Cần tư vấn: Paypal yêu cầu danh tính sau khi thanh toán trên ebay (Please complete your identity confirmation)

mrh09

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
Tình hình em vừa pay một món đồ trên ebay, sau khi pay xong thì em nhận được một email từ Paypal đòi xác nhận danh tính ạ

Em vào tài khoản paypal thì nó cũng thông báo để xác nhận danh tính ạ

Vậy bây giờ em cần những giấy tờ, hay thủ tục nào để xác nhận danh tính với Paypal ạ.

1. CMND (Nếu từ chứng minh thì tên tuổi ngày tháng năm sinh em đều đúng, chỉ mỗi cái địa chỉ là em bị sai so với lúc đăng với tk paypal,)
2. Hóa đơn điện nước hoặc truyền hình (hóa đơn thì em đúng thông tin hế)
3. Thông tin từ Bank (Bank thì em cũng đúng thông tin địa chỉ hết).

Vậy cho em hỏi bây giờ em nên xác nhận danh tính theo cách nào là hiệu quả nhất ạ ?

Paypal có yêu cầu đến 29 tháng 03 năm 2021 nếu ko xác định danh tính acc sẽ bị limit phải ko ạ ?

Vậy bây giơ em cần làm gì để xử lý ổn thỏa hết ạ, để acc ko bị limit vs có thể pay cho những lần sau ạ

Tình hình em vừa pay một món đồ trên ebay, sau khi pay xong thì em nhận được một email từ Paypal đòi xác nhận danh tính ạ

View attachment 168524

View attachment 168521
View attachment 168522

Vậy bây giờ em cần những giấy tờ, hay thủ tục nào để xác nhận danh tính với Paypal ạ.

1. CMND (Nếu từ chứng minh thì tên tuổi ngày tháng năm sinh em đều đúng, chỉ mỗi cái địa chỉ là em bị sai so với lúc đăng với tk paypal,)

Vậy cho em hỏi bây giờ em nên xác nhận danh tính theo cách nào là hiệu quả nhất ạ ?

Paypal có yêu cầu đến 29 tháng 03 năm 2021 nếu ko xác định danh tính acc sẽ bị limit phải ko ạ ?

Vậy bây giơ em cần làm gì để xử lý ổn thỏa hết ạ, để acc ko bị limit vs có thể pay cho những lần sau ạ
bận cần up chứng minh thư với 1 trong 2 cái hóa đơn điện nước hoặc giấy từ bank

bận cần up chứng minh thư với 1 trong 2 cái hóa đơn điện nước hoặc giấy từ bank
đậy là thông tin acc của em hiện tại đây ạ, với thông tin địa chỉ hiện tại trong acc thì trùng với BANK liên kết ạ. Như với chứng minhh thì không trùng ạ

Acc em cũng chưa từng upload chứng minh hay bằng lái lên lần nào hết ạ

đậy là thông tin acc của em hiện tại đây ạ, với thông tin địa chỉ hiện tại trong acc thì trùng với BANK liên kết ạ. Như với chứng minhh thì không trùng ạ

Acc em cũng chưa từng upload chứng minh hay bằng lái lên lần nào hết ạ

View attachment 168534
Địa chỉ chứng minh thư ko cần trùng với địa chỉ hiện tại đâu bạn. Chứng minh thư để xác minh tên thôi.

Địa chỉ chứng minh thư ko cần trùng với địa chỉ hiện tại đâu bạn. Chứng minh thư để xác minh tên thôi.
sau khi em upload cmnd vs giấy xác nhận từ bank thì acc bị limit ạ
Trước khi em upload thì em có sữa lại địa chỉ trong acc pp cho trùng với địa chỉ chứng minh nhân dân, không biết có phải đây là nguyên nhân ko ạ :(

sau khi em upload cmnd vs giấy xác nhận từ bank thì acc bị limit ạ
Trước khi em upload thì em có sữa lại địa chỉ trong acc pp cho trùng với địa chỉ chứng minh nhân dân, không biết có phải đây là nguyên nhân ko ạ :(

View attachment 168901
Không hẳn là vậy đâu, có thể do acc bạn mới quá nên limit 180 days đó

Cần scan docs veri thì ib mình...

View attachment 168524

View attachment 168521
View attachment 168522

Haiz, đọc duoc bài của bạn hơi muộn. Cái này mình có kinh nghiệm dùng thế này, nếu bạn còn cần dùng thì tham khảo nhé.

1. Tài khoản lúc đó dc thông báo xác danh tính là cuối tháng 2, và 29/3 là hạn chót, sau thời hạn đó thì tài khoản bị limit tạm thời. Nghĩa là bạn còn 1 tháng, trong 1 tháng đó bạn xài bình thường, nên nên tranh thủ rút hết USD trong đó ra. Vì:

2. Tài khoản nào khi xác minh danh tính cũng có rủi ro bị thất bại, cho dù đó là tài khoản thật, cho dù mới hay đã dùng lâu năm, thậm chí thông tin đúng hết. Có tỷ lệ hên xui.

3. Sau 180days bạn rút tiền về và bỏ acc đó đi. Rồi tạo tài khoản mới chính chủ, cần thay đổi vài thứ nhỏ. (Nếu không biết cách tạo thì ib cho mình, click vào mấy icon trên nick mình)

4. Thường thì mọi người sẽ tạo tài khoản xong là xác minh danh tính luôn, nếu qua rồi thì xài sẽ trust hơn. Nếu không qua thì tạo cái mới vào xác minh tiếp. Hoặc là làm luôn 3, 4 acc cùng lúc.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,645
170,744
Latest member
hiroot

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom