Ask Cần sự chỉ bảo của các cô chú bác trên forum

netsbit

Newbie
Reactions
3
MR
0.069
Cháu là học sinh cấp 2, cháu xin không nói rõ là lớp mấy vì vấn đề riêng tư. Bố cháu là chủ doanh nghiệp nên tính cách khá là "kinh doanh". Cháu muốn mua 1 con game nhưng không có credit card nên nhờ bố mua hộ cho bằng thẻ của bố thì bố nói là bố chỉ nhận tiền hộ được thôi mà không chuyên tiền được và cháu nên tìm những cách kiếm tiền nào phù hợp với cháu. Cháu hiện tại khi được điểm tốt thì bố mẹ cho một số tiền nhỏ để động viên, mua dụng cụ học tập hoặc đầu tư nên không dùng để mua game được. Mong có các cô/chú/bác dạy cho nghề nào kiếm tiền được vì cháu không cũng không có cách nào gửi tiền được ạ. Các cô/chú/bác muốn liên lạc thì xin hãy dm để liên lạc trên discord hoặc telegram ạ.

Cháu cũng không ngại bỏ tiền ra đầu tư để học, mua sắm dụng cụ nhưng em vẫn ưu tiên những phương pháp free trừ khi học thì kiếm được nhiều hơn đáng kể ạ

Upvote 0
Làm khảo sát nhưng mà c2 thì chưa biết nhận tiền kiểu gì .... th này thì làm airdrop là ổn nhất tiền về lâu nhưng tốn công chứ ko tốn vốn

Upvote 0
Cháu có thể nhờ thẻ của bố cháu hoặc nhờ bố cháu đứng tên thẻ nêu mà sau này cháu kiếm đước kha khá. Bây giờ cháu đang tìm việc ban đầu có thể phải đầu tư nhiều nhưng mà sau này mở rộng lên dần là được nên mong mọi người chỉ nghề thôi là được cháu sẽ cố gắng tìm người chỉ bảobảo
Làm khảo sát nhưng mà c2 thì chưa biết nhận tiền kiểu gì .... th này thì làm airdrop là ổn nhất tiền về lâu nhưng tốn công chứ ko tốn vốn

Upvote 0
Cháu có thể nhờ thẻ của bố cháu hoặc nhờ bố cháu đứng tên thẻ nêu mà sau này cháu kiếm đước kha khá. Bây giờ cháu đang tìm việc ban đầu có thể phải đầu tư nhiều nhưng mà sau này mở rộng lên dần là được nên mong mọi người chỉ nghề thôi là được cháu sẽ cố gắng tìm người chỉ bảo (việc mà không tốn quá nhiều công vì cháu phải học cả chương trình vn + nước ngoài cùng 1 lúc ạạ)

Upvote 0
Có gia đình ổn định tài chính vững vàng thì nên tập trung vào việc học, thời gian rảnh kiếm gì đó giải trí + đọc sách nâng cao kiến thức và giá trị bản thân.
Đừng cuốn vào đồng tiền sớm. Đợi học xong 12 rồi vừa học ĐH vừa ra ngoài làm thêm tích luỹ kỹ năng sống. Game chơi hoài rồi cũng đến lúc chán thôi.
Còn nếu muốn kiếm tiền thì MMO bây giờ chán lắm không như trước đâu. Chú khuyên nếu vẫn muốn kiếm tiền thì nên học 1 kỹ năng nào đó để làm Freelancer, như thế vừa có kiến thức, kỹ năng lại vừa kiếm được tiền. Chưa biết học gì thì cứ học mỗi thứ một ít vừa đủ dùng rồi từ từ mới kiếm được thứ mình thật sự thích. Cháu giờ đang có rất nhiều thời gian để setup một con người hoàn thiện trong tương lai, cố lên.

Upvote 0
Có gia đình ổn định tài chính vững vàng thì nên tập trung vào việc học, thời gian rảnh kiếm gì đó giải trí + đọc sách nâng cao kiến thức và giá trị bản thân.
Đừng cuốn vào đồng tiền sớm. Đợi học xong 12 rồi vừa học ĐH vừa ra ngoài làm thêm tích luỹ kỹ năng sống. Game chơi hoài rồi cũng đến lúc chán thôi.
Còn nếu muốn kiếm tiền thì MMO bây giờ chán lắm không như trước đâu. Chú khuyên nếu vẫn muốn kiếm tiền thì nên học 1 kỹ năng nào đó để làm Freelancer, như thế vừa có kiến thức, kỹ năng lại vừa kiếm được tiền. Chưa biết học gì thì cứ học mỗi thứ một ít vừa đủ dùng rồi từ từ mới kiếm được thứ mình thật sự thích. Cháu giờ đang có rất nhiều thời gian để setup một con người hoàn thiện trong tương lai, cố lên.
đúng rồi mình đang chinh chiến bên mang socsial đầu tư cũng nhiều tháng lợi nhuận cỡ 7% mà đau đầu nhức óc ! tiếc cái thời đi học ko tới nơi về tới chốn quá

Upvote 0
Em bảo là có thể đầu tư vào việc học giờ thế này nhé, Giờ thế này nhé em bảo có thể đầu tư cho công cụ và việc học đúng không? Thật ra anh nghĩ nên học một kiến thức gì đấy có thể giúp mình kiếm được tiền nó sẽ bền vững hơn rất là nhiều luôn ấy,mà nó còn đem đến cho em một nguồn thu nhập vô cùng ổn định. Nếu có thể anh nghĩ em nên đầu tư vô học code,design,hoặc là writing,edit anh nghĩ nếu em có kĩ năng về ba mảng đó thì sẽ kiếm được một khoản kha khá đấy. Anh khuyên thật đấy giờ em muốn kiếm tiền thì phải có kĩ năng đã. Anh có thể cũng chỉ hơn em vài tuổi thôi (C3) nên là anh cũng hiểu và cũng đã trải qua rồi, cuối cùng hết cấp 2 chẳng kiếm được đồng nào cả nhưng kiến thức thì tăng lên đáng kể và giờ cũng kiếm được một ít coi như một khoản tiết kiệm nhỏ.

Upvote 0
Và bổ sung là sau này em có thể làm trên sàn Fiverr nhé, và nếu muốn có thể kết bạn facebook anh, anh tặng cho một số khóa học,tài liệu cần thiết để học nha~ Đỡ tốn tiền,cứ để đấy mà tiết kiệm hoặc làm vốn kinh doanh cái gì đấy nho nhỏ ở trường học chẳng hạn

Upvote 0
đúng rồi mình đang chinh chiến bên mang socsial đầu tư cũng nhiều tháng lợi nhuận cỡ 7% mà đau đầu nhức óc ! tiếc cái thời đi học ko tới nơi về tới chốn quá
Social? Học ngu quá thì biết sao được bác :popo_angry: Như em giờ Tin học với An ninh quốc phòng là giỏi nhất rồi, còn lại gì cx bình thường đến ngu

Upvote 0
Social? Học ngu quá thì biết sao được bác :popo_angry: Như em giờ Tin học với An ninh quốc phòng là giỏi nhất rồi, còn lại gì cx bình thường đến ngu
social thì giờ đang hot mảng cut ngắn video . ngách hot video keyword : đường lên đỉnh olympia , ghép chữ , ghép hình nếu chú thích tìm hiểu :V :v

Upvote 0
hồi tớ đi học là học chuyên ngành cơ khí xây dựng nó hết hot từ lâu rồi học ko tới nơi tới chốn là vậy

Upvote 0
social thì giờ đang hot mảng cut ngắn video . ngách hot video keyword : đường lên đỉnh olympia , ghép chữ , ghép hình nếu chú thích tìm hiểu :V :v
em thì thích kiểu viết hơn,mà người Việt văn hóa đọc ít lắm :V nên làm khó vl ra ấy

Upvote 0
hồi tớ đi học là học chuyên ngành cơ khí xây dựng nó hết hot từ lâu rồi học ko tới nơi tới chốn là vậy
:V Ông cậu em học viễn thông xong giờ cx đang chật vật phết được cái ông đấy lúc nào cx chill

Upvote 0
em thì thích kiểu viết hơn,mà người Việt văn hóa đọc ít lắm :V nên làm khó vl ra ấy
giờ theo dòng thị trường thôi ! thị trường nào cũng có khách mình không thời gian tiền bạc để làm cái lớn cạnh tranh vs ng khác nên làm nhỏ lẻ đc tới đâu hay tới đó

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,048
169,428
Latest member
sonyArtidwy

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week