Matrix CHEKLISTING - CHEKLISTING.COM. NGỪNG ĐẦU TƯ, THẢO LUẬN TRANH CHẤP.

Status
Not open for further replies.
acc pp của admin chắc là còn lâu mới hết mít, vì số lượng dis nhiều, giải quyết mỗi một dis tầm 10 ngày chứ không phải ít,và nếu hôm nay acc pp admin hết ko còn cái dis nào,nhưng lại có một ai đó dis thêm phát nữa, thì ít gì cũng tới ngày 27 mới không còn dis nào, sau đó mất tầm 3 ngày pp xem xét nữa, nhưng liệu từ đây tới ngày 27 không có ai dis nữa không ? nói như vậy để các bạn biết mình chờ đến khi nào nhé, vì đó là sự thật, pp không đùa đâu.

Có nên mở tranh chấp với Cheklisting lúc này hay không? Các bạn cho mình xin ý kiến nhé ! Tình hình thực tế của Cheklisting như sau:

Paypal vẫn đang bị Limited, các thành viên không thể mua thêm các gói Adpacks, những gói Adpacks sẽ vẫn tiếp tục chạy cho đến khi đạt đủ 120%, thời gian này tốc độ lãi của các gói Adpacks có tăng lên đáng kể. Tiền lợi nhuận này sẽ vẫn được thanh toán cho thành viên từ doanh thu của Public Directory - Checklisting.

Checklisting đang trong quá trình thử nghiệm, tuy nhiên Alex vẫn giữ nguyên Cheklisting để lấy cơ sở dữ liệu còn thanh toán tiền cho các thành viên ở Cheklisting sau khi Paypal được gỡ Limited.
nếu được như vậy thì cũng không nên dis bây giờ. đại đa số là mọi người cungz rút 1 chút ra rồi. còn maya bác tái miết thì không nói. theo ý kiến e là vậy

vote dis ( càng trễ càng có nguy cơ ko nhận dc refund ) tên alex này có những hành động rất tồi tệ nhé. Mình emai đòi tiền ( hơi chửi nó xíu vì nó xóa cmt, kick nick fb của mình ko lý do) , nó del acc trên chek của mình luôn :)) Cũng may đã chụp hình lại, lúc nãy mình cũng dispute rồi , chờ chủ topc lâu quá.

Có nên mở tranh chấp với Cheklisting lúc này hay không? Các bạn cho mình xin ý kiến nhé ! Tình hình thực tế của Cheklisting như sau:

Paypal vẫn đang bị Limited, các thành viên không thể mua thêm các gói Adpacks, những gói Adpacks sẽ vẫn tiếp tục chạy cho đến khi đạt đủ 120%, thời gian này tốc độ lãi của các gói Adpacks có tăng lên đáng kể. Tiền lợi nhuận này sẽ vẫn được thanh toán cho thành viên từ doanh thu của Public Directory - Checklisting.

Checklisting đang trong quá trình thử nghiệm, tuy nhiên Alex vẫn giữ nguyên Cheklisting để lấy cơ sở dữ liệu còn thanh toán tiền cho các thành viên ở Cheklisting sau khi Paypal được gỡ Limited.

Anh có thê hỏi cụ thể hơn về tình trạng của PP (như đang review, hay cần submit cái gì,...) và hướng giải quyết các dispute đang tồn đọng của Chek ko. Sẽ là tốt nhất nếu có thể có một thời gian cụ thể về việc gỡ limit. (tuy hơi khó vì 8k người cứ từng người mất dần hi vọng và lại mở dispute):)
Bản thân em từ đầu ko bh muốn dính đến PP dispute trừ khi bất đắc dĩ vì nó khá mệt mỏi:oops: chứ ko đơn giản là ngồi đợi tiền về.

cái chính là cần alex đưa ra lời xin lỗi và lời hứa hẹn chứ như này thì ai mà đợi được :D
các bạn nên nhớ một điều rằng trước khi làm dự án mới của admin, thì tiền lãi và vốn admin trả cho thành viên đó chỉ là xoay vòng, lấy người đến sau trả người đến trước (bằng chứng là payza có vài giao dịch bẩn thôi mà trong acc không còn một xu dính túi). trong khi đó, ai cũng chơi khoảng một vòng và bắt đầu rút hết vốn cả lãi để xem tình hình rồi mới chơi tiếp, lúc này mất tầm hai tháng, trong khi đó check đang bước qua gần hết tháng 2 thì đùng cái làm dự án mới trong khi vốn đang cạn vì thành viên đang rút vòng một, đúng lúc này thành viên thấy check đang thay đổi và những ai chưa rút đồng nào lại càng bắt đầu rút mạnh. vốn đã cạn lại càng cạn, buộc admin giảm lãi ngày xuống, thanh toán lâu hơn, thậm chí hai ngày cuối tuần không thanh toán,.... và cái kết đã đến với check,....:eek:

Anh có thê hỏi cụ thể hơn về tình trạng của PP (như đang review, hay cần submit cái gì,...) và hướng giải quyết các dispute đang tồn đọng của Chek ko. Sẽ là tốt nhất nếu có thể có một thời gian cụ thể về việc gỡ limit. (tuy hơi khó vì 8k người cứ từng người mất dần hi vọng và lại mở dispute):)
Bản thân em từ đầu ko bh muốn dính đến PP dispute trừ khi bất đắc dĩ vì nó khá mệt mỏi:oops: chứ ko đơn giản là ngồi đợi tiền về.
cậu không biết à, tình trạng acc pp của admin là có những thứ pp yêu cầu cung cấp, admin không làm được vì dữ liệu không được lưu ở máy chủ. thứ hai theo luật pp muốn hết mít thì acc phải sạch, nghĩa là không còn cái dis nào.
thành viên thì có nhiều thành phần, rất ngon ăn khi ra mắt, trong đó có nhiều admin trang khác đầu tư vào check, liệu những người này có ngồi đấy chờ không ?

cậu không biết à, tình trạng acc pp của admin là có những thứ pp yêu cầu cung cấp, admin không làm được vì dữ liệu không được lưu ở máy chủ. thứ hai theo luật pp muốn hết mít thì acc phải sạch, nghĩa là không còn cái dis nào

Em biết mà, nên em mới muốn anh 6 hỏi về hướng giải quyết và khả năng. Nếu admin cứng họng ko thể đưa ra được 1 phương hướng nào thì cũng chả cần phải chờ đợi nữa. Cứ thứ hai xử lý thôi :)

Còn nói suông kiểu bh PP hết limit tao trả tiền cho và chúng ta éo còn liên quan gì đến nhau thì em cũng nói được. :mad:

Em biết mà, nên em mới muốn anh 6 hỏi về hướng giải quyết và khả năng. Nếu admin cứng họng ko thể đưa ra được 1 phương hướng nào thì cũng chả cần phải chờ đợi nữa. Cứ thứ hai xử lý thôi :)
vốn là xoay vòng, lấy thằng đến sau trả thằng đến trước. giờ acc bị mit nhưng cũng không còn bao nhiêu trong đó nữa đâu. vì những người tái đầu tư lợi nhuận của họ gần 50% rồi, thì vốn đâu còn nữa. các bạn đang chờ admin pay qua cổng khác à ? đừng có nằm mơ nữa tỉnh lại đi. nếu có thì phải bỏ tiền túi ra nhé. nhưng nếu giờ bỏ tiền túi ra, mình là admin mình cũng không làm như vậy đâu

ai cho mình hỏi? mình chưa gd đủ 5 lần đầu. h mình díspute thì sao nhỉ?

thằng alex nó gần như bỏ phế trả lời về vấn đề pp vì chính bản thân nó biết ko thể nào gỡ dc , lượng dispute quá đông, hiện tại cái nó đang làm là giành giật từng đồng trong tranh chấp với mem ( very lố bịch , alex chơi thật " đẹp " ) .

Còn những ai chịu mất tiền ( nghĩa là ko đòi tiền nữa ) ,nó thực hiện phương án như trong những gì nó ghi trong lá mail gửi cho bác 6 . Chơi site mới các bạn cũng ngồi đó mà chờ nhận withdraw , nghe nhiều người than phiền STP 6 ngày nay ko cho rút rồi =)) . Quan trọng nó làm vậy là để site mới dc làm ăn thuận lợi , ko liên lụy bởi site cũ . alex thật "thông minh" :))

Mới gủi cho hắn thế nào cũng block

I'm waiting so long more 2 month with money in Cheklisting. You tell me when you can pay for me with paypal. I'm trust you but receive disappointed. You take my money and many people deployment project of you. Now, paypal you limited and you talk 15/10 you will have update but our not get information about you. I think you will only promise but not perform. You are scammer me and everyone.

Mới gủi cho hắn thế nào cũng block

I'm waiting so long more 2 month with money in Cheklisting. You tell me when you can pay for me with paypal. I'm trust you but receive disappointed. You take my money and many people deployment project of you. Now, paypal you limited and you talk 15/10 you will have update but our not get information about you. I think you will only promise but not perform. You are scammer me and everyone.
=))

lá mail hwa em gửi nó chưa đầy 1h là acc trên chek bị block kakakak

More than a week since the day I withdraw but did not receive the money and on the facebook group when I asked about the payment you did not answer my comment, and delete them always. Why? Those who inquire about billing issues you also remove they from the group. You have seen your act very badly not? you do not accept for anyone to comment anything about money while our money was allocated to you but you do as you do not have responsibility. We have heard you, ready waiting for you but ultimately you answer to us is what? Very treachery . I'll open dispute in palpal, hope you agree return the money to me. Bye.

Last edited:
chắc chả hy vọng gì rồi các bác ơi :D chắc dispute thôi -.- Cơ mà mình tái đầu tư, nghe mấy bác ở trên bảo khó thắng lắm, chắc mất rồi :D

Nói thật là mình mở Dispute đòi lại tiền thành công cũng khá đơn giản, không hề đề cập Revshare hoặc Repurchase gì cả (vì chưa chắc PP nó hiểu vả lại cũng không nên làm PP thắc mắc khó xử)

Mình chỉ mở Dispute nói là dịch vụ giờ không thèm hoạt động sau khi mình đã trả phí, rồi Escalate lên thành Claim là PP xem xét 1 chút là nó Refund lại đủ tiền lại cho mình.

Mình cũng refund tiền nhận từ Alex (thực ra Alex còn nợ mình kha khá trong Balance mà mình không đòi thôi, chứ nếu đòi cho đủ thì còn thảm hơn nữa, thậm chí tiền mình Refund chưa bõ với tiền trong Balance đó)

Nói thật là mình mở Dispute đòi lại tiền thành công cũng khá đơn giản, không hề đề cập Revshare hoặc Repurchase gì cả (vì chưa chắc PP nó hiểu vả lại cũng không nên làm PP thắc mắc khó xử)

Mình chỉ mở Dispute nói là dịch vụ giờ không thèm hoạt động sau khi mình đã trả phí, rồi Escalate lên thành Claim là PP xem xét 1 chút là nó Refund lại đủ tiền lại cho mình.

Mình cũng refund tiền nhận từ Alex (thực ra Alex còn nợ mình kha khá trong Balance mà mình không đòi thôi, chứ nếu đòi cho đủ thì còn thảm hơn nữa, thậm chí tiền mình Refund chưa bõ với tiền trong Balance đó)
Bác có lòng hảo tâm share anh em cách dispute từ check được không, còn 2k trong đó ...

Ngoài ra các bạn cần thông báo cho PayPal biết là ChekListingCheckListing là MỘT thằng chủ Alex Sengphong và có thể fake là vợ nó Patricia Robbins (whois cái domain đó)

Bác có lòng hảo tâm share anh em cách dispute từ check được không, còn 2k trong đó ...
Trong Balance thì không đòi được đâu hoặc cái nào đã tái đầu tư rồi, vì cái đó là ảo.

Chỉ có thể đòi tiền đã gởi đầu tư bằng PayPal qua tính năng Dispute của PayPal thôi.

Nói thật dạo này điên cái đầu, chắc ngủ chút cho khỏe.

cậu không biết à, tình trạng acc pp của admin là có những thứ pp yêu cầu cung cấp, admin không làm được vì dữ liệu không được lưu ở máy chủ. thứ hai theo luật pp muốn hết mít thì acc phải sạch, nghĩa là không còn cái dis nào.
thành viên thì có nhiều thành phần, rất ngon ăn khi ra mắt, trong đó có nhiều admin trang khác đầu tư vào check, liệu những người này có ngồi đấy chờ không ?
Nói thật thằng admin nó refund thật nhanh thì không đến độ account bị limited đâu. Vả lại thông tin chỉ 1 mình admin nó đưa ra chứ hình như chưa thấy hình chụp gì cả?

Nhưng theo 1 người cực kỳ giỏi và giàu có ở đây thì với cái mô hình kinh doanh này thì sớm muộn admin nó đã tính đường ôm tiền chạy rồi và vứt PP âm tiền.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,897
172,985
Latest member
minhhop22

Most viewed of week

Most discussed of week