Chúng ta dừng lại nhé, tớ lựa chọn buông tay...

Reactions
4
MR
0.001
Tròn 2 năm chúng ta bên nhau, tớ khóc, và thấy bất lực, tớ lựa chọn buông tay. Nói sao nhỉ, không quá nhanh, cũng không quá lâu, nhưng với tớ là đủ rồi. Lần đầu tiên tớ hỏi cậu ngày chúng ta yêu nhau, cậu gãi đầu không nhớ, tớ im lặng mỉm cười, lúc đó với tớ, nó cũng không phải chuyện gì to tát lắm.

Ảnh mang tính chất minh họa
Hai năm bên nhau, dù là ngày 8.3, 20.10, 14.2, tớ không bao giờ nhận được 1 lời chúc từ cậu chứ đừng nói hoa hay quà. Sinh nhật vừa rồi, cậu bảo : Hôm nay sinh nhật bé nhỉ.! Tớ cười, rồi thôi. Lúc mới quen nhau, nhiều người nói tớ may mắn khi tìm được người phù hợp, cậu đẹp trai, chăm chỉ, học giỏi. Ừ, đúng vậy. Nhưng cậu ơi, những thứ đó không làm tớ yêu cậu, và đến bây giờ tớ thấy yêu cậu là một kỳ tích. Tớ, 2 năm trước, hồn nhiên, nhí nhảnh, phóng khoáng yêu đời, tớ lạnh lùng với nhiều người trai khác, tớ hơi vô tâm và nhanh quên. Nhưng cậu ơi, tớ cũng là con gái, cũng mong được yêu thương quan tâm.

Yêu nhau 2 năm, có tuần chẳng có lấy 1 tin nhắn, và thường có nhắn tin hay gọi điện cũng là tớ chủ động, tớ có ngốc quá không khi giận dỗi nhau tớ phải nói chuyện giải quyết vấn đề của 2 đứa, tớ giận, cậu chưa bao giờ dỗ tớ, có chuyện buồn, nói chuyện với cậu chưa bao giờ được một giây đồng cảm. Ừ, người ta bảo tớ mạnh mẽ, cá tính, cậu và bạn bè tớ sẽ không bao giờ tin tớ có thể viết những dòng này đâu nhỉ, vì mọi người quen tớ là một người ngốc nghếch can đảm rồi.
Cậu này, hai năm yêu nhau, 14.2 nào tớ cũng được ăn sô cô la của người yêu đứa cùng phòng mua, tớ là con gái, cũng thấy tủi thân khi người yêu của bạn đứng chờ 2 tiếng dưới mưa chỉ để tặng quà ngày 8.3, còn tớ, nhìn điện thoại để chờ tin nhắn chúc mừng của tổng đài Viettel. Tớ không phải loại người quan trọng vật chất trong tình cảm, tớ chỉ cần cậu nói một câu chúc bông đùa thôi cũng đủ ấm lòng rồi. cậu không biết tớ xấu hổ thế nào khi tớ không bênh được cái việc cậu không bao giờ tặng hoa hay 1 lời chúc trong những ngày lễ trước 8 cái miệng con gái FTU lãng mạng đâu, tớ không bảo vệ cậu được nữa, cũng như tớ không thể tự lừa dối rằng cậu sẽ thay đổi, sẽ quan tâm và yêu thương tớ hơn, xin lỗi tớ không thể lại đứng ra giải quyết vấn đề và tự nuốt giận khi nhìn thấy vẻ mặt đáng thương của cậu nữa. Tớ thấy cô đơn trong tình yêu chúng ta.

Chúng ta dừng lại nhé, sẽ khó khăn khi mà chúng ta vẫn phải gặp nhau trên giảng đường, nhưng tớ tin là sẽ quên được nhau, chúng ta vẫn còn trẻ, con đường phía trước còn dài, chẳng có gì phải tự gồng mình chịu đựng. Tớ mong cậu sẽ thay đổi, và nếu không thể thay đổi, cậu đừng yêu một ai nữa, đừng làm đau những người yêu thương cậu.
Goodbye C.

Nguồn: http://www.tamsusv.com/2016/01/chung-ta-dung-lai-nhe-to-lua-chon-buong.html

Thế bây giờ y a nhá? nhà a còn 1 đống chocolate và 1 kho mỹ từ để dành cho e:p:p:p

sao nhiều người thất tình thế nhỉ... tớ cũng chia tay tình đâu, đau vô cùng, 2 tuần sút 9kg..... tình 1 năm , ở chung vs nhau rồi, sống như vc rồi... mà có thể tớ bỏ bê 1 chút nhưng quá chua chát là chỉ có 2 tuần làm ở chi nhánh mới đã ngã vào 1 thằng trong cty chỉ vì vẻ bề ngoài .....đau lắm các bác ạ.. em lo kiếm tiền, ở nhà , bỏ bê nhan sắc 1 xíu ,còn gấu thì nó đi nhìn vẻ bề ngoài... mà chẳng biết vì ai tớ mới ráng làm lo cho tương lai 2 đứa... đau lắm... :(:(:(

sao nhiều người thất tình thế nhỉ... tớ cũng chia tay tình đâu, đau vô cùng, 2 tuần sút 9kg..... tình 1 năm , ở chung vs nhau rồi, sống như vc rồi... mà có thể tớ bỏ bê 1 chút nhưng quá chua chát là chỉ có 2 tuần làm ở chi nhánh mới đã ngã vào 1 thằng trong cty chỉ vì vẻ bề ngoài .....đau lắm các bác ạ.. em lo kiếm tiền, ở nhà , bỏ bê nhan sắc 1 xíu ,còn gấu thì nó đi nhìn vẻ bề ngoài... mà chẳng biết vì ai tớ mới ráng làm lo cho tương lai 2 đứa... đau lắm... :(:(:(
liều thuốc mạnh nhất cho kẻ thất tình là "quay tay"

em đã trải qua biết bao nhiêu cuộc tình, và vô số lần bị sút không 1 chút thương tiếc để giờ cũng tìm được 1 người hợp với mình :p

Announcements

Forum statistics

Threads
419,881
171,927
Latest member
cfun68dev
Back
Top Bottom