• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

cảnh báo về scammer chỉ dùng 1 chiêu

publicshare

Newbie
Reactions
81
MR
0.000
mod tick dùm bài cho newbie thấy . nói vào vấn đề luôn dường như tất cả các vụ scammer gần đây nick đều reg từ tháng 7 nhưng số pót thì cực khủng hơn 500 bài cũng có=> cùng 1 thằng . topic exchange cũng có sell vps cũng có .

để tránh scammer các bạn chú ý các đặc điểm sau
+ko nhìn số pót chỉ nhìn thời gian reg nick(chỉ 1 tháng pót trên 200 nói muốn giao dịch là có vấn đề)
+luôn up hộ bài cho nhiều người lấy post
+luôn xuất hiện vào các topic exchange ăn nói rất đàng hoàng như tìm người trung gian ... rồi sau đó hắn bảo muốn exchange
+exchange cũng ok nhưng hãy xin điện thoại bàn comfirm , có vấn đề gì thì tra danh bạ nó chạy đàng trời.

=>> muốn giao dịch an toàn trung gian phải reg nick dc 6 tháng + post phải từ 2000 . ko bao giờ sent LR trước , nguyên tác giao dịch teamview thấy $ + teamview phải show luôn cái địa chĩ + số điện thoại bàn . nếu làm dc như vậy đảm bảo các cậu scammer nó pó tay , trừ thằng nào chán đời ko sợ chết

mod tick dùm bài cho newbie thấy . nói vào vấn đề luôn dường như tất cả các vụ scammer gần đây nick đều reg từ tháng 7 nhưng số pót thì cực khủng hơn 500 bài cũng có=> cùng 1 thằng . topic exchange cũng có sell vps cũng có .

để tránh scammer các bạn chú ý các đặc điểm sau
+ko nhìn số pót chỉ nhìn thời gian reg nick(chỉ 1 tháng pót trên 200 nói muốn giao dịch là có vấn đề)
+luôn up hộ bài cho nhiều người lấy post
+luôn xuất hiện vào các topic exchange ăn nói rất đàng hoàng như tìm người trung gian ... rồi sau đó hắn bảo muốn exchange
+exchange cũng ok nhưng hãy xin điện thoại bàn comfirm , có vấn đề gì thì tra danh bạ nó chạy đàng trời.

=>> muốn giao dịch an toàn trung gian phải reg nick dc 6 tháng + post phải từ 2000 . ko bao giờ sent LR trước , nguyên tác giao dịch teamview thấy $ + teamview phải show luôn cái địa chĩ + số điện thoại bàn . nếu làm dc như vậy đảm bảo các cậu scammer nó pó tay , trừ thằng nào chán đời ko sợ chết
Cậu nói mềnh cũng đồng tình cho sự góp ý good nhưng vấn đề là tại sao cứ pải căn cứ vào reg nick vs số post
Một khi đã nói đến tiền thì không ai nói trước được điều gì cả
Theo mình thì để tránh scam thì các bạn nên ex ít một thôi chứ ex nhiều là lòng tham vô đáy đấy(Nếu có bị scam thì còn đỡ được phần nào )
Lời khuyên chân thành !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Cậu nói mềnh cũng đồng tình cho sự góp ý good nhưng vấn đề là tại sao cứ pải căn cứ vào reg nick vs số post
Theo mình thì để tránh scam thì các bạn nên ex ít một thôi chứ ex nhiều là lòng tham vô đáy đấy

Người đàng hoàng khác với người gian dối cậu à.
Nếu ex ít uy tín mà ex nhiều scam thì cũng không phải là người đàng hoàng nhé.

Theo mình thì để tránh scam thì các bạn nên ex ít một thôi chứ ex nhiều là lòng tham vô đáy đấy

uh đôi khi mem mới họ chỉ căn cứ vào đó .Mình thường xin phone bàn khi nghi exchange có vấn đề cứ mỗi lần xin là scam nó chạy hết =))

good lắm nên stick lên cho niu bai thấy mà tránh :)

exchanger uy tín trong forum này thiếu hay sao mà toàn đi ex người lạ vậy . Bao nhiêu topic ăn cam mọc lên rồi mà vẫn kô rút ra được kn :binhsua31:

Hồi trước tôi không biết uy tín là gì... nhưng bây h thì tôi đã hiểu uy tín là 1 thứ cực kỳ quan trọng.... tiền ko thể đánh đổi

Cách này cũng hay nhưng mà nếu chỉ xét ngày reg nick cũng tội cho 1 số bro thích chém

h nhiều lừa đảo ghê tiếc là ko có tiền nhiều cho bọn nó cam mình :p

Mình move và stick bên report SCAM.

forum dc 4 người có số post trên 2k, chỉ có 3 là còn hoạt động, 2 trong 3 người lại ko thường ex tiền, vậy hoá ra theo lời bác thớt chỉ ex dc 1 người thôi sao =))

Là chủ thớt khuyên mọi người như vậy. Chứ thiết nghĩ số post chẳng nói lên được gì nhiều ngoài cái nick màu mè

Thanks chủ thớt . Bài viết rất có ít cho 1 newbie

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,944
171,018
Latest member
hypercorevn

Most discussed of week

Most discussed of week

Back