SCAM Chính thức report Scammer saolamiu + MOD gmb409

Status
Not open for further replies.

vo-_-danh

Senior
Verified
Reactions
1,675
MR
0.014
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
https://mmo4me.com/threads/giai-trinh-ve-gmb409-saolamiu-site-countdownads.240432/#post-4516744
https://mmo4me.com/threads/saolamiu...g-chuc-quyen-gay-hau-qua-nghiem-trong.240225/
Theo như 2 topic này thì @saolamiu (tên tiếng việt là "sao là miu" hay "sao là cẩu" gì đó) đã thừa nhận là admin của site CDA. Tao không cần biết mày có bán site hay không, nhưng tao dep = PM gần 1k3$ và mới with được 282$ => Còn lại khoảng 1k$. Cộng với các member khác thì không thằng ngu nào sell cả site + với số tiền PM như thế lấy 1k$ cả. => PM mày đang giữ và không có trả lại => Scammer. Phải xử theo luật của forum.
Còn @gmb409 (tên thường gọi là BÊ hay BÒ gì đó) đã có hành động trái với chức vụ của MOD. Chức vụ của MOD là quản lý forum, giúp đỡ các member để cùng nhau kiếm tiền không phải giúp đỡ cá nhân 1 thằng bạn "thân" nào đó.
https://mmo4me.com/threads/realnews-ve-countdownads-grandbux.234768/
- Làm sai nhiệm vụ của MOD khi lừa dối member, PR site cho một thằng bạn "thân" nào đó để nó scam member. Lấy uy tín của MOD để viết bài cho site không đúng với sự thật. Nếu bình thường biết saolamiu là admin mà còn giả vờ tuyển ref thì theo nhiệm vụ của MOD là phải cảnh cáo + cho ăn point. Đằng này còn hùa theo PR cho nó. Đã thế thằng bạn "thân" này từng có tiền sử 1 vụ scrclick giống như thế này rồi => Lợi dụng chức vụ gây hậu quả nghiêm trọng.
- Khi sự việc vỡ lẽ, cố tình bao che, lấp liếm cho scammer => Đồng loã, tòng phạm.

@legialoc xử lý giùm nhé.
Add thêm poll cho Staff dễ làm việc với trường hợp của MOD. Dù sao ở đâu cũng vậy, lòng dân là quan trọng.

Lừa đảo có tổ chức, banned hết....

Vụ này nếu muốn biết thông tin thằng saolamiu thì anh em cứ đến tìm thằng B là xong. Trừ trường hợp thông tin của thằng B veri với Admin là giả

4rum nên lập quĩ để đòi nợ mấy thằng scam :(

Đặt gạch phát xem tập tiếp theo :cool::cool::cool::cool:

lên nào lên nào . riêng lão bê bò gì đó là tội nặng lắm . Ko có cố ý PR site cho bạn thân scam thì riêng thằng saolamiu chẳng kiếm được 1 xu ( vớ vẩn lỗ tiền dựng site ) =)) . Banned mới thấy vừa lòng dân được chứ ko thể chỉ hạ mỗi chức MOD được =))

@vo-_-danh không tự ý lập Poll nha.
Mình chỉ muốn lập Poll để lấy ý kiến member cho Staff dễ xử lý vụ này. Tránh người ta nói xử lý ko khách quan.
p/s: Mình ko tìm thấy trong rules box này chỗ nào ghi ko được tự ý lập poll. Nếu ko có rules thì bạn restore lại cái poll cho mình. Cám ơn.

lên nào lên nào . riêng lão bê bò gì đó là tội nặng lắm . Ko có cố ý PR site cho bạn thân scam thì riêng thằng saolamiu chẳng kiếm được 1 xu ( vớ vẩn lỗ tiền dựng site ) =)) . Banned mới thấy vừa lòng dân được chứ ko thể chỉ hạ mỗi chức MOD được =))
nói có lý, do lão ta PR cả

1k$ cơ à.
đủ $ để thuê ông chú đến gặp bác Bò hỏi thông tin rồi

Làm MOD 1 thời gian rồi liên kết làm 1 mẻ, nếu có lộ thì cùng lắm là unset , hạ cánh an toàn. Sướng thật, ko xử lý nghiêm rồi 1 số MOD khác thấy bất công rồi cũng làm tương tự thì khổ cả forum >.<

dân trọng chứ quan trọng gì =)))

Mình chỉ muốn lập Poll để lấy ý kiến member cho Staff dễ xử lý vụ này. Tránh người ta nói xử lý ko khách quan.
p/s: Mình ko tìm thấy trong rules box này chỗ nào ghi ko được tự ý lập poll. Nếu ko có rules thì bạn restore lại cái poll cho mình. Cám ơn.
Đọc Rule 4room đi cậu nhé.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week