SCAM Chính thức report Scammer saolamiu + MOD gmb409

Status
Not open for further replies.
Hay lắm ba
https://mmo4me.com/threads/giai-trinh-ve-gmb409-saolamiu-site-countdownads.240432/#post-4516744
https://mmo4me.com/threads/saolamiu...g-chuc-quyen-gay-hau-qua-nghiem-trong.240225/
Theo như 2 topic này thì @saolamiu (tên tiếng việt là "sao là miu" hay "sao là cẩu" gì đó) đã thừa nhận là admin của site CDA. Tao không cần biết mày có bán site hay không, nhưng tao dep = PM gần 1k3$ và mới with được 282$ => Còn lại khoảng 1k$. Cộng với các member khác thì không thằng ngu nào sell cả site + với số tiền PM như thế lấy 1k$ cả. => PM mày đang giữ và không có trả lại => Scammer. Phải xử theo luật của forum.
Còn @gmb409 (tên thường gọi là BÊ hay BÒ gì đó) đã có hành động trái với chức vụ của MOD. Chức vụ của MOD là quản lý forum, giúp đỡ các member để cùng nhau kiếm tiền không phải giúp đỡ cá nhân 1 thằng bạn "thân" nào đó.
https://mmo4me.com/threads/realnews-ve-countdownads-grandbux.234768/
- Làm sai nhiệm vụ của MOD khi lừa dối member, PR site cho một thằng bạn "thân" nào đó để nó scam member. Lấy uy tín của MOD để viết bài cho site không đúng với sự thật. Nếu bình thường biết saolamiu là admin mà còn giả vờ tuyển ref thì theo nhiệm vụ của MOD là phải cảnh cáo + cho ăn point. Đằng này còn hùa theo PR cho nó. Đã thế thằng bạn "thân" này từng có tiền sử 1 vụ scrclick giống như thế này rồi => Lợi dụng chức vụ gây hậu quả nghiêm trọng.
- Khi sự việc vỡ lẽ, cố tình bao che, lấp liếm cho scammer => Đồng loã, tòng phạm.

@legialoc xử lý giùm nhé.
Add thêm poll cho Staff dễ làm việc với trường hợp của MOD. Dù sao ở đâu cũng vậy, lòng dân là quan trọng.
Like cho bác :) @Shin mod shin vào giải quyết cho công bằng :D

nhẹ nhàng xem nó refunds không, không thì buộc nhờ đến cảnh sát thôi ^_^

scam mà lại dính đến BQT thì nhì nhằng lắm! Khi thành viên scam thì BQT cứ lôi cái rules ra rồi éo cần biết đến tình tiết nó như thế nào
còn khi dính đến BQT thì rõ như ban ngày là vi phạm rules thì Waiting for Answer,Giải trình ..v v đủ các thể loại và rồi *** trâu hóa bùn!

Em dù có muốn refund cũng không được, vì hiện em không giữ paypal của site. Và khi em bán site em cũng không nghĩ đến trường hợp như này đâu. Em mệt mỏi lắm rồi, mấy bác muốn công an hay xã hội đen cũng được vì giờ gia đình em cũng ôm cục nợ rồi, em cũng ko còn gì hết. Mấy bác bảo em đưa ra lý do con nít lừa mấy bác, em không bất hiếu đến mức mong muốn mẹ mình bị ung thư đâu. Hình ảnh như này các bác đã vừa lòng chưa, giờ u lan đến màng nhĩ rồi, mẹ em mổ rồi. Cần thì em chụp post lên luôn. Các bác vừa lòng chưa. :( Em giờ chỉ mong bệnh tình mẹ em thuyên giảm thôi, em không còn đủ tỉnh táo để suy nghĩ những việc khác đâu. Bằng chứng bán site thì em post lên rồi đó, mấy bác không tin thì em cũng chịu.

Đưa cái ảnh lên làm đé.o gì vậy. Tao có thể fake cái ảnh còn thật hơn đấy. Đé.o ai tin mày hết. Mà có thật đi nữa thì cũng kệ cmm. Bố thằng lẻo mép. Cho dù cả nhà mày chết thì mem cũng ko quan tâm. Mày có biết vì mày mà bao nhiêu người mất tiền không. Gom góp bao nhiêu rồi dep vào site, rút dc 1 ít thì bị mày đòi lại. Khốn nạn.
Nói chung là cả nhà mày chết thì cũng kệ cmm.

Độc mồm độc miệng thế thí chủ :eek:

Đưa cái ảnh lên làm đé.o gì vậy. Tao có thể fake cái ảnh còn thật hơn đấy. Đé.o ai tin mày hết. Mà có thật đi nữa thì cũng kệ cmm. Bố thằng lẻo mép. Cho dù cả nhà mày chết thì mem cũng ko quan tâm. Mày có biết vì mày mà bao nhiêu người mất tiền không. Gom góp bao nhiêu rồi dep vào site, rút dc 1 ít thì bị mày đòi lại. Khốn nạn.
Nói chung là cả nhà mày chết thì cũng kệ cmm.
Bác nói thế thì em cũng chịu, fake hay không thì có trời biết đất biết. Em làm mọi người mất tiền ư, em bán site rồi thì làm bằng cách nào. Bác trù dập thì mình chấp nhận vì nếu mình không bán site thì mọi chuyện đã khác. Nhưng nếu bác ở trong hoàn cảnh của em bác cũng làm vậy thôi. Bác sẽ bán site cứu mẹ bác bị bệnh hay giữ lại site để mẹ bác chết???

Bác nói thế thì em cũng chịu, fake hay không thì có trời biết đất biết. Em làm mọi người mất tiền ư, em bán site rồi thì làm bằng cáhc nào.
Thế số tiền PM ở đâu? Đừng nói bán site đưa hết cả tiền trong PM :D

Bác nói thế thì em cũng chịu, fake hay không thì có trời biết đất biết. Em làm mọi người mất tiền ư, em bán site rồi thì làm bằng cáhc nào.
Thì làm cmm chứ làm thế nào

Em nghĩ bất cứ ai trong hoàn cảnh của em cũng làm vậy thôi, và lúc em bán cũng không nghĩ được nhiều như mấy bác. Bà ấy không phải mẹ bác nên bác có thể nói nhưu thế, nhưng nếu bà ấy là mẹ bác, bác có thể đứng nhìn không?

cứ CA mà hốt, vụ này 5 ng đứng top đã hơn 100tr => chưa kể những mem khác :)) bán site là xong sao có tời mới bít thật hay giả

Em nghĩ bất cứ ai trong hoàn cảnh của em cũng làm vậy thôi, và lúc em bán cũng không nghĩ được nhiều như mấy bác. Bà ấy không phải mẹ bác nên bác có thể nói nhưu thế, nhưng nếu bà ấy là mẹ bác, bác có thể đứng nhìn không?

Đề nghị trả lời câu hỏi của @vo-_-danh

Thế số tiền PM ở đâu? Đừng nói bán site đưa hết cả tiền trong PM
Hỏi lại lần nữa. Mày trả lời xem nào. Lại cố tình lảng tránh ?

Thui kế thúc tam quốc chí . Mà cho mình đóng góp vài lời gọi là có tham gia 4rum

Thứ nhất đứng trên quan điểm tiền bạc e thấy các bác tham gia PTC là chấp nhận bị scam rùi lên có thể nói ở đây là trách nhiệm của gmb . Đứng cương vị của 1 admin 1 site lại pm trá hình giấu giếm thông tin thế là không được . Mình cũng như đa phần các member 4rum thui nghĩ đơn giản là bác không nhận đồng nào thì làm sao có chuyện bỏ thời gian , công sức ra PR , build site , .... này nọ . Trừ khi bác tốt vl :p

Thứ hai chuyện nên dừng thui cố kéo nữa làm gì chỉ thêm bựa cho anh em . Mệt những người theo dõi vì cũng chả dám comment vì biết gì đâu đứng giữa hóng cho mát ấy mà :p

Thứ ba hướng giải quyết là ban saolamiu là cái chắc chắn rùi nghe trình bày làm gì nữa mệt . Còn mình tin là gmb cũng phải liên đới chứ chả nhẽ làm admin 1 4rum có uy tín không tham gia vào site , không nhận bất cứ lợi nhuận nào của site ( theo như cách cậu nói ) post bài nâng bi các kiểu con đà điểu rùi nói 1 câu xin lỗi là thui à . Thui thì làm cái đơn xuống member thường cho lành . Còn giữ cái chức đó chỉ làm chối mắt ae . Bản thân cũng mang nhục . Cố nói cũng chỉ loanh quanh lẩn quẩn vài cái vấn đề như lừa trẻ con

#Peace Out

Last edited by a moderator:
Thế số tiền PM ở đâu? Đừng nói bán site đưa hết cả tiền trong PM
Hỏi lại lần nữa. Mày trả lời xem nào. Lại cố tình lảng tránh ?
Cái PM thì nếu bác nào thích em giao lại luôn, số tiền trong đó còn gần 200$, em lấy tiền của member đi đầu tư các site là lucrelab 300$, bnbtrades 120$, twizsales 20$, cho bác gmb mượn 340$ và 5tr trả nợ, trả tiền cho evolution, trả tiền cho member, trả tiền cho bọn thiết kế website.
Em sẽ giao toàn bộ những account có đầu tư tiền từ PM này nhưng em sẽ giao cho một Mod có uy tín trên mmo4. Các bác làm gì với nó thì tùy.

Cái PM thì nếu bác nào thích em giao lại luôn, số tiền trong đó còn gần 200$, em lấy tiền của member đi đầu tư các site là lucrelab 300$, bnbtrades 120$, twizsales 20$, cho bác gmb mượn 340$ và 5tr trả nợ, trả tiền cho evolution, trả tiền cho member, trả tiền cho bọn thiết kế website.
Em sẽ giao toàn bộ những account có đầu tư tiền từ PM này nhưng em sẽ giao cho một Mod có uy tín trên mmo4. Các bác làm gì với nó thì tùy.
Không biết mượn có trả lại không nhỉ. :)

OK. Vậy đưa acc PM cho SMD @legialoc đi. Còn tí tiền thế này ko sợ gì đâu. Với lại cho SMOD teamview luôn cái tài khoản pp âm hơn 1k$ balance nữa.

OK. Vậy đưa acc PM cho SMD @legialoc đi. Còn tí tiền thế này ko sợ gì đâu. Với lại cho SMOD teamview luôn cái tài khoản pp âm hơn 1k$ balance nữa.
Mấy bác cho em vào ngày đi, em cần ổn định gia đình và sức khỏe của mẹ em cái đã. Em không chạy đâu mà mấy bác lo.

Chia buồn chuyện mẹ anh nhé ! Nhưng mà e cũng phải nói ! Giá như em đừng biết tới anh ! Làm 4 tháng trời từ trước tết tới giờ mà không thu được đồng nào còn mất luôn cả tiền vốn nhịn ăn nhịn mặt bỏ vô , tưởng đâu cuối tháng này rút được tiền vốn ra còn hí hửng bảo bố mẹ khỏi gửi tiền :( Tháng này con kiếm được tiền rồi :(( Chắc do e ngu e dốt nên mới tin tưởng anh như vậy ! Em chỉ muốn nói như vậy thôi , tạm biệt và sau này không mong gặp lại anh !

Ông nói nhiều quá, ông bán site thì tiền chỉ đc 1k$ chứ nhiêu, chưa kể PP mất 4-7 ngày rút. Với số ngày đó, mems dep vào cũng kha khá rồi. Vả lại ông ôm PM của người ta bỏ chạy, rồi ông dựa vào cớ mẹ bệnh nên buộc phải như vậy. Vậy chắc ai có người thân bị ung thư đều phải đi ăn cướp, ăn giựt như ông sao? Nghĩ lại đi, ông sống không có đức thì cho dù qua kiếp nạn này, ông cũng sẽ bị kiếp nạn khác, nặng hơn giáng vào thôi.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,670
170,771
Latest member
longnguyenthanh1
Back
Top Bottom