Warning Cảnh báo scam: Dạy Off Net iOS Uniboys

Tình hình thật sự là như vậy, tóm tắt lại ae xem vì mình cũng mất 50$ tiền ngu và làm không công mấy buổi :). Ai học uniboy thì vô coi đúng k nhé :).
Lên forum đăng or cmt xin pro nhận dạy offer ios thì sẽ có người bảo pm uniboy đi đâu cũng thấy chữ uniboy to đùng :)
Pm hỏi uniboy thì ok nhận. Ban đầu học phí 70-75$ :) tá hỏa tam tinh. Nên hõan không dám hoc.
Vài ngày sau kêu thằng bạn lấy yahoo pm. Nó kêu 50$. Và pm hỏi tận tình là ngày làm đc nhiêu $, uniboy kêu 8-10$. Bạn t thấy khoái quá nên đồng ý học :). Nhưng tiền phí học là của t. Nói giao tiền qua trung gian thì thằng uniboy lại kêu có giao dịch gì đâu mà phải trung gian. Cứ chuyển tiền cho nó là nó dạy :). Vâng thế t cũng chuyển. Chuyển xong thì quăng cho cái link tải gồm itool + proxyfier + charles ( m bảo không đúng đi uniboy), teamview qua máy và đánh cho 1 file txt. Làm các kiểu thì cũng tập tành làm sơ sơ nhưng còn nhiều lỗi ngớ ngẩn vì newbie mà :). Rồi nó quăng cho 1 site nó làm nó kêu sẽ nhận và làm với rate 100point/15k ( m bảo k đúng nữa đi uniboy). Làm đưọc 2 ngày thì kêu đừng làm nữa. Khi nào thông báo thì làm lại. Và có nhiều thắc mắc pm hỏi nó như lỗi làm sao mà không fake đưọc ip nó chỉ ừ ừ đọi tí rồi off luôn :))))). Đến đây cho mình hỏi có pro nào nhận dạy rồi ngta không biết thì pm hỏi mà đưọc cục lơ như thằng này không, ôm cục tiền của ngta rồi coi như xong chả có trách nhịêm gì :). Tới nay cũng hơn 2 tháng rồi tính im để cúng cho nó để nó sống lâu hơn tí vì mình có tình nguời mà
Đoc xong đừng tức nha. T xóa mày ra khỏi yahoo rồi uniboy mà m còn pm hỏi nói này nói nọ. Loại nguời như mày cũng sẽ sớm bị xã hội đào thải theo quy luật tự nhiên.
Noi scam cũng không đúng mà không scam cũng không đưọc. Thôi thì ai cần gì cứ pm yahoo mình mình cho log chat để thêm chứng cứ :)
mày nói gì cũng đúng cả , nhưng bạn mày là ai , quy trình học tao đã nói rõ , là có việc thì tao cho vào group làm , admin chuyển sang pay tháng tao cancel ko làm cho admin đó nữa nên kêu dừng , tụi bay làm tiếp admin ko paid thì tiền đâu tao paid cho tụi bay , còn việc vấn đề dạy và học , t đã nói trước khi học là t sẽ pao khi nào làm ra từ a->z . giờ bạn mày là ai cứ đưa nick tao tự show logchat ok

mày nói gì cũng đúng cả , nhưng bạn mày là ai , quy trình học tao đã nói rõ , là có việc thì tao cho vào group làm , admin chuyển sang pay tháng tao cancel ko làm cho admin đó nữa nên kêu dừng , tụi bay làm tiếp admin ko paid thì tiền đâu tao paid cho tụi bay , còn việc vấn đề dạy và học , t đã nói trước khi học là t sẽ pao khi nào làm ra từ a->z . giờ bạn mày là ai cứ đưa nick tao tự show logchat ok
T k thích tiếp loại không có ba mẹ dạy dỗ như mày. Đừng pm cắn tao nữa oke.

T k thích tiếp loại không có ba mẹ dạy dỗ như mày. Đừng pm cắn tao nữa oke.
tao kêu nick yahoo bạn mày chứ thứ vô học như mày tao ko tiếp ok , vì bạn mày tao dạy chứ tao ko dạy thứ như mày

Tình hình thật sự là như vậy, tóm tắt lại ae xem vì mình cũng mất 50$ tiền ngu và làm không công mấy buổi :). Ai học uniboy thì vô coi đúng k nhé :).
Lên forum đăng or cmt xin pro nhận dạy offer ios thì sẽ có người bảo pm uniboy đi đâu cũng thấy chữ uniboy to đùng :)
Pm hỏi uniboy thì ok nhận. Ban đầu học phí 70-75$ :) tá hỏa tam tinh. Nên hõan không dám hoc.
Vài ngày sau kêu thằng bạn lấy yahoo pm. Nó kêu 50$. Và pm hỏi tận tình là ngày làm đc nhiêu $, uniboy kêu 8-10$. Bạn t thấy khoái quá nên đồng ý học :). Nhưng tiền phí học là của t. Nói giao tiền qua trung gian thì thằng uniboy lại kêu có giao dịch gì đâu mà phải trung gian. Cứ chuyển tiền cho nó là nó dạy :). Vâng thế t cũng chuyển. Chuyển xong thì quăng cho cái link tải gồm itool + proxyfier + charles ( m bảo không đúng đi uniboy), teamview qua máy và đánh cho 1 file txt. Làm các kiểu thì cũng tập tành làm sơ sơ nhưng còn nhiều lỗi ngớ ngẩn vì newbie mà :). Rồi nó quăng cho 1 site nó làm nó kêu sẽ nhận và làm với rate 100point/15k ( m bảo k đúng nữa đi uniboy). Làm đưọc 2 ngày thì kêu đừng làm nữa. Khi nào thông báo thì làm lại. Và có nhiều thắc mắc pm hỏi nó như lỗi làm sao mà không fake đưọc ip nó chỉ ừ ừ đọi tí rồi off luôn :))))). Đến đây cho mình hỏi có pro nào nhận dạy rồi ngta không biết thì pm hỏi mà đưọc cục lơ như thằng này không, ôm cục tiền của ngta rồi coi như xong chả có trách nhịêm gì :). Tới nay cũng hơn 2 tháng rồi tính im để cúng cho nó để nó sống lâu hơn tí vì mình có tình nguời mà
Đoc xong đừng tức nha. T xóa mày ra khỏi yahoo rồi uniboy mà m còn pm hỏi nói này nói nọ. Loại nguời như mày cũng sẽ sớm bị xã hội đào thải theo quy luật tự nhiên.
Noi scam cũng không đúng mà không scam cũng không đưọc. Thôi thì ai cần gì cứ pm yahoo mình mình cho log chat để thêm chứng cứ :)
Bị mất mấy k point vì cái site này :) Tương đương cũng gần 1tr

TUT trên là các bước cơ bản...!!! thế mà lấy 50$, cũng ko thấy hướng dẫn cơ bản dùng itool luôn nhỉ...! xoá và down app lại cho gãy tay ah.....!!!!!!!!

Về có bản nó dạy bạn chủ top thế cũng gọi là có thể đi làm mem đc rồi. Cái chính là ở cách vận dụng của bạn chủ top. Nếu uni nhận dạy chỉ đề làm mem thì mấy cái đó + tool là ok. Còn nếu để làm ad solo thì cần vài thứ nữa :D cơ mà giá hơi chát @uniboys

Về có bản nó dạy bạn chủ top thế cũng gọi là có thể đi làm mem đc rồi. Cái chính là ở cách vận dụng của bạn chủ top. Nếu uni nhận dạy chỉ đề làm mem thì mấy cái đó + tool là ok. Còn nếu để làm ad solo thì cần vài thứ nữa :D cơ mà giá hơi chát @uniboys
thì mình bảo trước là mình chỉ dạy cách làm cơ bản , nhưng cách làm của mình là cách làm kỹ , học xong đi admin nào làm cũng được , chứ mình đâu có nói dạy cách làm ad solo , solo thì cần thêm vài thứ ròi này nọ . dạy nhiều bạn có bạn làm 1 tháng cả ngàn $ do siêng năng , có nhiều bác học xong rồi bảo chả làm dc mịe gì , do mình cả thôi , mình lúc dạy cũng nói chịu thì học ko thì thôi mình đâu có ép với đâu có đăng topic nào để nhận dạy , do 2 3 mem học xong làm kiếm ra tiền giới thiệu rồi các bác tự pm cả thôi :)

Thứ 1 : Topic này ko nên để cảnh báo là SCAM nhé , kẻo mình quăng log chat lên sẽ có bạn chửi bạn đấy.
Thứ 2 : Mình chưa bao giờ giao dịch gì với ai , vì đây mang tính chất dạy nghề , bạn này đòi pm học nghề , mình cũng nói rõ những điều khoản
+ Khi dạy mình sẽ chỉ "cách làm OFFER IOS" từ A->Z
+ Bao hướng dẫn cho bạn khi nào bạn biết làm thì thôi
+ Và cách làm của mình hầu hết đi đâu làm cũng được nhé
Thứ 3 : Đối tượng report SCam mình vừa pm năn nỉ này nọ ỷ ôi là đang vả hay bị scam gì đấy , kêu mình refund 50% tiền học phí , đơn giản mình cũng tính refund lại nhưng hiện tại ko còn tiền trong bank và hẹn qua tháng sau
Thứ 4 : mình đã nói trước khi muốn học , là học thì học ko học thì thôi , mình ko ép hay dụ hay hứa hẹn điều gì cả . Trước khi học mình đã nói rõ , hồi trước có hợp tác 1 2 admin nhưng các admin đó hiện tại có người bỏ IOS , có người thì chuyển pay tháng nên mình ko hợp tác nữa .
Thứ 5 : bác này học mình cũng có dạy qua những các bước như bác đó nói , học thì ko muốn học , cứ suốt ngày pm than này nọ , mình đâu có nói ko chỉ dạy hay nhận tiền rồi mình im đâu mà report kiểu này nhỉ .
Thứ 6 : trước h mình dạy chỉ bao ra nghề , mấy bạn có nghề thì phải tự năng đi kiếm việc mà làm , đâu có chuyện cứ bỏ tí tiền ra như thế thì có công ăn việc làm ổn định được , tất cả đều do bản thân các bạn chứ nhỉ , sao có thể hài như thế dc . Mình chỉ lỡ chưa teamview cho bác này và 1 bác nữa vì chưa kiếm dc acc vip72 , mình dạy rất nhiều mem có bạn giờ tự ra ngoài chiến ko ít $ 1 tháng , có bạn ko chiến được đơn giản vì ko chịu đi kiếm việc thôi

Nếu đã post bài report như thế , thì ko refund nhé , bye
:D ông trẻ dạy cho nó có mấy cái kia thì cao lắm nó đi xin làm mem đc chứ làm đc cái vẹo gì. Ít cũng phải dạy nó solo net. Mà giá thì trên trời dạy đc vài mẩu kiến thức. Sai rồi. Xin lỗi người ta đi bác :D

Bị mất mấy k point vì cái site này :) Tương đương cũng gần 1tr
chịu thôi em , anh mất gần 300$ , đang hỏi lại thằng admin chính vị bì thằng sub trung gian , có gì thông báo em sau :)

:D ông trẻ dạy cho nó có mấy cái kia thì cao lắm nó đi xin làm mem đc chứ làm đc cái vẹo gì. Ít cũng phải dạy nó solo net. Mà giá thì trên trời dạy đc vài mẩu kiến thức. Sai rồi. Xin lỗi người ta đi bác :D
Lúc mình dạy cũng có nói là mình dạy cơ bản đi làm mem , nếu mình có việc sẽ giới thiệu , ko có việc thì đi kiếm admin làm mem cày $ , còn riêng bạn nào muốn ra solo mình ko gọi là dạy nữa mà gọi là trao đổi kinh nghiệm , lúc đấy mình chả bao giờ lấy $ thêm xu nào nhé !

thì mình bảo trước là mình chỉ dạy cách làm cơ bản , nhưng cách làm của mình là cách làm kỹ , học xong đi admin nào làm cũng được , chứ mình đâu có nói dạy cách làm ad solo , solo thì cần thêm vài thứ ròi này nọ . dạy nhiều bạn có bạn làm 1 tháng cả ngàn $ do siêng năng , có nhiều bác học xong rồi bảo chả làm dc mịe gì , do mình cả thôi , mình lúc dạy cũng nói chịu thì học ko thì thôi mình đâu có ép với đâu có đăng topic nào để nhận dạy , do 2 3 mem học xong làm kiếm ra tiền giới thiệu rồi các bác tự pm cả thôi :)
Người ta đưa tiền cho bác để mong có cái kiếm cơm qua ngày. K phụ thuộc vào ai. Bác lại đi dạy cho người ta cách làm người lao động đi theo người khác. Mà giá cao quá. Rf 50% cũng đc :D mình dạy solo còn k đến mức giá đó. Thôi trả cho ng ta 1 nửa cho êm chuyện

Lúc mình dạy cũng có nói là mình dạy cơ bản đi làm mem , nếu mình có việc sẽ giới thiệu , ko có việc thì đi kiếm admin làm mem cày $ , còn riêng bạn nào muốn ra solo mình ko gọi là dạy nữa mà gọi là trao đổi kinh nghiệm , lúc đấy mình chả bao giờ lấy $ thêm xu nào nhé !
Đấy. Nếu chủ thớt mà muốn học làm ông chủ (ad solo) có phải đỡ mất 1 củ k =)))

Người ta đưa tiền cho bác để mong có cái kiếm cơm qua ngày. K phụ thuộc vào ai. Bác lại đi dạy cho người ta cách làm người lao động đi theo người khác. Mà giá cao quá. Rf 50% cũng đc :D mình dạy solo còn k đến mức giá đó. Thôi trả cho ng ta 1 nửa cho êm chuyện
Có sai do mình sai là quên chưa dạy hoàn chỉnh teamview cho bác ấy , lúc bác ấy nhắc mình cũng có nói thích thì mình dạy tiếp cho , tại vì dạo này sock vip72 đổi rule nên ko có dư acc sock nào cả , còn RF 50% mình vẫn đồng ý , do bác ấy mang lên đây report rồi 1 số thành phần hùa theo cả thôi , nói chung muốn xử sao xử

Chuẩn luôn bạn. Mình cũng dính phốt này. Cần thì up log chát cho xem. Học chả đc cái vẹo gì.

50$ luôn à, 500k inbox dạy cho newbie muốn chiến ios từ a-z , muốn học admin solo tuyển mem cũng có nè :D:D quan trọng đang giai đoạn này off đang khó khăn có ăn đc k thôi

Cuốc đời có những thằng thầy rất khốn nạn : tao dạy là việc của tao, còn mày ngu, dạy rồi mà vẫn ko thành công thì kệ cmm

Tội nghiệp, chả bù mình lại gặp được người hướng dẫn làm admin IOS cực kì tận tình ,ko mất đồng nào lại nữa chứ :D, chắc tại do ăn ở tốt nên toàn gặp người tốt

Cuốc đời có những thằng thầy rất khốn nạn : tao dạy là việc của tao, còn mày ngu, dạy rồi mà vẫn ko thành công thì kệ cmm
:D:D không hẳn ! Đôi khi do ng học ko chịu tiếp thu ! Dạy hoài cũng khó chịu chết mẹ ! Đến reg mail làm off có video rồi ! Hd qua temwiew rồi còn éo biết làm thì nói gì ! Trên mmo này còn có cả những thành phần giải nén file rar thế nào còn không biết cơ thím ! Đã từng tuyển memb và gặp rồi :p:p

:D:D không hẳn ! Đôi khi do ng học ko chịu tiếp thu ! Dạy hoài cũng khó chịu chết mẹ ! Đến reg mail làm off có video rồi ! Hd qua temwiew rồi còn éo biết làm thì nói gì ! Trên mmo này còn có cả những thành phần giải nén file rar thế nào còn không biết cơ thím ! Đã từng tuyển memb và gặp rồi :p:p
Thật sự muốn học, bác bảo 50$ cho cái hướng dẫn như thế có đáng giá ko? Tóm tắt tình hình cụ thể của mình như sau:
1. Mình là newbie, khi nhận học Off iOS chỉ nhận được cái hướng dẫn như trên, ko teamview, không gì hơn cả, và được nhận câu trả lời là đợi.
2. Uniboys bảo mình tự tìm admin chiến, cũng tự tìm mà kiến thức thì được cái hướng dẫn đó nên => thua.
3. Hỏi Uniboys có việc gì làm không, đợi cũng lâu rồi, Uniboys bảo đi gõ captcha đi????? Bỏ tiền ra đi học giờ bảo gõ capt, cũng nhiệt tình bày mem kiếm tiền quá.
4. Mình xin refund 500k => lại hứa cuối tháng 8.
Mình thấy 1 số bạn trên fb phản ánh cậu này. Mình để warning ko để scam bởi vì Uniboys cũng dạy, nhưng dạy như thế nào thì mình đã ghi rõ ở trên.
Mong các anh em forum chú ý, tránh những việc đáng tiếc về sau.
Khi mình post lên đây rồi cũng ko mong refunds của bác đâu Uniboys ạ.
Mọi người có những lập luận của riêng mình, nhưng theo mình cái kiểu dạy này chẳng khác nào SCAM trá hình.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week