Got Paid Chiến GOMEZ 1$/ngày - Có Proof

chạy hoài hơn tháng không active, bực quá mình gỡ bỏ rồi
có cách nào khác không?
do xài ip động nên nó đổi nên không active nhanh thì phải

Đâu cần đến 31 đâu bạn, chỉ tầm 20 là nó pay cho bạn rồi hi. Thằng này làm ăn chuẩn lắm

Chắc là bạn cài vô rồi để đó luôn hả. Đọc lại topic nhé
Mình cắm 24/24 h
sặc...tài khoản mình nó báo đã trả tiền rùi nhưng không biết khi nào nhận được
- hiện tại đang trở về 00$

chạy hoài hơn tháng không active, bực quá mình gỡ bỏ rồi
có cách nào khác không?
do xài ip động nên nó đổi nên không active nhanh thì phải
đa số VN đều xài IP động đó chứ
Mình cắm 24/24 h
sặc...tài khoản mình nó báo đã trả tiền rùi nhưng không biết khi nào nhận được
- hiện tại đang trở về 00$
Nó báo trả tiền từ ngày đầu tháng sau đúng ko? khoảng ngày 20 thì mình nhận được nhé

TRời tới 20/6 mới nhận được hả????????????
mình tính đăng ký thêm 01 thằng nhưng sau này đăng ký paypal giống nhau chắc không được quá.

Hix bạn xem lại trình duyệt của bạn đi thôi. máy mình Dualcore 2.4, Ram 4Gb thôi mà chạy cả chục tab đâu đến nỗi như bạn.

Vào forum thấy cái last post, click vào thread này thấy mấy bác thảo luận sôi nổi quá, em xin đóng góp 1 vài thông tin.
Về cách tính tiền:
- Được +1$ khi có 1 ref active (chú ý là ref active mình mới đc tiền, còn chỉ giới thiệu ref mà ref đó chưa active thì vẫn chưa đc tiền, ngoài ra không đc hưởng % gì từ ref cả)
- Được 0.082$ / 1 ngày online ( số ngày online = online time của nó / 24, vì online time của nó tính bằng min, phép tính này ai cũng bít nhưng em ghi ra kẻo bác nào ít chú ý cái online time :D)
- Được 0.0005$/ 1 min process time ( giá này là đối với viêt nam, phần lớn chỉ đc 0.00025$, cá biệt có 0.001$)

Chú ý là bảng giá này nó có thể thay đổi bất cứ lúc nào, tùy thuộc vào tháng ( e thì chưa thấy nó thay đổi bao h :D) và chỉ áp dụng đối với các TK đã active ( các TK pending thì sẽ vẫn thấy nó tính tiền nhưng sẽ bị mất vào đầu tháng tiếp theo). Đối với các TK inactive thì vẫn có thể kiếm tiền từ ref (1$ từ 1 ref active), còn từ những cái còn lại thì ko.

Đối với 1 tháng, minpay là 5$, nếu đủ không đủ nó sẽ cộng dồn vào tháng sau đối với TK active ( còn TK pending sẽ ko được cộng dồn mà mất hẳn )
Tiền kiếm được tối đa trong 1 tháng là 45$, nên bác nào có ý định kiếm hơn nó, khoảng vài trăm hay vài nghìn $ 1 tháng từ nó thì nên từ bỏ ( hehe, e đùa tí :D )
Vào đầu tháng nó sẽ reset tiền về 0$, tiền cộng dồn từ tháng trước nó sẽ để riêng.

Đối với process time. Trước hết phải hiểu cơ chế của Gomez, trong khoảng thời gian 15 phút, nó sẽ gởi một yêu cầu về máy tính của bạn, máy tính bạn sẽ thực hiện và gởi lại kết quả trở lại Gomez, đó là quá trình test kết nối mạng phục vụ cho mục đích của nó, quá trình này thực hiện trong môi trường các kết nối sẵn có hiện tại của máy tính bạn tại thời điểm đó. Do vậy việc process time nhiều hay ít phụ thuộc vào nhiều yếu tố, trong đó có: gói yêu cầu mà nó gởi về máy của bạn là đơn giản hay phức tạp, kết nối hiện tại của máy bạn, tốc độ xử lý yêu cầu đó của máy bạn... Nói đơn giản process time là thời gian xử lý yêu cầu mà nó gởi về máy bạn ( trong môi trường các kết nối đang có )

Đối với vấn đề active tài khoản, nó không có một tiêu chí cụ thể nào. Gomez nó dựa vào nhu cầu của nó để active tài khoản, nhu cầu của nó bao gồm:
- Về địa lý: ở một khu vực nó chỉ cần 1 số lượng tài khoản giới hạn ( vì nó cần mình chạy chương trình của nó để test vấn đề kết nối của mạng nên ở mỗi vùng nó chỉ cần 1 số lượng nhất định tk ). Như vậy theo lý thuyết, có nơi treo máy cả năm sẽ vẫn ko đc active nếu ở nơi đó nó có đủ số TK cần thiết rồi.
- Nó xét tk đó có ích trong việc test kết nối của nó hay không

Còn về online time và process time, theo lý thuyết không ảnh hưởng đến vấn đề active. Nhưng thực tế nếu có lượng thời gian đó lớn thì dễ active hơn, lý do:
- Có lượng time đó lớn tức tk mình sẽ có ích hơn trong việct test kết nối của nó, tất nhiên sẽ dễ active hơn
- Lượng time đó đánh giá mức độ có ích của mình đối với nó, thằng nào có ích hơn sẽ được ưu tiên active, do đó đối với một số khu vực mà Gomez đã có đủ lượng TK cần thiết, nếu bạn có TK pending nhưng có ích hơn 1 TK đang active của nó thì TK của bạn sẽ đc active, đồng thời TK đang active " ít có ích " đó sẽ trở về Pending.

Tại sao tài khoản của bạn chưa đc active??? Ngoài việc không thỏa mãn nhu cầu của Gomez như đã phân tích trên thì có một việc cần lưu ý là bạn cũng có thể ko đc active nếu không cung cấp đủ những thông tin cho nó ( đặc biệt là TK PP để nó thanh toan)

Tóm lại:
- Để được active các bác nên cung cấp đầy đủ thông tin cho nó ( nhất là tên TK PP ), cắm máy và cắm máy, để lên online time và process time giúp mình có ích hơn đối với nó, hihi, và cuối cùng vẫn là "hên xui". Như vậy có bác bảo nên đk thêm 2 ref cắm ở 2 máy khác để nhanh đc active không chính xác lắm, vì nếu các bác có 3 máy nên để 3 máy cắm cùng 1 acc hơn là 1 máy cắm 1 acc, vì 3 máy cắm 1 acc sẽ nhanh lên time hơn. Còn nếu giới thiệu thêm đc ref thì tất nhiên sẽ có ích hơn đối với Gomez, nên tất nhiên active nhanh hơn ( vì thế em bảo không chính xác cho lắm, đúng 1 phần)
- Số tiền kiếm đc tính theo công thức: 0.082$ * online time / 24 + 0.0005$ * process time. Trong đó nên chú ý: online time / 24 là số ngày online, các bác phải lấy phần nguyên nhỏ nhất ( ví dụ 6,2 thì lấy 6 và 6,99 thì cũng lấy 6) để tính, trong một số trường hợp sẽ gần chính xác vì nó chưa update kịp nha các bác.
- Việc tăng Process time bằng cách sử dụng auto refresh của một số bác không thật sự hiệu quả ( hiện nay 1 số phương pháp lập trình cho phép lưu lại các dữ liệu nên khi vào web đó lần thứ 2 máy tính không phải tải lại các dữ liệu đó ), mặt khác Process time phụ thuộc vào nhiều yếu tố ( đã phân tích ở trên ), không phải chỉ phụ thuộc vào mỗi các kết nối hiện tại, tuy nhiên nó cũng giúp tăng process time nên các bác có thể lướt web nhiều hơn để tăng nó, việc lướt web nhiều sẽ tốt hơn là dùng auto refresh. Còn khi cắm máy các bác nên sử dụng Auto surf ( Hình thức lướt web để tăng lượng truy cập cho một số website cần tăng traffic ), nó lướt web tự động nhiều trang nên cũng như mình lướt web bằng tay, hiệu quả hơn auto refresh mà ta lại có thêm tiền ( hoặc traffic đối với webmaster ). Hiện nay các trang auto surf thường chủ yếu để trao đổi traffic, tiền kiếm đc rất ít, duy nhất em bít 1 trang là 20dollars2surf là kiếm được nhiều nhất, và cũng có uy tính, các bác có thể đăng ký nó tại đây. Nó là 1 hình thức cashbar, khi chạy là 1 bảng quảng cáo nhỏ ở phía dưới màn hình, kết hợp với gomez rất hiệu quả. 20dollars2surf lại có thêm một số game free mỗi ngày, vừa thư giãn vừa tăng tiền, và cả hình thức PTC. Các bác đăng ký tại đây nha:
http://en.20dollars2surf.com/

Maxinminax.
http://ribolip.blogspot.com

Tất cả thông tin trên em đều đọc từ trang chủ của nó nên chính xác 100%, các bác thấy có ích thì thank em 1 phát và ủng hộ em cái 20dollar2surf nha.
Ngoài ra đây là tâm huyết của em viết cả một buổi chiều nên nếu bác nào lấy bài post chỗ khác thì ghi hộ em nguồn là: Maxinminax(http://ribolip.blogspot.com)

cái này nó ko hỗ trợ chrom hay sao ý, ko thể vào trang của nó bằng chrom đc, vào bằng IE thì ok luôn. hix

cám ơn bác mainminax đã cho 1 số thông tin hữu ít, nhưng có 1 điều là 20dorla2surf k chơi nữa nhé , tôi còn 25$ ở đó nó có trả đâu vì cái tội mình là ng vn

Bác này dzui wa'. Thank phải nhấn nút thank chứ ! :D
Câu nữa roài. Được roài. Nhấn 1 phát có đi có lại nè
cám ơn bác mainminax đã cho 1 số thông tin hữu ít, nhưng có 1 điều là 20dorla2surf k chơi nữa nhé , tôi còn 25$ ở đó nó có trả đâu vì cái tội mình là ng vn
cái đó mình cũng ko chơi lâu roòi.
cái này nó ko hỗ trợ chrom hay sao ý, ko thể vào trang của nó bằng chrom đc, vào bằng IE thì ok luôn. hix

Mình Vẫn vào bình thường mà.

CỦa mình kìa. Có cẦn up lẠi tháng mỚi ko?

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,878
172,963
Latest member
linkvaobetvisa

Most viewed of week

Most viewed of week

Back