thì VNxpress , vn zoom ............. tất cả các trang lớn mạnh đều đã và đang kiếm được tiền từ traffic sẽ ra sao ? Chẳng lẽ các cơ quan chức năng không quan tâm những điều này ?

Những năm 90 của thế kỷ trước MMO kiếm từ gì bạn ơi ???

Cậu nói rõ hơn được không cậu, mình không phản đối cậu đâu, mình chỉ muốn biết rõ hơn ý của cậu thôi :rolleyes:
thì nghề MMO này ko phải gọi là ngành nghề đâu. vì ngành nghề này ko đóng thuế thu nhập cá nhân. vi phạm pháp luật

thì nghề MMO này ko phải gọi là ngành nghề đâu. vì ngành nghề này ko đóng thuế thu nhập cá nhân. vi phạm pháp luật

hix, câu trả lời của cậu hơi làm mình hụt hẫng :oops:

chắc sang90 đang nói ý đến cả offer là dùng sock tự làm thì cũng là gian lận, nhưng thưa bác sang90 cho dù offer đc gọi là fraud hay cheat thì cũng là công sức cả., ko có gì là hổ thẹn hay vi phạm pháp luật, vì nó sinh ra là phải vậy
cái này mà công sức gì. công ăn trộm thì có. chẳng qua cái mua sock thay vì đó theo thấy thằng ăn trộm nó đi mua đồ nghề để ăn trộm chứ gì. và nhà quảng cáo sẽ được lợi gì từ những người mua sock và làm

Tốt nhất đừng như vụ vừa rồi . Làm giàu không khó là dễ xuân này con không về lắm . Đợt này đang cao điểm tấn công phòng chống tội phạm online , offline gì cũng dính hết luôn . Cứ làm ăn lương thiện là okie rồi .

nếu vậy bạn bảo nhà nước tạo công ăn việc làm cho sinh viên ra trường đi, để ko phải thất nghiệp rồi phải cày cuốc với mmo kiếm sống từng ngày, nhà nước có ích gì cho chúng ta trên mmo mà phải đóng thuế?????

mfinh chỉ nói hiện trạng của sự thật. vì nhiều người kiếm nhiều tiền toàn vào hành vi lừa đảo gian lận là chính, mà có làm ăn chân chính đi chăng nữa củng vi phạm pháp luật.

Phán như thánh ấy,
MMO cũng có mặt tốt mặt xấu
Tốt hay xấu là ở người làm

Hay những việc làm của những hackker cũng vậy,
99% những siêu virut thì người tạo ra lại là người diệt.

Chủ yếu là bạn có đủ tài năng để kiếm đc tiền như họ ko.

Mình ngày gõ captcha 8-10h/ ngày đc tầm 15$. Kết hợp với trông quán nét
Chạy like facebook

Tháng đều đều 15-20 triệu.
Có thể đó ko phải nghề, Nhưng mình tự hào về thu nhập của mình
Mặc dù tốt nghiệp đại học, có bằng kỹ sư Ngành ĐIện hẳn hoi, nhưng ko thích làm vì ngày xưa mình học theo ý gia đình

cái này mà công sức gì. công ăn trộm thì có. chẳng qua cái mua sock thay vì đó theo thấy thằng ăn trộm nó đi mua đồ nghề để ăn trộm chứ gì. và nhà quảng cáo sẽ được lợi gì từ những người mua sock và làm
đúng là nói như gì ý, chỉ cần mua sock về cắm đó là tiền vào túi à ? ko phải thức đêm mò hôm cày cuốc à, đúng là nói tiêu cực

nếu vậy bạn bảo nhà nước tạo công ăn việc làm cho sinh viên ra trường đi, để ko phải thất nghiệp rồi phải cày cuốc với mmo kiếm sống từng ngày, nhà nước có ích gì cho chúng ta trên mmo mà phải đóng thuế?????

Sinh viên giỏi thì ra trường sợ gì ko có việc làm! :D

bạn nói đó lại càng sai nữa. thế sao cậu ko học cho giỏi cho dễ xin việc, hoặc đi làm thợ hồ , khuân vác hay phát tờ rơi. đâu phải là thất nghiệp. cậu chỉ toàn đỗ tội cho nhà nước. Nhiều người ỷ lại như cậu vậy thì đấy nước sao phát triển được.

Sinh viên giỏi thì ra trường sợ gì ko có việc làm! :D
giỏi đầy kia kìa nhưng ko tiền ko có tiếng nói cũng xách hồ thôi, bạn có biết năm nay bao nhiêu bằng du học rồi cao học đang thất nghiệp ko ? họ ngu à :D

Bạn này chắc phải đi lao động hay làm việc chân tay mới trân trọng những tháng ngày ngồi trên máy tính>ko bị mưa gió hay nắng gắt mà vẫn kiếm dc tiền.Trận trọng nó,nghề gì cũng là nghề.Scam cũng là nghề vì học có ý chí kiếm tiền,họ ko kiếm dc tiền chân 9 mà trong suy nghĩ họ muốn kiếm tiền>chỉ là đi làm những việc ko ai làm và trái lương tâm thôi.

nghề MMO là chủ yếu là nghề gian lận. ăn cắp tiên của người này về xài, vi phạm pháp luật. nên ngày vài trăm đô ko được xem là nghề. đây chỉ gọi là hành vi ăn cắp gian lận thôi

Đáng buồn khi có những người thiếu hiểu biết như thế này, nói chuyện y chang như những người ở dưới ruộng mới lên chẳng m có làm mmo k mà phán như thánh vậy. Thứ nhất MMO là thương mại điện tử, quảng cáo: gõ captcha, click quảng cáo, offer, bán thẻ nạp cày cuốc muốn nổ con mắt ra hỏi thử là giân lận lừa gạt ở chỗ nào, còn vụ đóng thuế thì xem như có thể vi vu ai kêu nộp thì mình nộp thôi, nhưng mà nghe nói là ngoại tệ, ngoại hối không có bị đánh thuế. Hiểu chưa cái thằng kia.

bạn nói đó lại càng sai nữa. thế sao cậu ko học cho giỏi cho dễ xin việc, hoặc đi làm thợ hồ , khuân vác hay phát tờ rơi. đâu phải là thất nghiệp. cậu chỉ toàn đỗ tội cho nhà nước. Nhiều người ỷ lại như cậu vậy thì đấy nước sao phát triển được.
hahaha đúng là nghĩ thô, mà tóm lại bạn có đang kiếm tiền từ mmo ko ?

phán như thánh :eek: chưa có luật mmo phải đóng thuế
có thì phải đóng chứ chạy đi đâu được :v
nói như thánh này chắc đi làm bốc vác cũng vi phạm pháp luật :rolleyes:

Nói dễ hiểu là , nếu phạm pháp ,thì giờ này chẳng còn ai ở đây đâu . Đến các hacker siêu cao thủ cướp tiền trắng trợn cũng bị bắt ngay lập tức :) .

Cứ làm ăn đàng hoàng , ko cướp của ai cái gì , ko lừa của ai cái gì , ta làm , nếu được việc người thuê ta trả tiền cho ta , miễn sao không vi phạm pháp luật là được .

Nói MMo là vi phạm pháp luật thì ko đúng nhưng nói nó gian lận thì mình nghĩ cũng đúng đến 90%. Chẳng qua đây là 1 nghề chấp nhận gian lận, miễn là bạn đừng gian lận quá mức thôi :D

giỏi đầy kia kìa nhưng ko tiền ko có tiếng nói cũng xách hồ thôi, bạn có biết năm nay bao nhiêu bằng du học rồi cao học đang thất nghiệp ko ? họ ngu à :D
tại sao cậu thất nghiệp. cậu chưa kiểm điểm lại mình mà đã nói. bằng giỏi trường xịn thì việc gì người ta ko nhận. mà ko nhận đi làm thợ hồ ko được à. cần gì phải đổ tội mà đi làm offer. Offer mà mua sock ko phải gian lận à

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,447
172,537
Latest member
188bet18265

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week