SCAM Chính thức report Scammer saolamiu + MOD gmb409

Status
Not open for further replies.
không cần làm vậy đâu. Member có quyền nghi ngờ, nếu họ muốn. Chỉ khi nào họ chỉ đích danh ai thì mới yêu cầu họ chứng minh. Cậu ko cần phải xóa comment làm chi cả. Nếu cậu trong sạch và gắn bó lâu dài với forum thì chả việc gì phải nhột, ở đâu cũng có những con sâu làm rầu nồi canh. Tuy nhiên 1 vài con sâu thì ko thể làm ảnh hưởng đến tổng thể những thành viên BQT tận tâm khác của forum. OK :)

Bạn có hiểu mình nói là " không liên quan đến topic " không?
Member nào nghi ngờ ai khác có thể mở topic mới không cần phải " hùa theo " và bình luận những nội dung không liên quan!
Mọi ý kiến - đóng góp khác xin trình bày ở đây: https://mmo4me.com/forums/suggestion-feedbacks.15/

Đọc Rule 4room đi cậu nhé.
Nếu vậy mong Mod NamTuoc cho đây là một ngoại lệ. Vì tính chất ở đây là lừa đảo có tồ chức mang tính chuyên nghiệp và có toan tính ( riêng cái này thì không luật nào chấp nhận được) và dính tới Mod của MMO4ME (nghi vấn). Mọi hoạt động của CDA không mang tính scams truyền thống của PTC mà nó đã "biến tướng" để lách luật, chính điều này khiến cho mem bức xúc nhất. Mod giúp thành viên làm đúng, đủ, ĐẾN CÙNG thì ae MMO luôn luôn tin tưởng và tôn trọng các bạn. :)

Tốt nhất là nhựng ai bị mất tiền tập hợp lại rồi đến tận nhà Scam xử đẹp nó đi, còn ai k liên quan rảnh rỗi thì đi làm việc đi.

mình bị scam 300$ hiện tại mình ở Đà Nẵng nghe nói, Admin ở Hòa Khánh, Đà Nẵng. ai ở Đà Nẵng hoặc có ý đồ đến Đà Nẵng thì dơ tay nào.

mình bị scam 300$ hiện tại mình ở Đà Nẵng nghe nói, Admin ở Hòa Khánh, Đà Nẵng. ai ở Đà Nẵng hoặc có ý đồ đến Đà Nẵng thì dơ tay nào.
Vãi admin ở hòa khánh.
Tớ ở hòa khánh nè :)))

vụ này cũng căng dần rồi nhỉ :) liên quan tới Thành viên BQT mà :eek:

Mình công bố luôn riêng mình là 155$ và đây là số tiền khá bé so với các thành viên khác nên 1000$ của bác vo_danh chỉ là cá nhân nhé. Vụ này là một Scams lớn từ trong trứng. Các bạn có thể thấy chỉ riêng cá nhân vo_danh dep 1k3$ mà mới lấy về 282$ thì các bạn tự hiểu là lợi nhuận của thằng saolamiu và ......... ( cần time làm rõ) lớn đến cỡ nào khi CDA là 11k thành viên ( cái này chuẩn nhé) ;)

@all: Đây là sự phân tích cho dễ hiểu nên đừng ai tỏ ra "giông bão". Scams thì chịu nhưng riêng cái vụ tung hứng nhau, rồi dắt mũi mem, Dis ngược lại mem, ung thư, bán SITE ----> Xâu chuỗi lại là một ý đồ có hệ thống tính toán có tổ chức của bọn chúng ( là ai thì sắp sáng tỏ :))
Vãi 1 người 1k, 11k thành viên, số tiền ước tính chắc phải cả 500tr -> 1 tỷ VNĐ. Đợt này em nó giàu rồi, chắc là bỏ nghề luôn rồi, sướng vãi đái. Thảo nào thấy PM lên giá kinh khủng 22.7/1$. Vụ này nếu C50 vào cuộc thì em nó bóc lịch mỏi tay.
Vậy ban nik hay gì gì đó cũng chả sao cả hehe!

Theo dõi vụ này cũng mấy hôm nay, nói thật vài ngày trước cũng đang lưỡng lự tính dep vào thằng CDA này rồi, nhưng có linh cảm không lành nên đã dep vào thằng Buxvertise không thôi cũng đi bán muối như mấy Hero kìa rồi :(. Hóng kết thúc xem có hậu không hay lại Một Người Nữa Nay Đã Quay Lưng Ra Đi..............

Klq nhưng mà ông Top 1 heros @winndh bị cam nhìu nhất mà chả thấy lên tiếng gì nhỉ. Riêgn tổng số tiền CDA pay ra chưa bằng Vo danh và winndh dep vào. :oops:

nhắc nhở các bác không tự ý đổi màu font chữ nhé... --> theo luật forum.

Còn bác nào vơ đũa cả nắm thì nói thẳng ra kiếm forum khác mà làm. không ai phải mod, tmod nào cũng xấu. đừng vì 1 vài người mà đánh đòng thế.

Klq nhưng mà ông Top 1 heros @winndh bị cam nhìu nhất mà chả thấy lên tiếng gì nhỉ. Riêgn tổng số tiền CDA pay ra chưa bằng Vo danh và winndh dep vào. :oops:
ông đó là bạn mình đấy =))
vừa phát hiện ra hahaha

Anh em yên tâm :)) vụ này thấy anh em lên tiếng nhiều và toàn đúng những gì mình muốn nói nên mình ngồi hóng, chỉ cần vụ này dịu xuống là mình có hàng đống lý do chính đáng để kéo nó nổi lên lại, scammer nó nuốt không trôi nó cũng ói ra thôi :D

Bước 1: điều tra

Bước 2: banned nick thủ phạm,

Bước 3: yêu cầu admin info của thủ phạm

Bước 4: tìm tận nhà để đòi tiền

Tất cả các vụ Report đều dừng ở bước 2, hỏi sao SCAMMERS cứ tiếp tục hoành hành

Bước 1: điều tra

Bước 2: banned nick thủ phạm,

Bước 3: yêu cầu admin info của thủ phạm

Bước 4: tìm tận nhà để đòi tiền

Tất cả các vụ Report đều dừng ở bước 2, hỏi sao SCAMMERS cứ tiếp tục hoành hành
Nếu Admin không cho địa chỉ Gmb mình cũng nhờ cảnh cát công nghệ cao (C50) điều tra vụ này, địa chỉ nhà Gmb hay Salamiu không phải vấn đề!

Xin 1 slot
Lót dép
Hóng :D:D
...

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,764
172,832