Chuyện khó xử xin cao kiến mọi người giúp!!!

fujisan2000

Master
Reactions
11,339
MR
1.420
Chat with me via Skype
Tối qua một người bạn mời đi uống cà phê để nhờ tư vấn một trường hợp khó xử. Mình nghe xong cũng thấy bí, xin các ban chia sẻ, hiến kế giùm.

Ông anh thằng bạn tớ có một cô bạn, năm nay đã hơn 30 nhưng chưa có gia đình. Cô gặp vài mối tình dang dở và tự thấy không nên lấy chồng thì hơn. Và cô quyết định tự sinh cho mình một đứa con. Mấy ca sĩ nổi tiếng chả đơn thân có con đấy thôi.

Điều bất ngờ là người được cô bạn nhờ giúp đỡ "đầu vào" chính là ông anh thằng bạn tớ. Nghe đề nghị chân thành của cô, anh ấy bối rối và chưa dám trả lời.

Nếu nhận lời thì có phiền phức sau này không? Nếu vợ con anh ấy biết thì sự thể sẽ ra sao? Nếu sinh ra một đứa con mà mình không dám nhận liệu có đành lòng không?

Nhưng nếu không giúp thì có hèn quá không? Ai cũng nghĩ như vậy thì những phụ nữ đơn thân không thể có con sao? Sao một người bạn gặp khó khăn, cầu xin sự giúp đỡ, mà mình có thừa khả năng làm việc đó mình lại nỡ chối từ? Nếu mình từ chối chắc chắn lòng tự trọng của cô bạn sẽ bị tổn thương...

Khó nghĩ quá. Các bạn có cao kiến gì

không?!!!

(note: Hình ảnh chỉ có tính chất minh họa cho sản phẩm)

Last edited by a moderator:

dinhbuu144

Banned
Reactions
1,867
MR
0.000
hix con của chính mình mà ko thể gọi cha thì cũng tội cho thằng nhỏ con mình quá nhỉ :(. up cho các pro vào góp ý này. mà có lẽ là ý của ông anh kia thôi ổng cũng có VC rồi thì tùy ổng chứ nhỉ

nguoinhen89

Banned
Reactions
289
MR
0.000
Tối qua một người bạn mời đi uống cà phê để nhờ tư vấn một trường hợp khó xử. Mình nghe xong cũng thấy bí, xin các ban chia sẻ, hiến kế giùm.

Ông anh thằng bạn tớ có một cô bạn, năm nay đã hơn 30 nhưng chưa có gia đình. Cô gặp vài mối tình dang dở và tự thấy không nên lấy chồng thì hơn. Và cô quyết định tự sinh cho mình một đứa con. Mấy ca sĩ nổi tiếng chả đơn thân có con đấy thôi.

Điều bất ngờ là người được cô bạn nhờ giúp đỡ "đầu vào" chính là ông anh thằng bạn tớ. Nghe đề nghị chân thành của cô, anh ấy bối rối và chưa dám trả lời.

Nếu nhận lời thì có phiền phức sau này không? Nếu vợ con anh ấy biết thì sự thể sẽ ra sao? Nếu sinh ra một đứa con mà mình không dám nhận liệu có đành lòng không?

Nhưng nếu không giúp thì có hèn quá không? Ai cũng nghĩ như vậy thì những phụ nữ đơn thân không thể có con sao? Sao một người bạn gặp khó khăn, cầu xin sự giúp đỡ, mà mình có thừa khả năng làm việc đó mình lại nỡ chối từ? Nếu mình từ chối chắc chắn lòng tự trọng của cô bạn sẽ bị tổn thương...

Khó nghĩ quá. Các bạn có cao kiến gì

không?!!!

ảnh cô ấy đấy à . để tớ lo vụ này :))

vunewbie

Hero
Reactions
466
MR
0.001
chuyện đơn giãn, bệnh viện phụ sản nó có ngân hàng tinh trùng đó, bơm vào là xong. :binhsua06:. ông anh đó mà làm đồng ý có mà rước họa vào thân :binhsua11:

1 - Vợ biết --> vợ bỏ

2 - có thai có con rồi bà cô đó tự nhiên lúc đó giở quẻ bộ mặt thật --> tan nát

3 - có thai có con, tự nhiên bà cô đó yêu ai, đem con trả --> tiêu

4 - có thai có con, bà cô đó muốn thằng cu phãi có bố --> vợ biết --> cũng tiêu

chọn đi hen

chuyện đơn giãn, bệnh viện phụ sản nó có ngân hàng tinh trùng đó, bơm vào là xong. :binhsua06:. ông anh đó mà làm kiểu đó có mà rước họa vào thân :binhsua11:

Như thế này có họa cũng phải rước thôi, không thì để người khác rước hộ, nếu ở Hà Nội thì để mình mang họa hộ cho nhé :binhsua08:

myfriendduc

Junior
Reactions
50
MR
0.000
để cô bạn tự xử thôi, chứ sau này cô bạn mà nghĩ lại thì ông anh gặp rắc rối đấy. nếu không biết khì sao có thể tin được chuyện như vậy ;))

anh em mmo nào lạ hoắc với bà cô đó mà tướng tá ngon lành thì tới đí, cho 1 cái là xong ấy mà :binhsua07:, nếu chưa đúng ngày ấy của phụ nữ thì cho thêm vài lần nữa :binhsua01:

phuong

Senior
Reactions
582
MR
0.000
ôi mấy cái bà ''tự túc'' thì xin lỗi là nói anh bạn cậu từ chối gấp.
Lúc đầu chỉ cần xin 1 đứa con, sau đó xin luôn chồng người ta, phá hoại hạnh phúc gia đình người khác , sợ lắm. ( vướng víu có đứa con làm cái sợi chỉ ràng buộc, ko dứt dc, rồi đứa con sau này lớn lên nó ko có cha mặc cảm, hỏi mẹ, rồi nó cũng đi tìm cha ah)
Thêm 1 chuyện không bằng bớt 1 chuyện đâu, gia đình 1 vợ 1 chồng cho nó hạnh phúc

samediff

Banned
Reactions
11
MR
0.000
Chuyện này loằng ngoằn quá, tốt nhất không nên vướng vào...hậu quả xấu mà nó mang lại nhiều hơn là điều tốt.

newbieMMO113

Newbie
Reactions
55
MR
0.000
người phụ nữ ấy ở đâu :) , giới thiệu cho mình :) , bảo đảm giống tốt :) , xong việc rồi đừơng ai nấy đi , ko làm phiền nhau là dc :)

Vô trách nhiệm.

trả lời câu hỏi của thớt:
Dùng phương pháp thụ tinh nhân tạo đó.
Sẽ chẳng làm hại và ảnh hưởng tới ai cả chỉ có điều ng phụ nữ đó nên suy nghĩ rằng:
sau này khi đứa bé đó nó hỏi mẹ bố nó đâu thì phải ntn đây?
Ai mà ko mong có 1 gia đình hoàn chỉnh chứ.Đối với trẻ con thì nó càng cần tình yêu thương của cả cha và mẹ.
Cái lý do mà cô gái đưa ra hết sức nông nổi so với cái tuổi 30 của cô ấy.
Tôi phản đối

PhongVu

Senior
Reactions
940
MR
0.000
ở đâu thế tớ giúp cho,tớ chưa có gd này
không cần cảm ơn tớ vì chuyện nhỏ ấy đâu, vì đó là trách nhiệm để nhân đôi lòng tốt mà thôi :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,783
176,236
Latest member
pingocno1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week