Suggest Cách làm việc của bạn ChuChung và hướng quản lý

Status
Not open for further replies.

acevnvn

Exchanger
Verified
Trusted 3
Solutions
1
Reactions
2,455
MR
4.285
$1,528.68
Service Details
1||Exchange|https://mmo4me.com/threads/buy-wise-23-35-paypal-vn-us-eu-usd-euro-gpb-aud-22-8-pipo-23-45-po-23-45-usdt-23-85-sell-usdt-24-1-all-bank.445589/|44.66|VIP2||5
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Từ topic " Có điều cần hỏi bạn ChuChung " ở đây : https://mmo4me.com/threads/co-dieu-can-hoi-ban-chuchung.257396/

Sau khi đọc hết 5 trang mình có một số ý kiến khách quan như sau, và tất nhiên mình biết sẽ bị ăn đủ xi măng và gạch đá :)

Về sự tích cực:

• Rất tích cực xử lý Spam, Scam, rất thẳng tính
  • Làm việc rất quyết liệt
Hạn chế:

• Làm việc có phần cảm tính thái quá
  • Xử lý chưa đúng, không nhắc nhở nhưng lại khá nặng tay
- Mình xin phép được nói thẳng, đa số mọi người toàn nhớ đến những cái mất nhưng ít đề cập cái được, dẫn đến những phán xét mang tính "chủ quan duy ý chí". Mình nhớ có một bạn trước đây từng làm mod có nói trong một topic report scam rằng: " nhiệt tình mà ........ là phá hoại ". Chuẩn đấy :), thế có ai hỏi phá là phá thế nào không ? Vâng cái forum này Scam nhiều như nấm sau mưa, luôn trá hình và liên tục từng ngày, từng giờ, thì ở đây cần cái sự nhiệt tình nhất, còn không hiểu, chưa biết có thể đào tạo sau. Hiện nay mỗi mod ngoài công việc riêng còn phải quản lý forum nên sẽ có sai sót, hoặc làm việc chưa rốt ráo, Rules còn nhiều kẽ hở chưa fix nên cái "mụn" nó cứ "nhọt" hoài. @ChuChung có sai đi nữa nhưng không ai ghi nhận điều bạn ấy làm được, toàn đè những cái sai ra và trì chiết, đôi lúc còn hùa thêm vài câu mỉa mai.... Chi vậy ???? Trong khi band thì có thể Unband kèm một lời xin lỗi....!

- Đối với những nick spam or Scam, Clone rõ ràng cứ thằng tay, và đương nhiên sẽ có người ghét. Các reply xây dựng thì ít, hùa, bới rác thì nhiều. Đang nói về xử lý trong pham vi abc, thì lại có bạn nói trước kia ChuChung xyz, thế nó liên quan gì :eek:. Các bạn là những người có trình độ, học thức, sử dụng mạng máy tính để kiếm tiền USD, mà lại có những suy nghĩ kì thị quá khứ. Các bạn vi phạm gì đó sau này bị ghẻ lạnh dù đã là người rất tốt.... có cảm thấy ức chế không ? :). @ChuChung trước đây có sai lầm gì, hay thậm chí tiền sử scam mình không quan tâm. Trước mắt thấy bạn ấy tích cực thì cứ nhắc nhở report để bạn ấy làm việc cho tốt là được. Hi vọng duy trì được sự nhiệt tình này dài lâu.

- Lúc nào cũng để ý và khen ngợi các nước "tiến bộ" nhưng ai có tiền án tiền sự tái phạm thì nhớ dai lắm, vang xa lắm. Với những người đã hoàn lương thì im quá chả ai biết đấy là đâu, dẫn tới sự kỳ thị chủ quan của XH ----> Đó cũng là một điều mình muốn nói ngay trong suy nghĩ của mọi người. Và nó hoàn toàn có liên quan tới tất cả các topic trong đây ;)

- Đó giờ chưa mod nào quá thẳng tay, giờ có T-mod làm thẳng thì lạ quá. năng nổ quá :eek:. "chắc là biểu hiện gì đây"... ??? Mình đọc 3 bài báo có ghi một câu chung là sự "ganh ghét của người VN" . Thậm chí search từ google ra cả đống nữa chứ :confused:. Vâng.... nó khá phiến diện y như những người có trong mình tính chất đó :). Cái gì quá cũng không tốt, nhưng cái forum này ra đời và hoạt động vì tiền thì nó rất cần sự nhiệt tình "quá mức" nhưng cần định hướng này. ;)

Mình viết cái topic này 100% có đụng chạm tới những người mình không hề quen biết, nhưng cái mình hướng tới đó là những người có suy nghĩ tích cực, xây dựng và cầu thị, tiếp theo thì ai cho cái gì, mình nhận cái đấy ....!

Last edited:
Nói thật ra thì trước giờ mình vốn ko có thiện cảm với @ChuChung 1 chút nào vì những việc phản cảm trước đây và lối cmt , tranh luận hay phản biện thiếu lịch sự. Mấy topic trước thấy bạn cmt với mem có phần nóng nảy và thiếu nghiêm túc thậm chí liên tục dọa point Mem, có lẽ do bạn mới lên Tmod nên chưa giữ đc sự bình tĩnh khi nghe những nhận xét ko tốt về bạn

Nhưng tới vài cmt gần đây, mình nghĩ Chuchung đã có phần dịu lại hơn trong cách cư xử với mọi người, trước Members thì bạn ấy biết nhận sai, biết xin lỗi và biết tiếp thu. Mọi người hãy cho bạn ấy thêm thời gian. Và mong là đây là cách nghĩ và cư xử thật tâm của bạn

Còn những chuyện lúc trước dù sao nó cũng phản ánh 1 phần về con người bạn, nhưng nếu bạn chứng minh đc, đó chỉ là quá khứ và ko tiếp diễn ở hiện tại nữa thì mọi người sẽ tự có cách nhìn nhận khác về bạn

Còn với acevnvn:

@acevnvn , em nghĩ 1 topic như này kéo dài ko phải là cách tốt nhất để thể hiện sự ủng hộ của chị đối với ChuChung, vì hiện tại như em thấy thì người ủng hộ vốn ko nhiều mà người ác cảm thì càng ko ít, thậm chí newbie mới vào ko biết đầu đuôi phải trái thế nào, nhưng nếu họ xem cách cmt phản đối của phần lớn các Member họ sẽ tò mò lục lại post cũ , thread cũ từ profile của Tmod và thậm chí có ác cảm với Tmod này mặc dù trước đó họ vốn ko mâu thuẫn hay biết gì về cậu ấy vì cứ nghĩ tới 1 quá khứ ko mấy tốt đẹp. Điều đó ảnh hưởng tới quyết tâm và sự cố gắng của bạn ấy trong tương lai. Còn nếu tiếp tục xảy ra tranh luận cũng ko hay.

Em nghĩ chị acevnvn nên nhờ Mod của Box này close, để bạn ấy cố gắng thay đổi 1 cách nghiêm túc như bạn ấy nói, điều đó có giá trị hơn rất nhiều so với lời bênh vực, biện hộ của bất cứ ai hay những topic như thế này. Có thể em ko hiểu lắm cách suy nghĩ của chị nhưng em nghĩ là nên kết thúc như vậy, nếu có gì sai, mong chị thông cảm.

Upvote 0
Nói thật ra thì trước giờ mình vốn ko có thiện cảm với @ChuChung 1 chút nào vì những việc phản cảm trước đây và lối cmt , tranh luận hay phản biện thiếu lịch sự. Mấy topic trước thấy bạn cmt với mem có phần nóng nảy và thiếu nghiêm túc thậm chí liên tục dọa point Mem, có lẽ do bạn mới lên Tmod nên chưa giữ đc sự bình tĩnh khi nghe những nhận xét ko tốt về bạn

Nhưng tới vài cmt gần đây, mình nghĩ Chuchung đã có phần dịu lại hơn trong cách cư xử với mọi người, trước Members thì bạn ấy biết nhận sai, biết xin lỗi và biết tiếp thu. Mọi người hãy cho bạn ấy thêm thời gian. Và mong là đây là cách nghĩ và cư xử thật tâm của bạn

Còn những chuyện lúc trước dù sao nó cũng phản ánh 1 phần về con người bạn, nhưng nếu bạn chứng minh đc, đó chỉ là quá khứ và ko tiếp diễn ở hiện tại nữa thì mọi người sẽ tự có cách nhìn nhận khác về bạn

Còn với acevnvn:

@acevnvn , em nghĩ 1 topic như này kéo dài ko phải là cách tốt nhất để thể hiện sự ủng hộ của chị đối với ChuChung, vì hiện tại như em thấy thì người ủng hộ vốn ko nhiều mà người ác cảm thì càng ko ít, thậm chí newbie mới vào ko biết đầu đuôi phải trái thế nào, nhưng nếu họ xem cách cmt phản đối của phần lớn các Member họ sẽ tò mò lục lại post cũ , thread cũ từ profile của Tmod và thậm chí có ác cảm với Tmod này mặc dù trước đó họ vốn ko mâu thuẫn hay biết gì về cậu ấy vì cứ nghĩ tới 1 quá khứ ko mấy tốt đẹp. Điều đó ảnh hưởng tới quyết tâm và sự cố gắng của bạn ấy trong tương lai. Còn nếu tiếp tục xảy ra tranh luận cũng ko hay.

Em nghĩ chị acevnvn nên nhờ Mod của Box này close, để bạn ấy cố gắng thay đổi 1 cách nghiêm túc như bạn ấy nói, điều đó có giá trị hơn rất nhiều so với lời bênh vực, biện hộ của bất cứ ai hay những topic như thế này. Có thể em ko hiểu lắm cách suy nghĩ của chị nhưng em nghĩ là nên kết thúc như vậy, nếu có gì sai, mong chị thông cảm.
bạn không hiểu tức là bạn còn chịu đọc, chứ mỗi lần thấy chị còm men mình thấy nhứt đầu, choáng váng, hoa mắt, đầu óc lẫn lộn... nên hok đọc, nên cũng hok biết chị đó nói gì :rolleyes:

Upvote 0
bạn không hiểu tức là bạn còn chịu đọc, chứ mỗi lần thấy chị còm men mình thấy nhứt đầu, choáng váng, hoa mắt, đầu óc lẫn lộn... nên hok đọc, nên cũng hok biết chị đó nói gì :rolleyes:
Mềnh giống nhau quá, anh em cùng cha khác ông nội đây sao :D Mình cũng thấy comment của thằng, con, anh, chị, đứa nào mình ghét là mình roll chuột qua cho nhanh, chả thèm đọc cho hại mắt, tăng thêm độ :p

Upvote 0
Mềnh giống nhau quá, anh em cùng cha khác ông nội đây sao :D Mình cũng thấy comment của thằng, con, anh, chị, đứa nào mình ghét là mình roll chuột qua cho nhanh, chả thèm đọc cho hại mắt, tăng thêm độ :p

Bắt tay làm quen cho vui nhà vui cửa nầu :3

Upvote 0
like phát vì giống mình :rolleyes:

ko lq nhưng bạn @thachthao nói đúng đấy, cái topic này close dc rồi

Upvote 0
Hai cưng này vào đây phá game hả thôi like cho mỗi đứa 1 cái rồi 3 đứa mình dắt tay nhau ra nhá :D Nhưng mà công nhận chị acevnvn gì đó nói mình cũng chả hiểu gà qué đầu cua tai nheo gì chắc do mình làm biếng đọc thấy chị ấy post bài mà đọc đc tầm 10 dòng thôi đã hoa mày chóng mặt đến nỗi tàn phai nhan sắc nên chưa đọc hết nữa

Upvote 0
Hai cưng này vào đây phá game hả thôi like cho mỗi đứa 1 cái rồi 3 đứa mình dắt tay nhau ra nhá :D Nhưng mà công nhận chị acevnvn gì đó nói mình cũng chả hiểu gà qué đầu cua tai nheo gì chắc do mình làm biếng đọc thấy chị ấy post bài mà đọc đc tầm 10 dòng thôi đã hoa mày chóng mặt đến nỗi tàn phai nhan sắc nên chưa đọc hết nữa
Hok hẳn làm biếng đâu :v, mình có thể đọc vài trang về sức bền vật liệu, cầu bê tông cốt thép dự ứng lực thi công theo phương pháp đúc hẫng cân bằng, giải bài toán kết cấu theo phương pháp phần tử hữu hạn... nhưng về cái dài dòng kia thì thôi, ớn lắm :oops:

2 cái đó nó khác nhau :p

Upvote 0
Góp ý chẳng có ác ý gì . Nhưng luôn cảm thấy 1 sự hơn thua trong những cmt bạn ý rep lại mem ( điều này ko hề cảm nhận được trong cmt của các mod khác ) . Chắc mỗi em thấy vậy :oops:

Upvote 0
Góp ý chẳng có ác ý gì . Nhưng luôn cảm thấy 1 sự hơn thua trong những cmt bạn ý rep lại mem ( điều này ko hề cảm nhận được trong cmt của các mod khác ) . Chắc mỗi em thấy vậy :oops:
Chào bạn @sato002
Mình rất cám ơn về ý kiến góp ý của bạn đối với mình trong topic này cụ thể :
"Nhưng luôn cảm thấy 1 sự hơn thua trong những cmt bạn ý rep lại mem"
Mình sẽ tiếp thu và học hỏi kinh nghiệm từ những góp ý này cho những lần repy tiếp theo nhé !
Trân trọng

Upvote 0
Cần hơn 1 sự nghiêm túc trong công việc.
Không cợt nhả gây war. Hãy thể hiện lời nói mình có trọng lượng.
Làm mod nên dành thời gian sử lý những công việc lớn.
Đừng có chấp nhất quá những câu nói , từ ngữ của mem. ( Trừ những trường hợp quá vô văn hoá)

Upvote 0
Cần hơn 1 sự nghiêm túc trong công việc.
Đừng có chấp nhất quá những câu nói , từ ngữ của mem. ( Trừ những trường hợp quá vô văn hoá)
Thân chào bạn @huytri

Mình rất cảm kích đối với những lời nói góp ý sâu sắc và nêu rõ quan điểm của bạn ! Mình sẽ tiếp thu và luôn hoàn thiện hơn trong những topic tiếp sau
Chúc bạn 1 ngày vui !
Thân Ái

Upvote 0
Thân chào bạn @huytri

Mình rất cảm kích đối với những lời nói góp ý sâu sắc và nêu rõ quan điểm của bạn ! Mình sẽ tiếp thu và luôn hoàn thiện hơn trong những topic tiếp sau
Chúc bạn 1 ngày vui !
Thân Ái
lỡ mà góp ý có nhiều quá thì copy paste lại rồi làm desktop, mỗi lần mở máy là thấy, khỏi quên :p

Upvote 0
lỡ mà góp ý có nhiều quá thì copy paste lại rồi làm desktop, mỗi lần mở máy là thấy, khỏi quên :p
Vâng ! Chào bạn @bachpool
Những ý kiến trên mình rất trân trọng - các vĩ nhân thường nói : Không ai sinh ra mà ngay từ những ngày đầu chập chững mọi câu nói - cử chỉ - hành động đều hoàn hảo cả ! chính vì vậy khuyết điểm chắc chắn có
Và tất nhiên những lời nói quy giá thường sẽ rất được trân trọng - tất nhiên hoàn toàn có thể chụp màn hình hay copypate để destop như bạn nói !
Và mình rất trân trọng cám ơn những lời nói từ tận sâu trong suy nghĩ của các bạn !
Thân chào ! Chúc bạn và gia đình 1 ngày vui!

Upvote 0
Đừng nghe những gì "người ta" nói, mà hãy xem những gì "người ta" đã, đang và sẽ làm. Lúc đó phán xét vẫn chưa muộn!
Chào anh @legialoc
Rất tiếc vì em đã quote lời nói của anh quá muộn vì giờ mới đọc thấy giống như bạn @Kurillin có nói :
Vâng rất cảm kích trước những lời nói từ sâu đáy lòng của anh ! Em nhận ra anh là 1 người rất tốt và rất năng nổ khi thấy thường xuyên xuất hiện trong các topic có mặt em . Dù vô tình hay hữu ý đó cũng là 1 cách thể hiện sự quan tâm đối với người mà mình cần quan tâm . Chắc anh là 1 người rất tốt - quan tâm tới gia đình và vợ con nhất . Và hy vọng dự đoán này của em không hề sai lầm
Đúng như anh nói " Đừng nghe những gì "người ta" nói, mà hãy xem những gì "người ta" đã, đang và sẽ làm"
Chúc anh và gia đình 1 ngày vui !
Thân Ái

Upvote 0
:oops: 1 thành phần trước kia từng là spammer trong mắt ae này làm T.Mod và bắt đầu cắn lại ae
:D thành thật mà nói thì ko xứng làm.
Chào bạn @vanphi89
Rất tiếc vì cho đến giờ này mình mới quote coment của cậu và như cậu nói rất chuẩn xác :
1 thành phần trước kia từng là spammer trong mắt ae này làm T.Mod
1 thành phần như thế này thì làm sao có thể làm T.Mod được . Tuy vậy mình nhận thấy trong thời gian gần đây mình lại rất ít và hoàn toàn không spam những coment như trên ! Cậu có thấy mình tiến bộ hơn không ?
Tuy nhiên
"T.Mod và bắt đầu cắn lại ae"
Vế sau coment của bạn lại làm mình hoàn toàn có ác cảm về toàn câu của bạn ! Bạn rất tốt nhưng mình lại rất tiếc phải khi waning bạn
Đúng như bạn nói nếu bạn nói mình là spamer thì tại sao bạn lại không làm 1 tấm gương sáng cho mình và những người khác noi theo !
Mình rất vui khi nhận được phản hồi lịch sự từ phía bạn .
Chúc bạn luôn thành công và may mắn. Chúc gia đình luôn vui
Thân ái

Upvote 0
Chào anh @legialoc
Rất tiếc vì em đã quote lời nói của anh quá muộn vì giờ mới đọc thấy giống như bạn @Kurillin có nói :

Vâng rất cảm kích trước những lời nói từ sâu đáy lòng của anh ! Em nhận ra anh là 1 người rất tốt và rất năng nổ khi thấy thường xuyên xuất hiện trong các topic có mặt em . Dù vô tình hay hữu ý đó cũng là 1 cách thể hiện sự quan tâm đối với người mà mình cần quan tâm . Chắc anh là 1 người rất tốt - quan tâm tới gia đình và vợ con nhất . Và hy vọng dự đoán này của em không hề sai lầm
Đúng như anh nói " Đừng nghe những gì "người ta" nói, mà hãy xem những gì "người ta" đã, đang và sẽ làm"
Chúc anh và gia đình 1 ngày vui !
Thân Ái
Chào bạn
Cái này tức là bạn ghét legialoc và đang mượn lời trong 1 cmt Kurillin để nói về việc bạn đã bỏ qua cmt của người ta từ trang 2,3 gì đó? Dù có nghĩ vậy nhưng cũng ko cần nói ra đâu vì ai cũng nhận ra câu chữ của bạn có hàm ý gì. Thực ra mà nói thì bạn mâu thuẫn đa số với toàn những Mem nổi tiếng có nhiều đóng gió đc forum nể trọng, họ có số post số like đình đám trong forum hoặc những cựu Mod danh tiếng. Dù người ta chỉ trích bạn thì những ý kiến đó cũng là đáng giá, và lẽ ra bạn nên thấy may mắn vì điều đó hơn là trích dẫn lời của member khác để nhằm thể hiện thái độ với người ta. Như thế là chưa có sự cầu thị. Mình nghĩ bạn cần cố gắng nhiều hơn

Upvote 0
Chào bạn
Cái này tức là bạn ghét legialoc và đang mượn lời trong 1 cmt Kurillin để nói về việc bạn đã bỏ qua cmt của người ta từ trang 2,3 gì đó? Dù có nghĩ vậy nhưng cũng ko cần nói ra đâu vì ai cũng nhận ra câu chữ của bạn có hàm ý gì. Thực ra mà nói thì bạn mâu thuẫn đa số với toàn những Mem nổi tiếng có nhiều đóng gió đc forum nể trọng, họ có số post số like đình đám trong forum hoặc những cựu Mod danh tiếng. Dù người ta chỉ trích bạn thì những ý kiến đó cũng là đáng giá, và lẽ ra bạn nên thấy may mắn vì điều đó hơn là trích dẫn lời của member khác để nhằm thể hiện thái độ với người ta. Như thế là chưa có sự cầu thị. Mình nghĩ bạn cần cố gắng nhiều hơn
Chào bạn @duongngocthanh
"Cái này tức là bạn ghét legialoc và đang mượn lời trong 1 cmt Kurillin để nói về việc bạn đã bỏ qua cmt của người ta từ trang 2,3 gì đó"
Mình rất vui khi nhận được phản hồi từ bạn và rất cảm thấy có lỗi khi quote nhầm lời nói của @Kurillin Có lẽ không phải mình ghét anh @legialoc vì mình đã gọi là anh cơ mà . Chắc có lẽ do 1 số lý do nào đó khiến mình quote nhầm câu trên vào . Chân thành xin lỗi a lộc và xin phép không sửa nhé ! -P/s : để biết đó là lỗi lầm
Có 1 điều mà ai cũng biết đó là:
Trong cuộc sống nếu bạn không gét - không thương - không yêu 1 ai khác thì bạn trở thành 1 người vô cảm và không có chính kiến ! Có 1 số người còn yêu luôn cả kẻ thù vì kẻ thù giúp mình trở lên hoàn thiện hơn sau vấp ngã mà .
Tuy vậy mình vẫn rất trân trọng lời nói của bạn .
Chúc bạn 1 ngày luôn vui và tràn đầy nhựa sống !
Thân Ái

Last edited:
Upvote 0
Đọc 2 cái link bác nào đăng ở trên:
https://mmo4me.com/threads/may-anh-...-mo-site-mua-ban-pm-auto.256889/#post-4793210

https://mmo4me.com/threads/may-anh-...-mo-site-mua-ban-pm-auto.256889/#post-4794282 là hiểu rồi.
Chả thích đôi co :rolleyes:
Nhưng để ông chuchung làm tmod thì hỏng rồi. Hở 1 tí là đòi warning rồi set point. Trong topic kia là ví dụ và gần nhất là giống như bạn vanphi89 ở trên kìa. Đây gọi là lộng quyền, hạch sách.
Mong admin xem xét và cân nhắc lại việc set mod chuchung :rolleyes:
Còn ông chuchung, ông thích thì cứ warning hay set point acc của tôi.
Ông làm việc thế này, dù có lên mod hay gì gì đi nữa, chuyện về member sẽ chẳng còn xa đâu

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,093
173,162
Latest member
linhtranbg

Most viewed of week

Most discussed of week