Cái này phải là thư của Alertpay?

dizzle

Senior
Reactions
262
MR
0.000
Hôm nay nhận đc cái thư của AL kêu xác nhận thông tin nhưng mình cũng hơi k tin tưởng cho lắm nên post hình lên đây cho a e xác nhận giúp có phải là thư của AL ko? hay của bọn scam nó giở trò

Mong các pro giúp đỡ

click xong mất cha pass thì chết !

---------- Post added at 11:49 AM ---------- Previous post was at 11:48 AM ----------

hihi ! up cho ai vào xem cho bác nào

mail lừa đảo đó, rê chuột vào cái link sẽ thấy là link giả :">
PS : rê thôi nhá đừng click :">

kiểm tra kỹ nha. không lại không còn đồng nào trong AP đâu. :))

Theo mình thì cái này là mail giả, vì:
-1: Chỉ 1 minh bạn nhận được.
-2: Không rõ lý do cần config
-3: địa chỉ trang web là tính dấu . cuối cùng trước dấu / => nó là .br, còn phía trươc nó muốn thêm .com, .net gì thì tùy nó
Hướng giải quyết:
- 1: Bỏ qua ko để mắt tới nó.
- 2: Vào trang chính của alertpay đang nhập thử: nếu đang nhập bình hường thì bỏ qua cái mail trên
- 3: Nếu có chút lo sợ thì tạo 1 tài khoản khác, chuyển hết tiền vào tài khoản này. rồi click vào thử nó co phải trang alertpay ko. Nếu ko phải thì coi như mất pass-> bỏ mail này

Theo mình thì cái này là mail giả, vì:
-1: Chỉ 1 minh bạn nhận được.
-2: Không rõ lý do cần config
-3: địa chỉ trang web là tính dấu . cuối cùng trước dấu / => nó là .br, còn phía trươc nó muốn thêm .com, .net gì thì tùy nó
Hướng giải quyết:
- 1: Bỏ qua ko để mắt tới nó.
- 2: Vào trang chính của alertpay đang nhập thử: nếu đang nhập bình hường thì bỏ qua cái mail trên
- 3: Nếu có chút lo sợ thì tạo 1 tài khoản khác, chuyển hết tiền vào tài khoản này. rồi click vào thử nó co phải trang alertpay ko. Nếu ko phải thì coi như mất pass-> bỏ mail này

ok cảm ơn bạn đã cho ý kiến.Đã đăng nhập vào AL vẫn thấy bt k thấy nó kêu update thông tin gì hết.Mail này chính xác có chèn trojạn or virus.Bọn này lắm trò
Up lên cho a e cảnh giác nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,462
171,510
Latest member
watanabeuk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week