Suggest cần giúp đỡ gấp- số tk: 0591000238594- Trinh Thi Hue

lamgiau1987

Banned
Reactions
115
MR
0.000
A em có ai biết số tk này của ai không? lúc chiều anh trai mình có chuyển nhầm cho số này số tiền là 2050000. ai biết cho mình xin số đt với. Con mình đang ốm ko có tiền đi viện mà anh trai mình lại chuyển nhầm cho số tk này

Chuyển nhầm thì báo bank xem họ có hỗ trợ đc gì hay ko đi.
Mà mấy cái vụ này giờ trên forum cảnh giác lắm đó bạn ạ.
Đồng quan điểm với bác!

@bác chủ thớt: trường hợp của bác có thể nó là rất khó, khi mình là khách hàng cá nhân và thực hiên thao tác chuyển tiền có chủ ý như vậy thì gần như là không thể, không fai tự nhiên mà nhiều bác rất kêu ca dịch vụ của vcb.

Gợi ý:

- điều bác có thể làm giờ ko phải là gọi điện lên tổng đài rồi nhờ hợ hold or cung cấp thông tin --> chắc chắn ko nhân viên tổng đài nào dám làm

- tốt nhất là giờ bác nên đi ra quầy, thường thì mỗi ng sẽ hay ra một ngân hàng nào đó để giao dịch và với các chi nhánh nhỏ thì các nhân viên sẽ nhớ mặt khách hàng. ra đó tỉ tê này nọ với hi vọng tìm được chủ nhân của số tk kia, kiểu gì cũng sẽ có số đt --> cái này tùy thuộc và khả năn ăn nói của bác với nhân viên tại quầy (họ chỉ gõ 1 lệnh ra hết ý mà và chả ai kiểm soát được điều này)

- có được thông tin rồi thì lại 1 lần nữa cần đến khả năng ăn nói của bác khi gọi điện cho chủ nhân số tk mà bác chuyển nhầm. Nếu họ mà tham thì... Ngược lại, với tình huống của bác đưa ra và họ xác minh đc khoản tiền chuyển nhầm là từ bác (bác chứng mình được) thì họ sẽ trả lại bác thôi.

Dù biết là khó nhưng vẫn chúc bác may mắn!

Upvote 0
Chắc phải ail cho vcb vụ này xem như thế nào . Mọi người dùng VCB cũng mail góp ý cho VCB chắc bên đó họ sẽ xem xét vấn đề này .Chứ chuyển nhầm không đúng Name + Account mà vẫn chuyển đươc hả :-s

Upvote 0
Chắc phải ail cho vcb vụ này xem như thế nào . Mọi người dùng VCB cũng mail góp ý cho VCB chắc bên đó họ sẽ xem xét vấn đề này .Chứ chuyển nhầm không đúng Name + Account mà vẫn chuyển đươc hả :-s
Ko có chuyện giao dịch tại quầy, có số tk, ko trùng tên lại chuyển tiền đc đâu bác. Mà bác chủ thớt chuột rút rồi còn đâu :p

Last edited:
Upvote 0
Chuyển online thì ko bít có check dc ko (vì chưa chuyển nên ko bít). chứ ra ngoài bank chuyển bảo họ check thông tin tài khoản chứ

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
419,636
171,671
Latest member
sonpham36115

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom