Cảnh báo ! Scam vps " Đòn cũ chiêu mới "

hungzindo

Banned
Reactions
149
MR
0.000
Hi all !
Mình là seller .là uploader và cũng là chủ hội của 1 team ptu
hôm nay lập toxpic để a e cùng bàn thảo trao đổi về 1 số chiêu scam dưới hình thức " sell vps "

các chiêu thức

+ bọn chúng hack được vps rồi lên các diễn dàn giao bán với giá " siêu rẻ " < vps lậu dùng sẽ như nào thì các bạn chắc ai cũng biết >

+ cho uploader thêu vps ...thông qua vps đó hack add đã cài vào soft trong vps < chiêu này cũ nhưng khá thông dụng >

+ 1 vps chọn lựa thời gian thích hợp sell cho cả chục người rồi té mất hút : Tại sao làm được điều này ???
vps khi sell . các bạn có đổi pass nó chỉ cần vào " ref " RS lại pass là lại trở về pass ban đầu khi reg vps . vì thế 1 vps sell cho cả chục người

+ còn rất rất nhiều chiêu thức nữa mà tạm thời mình chưa nhớ được < bây giờ là 1h30 sáng nên hơi mệt và buồn ngủ >
Ae ai vào đọc mà có kinh nghiệm hoặc đã từng bị scam mong chia sẽ .

Cách phòng và tránh bị Scam :

+ Buyer chọn seller có uy tín < sự uy tín được khẳng định qua chính các buyer với nhau >

+ không nên tham rẻ + và tin vào những lời đường mật

+ khi vào 1 toxpic có ý định buy nên bỏ ra chút time đọc comments từ chính các thành viên khác trên diễn đàn đó
xem ý kiến phản hồi ..tốt thì phang ko thì bỏ

+ khi buy vps của ai đó nên xin đây đủ thông tin : tên tuổi .,địa chỉ , số phone ............ để có chút an tâm hơn

có gì nữa mình sẽ update sau !

Cũng nhân tiện đây mình chân trọng mời các bạn ghé qua toxpic của mình và gửi lời cảm ơn đến những người đã tin tưởng , quan tâm và ung
hộ minh trong thời gian qua . mong " được hợp tác chiến " cùng nhiều người nữa và lâu dài hơn nữa !

Cảm ơn các bạn đọc
P/s : hungzindo .
Y/h : Zin_gucci .
phone : 097.391.1987.--- 0947.68.7777

Last edited by a moderator:
1 chiêu làm từ thiện nhân thể cái đại tiện oánh bóng cho bản thân... cũng được :D

PR trá hình à?

Hi all !

các chiêu thức

+ bọn chúng hack được vps rồi lên các diễn dàn giao bán với giá " siêu rẻ " < vps lậu dùng sẽ như nào thì các bạn chắc ai cũng biết >

Cảm ơn các bạn đọc
P/s : hungzindo .
Y/h : Zin_gucci .
phone : 097.391.1987.--- 0947.68.7777
như vậy là cậu khẳng định vps của cậu là hàng chất lượng...mua bằng tiền sạch...
mình sell những cấu hình vps :

+ vps win sever 2k8 / ram 14gb / hdd : 2tb <<== 15$ / 1 tháng

+ vps win sever 2k8 / ram 7gb / hdd : 1tb <<== 10$ / 1 tháng

+ vps win sever 2k8 / ram 3.5gb / hdd : 1tb <<== 5$ / 1 tháng

+ vps win sever 2k8 / ram 1.5gb / hdd : 1tb <<== < khi có hàng để tặng khách "ko bán "
nhìn cái bảng giá này thì anh em cũng hiểu...

chủ động phòng tránh, cảnh giác trước mọi giao dịch

99999% vps của cậu dc reg = cc . nếu muốn vps live lâu tìm pp mail live mà reg live vô đối nhé .Chứ đừng làm mấy cái topic vớ vẩn lừa newbie tội người ta . vps mà live hơn 1 tháng ko die thì sẽ live lâu .Còn trong 1 tháng mà đã die thì các bạn nên nghĩ tới scam là vừa góp ý cho newbie khi mua vps . Còn tên chủ topic PR như vậy là ko dc .

PR trá hình là xao :binhsua04:

Mỗi người có 1 cách làm ăn khác nhau " kinh doanh là dựa vào cái đầu "... với mình ko cần trá hình dưới bất cứ 1 hình thức nào .
nếu các bạn đã ké qua toxpic bán hàng của mình rồi
thì các bạn ít nhiều cũng hiểu mình như nào và uy tín đã được khẳng định như nào
có 1 điều khá thú vị chắc các bạn chưa biết " vps của mình ko phải ai cũng cho thêu "
có rất nhiều người pm hỏi thuê vps với thái độ và nhận định " phản cảm " mình đều từ chối ko cho thuê
mong ae ai đã trải qua bị scam bị hack rồi thì vào đây cùng chia sẻ kinh nghiệm

Không yêu đừng nói lời cay đắng ...à nhầm cay cú

Last edited by a moderator:
99999% vps của cậu dc reg = cc . nếu muốn vps live lâu tìm pp mail live mà reg live vô đối nhé .Chứ đừng làm mấy cái topic vớ vẩn lừa newbie tội người ta . vps mà live hơn 1 tháng ko die thì sẽ live lâu .Còn trong 1 tháng mà đã die thì các bạn nên nghĩ tới scam là vừa góp ý cho newbie khi mua vps . Còn tên chủ topic PR như vậy là ko dc .

bạn nguy hiểm quá :m146: bạn kia bán VPS Azure, vậy bạn reg VPS Azure = PP hộ tớ cái :">

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back